[VHGT & ATGT] Thuỵ Khuê rẽ trái ra Văn Cao đã cắm biển vòng xuyến!

_lái xe an toàn_

[Tịch thu bằng lái]
Lại cắm biển vòng xuyến rồi, dự là mấy hôm nữa xxx đứng dưới chân cầu vượt kiếm bánh mỳ, cụ/mợ chú ý nhé, nếu chẳng may bị vợt thì lỗi không tuân thủ biển báo, vạch chỉ đường là 150k, xé 3 biên lai rồi đi ngay nhé :)

pastime

Xe máy
Cụ nhanh thế, hôm trước em cũng vừa thấy. À, hôm trước em đi thì thì biển vòng xuyến đoạn phía Văn Cao đi tới đang đặt sai vị trí (đặt bên trái).

Ngã tư này có hình dáng rất không "tự nhiên". Vòng xuyến đặt cách khá xa điểm giao cắt giữa 2 tuyến đường. Hiện đoạn đường bên Văn Cao thì làm rõ to, nhưng chia hai nhánh cách nhau một khoảng rộng: một nhánh rẽ phải sang Thụy Khuê, một nhánh đi thẳng và rẽ trái sang Thuỵ Khuê. Phía đối diện, đoạn nối Thụy Khuê - Trích Sài thì làm bé tý, còn một khoảng đất lớn trước để trống bây giờ lại làm bãi gửi xe. Không hiểu sao họ không làm nốt đoạn đường này - nếu làm thì ngã tư sẽ bớt lệch và có thể đặt vòng xuyến hợp lý hơn.

Ngã tư này giờ hay bị ùn vào giờ đưa đón trẻ đi học, lý do là trường cấp I Chu Văn An cách ngã tư không xa, mà phụ huynh hay thích đứng chờ con dưới lòng đường. Buổi sáng thường có CSGT chặn không cho xe ô tô đi từ ngã tư về dốc Tam Đa, cụ nào qua đây nên vòng tránh từ xa nhé.

Lại cắm biển vòng xuyến rồi, dự là mấy hôm nữa xxx đứng dưới chân cầu vượt kiếm bánh mỳ, cụ/mợ chú ý nhé, nếu chẳng may bị vợt thì lỗi không tuân thủ biển báo, vạch chỉ đường là 150k, xé 3 biên lai rồi đi ngay nhé :)

Vậy phải đi thế nào cho đúng vậy cụ?

Đợt mới có vòng xuyến ở chỗ này các XXX đã bắt thật lực rồi mà.

LaSE

Xe tải
Ôi vậy hả cụ. Cái vòng xuyến chỗ đấy không biết để làm gì :(
Để đỡ tắc mà cụ. Khi trước, chưa có biển vòng xuyến, em từ Thụy Khuê rẽ trái ra Văn Cao, hay bị đối đầu với xe bên Văn Cao rẽ phải vào Thụy Khuê

tuyenmatis

Xe hơi

em đi mà trả để ý gì cả

Hà Chi

Xe máy
Đây là cái bẫy vì biến cắm cách vòng xuyến gần 50m nên nhiều CỤ sẽ không để ý. Trong quy chuẩn 41 lại không có quy định về khoảng cách từ biển tới ngã 4 có vòng xuyến là bao nhiêu nhỉ ?

dark blue

Xe tải
Đây là cái bẫy vì biến cắm cách vòng xuyến gần 50m nên nhiều CỤ sẽ không để ý. Trong quy chuẩn 41 lại không có quy định về khoảng cách từ biển tới ngã 4 có vòng xuyến là bao nhiêu nhỉ ?
Em thấy bình thường, biển báo nhìn rõ mà. Cụ nào đã từng thường xuyên đi qua đây sẽ thấy có tác dụng. Chưa có cái vòng xuyến này các xe đi xung đột dữ dội, xxx thậm chí còn phải phân vài làn xe ngược chiều nhau trên cùng phần đường để đỡ tắc