Thụy Sĩ- Gái, đồng hồ và phong cảnh hữu tình!

kenyphan

Xe đạp
cụ sướng thế được đi toàn Tây à

bangnh

Xe tải
úp đồng hồ lên đi cụ để e hóng với!

zep.le

Xe buýt
chờ mãi ảnh đồng hồ của cụ mà chả thấy, hóng tiếp vậy?

minhmo

Xe cút kít
Em vừa về quê hôm qua, có mang ra được nửa cốp xe rau lang sạch, không phun thuốc sâu, chỉ phun thuốc rầy. Cụ Hà có dùng một tí cho nhuận không để em gửi biếu mấy bó.
Cụ táo nặng quá.:D

hahut

Xe tăng
hehe, các cụ thông cảm, công việc tíu tít, em đang lên lịch cho chuyến sang TS tiếp nên hơi bận.

Về đồng hồ thì em bắt đầu từ loại bình dân học vụ trước ạ, giá tầm 100 CHF -> 1000 CHF (2 củ đến 22 củ tiền ta).

Mẫu mã thì bạt ngàn, thằng cha bán đồng hồ chỗ em có hẳn 1 quyển như kiểu là từ điển đồng hồ ấy, thấy mấy chú Khựa đem ảnh và model ra hỏi (chắc đồng bọn ở quê nhờ mua), nó mở quả từ điển to vật, dày cộp ra tra vèo phát thấy ngay chủng loại, chuyên nghiệp vãi. Dài dòng thế để mà nói rằng là các loại đồng hồ ở đây tuy nhiều vô số kể nhưng đều là hàng nhà máy, có seri và model đàng hoàng, có thể tra cứu, bảo hành rất nhanh vì thông tin đầy đủ (túm lại là hệ chính quy), chứ ko phải loại Thâm Trấn - Quảng Tây đâu ạ, cũng nhiều vô số kể nhưng mà chẳng biết mô tê là loại gì.

Mấy con này sale 50% , còn khoảng ~ 2 -4 củ tiền ta, ngon bổ rẻ , cụ nhỉ!

Em xách về tầm chục con loại này, để lại cho mấy ông bạn kiếm tí tiền khao đi tây, mỡ nó lại rán nó các cụ ạ, nghĩ mà thấy mình đểu quá, lại còn bai bải rằng chẳng lấy đắt chúng nó (chỉ lấy ít tiền xăng ... máy bay thôi ạ!!) :))

Loại này thì cao cấp hơn tí, nói cao cho oách thôi chứ giá gốc vẫn như loại trước, chẳng qua là model mới nó sale ít thôi. Cũng vô số kể...

Cụ em đừng thấy nó bày như rau ngoài chợ mà chê vội nhé, khi cụ mua nó cho cụ cái hộp , quyển sách hướng dẫn với cái thẻ bảo hành, nhìn hoành tá tràng phết đấy. Shop nhà mình chỉ được cái bày đẹp thôi, chứ hàng họ cũng thế cả, ở bển nó coi đho là cái bthuong mà.

Tạm biệt loại bình dân ta sang loại sỹ quan ạ, tầm tiền khoảng ~ 10k CHF ~ 200 củ tiền ta. (em là em vái nó từ xa!)

tam thế ạ!!

Chỉnh sửa cuối:

hahut

Xe tăng
Em vừa về quê hôm qua, có mang ra được nửa cốp xe rau lang sạch, không phun thuốc sâu, chỉ phun thuốc rầy. Cụ Hà có dùng một tí cho nhuận không để em gửi biếu mấy bó.
Cụ táo nặng quá.:D
dạ cảm ơn cụ, em cụ xài vô-pha-tốc quen rùi, xài loại khác không hợp ạ!

hahut

Xe tăng
Cụ có cái ảnh front không cụ?
dạ bẩm cụ, sau khi em làm quen thì cũng làm được vài kiểu từ front nhưng mà quả thật không được tế nhị cho lắm khi tung ảnh con gái người ta lên trong trạng thái ấy ạ!

Morning 15a

Xe điện
Công nhận là nhà mình nhiều cụ thích đồng hồ thật :D chả thích gái + phong cảnh gì cả....
Ứ như e toàn thích ... Thôi

accord_89

Xe tăng
Ở trụ sở bảo vệ quyền tác giả em còn thây có cả Ford escape nữa cụ ở. Chuyến đi tớ em gửi cụ quyển sách sang bên đo photocopy xem có lẻ như râu tay em trong pic câu view ko?

chungnguyen1610

Xe đạp
Cụ chủ cố gắng thử g Tây phát xem có giống đồ nhà ta không,rồi cho Anh em trên off cảm nhận với nhé.