[CCCĐ] Thuỵ Sĩ, vẫy gọi.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Bên kia đã là đất của nước Pháp anh em rồi, phú lãng xa được quản lý 30% diện tích mặt hồ còn lại 70% cho nước thuỵ quản lý. Bọn này được cái sống cạnh nhau vui vẻ, biên giới cũng là để tượng trưng thôi chứ chính phủ mà bảo tao đi tẩn nhau với hàng xóm thì đừng có hòng nhé. Đận WW1 và WW2 đã chứng minh rồi, ông nào máu chiến một chút là dân hò nhau kêu gọi trưng cầu ý dân cho hạ bệ luôn.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Bọn tư bổn bóc lột sức khoẻ các cụ kinh thật, tuy già rồi nhưng chúng vẫn bắt các cụ đi du lịch tít mù.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ở Geneve có cái vườn này các bác cũng nên đi, đó là vườn Parc de la Grange. Trong vườn có bộ sưu tập các cây hoa hồng cổ thụ hàng trăm năm tuổi, có xuất xứ từ các hoàng gia trên TG. Đợt em đến là mùa xuân nên hồng chưa ra hoa nhưng đã thấy rất là hoành tráng rồi.
Mùa xuân đến cây rất đẹp,

Có nhiều cây cổ thụ quá,

Chưa có hoa hồng thì các bác ngắm tạm cái hoa này vậy.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Chỗ này là gần clb tennis geneve Eaux -vives Tennis club, đây là một clb tennis xịn nhất mà em từng thấy ngay trong lòng công viên, nhìn thẳng ra hồ.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Có những cái cổng nhỏ rất đáng yêu

Thế mà vào trong thì thấy ngôi nhà to vãi, định bảo gấu nhà em mua ngôi nhà này nếu nó quy ra VND.keke

Giá mà cái vườn trước nhà rộng hơn một chút thì em đã múc rồi, keke

Chỉnh sửa cuối:

Khiết Bông

Xe hơi
Chuyến đi của cụ dài nhỉ, tháng hơn 1 tháng em mới vào OF mà vẫn thấy tiếp tục có ảnh mới :).

khanh3t

Xe hơi
Em thích tàu tốc hành haha. Cụ chủ sướng thế.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Chuyến đi của cụ dài nhỉ, tháng hơn 1 tháng em mới vào OF mà vẫn thấy tiếp tục có ảnh mới :).
Chuyến đi của em sẽ không bao giờ kết thúc vì em có nhiều chuyến đi thuỵ và em sẽ nhập tất cả chúng vào đây.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Gửi đến các bác mấy bông hoa tuylip lạ với lời chúc một ngày chủ nhật thư giãn.

Ở đây họ có bộ sưu tập hoa tuylip khá đặc biệt.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Công viên theo phong cách bách thảo pháp quốc.
Cũng nhờ thực dân pháp quốc mà HN mới có công viên bách thảo và một số vườn hoa chứ không thì cũng biến thành chợ tạm hoặc quán nhậu hết.

Mario712hn

Đi bộ
Đi một tuần thỳ hết bao tiền vậy các bác ?

vo thien quang

Xe máy
Thuỵ Sĩ đẹp quá cụ ơi, em ở Alberta, Canada phong cảnh nó cũng giống giống thế này ạ, tuy nhiên nó không có cái vẻ cổ kính như Thuỵ Sĩ

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Thuỵ Sĩ đẹp quá cụ ơi, em ở Alberta, Canada phong cảnh nó cũng giống giống thế này ạ, tuy nhiên nó không có cái vẻ cổ kính như Thuỵ Sĩ
Em cũng muốn đi canada quá mà chưa có dịp. Alberta chỗ cụ là gần bên vancover hay là bên quee béc pháp quốc đấy?
Nước cụ ở to vãi, nên cũng khó chọn điểm để đi phết nhỉ?

vo thien quang

Xe máy
Em cũng muốn đi canada quá mà chưa có dịp. Alberta chỗ cụ là gần bên vancover hay là bên quee béc pháp quốc đấy?
Nước cụ ở to vãi, nên cũng khó chọn điểm để đi phết nhỉ?
Alberta là 1 tỉnh giáp British Columbia ( thành phố lớn nhất là Vancouver cụ ạ). Nói chung phong cảnh bên này khá giống Thuỵ Sĩ vì nó có dãy Rocky Mountain chạy qua, cũng là thiên đường cho dân trượt tuyết. Phong cảnh ở miền tây Canada và miền đông Canada cũng khá giống nhau, tuy nhiên mấy thành phố bên miền đông thì lâu đời hơn nên nó cổ kính hơn ợ

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Alberta là 1 tỉnh giáp British Columbia ( thành phố lớn nhất là Vancouver cụ ạ). Nói chung phong cảnh bên này khá giống Thuỵ Sĩ vì nó có dãy Rocky Mountain chạy qua, cũng là thiên đường cho dân trượt tuyết. Phong cảnh ở miền tây Canada và miền đông Canada cũng khá giống nhau, tuy nhiên mấy thành phố bên miền đông thì lâu đời hơn nên nó cổ kính hơn ợ
Tks cụ. Cụ có thích cuộc sống bên canada không ? Thấy bảo mùa đông dài và lạnh lắm nhỉ ?

vo thien quang

Xe máy
Tks cụ. Cụ có thích cuộc sống bên canada không ? Thấy bảo mùa đông dài và lạnh lắm nhỉ ?
mùa đông thì dài và lạnh nhưng nói chung cũng thoải mái cụ ạ, e thấy còn ấm hơn mùa đông Hà Nội. Căn bản tại trong nhà có sưởi, vào xe cũng bật sửa và đến chỗ làm cũng có sưởi nên nói chung cũng không thấy lạnh lắm. Em thấy bên Canada cuộc sống yên bình hơn và quan trọng nhất là không loạn như bên Mỹ cụ ạ.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em đang lên plan đi canada đây, cụ vo thien quang tư vấn cho em mấy địa điểm có phong cảnh đẹp với ( Em ko thích thành phố lắm, sẽ skip vancouver có thể đến montreal)