[CCCĐ] Thuỵ Sĩ, vẫy gọi.

cutit9999

Xe tăng
Góc hồ Zurich, thỉnh thoảng cuối tuần ra ngồi chơi cho thiên nga ăn vụn bánh mỳ xả stress

trangcucai

Xe buýt
Website
traminhcuong.com

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Thuỵ sỹ đẹp và yên bình quá
Em cũng cảm nhận như vậy khi đến thuỵ sĩ.

cảm ơn cụ đã chia sẻ :))
Cảm ơn cụ đã xem và comment.

Văn cụ hay quá, kính cụ 1 ly
Mà trong trường hợp này cụ phải hô tao, tao là Chinese đấy, nước tao to tao dek sợ đấy, thích không :))
Hehe, cụ cứ xui dại em.

Nhu thiên cảnh vậy, rất đẹp cụ ạ
Họ biết giữ đồ hơn mình.

Mình thích cảnh thật, trần trụi hơn.
Cảm ơn cụ đã góp ý.

Mời cụ nhé.

iamkami

[Tịch thu bằng lái]
Sắp Valentine, em góp thớt cụ chủ ít ảnh sô cô la và những viên kẹo xinh xắn, nhiều màu sắc của đất nước Thụy Sỹ. Những ảnh này em chụp từ các cửa hàng kẹo ở Luzern. Họ đã sáng tạo ra nhiều vị sô cô la và trong những thiết kế bắt mắt, đẹp đến nỗi muốn ngắm mãi.

Du khách có thể thưởng thức tại chỗ những món sô cô la tươi để thấy nó tan chảy ngay trong miệng, ăn rồi muốn ăn thêm :D. Còn khi mua về làm quà, khách có thể chọn từng bịch đóng sẵn 5 phong - 10 phong các vị khác nhau.

Sô cô la cũng có tác dụng doping, khiến bạn thấy sảng khoái, yêu đời và tỉnh táo hơn, nhất là sô cô la nguyên chất. :P

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
iamkami
Cửa hàng socola này ở chỗ nào ở Luzern đấy hả mợ?

iamkami

[Tịch thu bằng lái]
iamkami
Cửa hàng socola này ở chỗ nào ở Luzern đấy hả mợ?
Em nhớ là nhiều cửa hàng kiểu này lắm mà, xung quanh có cả cửa hàng hóa mỹ phẩm handmade, đồ mỹ nghệ tinh xảo... Mấy ảnh em chụp loanh quanh Old Swiss House, tượng đài Sư tử, gần cửa hàng Lush Fresh Handmade Cosmetic. Có khi cụ google maps là ra.

leenamtuankorea

Xe tăng

Nhìn mấy căn tròi cho gia súc ở ven rừng, như trong phim vậy
Chả có pro xi măng như xứ đông lào cụ nhỉ. Đẹp thơ mộng quá cơ. Sạch sẽ vô cùng, kể cả cái chuồng gà và mấy con gà, mấy con bò trông cũng ưu tú.
Đi Thuỵ Sỹ là ước mơ 01 lần trong đời của em, lúc nhỏ em đọc cuốn truyện tranh về đất nước này đã mê từ đó chứ đâu có mangj, video ảnh ọt như bây giờ đâu ạ. Toàn xem truyện và mường tượng ra một đất nước xa xôi...

Website
joombooking.com
Mấy ngày gần đây toàn đọc mấy cái topic như này. Iem đi chết đây. Huhu, bao giờ mới đc tận mắt ngắm nhìn những khung cảnh như mơ thế này. Ảnh nào cũng muốn đưa lên làm màn hình nền mtinh quá
Haha, xách mông lên đi thôi mợ ơi :)):))

Website
joombooking.com
Mợ
Vậy chờ e hỏi a Chí nhà e xem đã kiếm đc đủ xèng chưa đã :))
Mợ chịu khó nấu cháo hành tẩm bổ cho cụ Chí để có nhiều xèng kêu leng keng từ nhà ra ngõ + sớm đi Thụy Sĩ nhé mợ :))

iamkami

[Tịch thu bằng lái]
Nope nope, ở xứ mình nếu ngắm mấy em bò ưu tư gặm cỏ đầy thư thái thì mấy em ý cũng ưu tú lắm chứ... ^^

Xứ người, khi đứng ở bến chờ xe buýt (Interlaken) vẫn thấy "mùi hương" quen thuộc của nông thôn quê nhà nhé! Lúc đấy chưa thấy đàn bò nhởn nhơ đâu nhưng mùi thì vô cùng đặc trưng, lúc đấy chả lẽ lại bỏ khẩu trang ra đeo. :">
Chả có pro xi măng như xứ đông lào cụ nhỉ. Đẹp thơ mộng quá cơ. Sạch sẽ vô cùng, kể cả cái chuồng gà và mấy con gà, mấy con bò trông cũng ưu tú.
Đi Thuỵ Sỹ là ước mơ 01 lần trong đời của em, lúc nhỏ em đọc cuốn truyện tranh về đất nước này đã mê từ đó chứ đâu có mangj, video ảnh ọt như bây giờ đâu ạ. Toàn xem truyện và mường tượng ra một đất nước xa xôi...