[Funland] Tí nữa thì lại lên báo...

SmartOne

Xe tăng
Website
senmix.com
May quá, chứ ko thì ko biết chuyện gì sẽ xảy ra và bao nhiêu người khổ lây. Em ủng hộ việc tăng phạt thật nặng.

cusao

Xe lăn
Em nghĩ cứ phạt tù, hoặc lao động công ích, thu bằng dài hạn là chuẩn nhất. Chứ phạt tiền hội xxx lại dựng ăngten lên để kiếm lời.
Hiềm 1 nỗi, những kẻ thực thi PL không đánh hơi thấy lợi ích vật chất lại tìm đủ cách thoái thác
Nên....lại luẩn quẩn :((

niceshot

Xe container
Người ngủ đang ngồi ghế phụ là lái xe. Còn người lái là bạn e tự chụp khi đang chờ người nhà cụ ạ. Bạn e phải lái xe hộ
Cụ tả ngược hay sao ấy, người ngủ đang ngồi ghế lái (ko phải ghế phụ), chắc là lái xe. Người ngồi ghế phụ khả năng cao mới là bạn cụ, mặt khá căng thẳng lại chụp bằng đt lúc tối nên trông cũng như đang say say. Bạn cụ kể là chỉ dừng xe ở đó chứ có lái xe hộ về đâu!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bạn bác đã làm một việc rất Tử tế đúng nghĩa đen. Mong những hành động này có tính lan toả :)
Phải sửa luật nồng độ cồn trong máu đến mức nào đó thì phạt tù mới có tác dụng. Ngoài ra trách nhiệm ngăn chặn là của công an. Chứ người thường không làm được.
Em sợ gặp phải thằng say rượu có máu côn đồ nó khùng lên thì hết lan tỏa.;))

One-77

Xe cút kít
Phải sửa luật nồng độ cồn trong máu đến mức nào đó thì phạt tù mới có tác dụng. Ngoài ra trách nhiệm ngăn chặn là của công an. Chứ người thường không làm được.
Em sợ gặp phải thằng say rượu có máu côn đồ nó khùng lên thì hết lan tỏa.;))
Say mà côn đồ có lẽ cũng không ngại lắm cụ ạ :)

ipadair2

Xe tải
Thấy thằng khác say lái xe thì chửi, nhưng bản thân các bố of cũng đang bết xê lết, lái xe mà mồm nồng nặc mùi hồng xiêm :)

KatKik

Xe điện
Thật may là ko có hậu quả xấu.

CườngGPS

Xe hơi
Đây là 1 trường hợp bạn của em (chứ không phải em:D) vô tình gặp hôm qua. Rất may ngăn chặn kịp thời nên không có nhà nào bị mất Tết. Thank bạn.
Hy vọng hành động của bạn sẽ cảnh tỉnh những người khác.
Đừng lái xe khi đã say rượu bia.

P/s: Qua cmt của các cụ và tình hình này e nghĩ: Nhà nước nên tăng nặng chế tài xử phạt đối với tội này. Đặc biệt là những mức nhẹ thì ko phạt tiền mà bắt đi lao động công ích ở trong các khoa cấp cứu như BV Việt Đức có nhiều tai nạn GT chẳng hạn. Như vậy mới có hiệu quả giáo dục

FB Nguyễn Chau Long:
Những chiếc xe ô tô hoàn toàn ko có tội, không bị " điên".
Định không viết nhưng tự nhiên mất ngủ mà ko viết lại áy náy quá.
Tối nay mình đi cùng bạn gái về đến đường Thanh Niên thấy 1 chiếc xe du lịch mầu đen lao lên giải phân cách gần bánh tôm Hồ Tây, sau đó lại lái tiếp loằng ngoằng trên đường ( rất may là tốc độ chậm). Mình đi lên cạnh xe đập vào cốp sau để dừng lại mà ng lái ko hề biết. Đến đầu dốc Thanh Niên, xe đó chạy ngược chiều ngay đầu nhà ô bạn Trung mía thì va nhẹ vào 1 bác giai lớn tuổi đi xe Wave, đúng lúc mình đến nơi. Mình phải chặn xe máy mình vào đầu xe và bảo bác kia tránh xa đầu xe , yêu cầu lái xe xuống xe để mình đánh xe về đúng đường và yêu cầu ko đc lái tiếp và gọi ng nhà do quá say. Đợi vợ người lái xe từ Đông Anh sang mất nửa tiếng, mình phải ngồi hỏi chuyện và khuyên can khi lái xe đòi tự đi về nhà.
Rất may mắn đã ko xẩy ra điều gì đáng tiếc nhưng thực sự mình thấy rất buồn. Mong a bạn lái xe hiểu vc gì đã xẩy ra và rút kinh nghiệm.
Cái Tết đã đến thật gần đừng để gia đình nào đó ko có cái Tết hạnh phúc đầm ấm vì tai nạn.
Mong nhưng ai là bạn bè tôi hoặc đọc được bài này hãy suy nghĩ vì mọi người trước khi quyết định ăn nhậu và lái xe.
Ảnh chụp lúc 22h30 ngày 25 tháng Chạp năm Mậu Tuất.

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1182925028491&set=a.1077052661748&type=3&theater
Hành động của bác thật đáng khích lệ và nhân rộng. Còn hành vi của lái xe thật đáng lên án. Say rượu mà cố điều khiển xe là hiểm họa khôn lường cho người tham gia giao thông vô tội và cho chính người lái và gia đình của họ.

omerta77

Xe điện
Thanks cụ đã có 1 hành động đẹp
Chủ xe may gặp bác không, không thì không biết thế nào.
May Cụ này gặp được Cụ chủ thớt không năm nay hết ăn Tết luôn, hazz vui rồi nghỉ đâu đó cho hết say thì về.
Cảm ơn cụ nhiều. Không phải ai cũng có thể dừng 1 thằng say lái xe đâu ạ. Rất có thể cụ đã cứu mạng chính hắn ta và nhiều người khác
Báo cáo các cụ là Bạn em tên FB là Nguyen Chau Long. Chính là người đã chặn lái xe lại.
Em chỉ post lại lên đây để cảnh tỉnh mọi người thôi. Em không hề có mặt trong vụ này nhé :D E chỉ uống hộ Vodka các cụ tặng cho bạn e thôi :))

BadBoy79

Xe lăn
Báo cáo các cụ là Bạn em tên FB là Nguyen Chau Long. Chính là người đã chặn lái xe lại.
Em chỉ post lại lên đây để cảnh tỉnh mọi người thôi. Em không hề có mặt trong vụ này nhé :D E chỉ uống hộ Vodka các cụ tặng cho bạn e thôi :))
Cụ cứ nhận và uống nhiệt tình đê, nhớ khi nào ra khỏi quán OF thì gọi bạn Cụ đến đưa về nhé :))

Hulk

Xe tăng
Đồng chí Châu Long Nguyễn này hay chụp ảnh trong các hoạt động thể thao group 9295 Hà Nội thì phải. May quá ko ai làm sao.

omerta77

Xe điện
Cụ tả ngược hay sao ấy, người ngủ đang ngồi ghế lái (ko phải ghế phụ), chắc là lái xe. Người ngồi ghế phụ khả năng cao mới là bạn cụ, mặt khá căng thẳng lại chụp bằng đt lúc tối nên trông cũng như đang say say. Bạn cụ kể là chỉ dừng xe ở đó chứ có lái xe hộ về đâu!
E ko rõ lúc chụp ảnh ngồi ghế nào (vì có thể khi up ảnh lên có lúc bị ngược). Nhưng bạn e đã nói rõ: "Mình phải chặn xe máy mình vào đầu xe và bảo bác kia tránh xa đầu xe , yêu cầu lái xe xuống xe để mình đánh xe về đúng đường và yêu cầu ko đc lái tiếp và gọi ng nhà do quá say"

beto

Xe tải
chụp selfie bằng camera trước nên ảnh nó ngược thế đấy cụ à,
Bác này kể là yêu cầu lái xe xuống xe để mình đánh xe về đúng đường và yêu cầu ko đc lái tiếp và gọi ng nhà do quá say

Running Safety First

[Tịch thu bằng lái]
Bia rượu là e cứ tránh cho lành, mình tửu lượng kém lên cứ kính các cụ hết.