Tích góp bao năm, 2020 em đã mua được chiếc xe ưng ý

kh-oa

Xe buýt
Úi giời, nó mà đc giá đấy khéo em mua cho bố mẹ em ở quê mỗi ng 1 con đi chợ cho đỡ nắng mưa :D
nói vui thế thôi chứ em nghĩ giá bây giờ Wigo cũng khá đẹp rồi, hiệu năng với độ bền i10 với Morning thì không bằng, tiếc là thiết kế Wigo ko hợp mắt lắm

ruby thiet

Xe buýt
Em biết ngay là vào cái thớt này lại toàn CCCM chê Wigo thế này thế kia, y hệt con Vios nhưng chất lượng ra sao người dùng đánh giá được hết. Củ chủ dùng thêm 5 6 năm nữa rồi tạo thớt đăng đàn ghi rõ chi phí sử dụng, sửa chữa cho CCCM ở đây so sánh với i10 hay morning

sweetlightvn

Xe buýt
Thế quái nào ai cũng chê mà xe bán vẫn đắt như tôm tươi, điển hình là chiếc Vios của nhà Toy

caisua

Xe lăn
độ bền theo sale xe hàn thì giờ là bằng xe Nhật, ôi thôi điều hoà, thước lái, màn hình, két nước chưa đi đã hỏng, gầm 5 năm là mọt, táp lô nổi đèn liên tục,
ơ, sang tháng 4 này là con hyundai nhà em tròn 13 tuổi với hơn 21 vạn em chạy khắp nơi mọi chốn sang cả 1 vòng Lào rồi mà chưa mọt, chưa nổi đèn, chưa sửa thước lái và chưa 1 lần sờ tới két nước. Hay họ lấy đồ xe Nhật thay vào từ trước khi xuất xưởng mà giấu em. Ngoài những đồ định kỳ thì các thứ em đã thay gồm có:
- Log điều hòa, bánh đà, côn, má phanh trước, giảm sóc trước, 3 chân máy, các đăng lái, láp phải, bi may ơ trước, rô tuyn trước, tấm che gầm, hệ thống ống dẫn nước làm mát, cảm biến khí thải, cao su giảm sóc sau
- Bọc lại vô lăng, thay da cho ghế nỉ, bộ gioăng cửa, chắn nắng bên lái
Tính ra đồ thay thế phát sinh tầm 50tr cho 13 năm sử dụng. Em không hiểu xe Nhật của cụ có tiết kiệm hơn không nhưng với em như này là cũng ít rồi

Chỉnh sửa cuối:

huyshisha

Xe buýt
ơ, sang tháng 4 này là con hyundai nhà em tròn 13 tuổi với hơn 21 vạn em chạy khắp nơi mọi chốn sang cả 1 vòng Lào rồi mà chưa mọt, chưa nổi đèn, chưa sửa thước lái và chưa 1 lần sờ tới két nước. Hay họ lấy đồ xe Nhật thay vào từ trước khi xuất xưởng mà giấu em. Ngoài những đồ định kỳ thì các thứ em đã thay gồm có:
- Log điều hòa, bánh đà, côn, má phanh trước, giảm sóc trước, 3 chân máy, các đăng lái, láp phải, bi may ơ trước, rô tuyn trước, tấm che gầm, hệ thống ống dẫn nước làm mát, cảm biến khí thải, cao su giảm sóc sau
- Bọc lại vô lăng, thay da cho ghế nỉ, bộ gioăng cửa, chắn nắng bên lái
Tính ra đồ thay thế phát sinh tầm 50tr cho 13 năm sử dụng. Em không hiểu xe Nhật của cụ có tiết kiệm hơn không nhưng với em như này là cũng ít rồi
Chúc mừng bác có vợ 2 tốt! hiếm lắm em mới thấy có một chiếc như vậy! em thấy hội ae i10 trên fb hay hỏi chỗ sửa gara lắm, có mấy con được 3 4 năm đã đi ra đi vào gara suốt rồi

songsong

Xe buýt
Tự làm ra đồng tiền mới cảm thấy quý trọng nó. Dân ta phải 60 70% chê Toy nhưng xe Toy vẫn bán ầm ầm. Nói chung tùy nhu cầu của mỗi người, không ai bỏ tiền ra mua giúp ai cái gì nên cũng ko phán xét được quyết định của họ. Mình chỉ đứng ra nêu lên ý kiến, trải nghiệm của mình để giúp mọi người có cái nhìn khách quan hơn về những lựa chọn của họ sắp tới thôi chứ không nên để bị cộng đồng dắt mũi mãi được. Một người từng đi Wigo từ năm 2018 chia sẻ :3

Mr Trump

Xe hơi
Con Wigo em cũng ham, cũng còn thiếu 1 ít như cụ chủ đây nhưng chưa dám chốt! hihi! Có lẽ em cũng đánh liều vay thêm chút ít để rước em nó cho bằng cụ bằng mợ vậy!

xepdap

Xe buýt
Con Wigo em cũng ham, cũng còn thiếu 1 ít như cụ chủ đây nhưng chưa dám chốt! hihi! Có lẽ em cũng đánh liều vay thêm chút ít để rước em nó cho bằng cụ bằng mợ vậy!
Cụ Trump mà ko làm tổng thống nữa mà về VN mua wigo chạy hả cụ =))

chaien85

Xe tải
Nhăm nhe em nó cũng lâu, cũng trải nghiệm hết i10, morning, spark nhưng em vẫn thấy Wigo cảm giác lái chuẩn nhất, diện tích sử dụng cũng nhiều hơn mấy xe cùng loại. Anh em chạy taxi cũng khen nhiêu. Tiền thì em sẵn túi rồi nhưng vẫn chưa có định mua tại đang dịch, mua về chỉ mất thêm tiền gửi xe :( để qua tết xem ntn vậy

pqchien

Xe buýt
Nhăm nhe em nó cũng lâu, cũng trải nghiệm hết i10, morning, spark nhưng em vẫn thấy Wigo cảm giác lái chuẩn nhất, diện tích sử dụng cũng nhiều hơn mấy xe cùng loại. Anh em chạy taxi cũng khen nhiêu. Tiền thì em sẵn túi rồi nhưng vẫn chưa có định mua tại đang dịch, mua về chỉ mất thêm tiền gửi xe :( để qua tết xem ntn vậy

giang83

Xe buýt
Em cũng tính mua con Wigo bản 5MT rồi nhưng chưa tìm được nơi bán giá tốt. Tiện có bài thớt của cụ chủ đây, có cụ sale nào hay cụ mợ nào từng mua Wigo mà giá đẹp ko giới thiệu, tư vấn cho em với. Em xin kính CCCM chén giao lưu ạ

xoaicattuhan

Xe buýt
Em nằm vùng bên hội anh em Wigo đã lâu nhưng từ lúc ra bản 2020 thì cũng gần năm rồi mà không thấy anh em kêu ca em nó bị bệnh tật gì! chả giống như bên ae morning với i10! họ than suốt :3

Toietmoi

Xe điện
Em cũng tính mua con Wigo bản 5MT rồi nhưng chưa tìm được nơi bán giá tốt. Tiện có bài thớt của cụ chủ đây, có cụ sale nào hay cụ mợ nào từng mua Wigo mà giá đẹp ko giới thiệu, tư vấn cho em với. Em xin kính CCCM chén giao lưu ạ
Cụ mua Rush rồi còn mua Wigo làm gì vậy :P

caisua

Xe lăn
Chúc mừng bác có vợ 2 tốt! hiếm lắm em mới thấy có một chiếc như vậy! em thấy hội ae i10 trên fb hay hỏi chỗ sửa gara lắm, có mấy con được 3 4 năm đã đi ra đi vào gara suốt rồi
Chắc do i10 chạy tãi với xe hợp đồng quăng quật suốt nên nhanh hỏng vì nó ko kịp nghỉ, em chạy santafe mãi chả có lý do để xin cấp xiền thay xe

Mr Trump

Xe hơi
Chắc do i10 chạy tãi với xe hợp đồng quăng quật suốt nên nhanh hỏng vì nó ko kịp nghỉ, em chạy santafe mãi chả có lý do để xin cấp xiền thay xe
Em ấn tượng nhất là quả San dầu nổ máu kêu to, cửa kính kêu lọc xọc rồi bị ồn hơn 4tun :3 kb dạo này đã đỡ chưa hả cụ

caisua

Xe lăn
Em ấn tượng nhất là quả San dầu nổ máu kêu to, cửa kính kêu lọc xọc rồi bị ồn hơn 4tun :3 kb dạo này đã đỡ chưa hả cụ
Xe em chạy từ 2008 tới giờ ko thấy kính kêu, có lẽ do xe nhập ngon hơn lắp ráp trong nước. Còn San máy dầu thì đứng ngoài nghe kêu tương đối to nhưng ngồi trong thì im phết do cách âm rất tốt. Nhưng máy dầu Hyundai là êm ái nhất trong các loại xe dầu phân khúc 50K$ rồi ạ

Ryanvuhp

Đi bộ
Em thấy Toy vẫn an toàn nhất cả về an toàn và giá.