[Funland] Tiền cẩu xe vi phạm ??? Cụ nào kinh qua điều này chưa

thelevels

Xe tải
Cụ ơi đó là tuyến phố chính ?? Chỗ em là ngõ ạ. Ngõ rộng thênh thang em đỗ dưới chân chung cư ko vướng ai cả mà ai cũng đỗ
Yêu cầu công khai và minh bạch giá cẩu xe là đúng. Khi XH phát triển, tự khắc nó sẽ vào khuôn. Còn hiện nay, có những thứ luật bất thành văn & ngầm hiểu với nhau. Giá 1tr tiền cẩu xe con ở nội thành HN được ngầm hiểu là đúng giá & áp cho cả thành phố hơn 2 năm nay rồi.

Còn việc đỗ xe của cụ bị phạt là chuẩn rồi, đừng có giải thích là ngõ rộng, hay người ta đỗ đầy ra đó, hay ngày tết nên châm chước... Đa số người dân ghét nhất là mấy ông đỗ bậy sau biển cấm đỗ đó. Nó cản trở giao thông, phải có lý do người ta mới cắm biển. Đừng có bao biện.

nvk155

Xe điện
Cháu thấy rẻ đấy chứ. Đầu tư con xe cẩu phục vụ kiểu này. Ngày cẩu 1 xe là lỗ chổng vó.

peace_park

Xe buýt
Cụ chủ để lại sđt có khi chỉ mất mấy trăm k thôi, em từng bị gọi và nhắc nhở rồi.

Xử lý no

Xe tải
Yêu cầu công khai và minh bạch giá cẩu xe là đúng. Khi XH phát triển, tự khắc nó sẽ vào khuôn. Còn hiện nay, có những thứ luật bất thành văn & ngầm hiểu với nhau. Giá 1tr tiền cẩu xe con ở nội thành HN được ngầm hiểu là đúng giá & áp cho cả thành phố hơn 2 năm nay rồi.

Còn việc đỗ xe của cụ bị phạt là chuẩn rồi, đừng có giải thích là ngõ rộng, hay người ta đỗ đầy ra đó, hay ngày tết nên châm chước... Đa số người dân ghét nhất là mấy ông đỗ bậy sau biển cấm đỗ đó. Nó cản trở giao thông, phải có lý do người ta mới cắm biển. Đừng có bao biện.
Giờ còn đợi phát triển đến bh hả cụ , n phải tuỳ cung đường bến bãi chứ ạ , em nghi 1 củ là hơi mặn

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

kfc1981

Xe điện
Nhiều cụ cục bộ bỏ mẹ ra! Cụ chủ ko hề thoái thác trách nhiệm và cũng rất hợp tác để chuộc lỗi! Ý cụ ấy muốn nói đến là gì xin hãy đọc kỹ hiểu theo nghĩa xuy luận chứ đừng ở đó mà đạo cao nọ kia, nó ko mang tính chất đóng góp xây dựng hay khơi gợi ở vấn đề chính lắm! Như có cụ gì ở trên đã nói, minh bạch mệ vấn đề cq CSGT thuê dv cẩu kéo "khi biên chế ngành yếu kém" ko thể đầu tư phương tiện chuyên dụng để "tác nghiệp". Cụ thể là ntn niêm yết công khai. Dù cao hay thấp thì cũng là 1 biểu mức mà người vi phạm khỏi phải lăn tăn bức xúc nt này. Đằng này bao lâu nay lấp liếm tạo cơ hội cho ch.ó nó đớp! Chứ ngân sách nhà nước đc nhõn nào!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 còm của cụ rất chất , nếu ok thì nhà nước cung cấp và đưa giá đi em sẵn sàng nộp ạ ? Còn việc ở giữa lại loằng ngoằng thế này em nghĩ là ko đc đàng hoàng lắm
Đàng hoàng khó lắm...học mãi chưa được nên cứ thong thả nhé! Nước trong thù không có cá.

hat65

Xe điện
Cháu đi xe năm nào cũng bị cẩu 1 phát. Vẫn từ 1 chỗ đến bãi giữ xe, tiền phạt các anh lấy mức giữa là 800k, tiền cẩu là loạn nhất từ 900 - 1200k. Mình sai thì mình chịu nhưng rất cay quả tiền cẩu 1200k cho chưa đến 1km. Nhất là quả cháu đi về thấy 2 bánh trước đã nâng lên xe kéo, hôm đấy đang lúc đói kém gọi điện cho người thân thì mấy chú trật tự quận nhắc nhở ko phạt nữa nhưng thằng xe kéo không chịu vẫn bảo phải trả tiền vì cty đã điều xe đến là phải mang tiền về, xe cháu cầu sau mà nó lại nhấc 2 bánh trước lên , cháu bảo nó mày kéo đi rồi sửa xe đền cho tao, nó còn cãi là xe anh cầu trước nên ko sao. Lằng nhằng một lúc rồi cũng phải xoè 1200k trả, bắt viết hd thế mà nó cũng lôi ra quyển hd đóng dấu ký sẵn viết. Cháu doạ nó bảo tao đưa hd cho thuế, nó còn cười bảo anh cứ đưa thoải mái. Cháu còn bị vụ lập bb phạt 700k đỗ xe lúc 1h30 sáng mới độc nhưng trong bb các chú ghi hồi 22h.

Steven

Xe tăng
Theo giá đúng phải là 500/lần như cẩu xe cứu hộ. Nhưng cẩu xe vi phạm luật GT thì là câu chuyện khác

hatinh5760

Xe điện
Chỗ thấy cụ yêu CQ, chỗ này lại ví von thế :))
Cụ thật tinh ý.
E yêu CQ, mang ơn CQ này. Bố e cũng luôn nhắc nhở chúng e. Và khi đi làm các loại công việc, e luôn gặp thuận lợi, đơn giản.
Từ trước giờ, e luôn thấy các bạn ấy đẹp đẽ, gặp các bạn ấy nói chung là vì cuộc sống. E đã ít, hầu như chưa va chạm vào những góc xấu của CQHC nói chung. Đi đâu, làm gì, e hầu như có quý nhân giúp đõ. Hơn nưa, e luôn tìm lời giải thích màu hồng cho mỗi khó khăn, và chấp nhận vất vả hơn chút để đạt được mục đích.
Nhưng e khi đã nhìn thấy 3 ku áo vàng chạy ào tới 1 4b đỗ sai trước tòa nhà cơ quan, trông sung sướng 1 cách hèn hạ khổ thân. Móc ngay đt chụp choẹt... E đã cáu tiết Chúng nó làm xấu mắt e.

ubisapro

Xe trâu
E chỉ hết lăn tăn khi cái biên lai thu xèng kia nó chỉn chu hơn 1 chút, chứ ko phải cái tờ giấy trông bẩn bẩn thế kia. Việc nào ra việc đó, sai chịu phạt; nhưng tiền cầu cũng cần đúng và hoá đơn đàng hoàng.

Bao nhiêu vụ toàn kêu bị cẩu xe về, xxx chỉ ra chỗ thằng cẩu mà thanh toán tiền với nó. Ra tính tiền toàn 2-2,5tr
Thế bảo sao các cháu nó nặn chú bằng kứt

tuantab

Xe tăng
Anh thớt xoá bài rồi nhưng giá kéo hoặc ngồi xe bàn nội thành là 600/ca kéo. Còn ae thực thi công lý cài cắm tí thời em chịu

MEC V6

Xe điện
1 triệu là quá rẻ rồi cụ ơi, em bị cẩu xuống chỗ cầu thanh trì, chỉ 30 phút thôi mà 1,5 triệu đấy
Thực ra tiền ko quan trọng nhưng e cảm thấy như bị cướp, nếu làm đơn thì kiện bọn đỏ hay kiện bọn đen.Lấy cơ sở nào mà thu bằng ý tiền chủ xe

MEC V6

Xe điện
Có 1 còm của cụ rất chất , nếu ok thì nhà nước cung cấp và đưa giá đi em sẵn sàng nộp ạ ? Còn việc ở giữa lại loằng ngoằng thế này em nghĩ là ko đc đàng hoàng lắm
Bọn xanh mà nó có sạch đâu cụ toàn lũ ăn bẩn

Xử lý no

Xe tải
Bọn xanh mà nó có sạch đâu cụ toàn lũ ăn bẩn
Cũng tuỳ thôi cụ ak , vì có những ng khoác lên mình bộ cảnh phục ko mất tiền họ nhớ những lời thề lời hứa vs nhân dân và trong công việc họ hết mình tiền chỉ là phụ , bọn bẩn tính củ chuối chạy vạy mãi mới vào phẩm chất đạo đức kém vào chỉ mong tiền gỡ và tham nên thành ra mất uy tín , chứ cụ bảo ko có quân xanh thì lgi có bình yên lúc mình xảy ra chuyện thì ai

MEC V6

Xe điện
Cũng tuỳ thôi cụ ak , vì có những ng khoác lên mình bộ cảnh phục ko mất tiền họ nhớ những lời thề lời hứa vs nhân dân và trong công việc họ hết mình tiền chỉ là phụ , bọn bẩn tính củ chuối chạy vạy mãi mới vào phẩm chất đạo đức kém vào chỉ mong tiền gỡ và tham nên thành ra mất uy tín , chứ cụ bảo ko có quân xanh thì lgi có bình yên lúc mình xảy ra chuyện thì ai
E biết mà cụ nhưng e chưa gặp xxx nào tốt bao giờ năm nay e hơn 4 xọi

Vivuvip

Xe buýt
Cụ cũng chuẩn, việc nào ra việc đó. Việc chi phí cẩu xe không minh bạch và bất hợp lý thì vẫn cần lên tiếng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
vì có những ng khoác lên mình bộ cảnh phục ko mất tiền họ nhớ những lời thề lời hứa vs nhân dân và trong công việc họ hết mình tiền chỉ là phụ
Ồ, chỗ bác vẫn có những thể loại XXX như thế à, cả loại Bửn và Không bửn.
Tệ thật, xin chia sẻ cùng bác.

Chả bù cho chỗ tôi định cư, có độc 1 loại.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị cẩu 1 lần, chi phí nhiều hơn vụ Chủ thớt (chắc do xe em 7 chỗ), cùng 1 bãi xe, và cũng được cấp cái biên nhận giống hệt như trên . Em có 1 số ý kiến để trao đổi lại với các Cụ ở trên:
- Em đồng ý mình sai, đỗ sai chỗ. Tuy nhiên em đã nộp phạt cho Công An theo đúng qui định của Nhà nước. Việc "nhớ" lần sau không đỗ sai qui định là tùy từng người, và hoàn cảnh, em không phán xét.
- Vấn đề ở đây là xxx thuê 1 đơn vị cẩu kéo, mà em chắc là không bao giờ công khai giá gồm có giá cẩu lên/xuống và giá đi trên đường (có thể cả bảo hiểm)
- Việc bên trong giữa xxx và đơn vị cẩu kéo thì không có bằng chứng, em không bàn

Tóm lại là em không nói đắt hay rẻ, nhưng cẩu kéo là dịch vụ, chưa nói chuyện không xuất hóa đơn/biên lai tài chính, nên cần phải lên tiếng để xxx công khai giá cả, do dịch vụ đó là chính xxx "thuê". Thế mới Công bằng!

Diễn đàn có mục đích cho giao thông và các thứ liên quan Tốt lên mà!!!
Trước hết, xét trên quan điểm hiệu quả: Các lái xe đều thấy là, đỗ xe bậy bạ sẽ phải trả tiền phạt (chưa cao) và Tiền cẩu xe.
Total là 1 con số đủ để nhớ cho vài lần tới.
Như thế, có vẻ nó đã đem lại Hiệu quả.

Về sự cài cắm: Bác đã rất fair khi không commend về "Việc bên trong giữa xxx và đơn vị cẩu kéo".
Họ không minh bạch: Có thể lắm. Đấy không phải việc của họ, trừ khi bác tự đến hỏi về Dịch vụ cẩu xe có phí.
Việc đòi Hóa đơn: Phần lớn là do các Chủ xe không đòi Hóa đơn đỏ.

Cách làm có lẽ nên là: Các anh Vàng ươm đáng kính cần công khai các Chi phí này trên Website ,gov của họ. Chi phí do các nhà cung cấp Dịch vụ được công nhận đưa ra.
Như thế mới có cơ sở xử lý vụ "chặt chém", nếu thực sự tồn tại cái gọi là Chặt chém này.

Chỉ mỗi tội, thằng nào làm vậy, tôi chỉ đạo sa thải lột lon ngay.