[CCCĐ] Tiện công tác em thăm Huế 1 ngày.

ngocdaihiep

Xe hơi
Huế buồn nên đẹp và vì quá đẹp nên buồn. Gần 10 năm rồi em chưa thăm lại không biết giờ có gì thay đổi ko.

j23

Xe container
Cụ chắc ở bển mới về nên không nghe anh phố chủ tịt con rể anh Mãn phát biểu " Huế chỉ đủ bữa sáng và bữa trưa, còn bữa tối phải trông chờ vào Trung Ương trợ cấp "

Huế không phát triển bởi vì người Huế không năng động và an phận thủ thường. Còn cầu đi bộ lát bán gỗ là do Hàn quốc tài trợ dự án 6 triệu đô, nâng cấp và qui hoạch cảnh quan 2 bờ sông Hương cụ nhé

Mỗi năm ngân sách trung ương trợ cấp khoảng 2 ngàn tỉ để nuôi bộ máy và đầu tư một số công trình cấp thiết như đê điều hay đường quốc lộ. TTH có cái nhà máy bia và mấy cái Hotel ở khu trung tâm cũng bán hết cho tư nhân rồi. Giờ vay vốn ODA cũng khó khăn vì trần nợ công, các đại gia đầu tư vào Huế toàn nhờ vốn ngân hàng trong khi Huế là thị trường rất khó phát triển vì dân sức mua kém, không có công nghiệp, du lịch theo mùa vụ . .....
Bao đại gia đầu tư vào Huế đều chết chìm, kể cả anh Vin cũng đang tèo đến nơi rồi
.....
Chẹp, em thấy cụ giảng cực chuẩn!
Nhưng từ cuối năm ngoái vào Huế 1 tuần, em thấy mấy khu ăn chơi cũng nhộn nhịp lên nhiều rồi, thay đổi rõ so với các năm trước, mà toàn thấy bảo người Bắc vào làm chủ thì mới được như vậy, chứ người Huế thực sự là như người Lào, an phận thủ thường quá thể..dù thành phố đâu phải thiếu điều kiện phát triển..

Mr10

Đi bộ
Ôi Huế của ta, ta có Huế tự hào

Hkimngan

Xe hơi
Báo cáo các cụ, em có chuyến công tác vào Huế. Em cũng cố gắng đi thăm 1 số nơi

Xuống sân bay đón em là cơn mưa tầm tã, em nhanh chóng vào làm việc để tranh thủ cả ngày đi thăm thú các địa danh.
Taxi trong này giá cả cũng khác nhau.

Đầu giờ chiều xong công việc, anh giám đốc cử cho em ngay 1 xe ôm đưa đi thăm cầu Tràng Tiền, Đại Nội Huế.
Cầu Tràng Tiền quả thật đẹp các cụ ạ.

Góc huyền thoại nhìn ra cầu Trường Tiền mùa phượng nở

Hung Sun Life

Xe điện
Có một ngày mà cụ chủ đi đc nhiều nơi thế

Helen Thach

Xe hơi
Aiza, Huệ thì 10 năm nữa cũng vưỡn như vậy thôi. Cách đây 7 năm em đi cũng thấy ntn.
H nhìn lại ảnh cũng nguyễn y vân.