[Funland] Tiến độ xây dựng sân bay Sapa và sân bay Phan Thiết

suzech

Xe đạp
Nhà cháu nghe đài, báo nói xây dựng 2 sân bay này mấy năm nay theo hình thức PPP
Nhưng giờ search lòi mắt cũng không thấy tiến độ 2 sân bay này đến đâu rồi và tập đoàn nào làm chủ đầu tư
Cccm thông thái cho nhà cháu biết với

supersanhdieu

Xe buýt
quy hoạch thôi cụ, phan thiết thì ok chứ sapa sương mù nhiều nên hạ cánh đc thì tỷ lệ ko quá 50%

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nhà cháu nghe đài, báo nói xây dựng 2 sân bay này mấy năm nay theo hình thức PPP
Nhưng giờ search lòi mắt cũng không thấy tiến độ 2 sân bay này đến đâu rồi và tập đoàn nào làm chủ đầu tư
Cccm thông thái cho nhà cháu biết với
Nói thật là em không hiểu xây dựng sân bay Sa Pa làm gì, sân bay Điện Biên nâng cấp, mở rộng mãi chẳng ra hồn

tunganh_a76amc

Xe tăng
Nói thật là em không hiểu xây dựng sân bay Sa Pa làm gì, sân bay Điện Biên nâng cấp, mở rộng mãi chẳng ra hồn
Sân bay Sa Pa em đi qua rồi , tên gọi vậy thôi cụ chứ nó nằm cách Sa Pa khá xa , nằm ở đất Lào Cai nhưng là sân bay cho cả vùng LC , YB, PT… cụ ạ

suzech

Xe đạp
Sân bay Sa Pa em đi qua rồi , tên gọi vậy thôi cụ chứ nó nằm cách Sa Pa khá xa , nằm ở đất Lào Cai nhưng là sân bay cho cả vùng LC , YB, PT… cụ ạ
Mấy cái này thì nhà cháu có biết, nhưng nhà cháu đang thắc mắc là thằng dở nào nó bỏ tiền làm sân bay sapa. Vì xây ở đây thì theo nhà cháu là muôn đời lỗ :) Kiểu sân bay Vân đồn

banmotnucuoi

Xe lăn
Xây sân bay thì đáng bao tiền đâu, hơn nghìn tỷ là xong, nhưng để bù lỗ đc cho nó đến khi sinh lời cũng mệt đấy. Mỗi năm mất chục cái trường học.
Ờ mà PPP đc ko hay lại xin sang đầu tư công hoặc ép ông ACV làm

suzech

Xe đạp
Sân bay Phan Thiết thì nhà cháu thấy còn có cửa lãi, chứ sapa thì lấy đâu ra khách mà lãi. Ko lãi thì ngoài nhà nước bỏ tiền phát triển và nuôi để phát triển vùng chứ thằng tư nhân nào dám xây. Thấy đài báo chém khởi công ầm ầm từ lâu mà mà cháu search ko ra thông tin nên hỏi các cụ

suzech

Xe đạp
Xây sân bay thì đáng bao tiền đâu, hơn nghìn tỷ là xong, nhưng để bù lỗ đc cho nó đến khi sinh lời cũng mệt đấy. Mỗi năm mất chục cái trường học.
Ờ mà PPP đc ko hay lại xin sang đầu tư công hoặc ép ông ACV làm
ACV xây LT còn phải vay khắp thiên hạ, tiền đâu mà xây :)

banmotnucuoi

Xe lăn
ACV xây LT còn phải vay khắp thiên hạ, tiền đâu mà xây :)
Long thành và T3-TSN nhưng xong hai con gà đẻ trứng vàng đấy lại đầy tiền mà cụ. Ý kiến cá nhân em nhà nước chỉ nên đầu tư các sân bay có sẵn, cùng lắm làm cái biên hoà 5tr hành khách/năm để dự phòng thôi, chứ ko nên đầu tư mới, mấy ông tư nhân muốn làm gì thì làm. Chứ nuôi 1 sân bay tốn kém lắm

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Sân bay phục vụ khách lên Fan cụ ạ, mấy nữa xong tổ hợp Điện Biên thì sẽ lại sửa sân bay thôi.
Không rõ quy mô thế nào, nếu chỉ nhận mấy loại tầm ngắn như Focker hay ATR thì quá lãng phí
Em dự vụ này chắc là ý tưởng và vốn của bạn Sun

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Long thành và T3-TSN nhưng xong hai con gà đẻ trứng vàng đấy lại đầy tiền mà cụ. Ý kiến cá nhân em nhà nước chỉ nên đầu tư các sân bay có sẵn, cùng lắm làm cái biên hoà 5tr hành khách/năm để dự phòng thôi, chứ ko nên đầu tư mới, mấy ông tư nhân muốn làm gì thì làm. Chứ nuôi 1 sân bay tốn kém lắm
Tư nhân (XH hóa) chắc mới có Vân Đồn

Hổ Con

Xe tăng
Mấy cái này thì nhà cháu có biết, nhưng nhà cháu đang thắc mắc là thằng dở nào nó bỏ tiền làm sân bay sapa. Vì xây ở đây thì theo nhà cháu là muôn đời lỗ :) Kiểu sân bay Vân đồn
Cụ nhầm! Khách du lịch lên LC giờ cực đông. Sân bay để đón khách từ miền Nam và Miền Trung ra. Cụ có thể tìm hiểu lượng khách du lịch

lovecarhpqn

Tháo bánh
Không rõ quy mô thế nào, nếu chỉ nhận mấy loại tầm ngắn như Focker hay ATR thì quá lãng phí
Em dự vụ này chắc là ý tưởng và vốn của bạn Sun
Sb Vân Đồn cũng là của sun, ko biết 1 ngày đc mấy chuyến đi về, sương mù thì lại bẻ lái sang CB, NB

motcuvaohoami

Xe buýt
Nhà cháu search thấy bảo PT hiện tại còn chưa có nhà đầu tư sau khi nâng từ 4C lên 4E, Rạng đông ko còn đáp ứng
Rạng Đông chắc con phải mặc cả xem chính quyền Bình Thuận mang lại ưu đãi lợi ích thế nào đã rồi mới làm.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Rạng Đông chắc con phải mặc cả xem chính quyền Bình Thuận mang lại ưu đãi lợi ích thế nào đã rồi mới làm.
Rạng Đông á? Giờ còn mặc cả? Có mà 2 năm nay muốn yên còn chưa xong. Nên coi như Rạng Đông đã rời cuộc chơi này.

Lah

[Tịch thu bằng lái]

Bác PPP này có khá hơn không khi 2 sân bay cạnh đó cách 80km về 2 phía Bắc Nam.

gocart

Xe cút kít
Rồi giống như đường bộ: trước có nhõn Gia Lâm, Giáp bát, Mỹ đình.
Giờ ê hề bến xe tư nhân ship hành khách từ ngõ đến ngõ luôn.