Tiền nhàn rỗi có, nhưng thiếu kinh nghiệm thì có nên đầu tư BDS không?

thah163

[Tịch thu bằng lái]
Cháu mạn phép tư vấn mợ thế này ạ : Cháu nghĩ là nên đem tiền đi làm từ thiện rồi sau đó chờ luật nhân quả mợ ạ :D:D:D (í em fun thôi mợ đừng nóng nhé)
ý kiến của cụ rất hay :)))

thanhnm92

Xe máy
Theo mình đầu tư chung cư cho thuê khá tốn công mà lợi nhuận cũng chỉ ngang ngân hàng
thấy có mảng bất động sản nghỉ dưỡng cũng hay hay mợ thử tham khảo xem

thanhnm92

Xe máy
Nếu cụ ít kinh nghiệm thì đầu tư condotel là hợp lý nhất , chỉ cần tìm hiểu 1 chút và tìm nhà đầu tư có tên tuổi hiện này là ok.Có tiền đều đều , hàng năm được thêm chục ngày ở miễn phí , du lịch ko lo chỗ ở .hehe.
condotel pháp lý quá lằng nhằng mà bác bảo cho ng mới đầu tư thì quá khoai, nhầm 1 cái có mà mất cả đống tiền
condotel có đạt đc cam kết lợi nhuận hay ko thì còn xem quá trình kinh doanh và thị trg du lịch của khu vực đầu tư
cứ bảo nhàn mà thật ra nhiều cái phải quan tâm lắm đấy ạ!

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Có điên mới condotel

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Phí tiền cụ àh, condol tel nó chỉ ngang với sổ tiết kiệm

tichuotno2

Xe đạp
Nên mua những dự án mở bán đợt đầu . Khu vực có nhiều ng nc ngoài sinh sống . Khi gần giao nhà giá sẽ đc đẩy cao ... Nhưng đừng mua của vinhome

nhaocvoi

Xe tải
Nên mua những dự án mở bán đợt đầu . Khu vực có nhiều ng nc ngoài sinh sống . Khi gần giao nhà giá sẽ đc đẩy cao ... Nhưng đừng mua của vinhome
Mình thấy các khu của Vin giá tăng đều đấy chứ (Vin Thăng Long, Harmony). Tất nhiên là chậm hơn các khu khác vì gias Vin vốn dĩ đã cao rồi. Các bác chỉ dạy thêm cho mình với.

Võ Thanh An

Xe đạp
Bác xem thử đầu tư vào đất nền hay đất biển Đà nẵng,cụ thể như Nam hòa xuân.Mở bán 600tr sau 1 năm tăng gần gấp 3 giá rồi ^^

xuanphong0

Xe máy
Chào CCCM,

Em với chồng em để dành được một ít, lại thêm bà chị chồng gửi giữ hộ nên có tổng cộng khoảng 6t. Em thấy để tiền trong ngân hàng thì có lãi đều đặn 6% năm, nhưng thấy cứ phí phí thế nào ấy. Em thấy đầu tư liền kề với shop house cũng hay, nhưng em chả có tí kinh nghiệm gì. Mà quan trọng là tiền của em và chị em cộng lại cũng không đủ mua dự án nào tốt, và an toàn vì sắp xong như kiểu Vinhomes Harmorny, Garmuda, Manor, Louis City,An Phú Shop Nam Cường Dương Nội.... Nếu có mua cái tốt thì phải vay ối tiền, em sợ. Còn tầm tiền của nhà em chỉ mua được mấy khu xa lắc ở Ecopark, Đan Phượng, Phùng, hay mấy dự án trên giấy hoặc bị châm cả chục năm kiểu SUDICO NAm An Khánh. Em băn băn khoăn quá. CCCM có gì tư vấn cho em với. Hay là cắt đôi ra đi mua đất nền? Có người thì bảo để đó đợi cuối năm VinCity ra liền kề, em lại sợ lúc đó giá lên, hic hic.

Các bác tư vấn cho em với ạ. Các bạn sale không cần chào mua hàng các khu trên đây đâu ạ. Em cảm ơn ạ.
Dự án vị trí đẹp thì quá tầm rồi cụ ơi, cụ nên tìm đất nền, đất sổ đỏ tiếp giáp với những kđt mới ( khu mở ) để ăn ké hạ tầng. Cái này trước hết cụ hoạch định là quận nào tiềm năng nhất rồi từ đó mới ra được quy hoạch phân khu, từ đó mới về ông địa chính. Hết!
Ý kiến cá nhân với hình thức tham khảo:D:D:D. Và cái nữa là cụ mua là mua chung ai là người cầm cái để quyết tránh tình trạng nội bộ.

re_alhambra

Xe đạp
E định bán nhà hxh trung tam 6.8tỷ đang cho thuê 25tr/th, tính ra 3.7%/năm, thấp hơn lãi ngan hang nhưng dc cái giá nhà còn tăng bù trượt giá trong tương lai :D.

ManhKeo

Xe hơi
Cụ mợ nào muốn mua nhà đất mễ trì, mỹ đình, phú đô, trung căn ới cháu nhá cháu tư vấn cho

ManhKeo

Xe hơi
Chào CCCM,

Em với chồng em để dành được một ít, lại thêm bà chị chồng gửi giữ hộ nên có tổng cộng khoảng 6t. Em thấy để tiền trong ngân hàng thì có lãi đều đặn 6% năm, nhưng thấy cứ phí phí thế nào ấy. Em thấy đầu tư liền kề với shop house cũng hay, nhưng em chả có tí kinh nghiệm gì. Mà quan trọng là tiền của em và chị em cộng lại cũng không đủ mua dự án nào tốt, và an toàn vì sắp xong như kiểu Vinhomes Harmorny, Garmuda, Manor, Louis City,An Phú Shop Nam Cường Dương Nội.... Nếu có mua cái tốt thì phải vay ối tiền, em sợ. Còn tầm tiền của nhà em chỉ mua được mấy khu xa lắc ở Ecopark, Đan Phượng, Phùng, hay mấy dự án trên giấy hoặc bị châm cả chục năm kiểu SUDICO NAm An Khánh. Em băn băn khoăn quá. CCCM có gì tư vấn cho em với. Hay là cắt đôi ra đi mua đất nền? Có người thì bảo để đó đợi cuối năm VinCity ra liền kề, em lại sợ lúc đó giá lên, hic hic.

Các bác tư vấn cho em với ạ. Các bạn sale không cần chào mua hàng các khu trên đây đâu ạ. Em cảm ơn ạ.
Mợ có mua nhà mễ trì thượng không gần nhà cháu có nhà bán nhà 5 tầng diện tích 65m có 9 phòng cho sinh viên thuê tầng 1 kinh doanh được luôn đường 4m giá 6,1tỷ có thương lượng mợ xem có ổn k

burgerlobster

Xe tải
Cản ơn bác. Nhưng em tìm suốt 1 năm nay, thấy càng tìm càng loạn ạ. 2 chú chồng em cũng gà mờ như em mua 1 nhà shop ở Dương Nội và 1 liền kề Ecopark từ năm ngoái. Bây giờ thấy đúng là giá có lên, nhưng ở không cần mà bán thì mãi chả ai mua lại, hic hic. Bán thấp đi thì chỉ hòa vốn + lãi đáng lẽ để ngân hàng sẽ có + phí môi giới.

Đành rằng các bác chuyên BDS thì chắc chắn sẽ giỏi và tìm thấy chỗ có lãi. Nhưng đội gà mờ như em thì khó quá. Nếu bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em đỡ rủi ro với ạ. Coi như là các bác đi trước dẫn đường bọn em theo sau, hi hi.
liền kề eco chỗ nào mà bán mãi chẩng ai mua bác bẩu em với

burgerlobster

Xe tải
Theo mình thì giá bds đang ở thời điểm đỉnh cao rồi.
Theo mình thì giá bds đang ở thời điểm đỉnh cao rồi. Cụ chủ nên chọn cho mình 1 kênh đầu tư khác. Sau này bong bóng có vỡ thì vào cũng k muộn đâu :))
Bác này chuẩn ý em. Giờ là thời điểm bán chứ ko phải mua bác nhề

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Mong bđs no sập cmnđ còn mua

Còi to 70

Xe buýt
Tiền có thể mua được kinh nghiệm, mợ cứ chiến đê.
Chào CCCM,

Mr_Rabbit

Xe máy
khu gamuda e đang nghiên cứu ạ, cụ nào có kinh nghiệm cho em ít ạ

Fanlivbay

Xe buýt
em thì không có nhiều tiền như các cụ. có mấy trăm triệu, em cứ đi tìm ở ven hà nội, thanh trì hoàng mai, khoảng trên dưới 1 tỷ là em huy động thêm múc luông, sau vài tháng lại bán có mảnh cũng được khá khá hơn gửi lải ngân hàng. các cụ có nhu cầu tìm hiểu đất hoàng mai, thanh trì thì alo em, em tư vấn cho
Em biết vì cụ là sale ở khu vực đó mà =))))