Chi hội Tiếng kêu crv

MON2

Xe máy
Cụ xem cái lẫy gập ghế hàng sau hộ em nhé, theo em biết thì cái khóa mà cụ giật để hạ ghế hàng sau là 1 trong những nguyên nhân
Chính xác! Xe em còn bảo hành nên thay nguyên cụm phần chốt ở ghế sau.

LV007

Xe máy
Xe em cũng bị vậy , mai em thử phát. Cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm

tomhd

Xe buýt
Khuy khoá chữ U (phần bắt vào thân xe) lâu ngày bị mòn gây ra tiếng kêu. Các cụ đảo lại là Ok, áp dụng cho các cánh cửa.

VietCuong1978

Xe tăng
Em hóng và đã học lỏm được cách xử lý mấy nguyên nhân của các cụ. Hy vọng sẽ không phải dùng đến

redhouse

Xe đạp
Em về mò mẫm ngay mới được, lâu nay tức mà không biết khóc với ai. Cảm ơn các cụ.

DHSL

Xe tải
Nhìn chung tất cả là tại cái ổ khoá cửa thôi, thay là hết

DHSL

Xe tải
xe e 2.4 thỉnh thoảng bị tiếng kêu khi chuyển từ P sang R-D , " cục " 1 cái hơi giật lên, thường vào buổi sáng lúc vừa khởi động xe xong .
hôm vào xưởng bảo dưỡng hỏi thì KT nói đấy là bình thường với xe 2.4 ?? các cụ có thấy b.t k ?
Xe nào cũng vậy cụ ạ

motcongabeo

Đi bộ
Xe nào cũng vậy cụ ạ
Em có thấy kêu gì đâu nhỉ. Bình thường em đỗ xe thao tác : phanh ==> về N ==> Phanh Chân ==> về P, lúc chuyển từ P => D thì Vẫn giữ phanh chân ==> P => D ==> Hạ phanh chân ==> Nhả phanh. Em chưa từng nghe cục lần nào.

DHSL

Xe tải
chắc cụ không để ý thôi, trước em cũng có câu hỏi này sau hỏi trong anh em trong hãng và lật capo xe khác đều thấy, thậm chí nó còn nảy cả lên khi nhìn tận mắt, chẳng sao đâu cụ

haitran

Xe tải
cụ cho cái ảnh để anh em dễ hình dung với.

dragon03

Xe buýt
xe e 2.4 thỉnh thoảng bị tiếng kêu khi chuyển từ P sang R-D , " cục " 1 cái hơi giật lên, thường vào buổi sáng lúc vừa khởi động xe xong .
hôm vào xưởng bảo dưỡng hỏi thì KT nói đấy là bình thường với xe 2.4 ?? các cụ có thấy b.t k ?
Cái này bt cụ. Nhất là khi cụ đỗ xe trên dốc. Khi nổ máy chuyển từ P sang R-D đều nghe tiếng cục

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Xe em là xe mới, bị kêu ở cửa bên phụ y như cụ chủ thớt, tìm mãi chả biết nguyên nhân. Chốt chữ U ở cánh cửa thì kg phải vì xe em mới, chưa mòn được. Tuy nhiên em vẫn tháo ra đảo lại, vẫn kêu lè xè như lúc đầu khi đi vào chỗ xóc hoặc là gờ giảm tốc. Điên hết cả đầu. Mai em về thử quấn băng dính vào chốt chữ U xem sao. Các cụ còn có võ gì kg, tư vấn em phát. Điên lắm rồi. Xe thì ồn giờ lại cộng thêm cái này nữa.

DHSL

Xe tải
Xe em là xe mới, bị kêu ở cửa bên phụ y như cụ chủ thớt, tìm mãi chả biết nguyên nhân. Chốt chữ U ở cánh cửa thì kg phải vì xe em mới, chưa mòn được. Tuy nhiên em vẫn tháo ra đảo lại, vẫn kêu lè xè như lúc đầu khi đi vào chỗ xóc hoặc là gờ giảm tốc. Điên hết cả đầu. Mai em về thử quấn băng dính vào chốt chữ U xem sao. Các cụ còn có võ gì kg, tư vấn em phát. Điên lắm rồi. Xe thì ồn giờ lại cộng thêm cái này nữa.
Em thay khoá, cao su kính từ đó hết. Đồng cảm với bác, xe vào chỗ xóc khó chịu thật. Xe bác mới chẳng có nhẽ nó hỏng những thứ này. Bác kiểm tra xem có gì để hộp glove phụ, hộc cánh, hộp trung tâm.

Marunito

Xe đạp
Xe em crv 2011 đi vào hãng kiểm tra tiếng kêu bên phụ mà ko ra, em thấy khi vào chỗ xóc có tiếng lạch cạch như va cửa kính hay dây trên trần hoặc dây bảo hiểm. Đã kiểm tra, thay nẹp chân kính mà ko hết, tiếng kêu ức chế quá, cụ nào tư vấn cho em phát.
Khó chịu quá
Xe của cụ có lắp thêm camera hành trình or tấm che khoang hành lý ko ạ? Vì hôm trước em lắp thêm tấm che khoang hành lý, nếu mình trải hết tấm che khoang hành lý thì nó sẽ ko kêu tiếng lạch cạch nữa, cái này em thử nhiều rồi, nếu co lại nó sẽ có tiếng kêu rất lạch cạch rất khó chịu, nhiều lúc em phải dừng xe lại và chỉnh lại cái này, lưu ý là trải ra rồi cũng ko đc để bất cứ đồ vật gì ở trên tấm che khoang hành lý vì vợ em để lên trên đó có 1 cái áo khoác rất mỏng thôi mà nó cũng lại kêu. Thứ 2 là khi lắp đặt camera hành trình, ktv để dây hơi dài và trùng bên mép phía tay phải của sườn xe, khi đi trên cao tốc các dây này bị rung, chạm vào sườn xe cũng gây tiếng kêu tạch tạch cũng rất khó chịu (camera hành trình của em đc các ktv bên Honda Tây Hồ lắp ạ). Đấy là 1 chút kn của em. Còn cccm còn kn khác thì em xin đc hóng tiếp. Xin cảm ơn cccm ạ

Chỉnh sửa cuối:

Marunito

Xe đạp
Cụ thử đạp sâu chân phanh xuống rồi chuyển số xem ntn, vì đợt trước em mới lấy em ý về, nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa mà khi chuyển số em ý vẫn kêu ạ, thế là em cũng đành liều, chiều em ý nhiều quá có khi lại sinh hư. Em dí cái chân phanh thật sâu xuống rồi mới chuyển số, y như rằng em ngoan ngay. Hơi phũ 1 tý nhưng mà mình lại yên tâm cụ ah

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Em thay khoá, cao su kính từ đó hết. Đồng cảm với bác, xe vào chỗ xóc khó chịu thật. Xe bác mới chẳng có nhẽ nó hỏng những thứ này. Bác kiểm tra xem có gì để hộp glove phụ, hộc cánh, hộp trung tâm.
Kiểm tra hết rồi cụ ơi, em nghi là ở cái kính ghế phụ. Hôm nào rảnh phải phi vào hãng xem sao

mrhoang216

Xe hơi
Em đào mộ thớt này vì thấy nhiều cụ đồng cảm quá:))
Cứ có tiếng kêu rè rè bên phụ mà ko biết là do đâu.
các cụ trong thớt này chắc h lên mẹc hết rồi ko bị kêu nữa

Hưng Normal

Đi bộ
E cũng bị, đi vào chỗ sóc cứ kêu cạch cạch ở phần khoang sau, lúc đầu e tưởng do cái miếng nhựa chia cốp làm 2 tầng đó, nhưng bỏ ra vẫn kêu. Ko hiểu kiểu gì [-(

Sky686568

Xe hơi
Em cũng bị tiếng lạch cạch từ phía ghế sau bên phụ khi đi vào chỗ hơi xóc, nhẹ nhẹ thôi nhưng cũng cảm thấy khá khó chịu. Khả năng em đi ktra cái móc khoá u như bác trên đã làm xem
Như thế nào.