Tiếng kêu kèn kẹt khi nhấp phanh của Focus.

Audi A6

Xe tải
Tùy xe thôi cụ ơi, xe AT nào cũng kêu thì các ngã tư HN sẽ ồn ào lắm. Cơ quan em có mấy con AT: Mer, Cap, Mitsui .. phanh êm ru mà. Còn vụ rửa nước kêu thì xe em cũng ko có luôn, nhưng 2b là có. Có vẻ như việc phanh bị kêu sau khi rửa xe phụ thuộc vào chất lượng má phanh và đĩa phanh. Má xịn thì êm ru, + đĩa phanh mới là càng êm .
Em thấy cụ nói có lý lắm

hanav3

Xe hơi
Không biết các bác chạy Focus AT có bị bệnh này giống xe em không: đạp phanh khi xe bắt đầu dừng hẳn hoặc nhả phanh xe bắt đầu chạy thì có tiếng kêu kèn kẹt của má phanh miết trên đĩa. Hôm trước em mang ra hãng bảo dưỡng phanh mất 300k rồi mà vẫn không hết hiện tượng này. Em đã báo lại cho hãng, họ hẹn mang xe ra ktra lại mà em chưa đi được. Nhưng nói thật là em không tin các chú ấy có thể khắc phục được bệnh này, trước đây em chạy xe Mercedecs của cty (xe AT) cũng có tiếng kêu y hệt nên em nghĩ có thể nó là 1 loại bệnh chung. Nhưng nhiều xe AT khác thì lại không bị tiếng kêu này.
Lưu ý là nó chỉ kêu khi đạp phanh mà xe bắt đầu dừng hoặc nhả phanh mà xe bắt đầu chạy, trường hợp mớm phanh bthường xe vẫn lăn bánh thì không có tiếng kêu.
Các bác chạy xe Focus AT rồi cho em biết tình hình với.
Yaris e cũng bị như cụ, ra 85 Láng Hạ bảo dưỡng phanh, về vẫn kêu như cũ. Chắc phải đợi thay má phanh xem có hết ko.

ductv_bk

Xe tải
Xe Em cũng bị như vậy, đi Vợ cả cứ bảo bị sao đấy Anh sốt hết cả ruột, đặc biệt đi chậm kêu to ơi là to, không lẽ khi sản xuất người ta không thiết kế khắc phục được hay sao...:(

Ecospord

Xe đạp
Hôm nay mát giời e hạ kính đi phát hiện lúc mình phanh xe có hiện tượng phanh giật nhè nhẹ, giống như như kiểu lập bập ấy ạ, e nghĩ do abs k biết phải k các cụ, xe e đi chậm thôi, nên bh để ý cứ phanh là bị như vậy, có cụ nào bị như e k?

macbookpro86

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hôm nay mát giời e hạ kính đi phát hiện lúc mình phanh xe có hiện tượng phanh giật nhè nhẹ, giống như như kiểu lập bập ấy ạ, e nghĩ do abs k biết phải k các cụ, xe e đi chậm thôi, nên bh để ý cứ phanh là bị như vậy, có cụ nào bị như e k?
nếu giống như tình trạng các cụ Năm 2011 đã post ở trên, và em bây giờ cũng bị thì đc phán như sau: do má phanh và mặt tiếp xúc k phẳng ạ ^^ nó k tổn hại j, chỉ là cứ đi thì kêu tiếng kệt kệt khi mình rà phanh <-- khiến các xe khác cứ phải ngoái nhìn :)))))))

younggun

Xe tăng
Thì ra nhiều xe xịn cũng bị, em tưởng mỗi xe em thi thoảng bị hoá ra bệnh chung :)

Ecospord

Xe đạp
nếu giống như tình trạng các cụ Năm 2011 đã post ở trên, và em bây giờ cũng bị thì đc phán như sau: do má phanh và mặt tiếp xúc k phẳng ạ ^^ nó k tổn hại j, chỉ là cứ đi thì kêu tiếng kệt kệt khi mình rà phanh <-- khiến các xe khác cứ phải ngoái nhìn :)))))))
Cụ nói đúng rồi, e để ý thấy là khi mình rà phanh thì có tiếng kêu cạch cạch, nhưng thêm tí lực phanh nữa là hết kêu, chắc phải đi láng lại đĩa phanh quá

macbookpro86

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ nói đúng rồi, e để ý thấy là khi mình rà phanh thì có tiếng kêu cạch cạch, nhưng thêm tí lực phanh nữa là hết kêu, chắc phải đi láng lại đĩa phanh quá
đợt tới này e đi mài lại 1 chút cho nó nhẵn là hết bác ạ :D

doramail18

Xe tải
E cũng bị do thay má phanh ngoài 1 triệu/2 cặp. Định thay lại loại này đây k biết có Ok không chứ hành hãng chát quá các cụ ah.
Mong các cụ cho ý kiến .
http://vnautoparts.com/ct/chi-tiet/64/manh-phanh-focus-05-13-bosch-ford.html
@võ Ngọc trung : Không nên dùng mấy cái má phanh hàng ngoài . Kêu y như cụ chủ thớt mô tả luôn , em dính phát cặp má phanh trước hàng ngoài rồi , cứ dừng xe nhả phanh là nó kêu , láng đĩa , bảo dưỡng các kiểu ko hết .
Kết luận là Phanh quan trọng nên tốn tiền hơn tí nhưng an toàn thì cụ cứ vào hãng mà thay . Đừng ham rẻ mà ôm phiền phức :D

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ đi cân bằng động rồi bảo dưỡng má phanh hoặc láng lại là ngon thôi mà

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trước xe em cũg bị như thế. Sau phải láng lại đĩa phanh thì ok