Tiếng kêu lọc cọc khi xe vào đường xóc

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
xem em sorento 2010, buổi sáng có tiếng kêu như kim loại va vào nhau rẹt rẹt khó chịu và rất to, ngớt ga nghe rõ. Đã thay toàn bộ gầm gồm thước lái, giảm xóc, rotuyn, bát bèo... mà ko hết. Là cái là đi một khoảng 2km thì tiếng kêu hầu như ko rõ chỉ khi nào xóc mới kêu. cụ nào biết bệnh tư vấn em phát
cụ thay cao su thanh cân bằng chưa?

anhbhq

Xe hơi
e thay hết rồi cụ ạ

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
e thay hết rồi cụ ạ
thường thì lục cục gầm chỉ có mấy cái như rotuyn, càng A, cao su cân bằng, giảm xóc, bát bèo...Nên thay trong hãng. Kinh nghiệm của em, xe máy rung, thay cao su bên ngoài vẫn rung, vào hãng thay cao su chân máy xịn thì im re luôn.

Nobita Lee

Xe đạp
Website
coupontree.co
Em đang đi Kia Forte 2013 chạy được hơn 7 vạn giờ đi vào đường gập ghềnh xe cứ phát ra tiếng chích chích hay chít chít như tiếng chuột kêu lệch về bên phụ rất khó chịu, em đã đưa xe ra gara để lại 1 ngày mà họ chưa phát hiện ra tiếng đó xuất phát từ đâu. Nhưng em có để ý rằng mỗi khi rửa xe xong thì em thấy tiếng kêu đó giảm hẳn. Có khi nào gầm bệ có bộ phận nào đó bị gỉ sét nên khi rửa xe thì nhất thời nó được bôi trơn hơn nên êm hơn đến khi khô thì tiếng Chít Chít lại như cũ? Mong các cụ tư vấn, và địa chỉ gara nào xử lý ngon nhất vẫn đề này ạ?

P/S: hôm e cho xe ra gara thợ ở đó đã bảo thử thay Rotuyn, càng A các kiểu vào rồi mà vẫn thấy bị kêu.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em đang đi Kia Forte 2013 chạy được hơn 7 vạn giờ đi vào đường gập ghềnh xe cứ phát ra tiếng chích chích hay chít chít như tiếng chuột kêu lệch về bên phụ rất khó chịu, em đã đưa xe ra gara để lại 1 ngày mà họ chưa phát hiện ra tiếng đó xuất phát từ đâu. Nhưng em có để ý rằng mỗi khi rửa xe xong thì em thấy tiếng kêu đó giảm hẳn. Có khi nào gầm bệ có bộ phận nào đó bị gỉ sét nên khi rửa xe thì nhất thời nó được bôi trơn hơn nên êm hơn đến khi khô thì tiếng Chít Chít lại như cũ? Mong các cụ tư vấn, và địa chỉ gara nào xử lý ngon nhất vẫn đề này ạ?

P/S: hôm e cho xe ra gara thợ ở đó đã bảo thử thay Rotuyn, càng A các kiểu vào rồi mà vẫn thấy bị kêu.
chít chít như kiẻu 2 cái gì cọ vào nhau phải ko cụ?
nếu đúng thì đâu phải do rotuyn với càng A được

Nobita Lee

Xe đạp
Website
coupontree.co
chít chít như kiẻu 2 cái gì cọ vào nhau phải ko cụ?
nếu đúng thì đâu phải do rotuyn với càng A được
Đúng rồi cụ, như tiếng kim loại gỉ sét đó cụ. Như tiếng chuột chít nghe rất bực mình. Xe em không phải kêu kẹt kẹt, hay lục cục như các cụ ở trên. Nếu đi chậm tầm 10 hay 20km/h thì qua gờ giảm sóc không nghe thấy gì nhưng tầm 30 40 là lại nghe thấy chít chít ngay. Em có cảm giác nó bên phụ và ở phía đầu xe. :(

Chị phí xử lý mất nhiều ko cụ??
Xe của em đi vào đưỡng xấu, đường bê tông, đường đá dăm... nói chung là đường xấu dưới gầm xe kêu lộc cộc. Em mang ra gara quen cho thợ kiểm tra - Kết quả rotuyn lái trong bên phụ + bạc thước lái bị rơ. Em thay rotuyn + đóng lại bạc thước lái. Giờ xe đi ngon và chắc chắn, qua đường xấu thì chỉ nghe tiếng phịch phịch của lốp thôi.

Thành Doe

Xe máy
nc để hết tiếng kêu cực khó

Hoang.Berty

Xe buýt
E bị kêu ở bên phụ trước đã thay giảm xóc và kiểm tra routin bình thường vì vấn đề ở đâu ạ

Trung2008

Xe hơi
Xe e Fortuner 2017 mới đi hơn vạn đã bị kêu cạch cạch khi bên lái bị nhún khi vào cua hoặc đang đi bánh lái sa xuống ổ gà cũng kêu cạch 1 cái .bên lái ạ.ko biết là do đâu nữa.e có mang vào gãng cho thợ chạy thử bảo ko nghe ra.mà e đi hàng ngày thỉnh thoảng nhún mạnh bên lái là lại kêu cạch cạch .có cụ nào bị vậy ko ạ

manhhung_pt

Xe đạp
Các bác đã xử lý đc chưa? Về vấn đề lọc cọc khi vào chỗ xóc hoặc đi đường bê tông sẽ thấy rất rõ lỗi là do trục các đăng. Các bác thay trục cac đang là sẽ hết hoặc ra gala bơm thêm dầu vào trục cac đăng sẽ hết tuỳ từng loại trục các đăng mà có thể bơm dầu và phải thay.

Thanmen

Xe buýt
chít chít là rôtuyn +càng A
loạt xoạt kim loại là do bi trục lốc điều hòa, kể cả k bật điều hòa

hmchau

Xe hơi
có thể do 2 cục cao su đệm ở trục sau của cụ bị lão hóa vỡ ra, thay là hết liền

longhighlander

Xe hơi

Bên em hiện tại đang sản xuất và phân phối Bạc Thước Lái cho các loại xe ô tô có Trợ Lực Điện.Bạc thước lái của hãng mua về thường không sử dụng được hoặc phải chế, do nhà sản xuất làm bạc theo số đo chuẩn của thân thước lái mới, chưa tính độ hao mòn thân thước sau thời gian sử dụng.Với kinh nghiệm nhiều năm sữa chữa, bảo dưỡng, đặc biệt là các “bệnh” về thước lái cho xe ô tô trợ lực lái điện. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA được ra đời với các chi tiết có độ chính xác tuyệt đối và độ bền cao vượt trội so với các sản phẩm đang bán trên thị trường
ĐẶC BIỆT SỬ DỤNG ĐƯỢC NGAY ko mất thời gian đi tiện, chi phí rẻ hơn tiện
Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA được sản xuất từ nhựa nguyên sinh PA66 chịu dầu mỡ và mài mòn rất cao,tất cả sản phẩm đều có logo chìm LTA
1. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA size 24 ( dùng cho thân thước lái đường kính 24mm)
Thay thế cho bạc thước lái các dòng xe: Kia Morning 2008, Toyota Vios các đời, Hyundai
Accent,Hyundai Verna,Hyundai i10, Nissan Sunny,Nissan Livina,....
2. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA size 25 ( dùng cho thân thước lái đường kính 25mm)
Thay thế cho bạc thước lái các dòng xe: Hyundai i30, Kia Forte,Hyundai Avante....
3. Sản phẩm Bạc Thước Lái LTA size 26 ( dùng cho thân thước lái đường kính 26mm)
Thay thế cho bạc thước lái các dòng xe: Kia morning 2012,Toyota Altis,Hyundai i20, Mazda3;6 ,Toyota Camry,toyota RAV4,Ford Fiesta,Ssangyong Tivoli... 4.Bạc thước lái cho civic 2.0 bên e cũng đã sản xuất ra để phục vụ các cụ. Tất cả sản phẩm Bạc Thước Lái LTA đều được bảo hành 1 năm
Bên e cũng chuyên nhận sửa chữa máy gầm, sơn gò các loại xe con, xe tải nhẹ, đặc biệt là các bệnh lọc cọc của xe có trợ lực điện, giá 1,2tr bao gồm xử lý thước và cụm cột lái( moto trợ lực điện)nếu chỉ làm thước là 600k, bảo hành 1 năm cho các cụ, hội civic, i30,kmfc... đã qua e rất nhiều, đảm bảo 100% hết bệnh chọ vợ 2 các cụ , đc e: gara long thành khu tái định cư x2a yên sở hoàng mai hà nội. sau toà nhà hateco 28 tầng, google map gara kmfc( long thành) 0979031771.0961181828

longhighlander

Xe hơi

longhighlander

Xe hơi
Em đi toy venza trước qua chỗ cụ 1 lần nhưng đông xe quá thành ra chưa làm được.
Dạ,
Cụ ơi cụ vui lòng call em 0979031771 để đặt hẹn trước tránh phải chờ đợi ạ
Rất mong cụ thông cảm vì sơ xuất :D
Kính cụ 1 ly ạ!