Tiếng kêu lục cục ở xe Camry 2.4 liên doanh

Xebe

Xe đạp
Chào các bác!

Xe em là Cam 2.4 liên doanh mua tháng 3 năm 2008. Khoảng 1 tháng gần đây, xe em lúc chạy chậm, đặc biệt lúc bẻ lái hoặc lùi xe thì thấy có tiếng kêu lục cục ở chân phanh, chân ga và nhiều lúc cảm nhận ở cả ở tay lái. Em tưởng chỉ có em nhận thấy nhưng Gấu nhà em ngồi cạnh cũng cảm nhận thấy tiếng kêu lục cục này. Như vậy em nghĩ nó xuất phát không phải ở chân phanh, ga mà ở đâu đó trong hệ truyền động ở phía dưới.

Vậy có bác nào đã gặp trường hợp tương tự như em thì chia sẻ cho em biết cách xử trí với nhé! Em vẫn chưa vào hãng vì bận quá các bác à!

Xin cảm ơn các bác nhiều!

adco

Xe điện
Thôi chịu khó vào hãng nó nâng gầm lên coi cho xong đi bác . Dù gì xe bác vẫn còn bảo hành , để lâu có khi nó tầy huầy ra nữa .
Camry theo em rất hay bị cạ má phanh vào đĩa cũng kêu lục cục như bác mô tả , nhất là khi trời ẩm ướt , chạy chừng vài chục mét thì hết

Xebe

Xe đạp
Thôi chịu khó vào hãng nó nâng gầm lên coi cho xong đi bác . Dù gì xe bác vẫn còn bảo hành , để lâu có khi nó tầy huầy ra nữa .
Camry theo em rất hay bị cạ má phanh vào đĩa cũng kêu lục cục như bác mô tả , nhất là khi trời ẩm ướt , chạy chừng vài chục mét thì hết

Bẻ lái nó cũng kêu lục cục ở vô lăng bác ạ! Chỉ chạy chậm nó mới kêu, Khi giảm tốc độ vào cua trong phố, khi lùi xe nó cứ kêu lục cục ở chân phanh chân ga khó chịu lắm! Có bao giờ nó có vấn đề ở hộp số không bác nhỉ? Hay là bộ phận bẻ lái hay là vi sai gì gì đó? Em đang ở nước ngoài nên chưa về đưa xe vào hãng được! Cứ thấy lo lo nên vào đây hỏi các bác!:'(

lexus_bk

Xe điện
Chào các bác!

Xe em là Cam 2.4 liên doanh mua tháng 3 năm 2008. Khoảng 1 tháng gần đây, xe em lúc chạy chậm, đặc biệt lúc bẻ lái hoặc lùi xe thì thấy có tiếng kêu lục cục ở chân phanh, chân ga và nhiều lúc cảm nhận ở cả ở tay lái. Em tưởng chỉ có em nhận thấy nhưng Gấu nhà em ngồi cạnh cũng cảm nhận thấy tiếng kêu lục cục này. Như vậy em nghĩ nó xuất phát không phải ở chân phanh, ga mà ở đâu đó trong hệ truyền động ở phía dưới.

Vậy có bác nào đã gặp trường hợp tương tự như em thì chia sẻ cho em biết cách xử trí với nhé! Em vẫn chưa vào hãng vì bận quá các bác à!

Xin cảm ơn các bác nhiều!
Em chỉ giải đáp được nếu nó ở tay lái thôi, CAMRY đời mới hầu như xe nào chạy một thời gian củng bị hiện tượng " Đánh lái có tiếng kêu lục cục", kể cả xe nhập hay LD đều bị, có thể khắc phục bằng cách điều chỉnh lại các đăng lái, còn khắc phục xong có bị nữa không thì em đoán là sau này vẫn sẽ bị do cấu tạo các đăng lái nó thế :21:

lexus_bk

Xe điện
À ngoài ra CAMRY 07 LD củng có một tiếng lục cục nữa nhưng mà không phải ở chân phanh hay chân ga, mà là ở Bát bèo sau, cái này CAMRY 07 xe nào củng bị sau một thời gian sử dụng, có thể cụ nhầm lẫn vị trí :21: . Vẫn còn một số bệnh nữa, CAMRY nhà cụ mắc bệnh gì thì cứ PM em :21:

m6ps

Xe tải
bát bèo là cái gì hả cụ, cụ có ảnh view cho anh em biết với?.

bombii

Xe đạp
he he, xe Cam TW 2.0e không thấy bị, chỉ mỗi cái tay lái nhẹ, vào tay em, em ngoéo 1 phát hết lái, nghe cục 1 phát. hé hé, bỏ tập tạ luôn

lexus_bk

Xe điện
bát bèo là cái gì hả cụ, cụ có ảnh view cho anh em biết với?.
thì là cái... bát bèo chứ là gì nữa :21:. tiếng anh bên toyota gọi là:
"suspension support" em dịch là "bệ đỡ hệ thống treo" Nó là cái miếng trên cái lò xo ạ, Camry LD nó hỏng là hỏng cái cao su trong cái cụm này, chắc tại do cao su chế tạo hơi lởm nên hỏng hoài :102:
@: bombii : Cụ theo dõi thêm nhá!, em chưa thấy con cam 2.0TW nào bị vì lúc em còn hành nghề thì chưa có xe này trên thị trường nhưng CAMRY LD hay Xuất Mỹ đều bị bệnh đánh lái kêu. nhưng xe xuất mỹ ít bị hơn( chắc là lâu bị hơn) :))

nhimphich

Xe điện
À ngoài ra CAMRY 07 LD củng có một tiếng lục cục nữa nhưng mà không phải ở chân phanh hay chân ga, mà là ở Bát bèo sau, cái này CAMRY 07 xe nào củng bị sau một thời gian sử dụng, có thể cụ nhầm lẫn vị trí :21: . Vẫn còn một số bệnh nữa, CAMRY nhà cụ mắc bệnh gì thì cứ PM em :21:
Xe em altis 09 LD AT khi nhả chân phanh để khởi hành có tiếng cọt kẹt khẽ khẽ không biết là có bình thường không cụ:^)

ntphuong

Xe tải
thì là cái... bát bèo chứ là gì nữa :21:. tiếng anh bên toyota gọi là:
"suspension support" em dịch là "bệ đỡ hệ thống treo" Nó là cái miếng trên cái lò xo ạ, Camry LD nó hỏng là hỏng cái cao su trong cái cụm này, chắc tại do cao su chế tạo hơi lởm nên hỏng hoài :102:
@: bombii : Cụ theo dõi thêm nhá!, em chưa thấy con cam 2.0TW nào bị vì lúc em còn hành nghề thì chưa có xe này trên thị trường nhưng CAMRY LD hay Xuất Mỹ đều bị bệnh đánh lái kêu. nhưng xe xuất mỹ ít bị hơn( chắc là lâu bị hơn) :))
E cũng nghĩ thế.
COn Zace đểu của cty em đang đi cũng bị như thế, thay cái cao su là hết sạch

hoadothai

Xe máy
Em chỉ giải đáp được nếu nó ở tay lái thôi, CAMRY đời mới hầu như xe nào chạy một thời gian củng bị hiện tượng " Đánh lái có tiếng kêu lục cục", kể cả xe nhập hay LD đều bị, có thể khắc phục bằng cách điều chỉnh lại các đăng lái, còn khắc phục xong có bị nữa không thì em đoán là sau này vẫn sẽ bị do cấu tạo các đăng lái nó thế :21:
Cuj này nói chuẩn. Em cũng bị bệnh này, vào hãng phán là trục các đăng lái bị giơ, sau đó xiết ốc, bôi mỡ thì ô kê, nhưng một thời gian sau lại bị. Xe nào trong thời hạn bảo hành thì có thể yêu cầu bảo hành (miễn phí thay thế nhé) Các bác lưu ý nhấn mạnh yêu cầu bảo hành, (nếu đại lý từ chối đề nghị cam kết bằng văn bản xác nhận lỗi). Các bác sẽ được thay thế trục các đăng mới (không biết có đảm bảo không nữa).

arsenelupin

Xe buýt
Ơ, Camry của các cụ sao ấy chứ. Của e mãi 7,8 năm mới hỏng vặt cơ.

ducletrung

Xe container
Thế này mà gọi là lành,được mỗi cái ưu điểm giữ giá hơn gold nhưng bệnh hoạn đầy người :))

Chỉnh sửa cuối:

AUDI.PRO

Xe tải
Thớt từ 2009 vẫn đào mộ được, em phục các cụ quá:)).

hungnm82

Xe tải
Camry LD 2010 của em cũng đang bị kêu lục cục ở vô lăng khi đi vào chỗ sóc, rằn và khi đi chậm nghe rõ tiếng lục khục, lục bục ở gầm bên phụ.

TULUONGBMV

Xe đạp
Camry LD 2010 của em cũng đang bị kêu lục cục ở vô lăng khi đi vào chỗ sóc, rằn và khi đi chậm nghe rõ tiếng lục khục, lục bục ở gầm bên phụ.
Cụ qua cụ Tú ở garage Anh Tú cuối ngõ 95 Chùa Bộc rẽ trái sẽ xử lý giúp cụ. Xe e cũng bị tiếng kêu lục khục ở gầm, qua đó cụ ý xử lý ngon lành luôn ạ

hoangminhquang

Xe tải
Xin lỗi đã lôi thớt lên! Xe Cam em cũng bị như bác mô tả sau khi láng đĩa phanh. Cách khắc phục như thế nào hở bác. Xin cám ơn!