Tiếng lạ trong Mitsu Gala 1.6 AT

laimoi007

Xe hơi
Báo cáo các cụ sau gần 1 tháng cưới em nó Mitsu Gala 1.6 đời 2004 em không phàn nàn gì từ ăn uống đến máy móc, độ đầm... Duy chỉ có một điều làm em rất khó chịu là tiếng tạch tạch vang lên bên phụ phía góc chữ A. Chỉ khi nào em ga nhẹ (sau khi chuyển bánh) tiếng kêu mới phát ra. Đạt đến tốc độ ổn định 40 trở lên thì lại không thấy kêu nữa.
Chắc nhiều cụ khuyên em mang em nó đến ga ra khám cho kỹ lưỡng nhưng em đã mang đến 2 nơi mà thợ không phát hiện ra. Mặc dù chỉ là bệnh phụ khoa nhưng tính em nó thế, trong xe có tiếng gì khác thường là rất không yên tâm. Vợ cụ nào đã mắc bệnh tương tự như em nó và xử lý xong cho em xin chút kinh nghiệm. Hoặc chỉ giúp em gara xử lý.
Cho em hỏi thêm một câu hơi ngu tý (vì em là lính mới), tín hiệu dấu chấm than trong ngoặc đơn nổi sáng khi đang chạy xe là cảnh báo gì, có nguy hiểm không và cách xử lý ra sao. E bị hơn 1 tuần cứ để thế đi chưa vào có time vào gara!
Em cám ơn các cụ nhà Mit ạ!

ina

Xe điện
Tín hiệu dấu chấm than trong ngoặc đơn của cụ là do cụ chưa hạ phanh tay (!) hoặc bị chạm chập có liên quan đến phanh tay. Còn tiếng tạch tạch của cụ em đồ rằng phần ốp nhựa ở chỗ nào đó của cụ bị lỏng hoặc cụ kiểm tra xem trong hộp đựng đồ cụ có để cái gì có thể phát ra tiếng kêu không?
Em cũng bị 1 lần giống cụ, tìm khắp nơi không ra bệnh. Cuối cùng hóa ra là do cái kính râm em đút vào chỗ gạt tàn thuốc lá, lúc vòng tua nhỏ, xe rung nó cứ rè rè rất khó chịu.

Chỉnh sửa cuối:

CuTip

Xe tải
Cụ chủ cần vào gara kiểm tra ngay hệ thống phanh nhé. Nếu hạ phanh tay mà đèn tắt thì OK, còn nếu vẫn sáng là do hệ thống phanh có vấn đề: má phanh mòn, chảy dầu phanh,... nên đèn mới cảnh báo.

laimoi007

Xe hơi
Cám on các cụ. Liên quan đến phanh thì em mới thay dầu phanh, bảo dưỡng chỗ cụ otohoabinh cách đây nửa tháng. Còn phanh tay em cũng đã hạ hết. Cuối tuần em lại đưa em nó vào Gara vậy. Cám ơn các cụ.

ina

Xe điện
Cám on các cụ. Liên quan đến phanh thì em mới thay dầu phanh, bảo dưỡng chỗ cụ otohoabinh cách đây nửa tháng. Còn phanh tay em cũng đã hạ hết. Cuối tuần em lại đưa em nó vào Gara vậy. Cám ơn các cụ.
Tháo dây điện ở 2 cực ac-quy ra khoảng 10 giây rồi lắp lại, chắc sẽ hết. Cụ thử đi!

30L 4588

Xe buýt
Về cái tiếng tạch tạch nhỏ nhỏ đấy thì cụ chủ thử bỏ hết đồ trong cốp phụ ra, di thử xem sao. Em đồ rằng 90% hết kêu. 10% còn lại là do đồ nhựa bị rơi con ốc nào bên đó ợ

hoabinhoto

Xe máy
Tiếng kêu lạch sạch phía bên phụ có thể do ( đồ đạc trong cốp xe, con ốc nào đó lỏng má phanh hoặc cụm phanh ). Còn đèn (!) là đèn báo phanh tay nhả chưa hết , công tác bị dính hoặc dâu phanh thiếu Cụ nhé cụ nên kt sớm

Cụ có thể qua chỗ 231 nguyễn xiển để kt chỗ GR Toàn Thắng có mấy bác làm cũ tốt ĐT 0995558989

triton2012

Đi bộ
chào bác

đèn chấm than báo sáng cho biết hệ thống phanh của bác đang có vấn đề, đầu tiên bác kiểm tra xem ở cái bình dầu phanh ( mở nắp cabo ra xem, nó nằm sau cụm tổng phanh đó) nếu bác thấy nó bị thiếu dầu phanh ( quan sát nó nằm trong khoảng vach max-min) nếu nó bị thiếu nhiều thì nguyên nhân má phanh của bác bị mọn hoặc bị rò rỉ dầu phanh ở đường ống hay cuppen phanh. bác phải đi kiểm tra cụ thể. còn nó vẫn đây thì có thể nó bị chập chờn ở công tắc phanh tay.
chúc bác vui vẻ.

laimoi007

Xe hơi
Cám ơn các cụ. Em qua chỗ cụ Trung Già lắp cái đuôi gió, cụ ấy bơm dầu phanh đầy, đèn cảnh báo (!) đã biến mất. Cám ơn các cụ, các cụ bắt bệnh chuẩn lắm ợ!

ina

Xe điện
Cám ơn các cụ. Em qua chỗ cụ Trung Già lắp cái đuôi gió, cụ ấy bơm dầu phanh đầy, đèn cảnh báo (!) đã biến mất. Cám ơn các cụ, các cụ bắt bệnh chuẩn lắm ợ!
Cụ Trung Già bây giờ lại bơm cả dầu phanh à? Hơi ngạc nhiên!

laimoi007

Xe hơi
Chỗ thân tình cụ ấy sai đệ đi mua giúp chai dầu phanh về đổ thôi! Nghề chính cụ ấy vẫn là điện, đóm, độ, đẹo. Nhân đây cám ơn và vodka cụ Trung Già lần nữa nhé!
Cụ Trung Già bây giờ lại bơm cả dầu phanh à? Hơi ngạc nhiên!