[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tính thế nào ra 30 triệu $ lô hàng này bảo em cái.

Em tính mãi ko ra nổi 1 triệu $
Trong link em gửi trước đó, họ khảo sát giá thị trường mai thúy bán ở các nước của tổ chức quốc tế un trong 10 năm đó cụ. Vn mình ít thông tin nhưng TQ (vào phần china) giá rất cao
https://www.unodc.org/documents/data-and-analysis/WDR2021/8.1_Prices_an_purities_of_Drugs.pdf

À em xin lỗi, giá theo đồng nhân dân tệ của TQ (30 triệu nhân dân tệ), là 4 triệu đô mỹ :D

Họ có giá chung bán buôn và bán lẻ, bán buôn thì đá với ke lời.

Chỉnh sửa cuối:

Trà Long

Xe máy
Còn tham là còn thâm, lương tvhk quốc tế cũng đâu ít

Nikola.Tesla

Xe buýt
Còn tham là còn thâm, lương tvhk quốc tế cũng đâu ít
Em nghĩ lương nhiều so với mặt bằng chung thôi, nhưng ít so với tốc độ tiêu tiền của các em ấy. Đời sống mà cứ nước hoa, túi xách hàng hiệu, điện thoại đời mới đổi liên tục, tháng đi bar vài ba lần, resort 6 sao đi liên tục thì phải thu nhập mấy trăm triệu/tháng mới kham nổi. Muốn kiếm được từng đấy thì phải liều thôi.

Dan du an

Xe cút kít

Mr.Alo

Xe lăn
Chắc khi nào BCA tổ chức họp báo thì mới gọi là chốt giai đoạn điều tra chứ nhỉ?
Công bố thì gần như chốt sổ rồi cụ , thời gian tới chỉ là củng cố hồ sơ để đưa về phần tố tụng ra tội , chứ lên tv rồi thì còn điều tra manh mối gì nữa

Anhdex

Xe tăng
Công bố thì gần như chốt sổ rồi cụ , thời gian tới chỉ là củng cố hồ sơ để đưa về phần tố tụng ra tội , chứ lên tv rồi thì còn điều tra manh mối gì nữa
Công bố chung chung thôi cụ . Còn mở rộng điều tra chán .Kể cũng hay tạo truyền thông xong im im để các cụ vật nhau tha hồ đồn đoán 😬

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Ra Tòa, không chứng minh được các cô ấy cố ý, bị Luật sư của các cô ấy bẻ lại, Tòa trả hồ sơ về điều tra lại thì sẽ thế nào?
Cụ bị lẩn thẩn à? Có ma tuý trong người hoặc trong hành lý cá nhân thì nhiệm vụ chứng minh vô tội là thuộc về cá nhâ đó cụ nhé. Không chứng minh được thì mặc nhiên có tội cụ nhé.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ bị lẩn thẩn à? Có ma tuý trong người hoặc trong hành lý cá nhân thì nhiệm vụ chứng minh vô tội là thuộc về cá nhâ đó cụ nhé. Không chứng minh được thì mặc nhiên có tội cụ nhé.
Các cụ ấy nghĩ đơn giản như thế thì từ xưa đến giờ bọn tội phạm ma tuý nó có cách lách hết à. Chẳng hạn nó cứ khai là có người nhờ xách, có người gửi đồ.... Rồi ra toà trả hồ sơ để điều tra lại, nó lại khai thế... lại ra lại trả.... Đến mùa quít mới bắn được nó.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em nói ngắn gọn như này nhé; bác đọc kỹ điều 250 BLHS 2015, điều 15 Bộ luật Tố tụng hình sự 2015 nhé rồi hãy bảo người khác lẩn thẩn.

Tony_Le

Xe container
Em nghĩ lương nhiều so với mặt bằng chung thôi, nhưng ít so với tốc độ tiêu tiền của các em ấy. Đời sống mà cứ nước hoa, túi xách hàng hiệu, điện thoại đời mới đổi liên tục, tháng đi bar vài ba lần, resort 6 sao đi liên tục thì phải thu nhập mấy trăm triệu/tháng mới kham nổi. Muốn kiếm được từng đấy thì phải liều thôi.
Cái này dùng vốn nhà đang sở hữu cũng gần được chứ đâu phải liều thế này.

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Đoàn TV còn thiếu ng, phải tuyển liên tục kìa cụ. 1 tháng lương tb 20-25 củ, tháng bay EU/ Úc, Mỹ 3-4 lần, nhiều bạn còn chả thèm đi chứ ở đấy mà phải mất tiển. Chỉ có các em mới, muốn bay EU thì bỏ ra 1 ít thôi, chứ bảo 1 chuyến nộp 5 củ thì chả có đâu!!!
thông tin mợ đó điêu vãi ra. 1 chuyến cả tổ tv phải chung chi cho bên điều phối 5trthif nghe còn lọt tai , chứ mỗi tv 5 tr khẳng định kuoon là không thể có!

Ngao5

Vũ Trụ
Vào ngáy "đèn đỏ" mà vừa giấu, vừa dúng làm tăm bông (Tampon), lúc đem ra chờ khô khắn, mà hút chắc còn ................... ngon nữa :P
Hồi đó thời kỳ 1970-1990 chưa có Tampon, vẫn sử dụng vải màn nút lại, sau đó giặt, phơi khô và dùng lại. Cụ nhớ hồi đó cán bộ công nhân viên được phiếu 5 mét vải/năm, kể cả vải màn

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói ngược rồi, các cô ấy khai là vô ý và cơ quan tiến hành tố tụng có trách nhiệm phải chứng minh 4 cô này cố ý; nếu không thì áp dụng nguyên tắc suy đoán vô tội
nếu muốn lời khai là vô ý được chấp nhận thì phải khai được thông tin đầy đủ của người nhờ cầm nhé! Và bên điều tra phải tóm được đối tượng đó để xác minh, thì mới có khả năng vô tội nhé!
Còn nếu không chịu khai ra đối tượng chủ hàng hay khai là người nào đó không quen nhờ gửi; hay kẻ chủ hàng đã cao chạy xa bay; thì mặc nhiên bị coi là cố ý nhé, hiểu chửa!

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
thông tin mợ đó điêu vãi ra. 1 chuyến cả tổ tv phải chung chi cho bên điều phối 5trthif nghe còn lọt tai , chứ mỗi tv 5 tr khẳng định kuoon là không thể có!
Cụ thử hỏi ông lái xe tải xem có phải đóng phế hàng tháng cho cs khu vực hay csgt không? Có bao giờ giá công khai lên báo không? Thực tế đi cụ.

Giá tất nhiên không phải cụ thể giấy trắng mực đen như thế. Nhưng theo suy luận thông thường là có, trẻ con cũng biết.

thichduongdong

Xe tải
m

Có thông báo từ ông Cục trưởng Cục Hải quan. Việc phá án không phải là tình cờ. Phía Hq Pháp cũng đã biết nhưng không muốn bắt bên Pháp mà phím cho phía Việt Nam để bắt quả tang tại VN

HQ Pháp nào biết rồi báo, đừng nói khi thông tin không chính xác như vậy chứ. Nếu báo rồi bắt thế thì chắc không phải đây là vụ đầu tiên qua đường HK đâu.