[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

cunhoang

Xe tăng
Cách đây gần 20 năm em đi học ở Sing . Lúc từ VN sang vác 1 cái vali 1/2 )là mì tôm do khẩu vị ngày đó chỉ thích ăn mì việt nam . Họ cũng soi kĩ xong gọi ra 1 khu vực riêng soi lại . Em hiểu vì sao họ làm vậy nên cũng ko lấy gì làm lạ vì ít ai vác nhiều mì gói trong 1 cái vali như em .
Lại giống em rồi
Em xách nguyên 1 vali mì và phở vn sang hàn mà bị chó sân bay đánh hơi nên bị kẹp chì luôn. Khi đem ra ngoài thì vali em kêu ầm ĩ,em đc mời vào phòng có 6 người đang đeo găng tay chờ sẵn :))
Em bảo mé,có mì gói j mà căng vậy. Hóa ra giờ mới hiểu vì mang quá nhiều :))

leua

Xe tăng
Như bôi đen nếu "chẳng may oan thật" thì đời người cũng đi tong hết sau nhưng lời nói của xã hội rồi. Lúc đấy, ae trên đây ai bồi thường được nhân phẩm con nhà người ta

https://tuoitre.vn/cu-ong-hon-40-nam-mang-than-phan-tu-tu-oan-duoc-boi-thuong-6-7-ti-dong-20190619145928988.htm

Nên là chưa có kết luận án của các anh xxx thì em cứ hóng thôi còn suy luận thì thoải mái thôi vì cái gì chẳng khó khả năng abc các kiểu
Qui định của ngành hàng không là tiếp viên không được mang xách hộ bất kỳ hàng hóa của bất kỳ cá nhân hay tổ chức nào khác.
Ở đây các cô TV này đã làm sai qui định đó, dù là vô tình hay cố ý cũng tiếp tay đưa ma túy vào Việt Nam.
Tự mình làm sai nên mới có dính dáng đến cơ quan luật pháp. Xin đừng nhắc đến "nhân phẩm " ở đây, một khi tự mình đã vứt bỏ nó khi xách hàng trái phép xuyên biên giới.

leua

Xe tăng
Bên điều tra thì chỉ đi tìm thủ phạm, tức là mục tiêu của họ là tìm chứng cứ kết tội bị cáo thôi, họ ko đi tìm theo hướng vô tội đâu.
Mợ xem phim là phim theo luật của tư bản giãy chết, nên ra toàn luật sư cãi tòa nhem nhẻm, nó cứ đem luật ra mà bàn, nếu không đủ chứng cứ kết tội hoặc trong quá trình điều tra, tố tụng gặp lỗi thì cũng có thể làm trắng án được, nên phí luật sư bên Tây nó cao khủng khiếp, đặc biệt với mấy ông giỏi, đôi khi có thể tìm ra sơ hở để đổi trắng thay đen, vì thế bọn Tây nó cũng chả công bằng gì ở tòa án cả đâu, ông nào nhiều tiền thì thuê đc luật sư giỏi dễ thắng kiện.
Ở ta thì do chuyên chính vô sản nên luật sư có khi ra tòa nói mỏi mồm cũng không ăn thua đâu, có khi bản án được ra bởi nghị quyết rồi thì có nói bằng giời cũng vô ích :))
Mức án thế nào đã có ý kiến của cấp ủy trước khi xét xử rồi nhé ( theo nguyên tắc Đ. lãnh đạo toàn diện) . VKS và Tòa án cũng họp hành bàn bạc trước. Hiếm hoi lắm mới có việc lật ngược được tình thế trước tòa.

Mycar222

Xe điện
Vậy lý do gì để cô ta đi xách thuê ma túy nhể ???
lòng tham vô đáy cả thôi cụ ơi !
thu nhập thuần túy hàng tháng của TVHK cũng chỉ loanh quanh 30~40củ thôi

VuNgoanMuc

Xe điện
Qui định của ngành hàng không là tiếp viên không được mang xách hộ bất kỳ hàng hóa của bất kỳ cá nhân hay tổ chức nào khác.
Ở đây các cô TV này đã làm sai qui định đó, dù là vô tình hay cố ý cũng tiếp tay đưa ma túy vào Việt Nam.
Tự mình làm sai nên mới có dính dáng đến cơ quan luật pháp. Xin đừng nhắc đến "nhân phẩm " ở đây, một khi tự mình đã vứt bỏ nó khi xách hàng trái phép xuyên biên giới.
Khổ thế đấy.. lên biên giới cửu hàng lậu bị xh chửi rát mặt, góp phần phá hoại sản xuất trong nước, trốn thuế...v...v... tvhk xách hàng lậu thì lại được nhiều người thông cảm bảo mưu sinh phải thế hehe..
Giống đội bán hàng hàng lậu online giàu lên nhờ trốn thuế, nhưng hay post bài đạo lý sống...

rainsg

Xe máy
Em cũng thường hay dùng dịch vụ ship hàng từ Mỹ về VN. Từ hồi tuần đầu tháng 3, em đã nhận được tin hàng về dạo này chậm lắm, lý do thì không biết. Có khả năng là đang trong đợt kiểm tra gắt có liên quan vụ này nên các dịch vụ cargo cũng bị vạ lây.

Còn riêng vụ này, theo em đến bây giờ mới bắt là quá chậm. Cái chuyện TVHK xách hàng buôn lậu thì ai cũng biết từ hàng chục năm nay, các cụ thử nghĩ một kênh buôn lậu ầm ầm như thế suốt bao nhiêu năm mà các tổ chức tội phạm ma túy lại bỏ qua à, nó có thừa tiền và thừa thủ đoạn để mua bảo kê cả đường dây ấy chứ.

Nhân vụ này em nhắc lại vụ lớn nhất, khủng nhất trong lịch sử Tân Sơn Nhất luôn. Số lượng là 600 bánh (nhắc lại là 600 bánh) heroin nhé, nhét trong các thùng loa gửi từ SG đi Đài Loan, lọt qua TSN ok, sang đến Đài Loan trót lọt. Sau đó bên Đài Loan bắt được và báo về cho phía VN biết. Hóa ra đây là một chuyên án do cảnh sát Đài Loan thực hiện, khi thu lưới và bắt đầu mối bên Đài Loan và báo về thì VN ta mới biết là có một đường dây như thế. Sau đó phía VN bắt đầu mới điều tra, biết được đường dây này đã chuyển ma túy từ Lào về VN, xong rồi từ VN đi Đài Loan trót lọt, phát lệnh truy nã 3 thằng Đài Loan đã nhập cảnh vào VN (nó rời khỏi VN từ đời nào rồi) và hết, không có kết quả gì thêm.

Một chi tiết khá hay ho là, ngày mà chuyến hàng thùng loa được gửi đi thì cái máy soi chiếu cargo xịn nhất của TSN giá hơn triệu đô lại bị hỏng ??? Đem qua máy soi chiếu khác và kết quả là đi bình thường, hehe. Đường dây khủng như thế, chuyến hàng lớn như thế, có thằng nào thần kinh mà gửi đi khi không có bảo kê hay không ??? Và tiếp theo, thế lực cỡ nào mới dám bảo kê đến mức độ khủng như thế ??? Hehe, các cụ tự suy xét nhé, em không bình luận gì thêm.

Hoang Giang91

Xe tăng
Có lẽ do gõ trên excel phiên bản USA nên nó là 26,308.25 g, ông nào bên báo giỏi toán hơn sửa lại dấu . thành dấu ,
Em chúa ghét bọn kế toán viên dùng dấu "phẩy" thay dấu "chấm" theo hệ Anh Mỹ. Em gặp em nào dùng lộn ngược như vậy là hủy ngay bắt làm lại kiểu VN (VD: 1,000,000.5 đồng mà phải là
1 000 000,5 đồng hoặc 1.000.000,5 đồng)

fanmu1234

Tháo bánh
Em cũng thường hay dùng dịch vụ ship hàng từ Mỹ về VN. Từ hồi tuần đầu tháng 3, em đã nhận được tin hàng về dạo này chậm lắm, lý do thì không biết. Có khả năng là đang trong đợt kiểm tra gắt có liên quan vụ này nên các dịch vụ cargo cũng bị vạ lây.

Còn riêng vụ này, theo em đến bây giờ mới bắt là quá chậm. Cái chuyện TVHK xách hàng buôn lậu thì ai cũng biết từ hàng chục năm nay, các cụ thử nghĩ một kênh buôn lậu ầm ầm như thế suốt bao nhiêu năm mà các tổ chức tội phạm ma túy lại bỏ qua à, nó có thừa tiền và thừa thủ đoạn để mua bảo kê cả đường dây ấy chứ.

Nhân vụ này em nhắc lại vụ lớn nhất, khủng nhất trong lịch sử Tân Sơn Nhất luôn. Số lượng là 600 bánh (nhắc lại là 600 bánh) heroin nhé, nhét trong các thùng loa gửi từ SG đi Đài Loan, lọt qua TSN ok, sang đến Đài Loan trót lọt. Sau đó bên Đài Loan bắt được và báo về cho phía VN biết. Hóa ra đây là một chuyên án do cảnh sát Đài Loan thực hiện, khi thu lưới và bắt đầu mối bên Đài Loan và báo về thì VN ta mới biết là có một đường dây như thế. Sau đó phía VN bắt đầu mới điều tra, biết được đường dây này đã chuyển ma túy từ Lào về VN, xong rồi từ VN đi Đài Loan trót lọt, phát lệnh truy nã 3 thằng Đài Loan đã nhập cảnh vào VN (nó rời khỏi VN từ đời nào rồi) và hết, không có kết quả gì thêm.

Một chi tiết khá hay ho là, ngày mà chuyến hàng thùng loa được gửi đi thì cái máy soi chiếu cargo xịn nhất của TSN giá hơn triệu đô lại bị hỏng ??? Đem qua máy soi chiếu khác và kết quả là đi bình thường, hehe. Đường dây khủng như thế, chuyến hàng lớn như thế, có thằng nào thần kinh mà gửi đi khi không có bảo kê hay không ??? Và tiếp theo, thế lực cỡ nào mới dám bảo kê đến mức độ khủng như thế ??? Hehe, các cụ tự suy xét nhé, em không bình luận gì thêm.
Ma túy đi trót lọt 600 bánh từ sân bay VN sang đến Đài Loan mà Hải quan không bị gì thì quá vô lý

Hoang Giang91

Xe tăng
Cụ nào khai sáng giúp em, sao bao nhiêu vụ việc liên quan đến tiếp viên cả ở trong lẫn ngoài nước toàn 100% của VNAirlines. Vậy các em tiếp viên bên Vietjet, Bamboo, Jetstar........toàn ngon cả, không có em nào hoàn cảnh như bên VNA à?
Vì độ tin cậy cao hơn (chọn mặt gửi MT)

emdeplam

Xe buýt
Có kết quả rồi các cụ nhé.
- 1 cháu được đường dây buôn ma túy chạy chọt cho làm tiếp viên để xách đồ về.
- 3 cháu còn lại vô can, đừng chửi các bạn í.

Chỉ mãi thắc mắc sao soi bên Pháp k phát hiện ra ?

nowhereland

Xe điện
Như bôi đen nếu "chẳng may oan thật" thì đời người cũng đi tong hết sau nhưng lời nói của xã hội rồi. Lúc đấy, ae trên đây ai bồi thường được nhân phẩm con nhà người ta

https://tuoitre.vn/cu-ong-hon-40-nam-mang-than-phan-tu-tu-oan-duoc-boi-thuong-6-7-ti-dong-20190619145928988.htm

Nên là chưa có kết luận án của các anh xxx thì em cứ hóng thôi còn suy luận thì thoải mái thôi vì cái gì chẳng khó khả năng abc các kiểu
Không liên quan đến buôn bán vận chuyển ma túy (khả năng rất thấp) thì cũng 2 tội buôn lậu và trốn thuế chính xác 100% đủ để truy tố nhé, chưa kể vi phạm các quy định của ngành. Oan ức gì mà nhân phẩm?

nowhereland

Xe điện
Có kết quả rồi các cụ nhé.
- 1 cháu được đường dây buôn ma túy chạy chọt cho làm tiếp viên để xách đồ về.
- 3 cháu còn lại vô can, đừng chửi các bạn í.

Chỉ mãi thắc mắc sao soi bên Pháp k phát hiện ra ?
Link kết quả đâu?
3 cháu kia không biết mai thúy thì cũng cùng tham gia buôn lậu, trốn thuế trái phép, vô can gì cụ?

emdeplam

Xe buýt
Link kết quả đâu?
3 cháu kia không biết mai thúy thì cũng cùng tham gia buôn lậu, trốn thuế trái phép, vô can gì cụ?
Link thì cụ đợi đi.
Còn buôn lậu, trốn thuế với giá trị mấy tuyp đánh răng thì xử lý hành chính thôi. Vô can là vô can với ma túy, sao cụ cứ phải bắt bẻ em thế.

QUANG1970

Xe lăn
Thùng hàng cafe và thức ăn, tôi gửi Air Cargo từ hôm 22/02 vẫn "bặt vô âm tín", trong khi thông thường là chỉ 5 - 10 ngày sau khi gửi là tới Saigon. :((

FYI, có điều ngay khi đi gửi (giữa thàng 02/2023, bên Forwarder đã cảnh báo là lần này, họ không ship ngay mà sẽ để trong kho từ 2 - 3 tuần mới có thể chuyển về khi "thuận tiện", OK thi gửi, không ................. mới xách về! :D

Máy chiếu, hư ngay khi xử dụng! :((
Loa thùng, nhét đúng lúc thông quan. :P

Chỉnh sửa cuối: