[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

botmingoc

Xe tải
Các cụ đi máy bay khi nhập cảnh lại ở Việt nam em đoán tỷ lệ bị hải quan giữ hành lý khám xét rất nhỏ ,huống hồ đội Crew thì tỷ lệ bị soi hành lý cực thấp . Xét từ góc độ này người ta cũng dễ sinh lòng tham và nhóm tội phạm cũng muốn lợi dụng điểm này để thuê TV bởi tỷ lệ thành công cũng cao . Nếu không bọn tội phạm nó gửi chuyển phát nhanh DHL cho nó rẻ :D
Em mỗi lần về VN bị giữ lại 100%, vòi tiền cũng chỉ ít thôi mấy trăm 1 triệu là xong. Chỉ có phục mấy ông HQ Nội Bài, tinh như gì. Nói vanh vách vali mình có cái gì, mà không biết nhóm lúc nào :). Hôm nào cái túi xách tay để đồ vớ vẩn thì ko thèm nhìn, hôm nào túi cầm tay có đồ đắt điện thoại đồng hồ mua hộ bạn là vẫy ra xét ngay. Mà cái túi xách tay mình mang lên máy bay rồi xuống có rời lúc nào khỏi người đâu mà vẫn biết, tài thật :-/

Dacia90

Xe tăng
Cụ gì đã nhắc tới "Cối xay gió" mà. Cụ nào không thích thì bật chế độ "Ly kem kèm ống hút".

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các em muốn giàu nhanh đây mà.
VNA dạo này quản lý nhân viên chán nhỉ

Ngày 16/3, thông tin từ Chi cục Hải quan cửa khẩu sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cho biết, Chi cục vừa phát hiện và bắt giữ một số tiếp viên hãng hàng không Vietnam Airline xách hơn 10kg thuốc lắc và ma túy trên chuyến bay VN10, từ Pháp về Việt Nam tiêu thụ.

Theo thông tin ghi nhận, chuyến bay VN10 chặng bay CDG-SGN đáp lúc 08h10 phút ngày 16/03/2023, đội Hải quan hành lý nhập đã tạm giữ 4 nữ tiếp viên hàng không của hãng VietNam Airlines mang tên Thủy, Quỳnh, Vân, Ngân cùng hành lý để kiểm tra. Qua kiểm tra: Hải quan phát hiện bên trong hành lý có chứa chất cấm (nghi ngờ là ma túy) được chứa trong các hộp kem đánh răng. Thông tin cũng ghi nhận danh tính cụ thể ba tiếp viên gồm: Đặng Phương Vân, sinh ngày 7/10/1996; Nguyễn Thanh Thủy, sinh ngày 1/8/1986 và Trần Thị Thu Ngân, sinh ngày 20/10/1993.

Đội Hải quan hành lý nhập đã phối hợp với PC04 tiến hành điều tra làm rõ.

Cụ đi chân lạnh toát 😭
Chắc bị gài rồi, thường chỉ xách hộ đồ mỹ phẩm này nọ thôi, trước có em nào cầm chai rượu sang Úc cũng bị phạt 10 năm tù

huyenpt.108

Xe tải
Các cháu chủ quan quá xách hàng mà ko check sao?
Chắc nó bóc ra rồi niêm phong, tem mác seri đầy đủ. Bóc ra là mất tiền, bên nhận từ chối nhận hàng nên cũng không check

playboy83

Xe buýt
Chắc xách thuê nhưng bị gài đồ . Khổ thân .

lotomo2015

Xe buýt
Tv vẫn có người nhận xách tính phí theo kg đó cụ. 10kg cũng đc kha khá tiền rồi. Gọi là kiếm thêm chút ít.
Trong trường hợp bị lừa xách hộ thì chắc họ cũng bị nhử mồi xách mấy lần trước rồi. Nên sau này có thể do tin tưởng các em đã chủ quan ko kiểm tra kỹ.
Em thấy có chỗ còn rao bán bánh mỳ hoa cúc xách tay từ Pháp về nên chắc là tiếp viên xách tính phí.

Dan du an

Xe cút kít
Nếu xách tính phí mà bị như vậy thì cũng đáng thương. Nhưng làm nghề này chả nhẽ ngô nghê dễ bị gài thế thì em nghĩ không sớm thì muộn cũng dính thôi. Mà nhiều chất cấm chứ có phải chỉ mỗi mai thuý đâu nhỉ. Nhét mấy viên kim cương chẳng hạn.....Các báo gỡ có thể để đang điều tra tiếp hoặc mấu chốt nằm ở việc 4 người mà sao công bố có 3 người. Tóm lại, các cụ vật nhau làm gì, cháu nghĩ cơ quan điều tra họ bắt chắc khả năng có người báo chứ bình thường bắt cái này đâu dễ.

bomong

Xe điện
Nếu xách tính phí mà bị như vậy thì cũng đáng thương. Nhưng làm nghề này chả nhẽ ngô nghê dễ bị gài thế thì em nghĩ không sớm thì muộn cũng dính thôi. Mà nhiều chất cấm chứ có phải chỉ mỗi mai thuý đâu nhỉ. Nhét mấy viên kim cương chẳng hạn.....Các báo gỡ có thể để đang điều tra tiếp hoặc mấu chốt nằm ở việc 4 người mà sao công bố có 3 người. Tóm lại, các cụ vật nhau làm gì, cháu nghĩ cơ quan điều tra họ bắt chắc khả năng có người báo chứ bình thường bắt cái này đâu dễ.
Đúng rồi, rất dễ bị gài để vc đồ cấm.
Bỏ nghề này thôi, tự tay đi mua mới xách về.

sakai_yo

Xe lăn
E thấy online có ng bán hàng xách tay kem đánh răng, đồ ăn nhiều khi cũng thấy lạ
Em chuyên mua kem đánh răng xách tay đây ạ. Không phải em cầu kỳ chất lượng gì đâu mà em thích cái thiết kế của nó. Nhà em chuyên dùng loại trong ảnh vì nó có thể đứng vững khi chỉ còn rất ít kem - các dạng khác thì cứ oặt oẹo. Thêm nữa là việc lấy kđr ra rất dễ điều chỉnh, ko bị trào - F1 nhà em còn nhỏ. Giá kể closeup mà có đóng gói dạng kia em cũng mua ngay khỏi phải mua hàng ngoại tốn kém.

bomong

Xe điện
Cụ có người nhà đội đấy bao giờ chưa mà phán, thằng e PC tôi nó xách toàn đồ linh tinh kiểu đấy thôi, ko phải cái gì sang xịn mịn như người hình dung bên ngoài đâu, đủ thứ từ xúc xích, kem đánh răng, mỹ phẩm đầy 1 valy, xách hộ và ăn tiền xách thôi, có thằng đến tận nhà lấy. Không biết thì cứ đi hỏi đã rồi hãy lên đây chê người khác, tưởng mình khôn lắm
Mất mạng vì trò xách hộ này.

ca_kiem

Xe container
Em vẫn đánh giá cao khả năng là xách hàng kiếm phí mà không biết (vì mối quen xách nhiều rồi, có thể trước nó để hàng thật, giờ nó mới cài mà tuý) hoặc giả chỉ 1 trong số các bạn này biết và nhờ các bạn còn lại trong tổ bay xách hộ (khi này các bạn trong tổ bay thường chủ quan hơn). Còn khả năng 4 bạn đều biết và trong đường dây là gần như không có, bởi:

1/ Các bạn tiếp viên đa phần được học hành cơ bản, có ngoại ngữ, có sức khỏe và ngoại hình/nhan sắc tương đối, gia cảnh thường không quá khó khăn, tiền lương cũng không phải là thấp, … ===> ít có khả năng cả 4 đều vì tiền mà bất chấp tính mạng. Chỉ có thể 1 trong số đó vì lý do nào đó chứ cả 4 là khó.
2/ 99% các tiếp viên của tổ bay của tất cả các hãng hàng không của mình đều không biết được trong chuyến bay mình bay cùng những bạn tiếp viên nào trong tổ. Họ chỉ có mặt trước văn phòng hãng để họp tổ bay trước khi lên xe để đi ra sân bay. Nhiều trong số đó còn chưa bay cùng nhau bao giờ bởi các team tiếp viên trong các tổ bay của tất cả các hãng hàng không là không cố định.
Vâng em cũng nghĩ 90% bị lừa xách thuê, tranh thủ kiếm thêm vài đồng. Hy vọng các em án nhẹ vì ko biết đây là ma túy. Bọn lừa nó bảo đây là tuýp kem dưỡng da vài triệu 1 tuýp các em chắc ko thể biết đc

leua

Xe tăng
Vâng em cũng nghĩ 90% bị lừa xách thuê, tranh thủ kiếm thêm vài đồng. Hy vọng các em án nhẹ vì ko biết đây là ma túy. Bọn lừa nó bảo đây là tuýp kem dưỡng da vài triệu 1 tuýp các em chắc ko thể biết đc
Chắc chắn 99% là xách thuê kiếm cơm. Nhưng đây là ma túy, lại thêm số lượng lớn nên sẽ rất khó để có án nhẹ.
Ví dụ như em là hành khách bình thường, bay từ Mỹ về, bị kiểm tra vali, tòi ra 10 kg mai thúy giấu trong kem đánh răng. Em bảo em xách thuê kem đánh răng cho 1 thằng ất ơ nào đó mới gặp ở sân bay bên Mỹ để kiếm ít tiền công, chứ không hề biết là mai thúy thì các thẩm phán có tin em không?

Chỉnh sửa cuối:

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Mất mạng vì trò xách hộ này.
Xách thuê ăn phí đó ạ. Mấy e này sn 96 trẻ non dạ dễ bị gài. Khả năng cao Xách quen nhiều lần tin tưởng không check kỹ là ăn đòn.
Người nhà e xách hộ bạn của con đi Châu Âu, bạn nó kêu là đồ ăn bọc kín, đưa xong rồi về . Thấy người nhà định cho vào valy, e bảo phải gọi nó lại mở ra trước mặt xem , mở ra hoá ra là cái túi hàng hiệu fake, trả đem về. Chủ quan nghĩ là người quen không kiểm tra, mang sang kia nó mở ra phát hiện, nó phạt cho cả ngàn $ cái túi fake.

TorienT

Xe container
Xách thuê ăn phí đó ạ. Mấy e này sn 96 trẻ non dạ dễ bị gài. Khả năng cao Xách quen nhiều lần tin tưởng không check kỹ là ăn đòn.
Người nhà e xách hộ bạn của con đi Châu Âu, bạn nó kêu là đồ ăn bọc kín, đưa xong rồi về . Thấy người nhà định cho vào valy, e bảo phải gọi nó lại mở ra trước mặt xem , mở ra hoá ra là cái túi hàng hiệu fake, trả đem về. Chủ quan nghĩ là người quen không kiểm tra, mang sang kia nó mở ra phát hiện, nó phạt cho cả ngàn $ cái túi fake.
Đúng rồi đấy ạ. Chả cứ là xách hộ mà nhiều lúc trông hộ hành lý hay giữ hộ đứa trẻ con là cũng thành án rồi. Ở Việt Nam còn dễ chứ nứơc ngoài án tại hồ sơ, thân cô thế cô một cái vân tay đã gây ra bao rắc rối.

TorienT

Xe container
Cụ Quang1970 là cụ nào mà nghiệt ngã thế ạ.

ttvnol.com

Xe tăng
Khi học đào tạo tiếp viên hàng không các cháu đều được dạy về chuyện "xách tay hộ" tức có nghĩa "chịu trách nhiệm hộ" về loại hàng hóa mà họ cho vào hành lý của mình .
Các cụ trên này thương hoa tiếc ngọc em rất thông cảm ( có cụ còn đưa ra con số 99% là các cháu nó xách thuê để các anh xxx khỏi phải đi điều tra cho đỡ tốn công nghiệp vụ ) . Tuy nhiên đây là bắt được quả tang , nên khó có chuyện thoát tội . Trừ phi chứng minh được có thằng trùm đầu gửi như bắt được đường dây chuyên "lừa các cháu tiếp viên phi công trẻ người non dạ" , hoặc tốt nhất là người gửi ra tòa nhận tội thì còn chứng minh đc .
Khi xách tay hộ tức họ đã ý thức được hậu quả rồi .