[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi túi 3 chục tuýp là cũng 2 kg rồi cụ. 4 người xách túi mà. Cố tình thì k nói chứ ai xách hộ đúng nhọ.
Xách hộ thì cũng phải là đối tượng thân quen; giờ cứ khai rõ thông tin đối tượng nhờ xách hộ là chừn minh được sự vô tội của bản thân thôi; vì bao nhiêu tội trạng kẻ gửi nhờ sẽ phải gánh chịu.

emdeplam

Xe buýt
Cụ trên cung trăng mới xuống trần gian chơi hay sao vậy =)) nói như cụ chắc mai thúy ở vn nó còn rẻ hơn mua thuốc lá lậu quá, trước khi vận chuyển cứ chuẩn bị tin nhắn bằng chứng là vận chuyển dùm thôi là hòa cả làng hen :)) mấy cụ buôn mai thúy đọc được còm của cụ chắc biết ơn cụ lắm =))
Nó là cả 1 quá trình. Làm ăn dài ngày, tin tưởng nhau. Vân vân.
Việc của CA là phải chứng minh các em í biết bên trong có ma túy. Còn ko thì hòa cả làng.

Hự.

Xe điện
Chính xác. Xứ em ở bọn Hải Quan nó dùng máy scan cả người. Nuốt vào bụng không chừng nó soi vẫn thấy.
Kiểu như để luôn cái máy chụp citi cắt lớp của BV ở sân bay ý cụ nhỉ

LeTai1979

Racing Boy
Em dự xxx đã bớ thì hiếm khi nhầm lắm, đánh 1 điểm bán ma túy nhỏ lẻ còn phải lên chuyên án đằng này hơn chục ký, vụ này may ra có 1-2 em thoát tiêm.

mitdac1819

Xe điện
Sao nhiều cụ vẫn có vẻ ngây thơ thế nhể.3 em vác hơn 10kg ma tùy lại còn bị gài :))
Luận để sau 6 giờ 30 bao giờ cũng dễ cụ ự. Chưa xem cái cờ nhíp quay quả cắt tuýt kem đầy nhóc ra thì ai mà nghĩ là mấy e này bạo đến thế đc. E thì tin rằng, nếu dám xách như này, thì chắc phải có đường dây thông đồng trong sân bay nữa, chứ khơi khơi đóng đầy nhóc valy 4 người, chả ngụy trang gì, thì vừa liều vừa ngu, khác nào mời ô xơi.

Vienxu

Xe tăng
Nói ra các Cụ lại chửi là toàn làm chuyện bố láo bố lếu, em lần nào về cũng cầm tầm 2 3 chục gr cỏ về làm quà cho bạn ở Vn vì cỏ bên này nó ngon. Các Cụ biết cái túi đựng trà màu vàng vàng, tráng bạc bên trong ko ạ? Em cứ đút vào đấy lấy bàn là là cho kín lại rồi vứt vào hành lý ký gửi. Chưa thấy bị bắt lần nào.

Binhan.4ever

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi trong trường hợp các em ý lên mb xong biết xuống đầu TSN bị phục sẵn thế là vứt lại vali coi như của anh lái mb thì anh lái mb có bị sao ko ạ? giống kịch bản đi nhờ xe ô tô ý.

Với lại vụ này liệu có sẽ giống vụ đăng kiểm xe ô tô ko? các em tv bảo nhau thôi chẳng xách được thêm hàng về thì bay làm gì nữa cho nhọc, chuyển nghề thôi. Thế là mb ko bay được vì thiếu tv. Bà con lại xếp lốt vài ngày mới có chuyến.
Vứt lại vali thì trách nhiệm xác minh là của cơ quan điều tra. Vd như xem lại cam, hành lý khai báo trước khi bay. Vvv. Nếu không xác minh được thì đó là hành lý vô chủ. Có nhiều vụ như vậy rồi. Không ai phải chịu trách nhiệm cả.

các em tiếp viên bảo nhau nghỉ cũng được. Cũng như bên kia thi thoảng họ đình công thôi. Nhưng nghỉ vì lý do không được buôn lậu nữa thì hơi khó xảy ra.

vụ này tang chứng vật chứng rành rành. Oan hay không thì cứ theo lý mà làm. Cơ quan điều tra họ đã xác định được đấy là hành lý xách tay của các em. Cũng xác định được đấy là ma tuý. Cứ chiếu theo luật mà làm thôi. Ở đây các em phải tự chứng minh là mình bị oan nếu có thật. Và phải có người chịu trách nhiệm thay các em thì các em mới thoát tiêm. Chứ cứ đưa ra vài cuộc điện thoại, dăm ba cái tin nhắn là thoát thì mai cả xã hội nó đi buôn thôi.

leua

Xe tăng
Luận để sau 6 giờ 30 bao giờ cũng dễ cụ ự. Chưa xem cái cờ nhíp quay quả cắt tuýt kem đầy nhóc ra thì ai mà nghĩ là mấy e này bạo đến thế đc. E thì tin rằng, nếu dám xách như này, thì chắc phải có đường dây thông đồng trong sân bay nữa, chứ khơi khơi đóng đầy nhóc valy 4 người, chả ngụy trang gì, thì vừa liều vừa ngu, khác nào mời ô xơi.
Thì bao lâu nay các em ấy vẫn mang đi khơi khơi như thế mà. Phải có đường dây bảo kê thì ông trùm của các em mới dám đánh lớn và đánh bạo như thế. Các em ấy cũng rất tự tin nên mới xách đi ngang nhiên như vậy. Nào ngờ đợt hàng này bị cất vó.

Binhan.4ever

Xe buýt
À mà em nghĩ vụ này khả năng cao là vừa oan vừa không oan. Ý là trong 4 em đó sẽ có 1 em biết trong đấy có gì nhưng vẫn liều. Khả năng 3 em còn lại không biết đấy là ma tuý thật.

ZARG

Xe container
Nói ra các Cụ lại chửi là toàn làm chuyện bố láo bố lếu, em lần nào về cũng cầm tầm 2 3 chục gr cỏ về làm quà cho bạn ở Vn vì cỏ bên này nó ngon. Các Cụ biết cái túi đựng trà màu vàng vàng, tráng bạc bên trong ko ạ? Em cứ đút vào đấy lấy bàn là là cho kín lại rồi vứt vào hành lý ký gửi. Chưa thấy bị bắt lần nào.
Vâng, cụ đỏ quá!!!

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có biết thuế nk kem đánh răng bao nhiêu ko? 20% đấy. Nhu cầu kem đánh răng hàng xịn rất lớn. 1 hộp kem đánh răng nhẹ tênh. Đến nặng như sữa các e còn xách nữa là kem đánh răng.

Vụ này nếu 3 e xách hàng cấm thì đúng là đầu đất or bị khống chế j chứ éo lại ngu thế. Làm tiếp viên tháng 20-30tr. Xách thêm đồ bt cũng dc thêm cả mớ. Hi vọng các e ko biết hàng cấm chứ ko 3 e tàn đời

Mỗi túi 3 chục tuýp là cũng 2 kg rồi cụ. 4 người xách túi mà. Cố tình thì k nói chứ ai xách hộ đúng nhọ.

Em hay xách tay kem đánh răng từ Đức về (em từ mua tự xách về nhà dùng). Một tuyp kem đánh răng dm của Đức là 175gr đấy ạ. Nên 30 tuýp là hơn 5kg chứ không phải chỉ 2kg như cụ Hiếu nói đâu.

Kem đánh răng xách tay từ nước ngoài nhu cầu cũng có đấy nhưng không lớn bằng sữa hộp và mỹ phẩm đâu; tỷ suất tiền lời trên 1 kg của kem đánh răng thua xa sữa bột và mỹ phẩm; do người tiêu dùng sẵn sàng trả giá cao cho sữa và mỹ phẩm xách tay trong khi không sẵn sàng trả giá quá cao cho kem đánh răng. Nên đội chuyên hàng xách tay như tiếp viên em thấy ít người xách tay kem đánh răng vì không lời bằng xách sữa.

Kem đánh răng Đức rao bán online trên mạng có nhẽ 99% là hàng giả. Vì kem thật không thể có giá rẻ thế.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Phải xách hàng để bù lại tiền (mua) chạy vị trí tvhk, vị trí bay nước ngoài. Nghe đâu mỗi lần bay này, mỗi tv cũng phải mua quà-ít nhất 5 củ cho người điều phối. Bên mặt đất mà nhờ xách hộ là tv không dám cãi, dù xách cái gì và biết nguy hiểm.

thichduongdong

Xe tải
Có tin gì mới không cc, có thêm nhân nào dính không. Trông chờ các em khai ra chắc cũng khó như cán bộ ngày xưa bị địch bắt.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà các báo gỡ bài hết thế nhỉ.. chuyện tv buôn lậu thì như cơm bữa ai chả biết, nhất là tv của HVN
Tiếp viên hàng không mà lại tiếp tay trung chuyển ma tuý vào VN! Chuyện không đơn giatn như cụ nghĩ đâu ạ! Nếu mà lại còn là hẳn một đường dây thì là chuyện lớn đấy! Chắc chỉ có ở VN!

Father Bon

Xe hơi
Tự nhiên em nhớ tới Hùng Nhọ , xem qua Bão Ngầm thì thấy k có gì là tự nhiên cả

mitdac1819

Xe điện
Tiếp viên hàng không mà lại tiếp tay trung chuyển ma tuý vào VN! Chuyện không đơn giatn như cụ nghĩ đâu ạ! Nếu mà lại còn là hẳn một đường dây thì là chuyện lớn đấy! Chắc chỉ có ở VN!
Tự gúc đi, trên thế giới cũng đầy. Lạ cái là 4 người cùng xách thôi.

VuNgoanMuc

Xe điện
Ở đâu trên thế giới này thì đường dây buôn lậu , nhất là ma túy, chả tinh vi và nhiều mắt xích.. nếu tv hk mà có trong đường dây em cũng chẳng thấy lạ.
Lực lượng chống ma túy, biên phòng, còn có người dính chàm trong các vụ án trước đây mà.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chưa thấy buôn lậu kem đánh răng với nước súc miệng qua đường hàng không về VN.. mỹ phẩm rượu vàng tiền đồ điện tử nghe còn có lý. Phải em mà bảo gửi kem đánh răng nước súc miệng em nghi ngờ ngay.
Cụ chuẩn ạ; vì như em nói trên xách tay kem đánh răng tự xách không phải trả cước vận chuyển mà về bán ở VN còn chẳng có lời; nữa là phải trả thêm 10euro/1kg được 5 hay 6 tuýp kem đánh răng thì dù có tìm được mối để bán giá cao đi nữa thi lợi nhuận chắc không bõ dính răng; chả đội buôn lậu hàng xách tsy nào thèm để ý đâu!