[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ sai đấy.
Bạn em tên D. Hải quan Qn.
Nó chỉ huy đánh 1 vụ án mai thuý đưa hàng từ Tàu về qua ngả Móng cái. Nó không cho bắt ngay khi hàng vừa vào Mc mà để cho xuống Tiên yên mới xuống tay
Vuj ấy cóđâu quãng vài chục cân bột trắng thôi.
Xong nó phải bêu mặt trên VTV1 :P
Đã là chuyên án thì em nghĩ sẽ bắt khi shipper trao hàng, chứ không ai bắt ngay từ trên băng chuyền cả.

• Vodka
Reactions: SVC

HạLong Sky

Xe tải
Em thử nhập vai thằng trùm buôn ma túy lên kế hoạch hơi chi tiết hơn nhé:
- Em sẽ nghiên cứu kỹ một số loại xe gầm cao phổ biến như CR-V, Fortunner, Santafe, Innova v.v... và thiết kế sẵn các hộp đựng ma túy có sẵn các ngàm, móc v.v... vừa khít luôn với các lỗ, mấu, ngàm có sẵn ở gầm các xe này. Mục đích là để các gói ma túy được cố định chắc chắn vào xe, không bị rơi khi di chuyển và tháo lắp nhanh nhất có thể.
- Em cũng sẽ gắn định vị vào ma túy để theo dõi.
- Chọn các Homestay đông khách, có bãi để xe ngoài trời. Chọn khách nào có vẻ hiền lành, đi gia đình có cả trẻ con người già, biển số HN (vì cần vận chuyển về HN). Chờ đến đêm cho người gắn ma túy vào gầm xe.
- Cho người theo xe về tới HN. Kiểu gì cũng có lúc chủ xe để xe ở chỗ công cộng (hầm chung cư, đỗ ngoài đường, ngõ...) Thì lấy lại ma túy. Lấy vào ban đêm là tiện nhất. Việc này cũng không cần vội vàng quá, có thể canh vài ngày, lúc thuận tiện nhất thì ra tay, không cần đột nhập làm gì cho rủi ro.

Cách này có mấy điểm lợi:
- Do là khách vãng lai nên chắc chắn không trong tầm ngắm từ trước của xxx. Còn bọn vận chuyển chuyên nghiệp thường có sẵn lý lịch xấu, dễ bị theo dõi từ trước, xác suất bị bắt cao hơn.
- Chẳng may bị tóm giữa đường thì thằng theo dõi từ xa sẽ tẩu thoát, người vận chuyển bất đắc dĩ sẽ chịu tội. Lúc lấy lại ma túy cũng cứ bình tĩnh, theo dõi đến khi thuận lợi mới lấy. Rủi ro được giảm đi rất nhiều => giá thuê sẽ giảm xuống.
Buôn ma túy chả bao giờ xxx bắt kiểu thế cả.
Xxx sẽ lần từ người hút=>ông bán( thằng này mua của ai, thường là mối nhỏ)=>đầu tổng ở hà nội=> thằng này làm gì, ở đâu, đi đâu, ngày ỉa mấy lần gặp những ai=>cung đường vận chuyển về ông này, ai vận chuyển, theo cách nào=>rồi đầu tổng bên biên giới
Nhanh thì 6t-1 năm để bóc, dây nào kín hơn chắc vài năm

Tom80

Xe buýt
Cũng giống như vụ 4 em, hành khách nước ngoài về có phải ai cũng nhè ra soi hành lý đâu. Chỉ có có 4 ẻm do nghi vấn hoặc chuyên án mới gọi lại vào góc cho vào máy soi thôi
Cụ đã đi MB bao giờ chưa ạ

dautunganhan

Xe tải
báo giao thônv đăng vai trò của em Ngân là quan trọng

Mocmac

Đi bộ
Nhiều bác hay nhỉ, chỉ muốn tiêm và tiêm. Trong khi nhiệm vụ của CQĐT là phải tìm ra người có tội và bảo vệ người vô tội. Vẫn có khả năng có ai đó trong 4 em vô tình bị dính vào, nếu có như vậy thì nhiệm vụ của CQĐT là phải làm rõ. Mạng người đấy.

TN1805

Xe điện
Tôi ủng hộ phạt tù 4 em TVHK đó, phạt bao nhiêu năm tù thì xem xét dựa trên sắc đẹp, em nào xinh nhất thì tù ngắn nhất, xinh vừa thì tù vừa, xấu nhất thì tù lâu nhất.
Người phụ nữ đẹp cần phải được nâng niu, chăm sóc chớ...tiêm tiêm cái gì, thế phí của giời à. VN mình đang thiếu gái đẹp. :))

thekloop

Xe buýt
Không bao giờ có đâu cụ.
thông tin điều tra là thông tin mật. thằng nào làm lộ là đi tù.
thông tin chuyên án thì chỉ lãnh đạo chuyên án biết. đội trưởng làm thì có khi đội phó ngồi bên cạnh cũng không biết.
người trong chuyên án thì không bao giờ tiết lộ. kể cả với vợ.

vậy nên of có mấy xxx, nhưng không bao giờ có hoặc không bao giờ dám khoe
Mà nếu có khoe thì cũng không phải xxx Cụ nhỉ ;)))

matizvan2009

Xe ba gác
Tôi ủng hộ phạt tù 4 em TVHK đó, phạt bao nhiêu năm tù thì xem xét dựa trên sắc đẹp, em nào xinh nhất thì tù ngắn nhất, xinh vừa thì tù vừa, xấu nhất thì tù lâu nhất.
Người phụ nữ đẹp cần phải được nâng niu, chăm sóc chớ...tiêm tiêm cái gì, thế phí của giời à. VN mình đang thiếu gái đẹp. :))
Em xung phong vào đội thẩm định độ xinh

Đúng rồi, tôi đi nước ngoài bao lần, bay Paris về HN, bay Frankfurt về HN chưa lần nào bị soi chiều ở Nội Bài cả, chỉ bị soi chiếu ở sân bay đi ( Paris / Frankfurt ) thôi.
Các chuyến bay nội địa cũng vậy, chưa bao giờ tôi bị kiểm tra ( soi chiếu ) hành lý ở sân bay đến.
Em nghĩ là họ vẫn soi, trong lúc mình làm thủ tục nhập cảnh (giống lúc mình xuất cảnh gửi đồ ký gửi xong là chạy qua máy soi hết ấy), không có vấn đề gì thì ra chuyền nhận đồ bình thường còn có thì sẽ bị gọi lại :)

Hự.

Xe điện
Việt Nam mình em thấy nuôi chim bồ câu khá nhiều. Thậm chí có cả trang trại. Liệu có thể đây là đường dây vận chuyển ma tuý bị bỏ qua ko nhỉ? Em đọc thấy bên Cô Oét có vụ dùng chim này.
Người vận chuyển ở đây là chim, ko có khả năng nhận thức, nên chắc vô tội nhỉ. Hoặc cùng lắm bắt quả tang thì kết án cho vào nồi cháo.

minhmo

Xe cút kít
Chuyện Mai Thúy mãi cũng chán. Cả ngày không thấy bác QUANG1970 vào còm, em đi nhặt còm các cụ đã quất của bác ấy trong thớt này để nghiên kíu.
Nếu quất còm có làm phiền đến các cụ, mợ mong được thông cảm.

Cái lão 1970 còm các thớt với giọng như bố đời. Em cho vào blacklist lâu rồi
may còn ko làm thơ kiểu vè… Vịnh cái lỗ
Cụ gì đã nhắc tới "Cối xay gió" mà. Cụ nào không thích thì bật chế độ "Ly kem kèm ống hút".
Em cho vào ds đen mấy năm rồi.
Cái nhà bác qoang1970 cay nghiệt, nanh nọc nhở? Liền bà thường hay ganh tị, đố kị khi thấy người nào hơn mình về nhan sắc hoặc kinh tế. Cái kiểu bôi xanh đỏ từng đoạn còm nó cứ phảng phất cái sự nhỏ nhen nào đó ấy.
Cụ ấy có học thức, có trình độ, chỉ tội khoái khẩu món củ ráy nên được nhiều cụ "thương" :D
Mấy em này là shipper thôi.

Nhiều cụ cay nghiệt quá, nhất là cụ mẹ gì 1970, ko biết mấy e này có lấy cái gì của cụ này ko.

Nói người thì ngẫm đến mình.
Có 1 việc nói lại không thừa, khi ra sân bay, các cụ và người nhà nhất quyết không được nhận trông hộ, giữ hộ, chuyển hộ người, hàng, hành lý, túi sách của bất kỳ ai vời bất kỳ lý do nào.
Khả năng là ảnh chụp túi khi đã cắt hết hộp kem đánh răng ra để cân số lượng chính xác. Không ai tính khối lượng mai thúy bao gồm cả vỏ hộp nhựa. Không ai ngu gì để nguyên cả gói như thế qua máy soi.
EM giống ý kiến của cụ nhưng diễn đàn mà, mình chả thích thì chả đọc!
Ý cụ là cho thằng bé vô tù từ trong trứng ấy à
Cụ hay thơ văn nhạc họa ...cái gì cũng tinh thông.
Đi đánh rắm rong ấy mà cụ. Chặn đi cho đỡ nhức mắt, hơi đâu mà tranh luận
Quang Canh Tuất, hay là Quang 70.
Con người nhân vô thập toàn. Nhưng xuất hiện ở đâu cũng làm người khác khó chịu thì nó là sản phẩm lỗi.
Mà tội nghiệp nhất là họ lại cứ nghĩ mình hay, nhận thức yếu đến cỡ đó thì em cũng thua luôn.
Việc ăn mặc hướng tới chỉnh chu và tinh tế. Nhưng việc trình bày đoạn văn bằng cách bôi trét tương ớt lên từ ngữ rất phản cảm, coi thường người đọc ở Diễn đàn. Cụ nào không thích thì ẩn "Canh mộc tồn".
Nhà cháu nhớ nick đó từng bị ra đảo một thời gian khá lâu rồi hay sao ấy nhỉ?
Kiểu ngáo thơ cực khó chịu
Kiểu lời ăn tiếng nói khá coi thường người khác. Em đã chặn từ khá lâu.
Vâng Cụ ! Họ cũng thừa biết buôn cái này phải số lượng rất lớn mới lãi chứ mình thì buôn bán gì.
Giờ, tiếp viên hàng không xách thuốc đặc trị hay phết đấy ! Vài lọ nho nhỏ giá đã gần 500 triệu vnđ rồi !
Thấy bạn quá mải mê với những từ ngữ nước ngoài mà có lẽ quên đi Tiếng Việt của mình nên mạn phép góp ý. Bạn đang dùng sai từ " ngữ cảnh " thay vì " bối cảnh hay hoàn cảnh" . Bạn có vẻ sính ngoại ngữ nhỉ ?!. Diễn đàn của người Việt thì nên dùng tiếng Việt đi, đây đâu phải rum chuyên ngành đâu !
Bạn thuộc typ bao biện và giả dối, trên thì cảm ơn nhưng dưới thì lại coi là "sửa lưng" ! Mình góp ý vậy thôi, bạn viết đúng hay sai, câu chữ còn đó. Dừng ở đây để tránh loãng chủ đề.
Kết luận của mình, xin lỗi nếu có gì không phải - Bạn dốt văn nhưng lại cứ thích nói chữ !
Haizza, chưa biết như nào sao cay nghiệt thế lão 8-}
Cụ này rất cay nghiệt với các mợ, ko biết có phải là T'Gi' ko #:-s
Ở trên có Cụ QUANG1970 với mấy cụ nữa không đọc kỹ comment của em, em đã giới hạn và chỉ rõ từ đầu là phân tích từ góc độ lý thuyết hành vi
Đối tượng em hướng đến là trao đổi cùng các cụ mợ OFer

Chứ mang lý thuyết pháp lý ra múa trước CQĐT, VKS hay HĐXX thì đấy là ngu do tố chất, chứ rèn luyện cũng ko đạt tầm đó

Em không/chưa đưa ra quan điểm về hành vi của những người trong vụ việc này
Án tại hồ sơ
Xin lỗi các cụ mợ chứ, có ai trên này đọc được hồ sơ của CQĐT đél đâu mà kết luận được
(Nếu có cụ mợ nào tiếp cận được hồ sơ mà post công khai lên đây thì xin ngồi chỉn chu, nhận của em 3 lạy)

Tất cả chỉ là đưa ra nhận định theo quan điểm cá nhân

Em post ở trên là phân tích lý thuyết theo quan điểm cá nhân, không kết luận, không tẩy trắng

Mép luật sư thầy cãi thì cũng như mép các cụ mợ thôi, ghẻ lở hay chốc mép thì luật sư, giáo sư, kiến trúc sư hay OF sư đều có thể bị như nhau
ngáo cả chữ nữa ạ

thi thoảng phải chêm tiếng Tây vào cho sang mồm… vừa nãy có quả “Escalate” tả cac báo lên tin

mà nói là “thơ” thì em sợ là “thơ” nó ngượng chết, ko dám nhận đống vè vần ấy thuộc phạm trù của nó 🤣
Chết vì cười mất thôi cccm ạ. Bệnh sính chữ.

Cái chữ “entry le-vồn” (trình nhập môn) như này cũng phải viết bằng tiếng Anh cơ:
Possible
Đúng rồi. Vào quán còn phải nói " cho mấy chai bia Sài Gòn" chứ chả lẽ lại bảo là bia XXX?
Em chặn cmn luôn từ lâu rồi. ;)
Em cũng giống cụ mong các em bị lừa thôi. Tuy nhiên, thực tế từ thông tin mới của cơ quan điều tra thì chắc là không phải thế rồi. Em quen với vài em TVHK đều thấy tử tế, chăm chỉ nên cũng thương. Nhưng đúng là có TV this, TV that. Các em sai phải chịu trách nhiệm với hành động của mình rồi.

Em thấy cụ ...1970 buồn cười thật đấy, đọc thì không kỹ mà suốt ngày đi áp đặt chụp mũ chữ nghĩa linh tinh chả liên quan cho người khác. Ở topic này chẳng ai tẩy trắng bôi đen gì, đều là suy đoán trong khi chưa có thông tin chính xác hơn thôi.
Xõa kinh cụ nhở, ngon nghẻ vậy mà vào nhà tập trung có người trông suốt đêm ngày thì phí một đời hoa...
cho em xin facebook chị này với bác ơi!
Sần đẹp, mịn quá Bác ạ. Tks Bác.
Biết bác có nhiều FB gơn xuynh em mừng bác vẫn khoẻ ;;)
Tòa chưa xử mà đã phán như bố đời.
em trước học PhD mà hay xách hộ. Lúc về nội bài thấy có một chị xách đồng đồ to đi k nổi nhờ ai cũng chối thế là em xách giúp qua hải quan nội bài về. Nhiều lần thì người quen không thân nhờ gửi 1-5kg hàng về cho người thân em cũng cầm giúp mà do hàng bọc cũng chả mở ra xem là cái gì trong đó! nếu các tình huống của em dính mai thúy là em toi vì vô tình mà thành có tội???
Em từ hồi bay lần đầu tiên trong cuộc đời (1995) cho đến tận giờ (2023) dù công tác toàn nước nhiều kiều bào nhờ gửi đồ có phí đàng hoàng mà còn chưa dám nhận bất cứ đồ gì vì nguyên tắc các cụ ở nhà đã dạy từ bé là không được tin bố con thằng nào :)) các em này khai không biết đến cả người gửi người nhận thì uy tín quá. :D
Gái xinh thì chỉ chung thân thôi, đố ai dám ký án tử đấy.
đâu đơn giản vậy bác! chỉ là thiếu cảnh giác thôi là nguy hiểm rồi!
Vào đọc cmt mà thấy fun lắm Cụ ạ
Chuyên quảng cáo không cần nhuộm tóc để trẻ hoá đây.
Cụ chuẩn, chính vì thế Pháp mới open cho về VN tự xử cụ ợ
không ai nắm tay từ tối đến sáng! ngu dốt mới nghĩ ng có học thì làm gì cũng lu loa đề phòng! :D
Vụ VTP cụ có thông tin về 3,4 cái chết đc công bố ko ? Em tìm nguồn để hóng.
Nếm thử thế này không gây nghiện à cụ
Nghe cụ nói em cứ thấy như đang nói về cụ 1970 vậy 😎
Hành lý xách tay thì chỗ em ở người ta gọi là carry on luggage ( ở US hoặc Canada). Còn ở nơi khác thì gọi là hand luggage hoặc cabin baggage.
Em chưa nghe ai dùng chữ hand carry để chỉ hành lý xách tay mang theo người lên máy bay.
Đó là thông lệ, nhưng cá biệt có những người cháu không hiểu tại sao họ tha được rất nhiều vào cụ ạ, qua cửa kiểm tra hộ chiếu, đến cửa hàng miễn thuế, trước khi vào cửa lên máy bay sẽ soi chiếu hành lý xách tay, hôm rồi sắp đến lượt cháu thì có một gia đình có trẻ nhỏ được dẫn vào soi chiếu ưu tiên ngay trước mặt cháu, họ mang tất cả tầm 15 túi và ba lô nhỏ, hàng hoá lộn xộn, nhiều thứ phải bỏ ra đút vào. Cháu tự nhiên đợi thêm khoảng 15 phút, bực mình mà vẫn phải chịu
Cháu tuyệt đối không đổi chỗ trên vé, vì liên quan an toàn bay, trừ khi tiếp viên trực tiếp yêu cầu. Hơn nữa không hiểu sao về mặt duy tâm cháu rất kỵ điều này.
Bình tĩnh, bình tĩnh nào bác, cứ húng quá làm gì :)) à mà hình như bắt ma toé là cảnh sát làm k phải an ninh nha :))
làm ơn ngậm mồm dùm nhé bác! cảnh sát phương tây họ không giỏi? việt nam giỏi hơn? thực tế việt nam kém hơn họ mọi thứ! sản xuất ma tuý tổng hợp đòi hỏi công nghệ cao về hoá học chỉ tây mới có! vn muốn sản xuất phải nhập công nghệ về, đâu có đơn giản!
Quy trình cụ nói chuẩn. Tuy nhiên, ý cháu chỉ muốn nhấn mạnh 1 điều: tuyệt đối ko cầm hộ đồ đạc của ng khác, ng lạ. Các tình huống ng khác nhờ mình mang hộ đồ đạc nó khá đa dạng.
Nên cháu chỉ luôn dặn các con mình là tuyệt đối thực hiện khi xuất cảnh.
Còn cháu ở quê, quanh lũy tre làng, nghe đài báo chính thống và các khuyến cáo của cơ quan chức năng thôi.
Cảm ơn cụ đã mở rộng thêm kiến thức.
Cụ ngồi chĩn chện cho em
^:)^^:)^^:)^
Bó tay với trí tưởng tượng của cụ. 😎
Em cảm nhận báo thanh niên nói nhảm. Em chẳng thấy 4 em khóc. Ngồi viết bình thường thậm chí bình tĩnh đến khó tin
Có lẽ do gõ trên excel phiên bản USA nên nó là 26,308.25 g, ông nào bên báo giỏi toán hơn sửa lại dấu . thành dấu ,
Chả thế, cãi được thì em cũng chả phải đút chân gầm bàn ăn lương vài triệu/tháng bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Chuyện Mai Thúy mãi cũng chán. Cả ngày không thấy bác QUANG1970 vào còm, em đi nhặt các còm các cụ đã quất còm của bác ấy trong thớt này để nghiên kíu.
Cuốt lằm cuốt nốn =))

Gionam72

Xe container
Việt Nam mình em thấy nuôi chim bồ câu khá nhiều. Thậm chí có cả trang trại. Liệu có thể đây là đường dây vận chuyển ma tuý bị bỏ qua ko nhỉ? Em đọc thấy bên Cô Oét có vụ dùng chim này.
Người vận chuyển ở đây là chim, ko có khả năng nhận thức, nên chắc vô tội nhỉ. Hoặc cùng lắm bắt quả tang thì kết án cho vào nồi cháo.
Cho cả shipper và tang vật vào nồi cháo. Phê lòi

juve99

Xe cút kít
Không tử hình. Không chung thân mà án có năm thì em nói thân cả nước Việt Nam mình loạn .
Xét xử đúng người đúng tội thôi cụ, phụ nữ xinh thì thường được kết án nhẹ nhất trong khung hơn là mấy ô già hói lùn bụng to :))

toyennha

Xe lăn
Cụ thể hơn đi Cụ?
Chắc từ từ ra tin tiếp , dantri ra tin người thứ 5 làm cò cho 4 em rồi có cả tin nhắn thỏa thuận 10tr đồng, cũng có thể đây là chiêu giả cứu 4 em khỏi cái án tử.

Bigtits

Xe tăng
Chuyện Mai Thúy mãi cũng chán. Cả ngày không thấy bác QUANG1970 vào còm, em đi nhặt các còm các cụ đã quất còm của bác ấy trong thớt này để nghiên kíu.
Cụ kỳ công thật =))