[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

BMW R60

Xe tăng
Hình ảnh nhân văn nhất là 4 em nữ tiếp viên HK được lấy cung mà nhẹ nhàng như nhóm học sinh ngồi viết bảng kiểm điểm ấy

Ảnh này khả năng là lúc ký biên bản tại hiện trường khi lực lượng chức năng phát hiện có mai thúy (Các em vẫn còn mặc nguyên đồng phục ngành đó thôi).
Chứ "lấy cung" thì chắc phải sau vài bữa chứ nhỉ. Chả có nhẽ các em đến cơ quan cảnh sát để lấy cung mà lại đi tập thể, cùng mặc trang phục đồng phục như này ?

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Này lại khui 1 bầy ra zư vậy. Sắp tới có khi lại thêm cả các xếp nữa thì lại phiên bản Việt À 2 :D

.Bo My

Xe container
Chứ "lấy cung" thì chắc phải sau vài bữa chứ nhỉ. Chả có nhẽ các em đến cơ quan cảnh sát để lấy cung mà lại đi tập thể, cùng mặc trang phục đồng phục như này ?
Thì thế, chỉ là cách gọi thôi. Các em khai ở trong tù cho nên không cần mặc đồng phục.

hm.tuan

Xe điện
Có khi 4 em lại còn được tuyên dương ;))
Cả 4 thì chắc là ko có đâu ạ, vì khả năng 1 em là mục tiêu và 1 em khác trong nhóm sẽ đc tuyên dương vào hang bắt cọp.

Mzc

Xe điện
Diễn đàn mọi người quyền đưa ý kiến riêng mình, miễn sao không vi phạm nội quy, không đả kích cá nhân.
Ngày bé nếu cụ có đi học sẽ biết các cô vẫn dạy giấu dốt mới là nguy hiểm nhất. Cụ cảm thấy em nói sai thì đưa ý kiến phản bác, chứ nói lấp lửng tỏ ra mình là người hiểu biết, chỗ này toàn người lớn không ai tin đâu.
Từ bao giờ tvhk là cán bộ NN vậy? Công chức, đến cả UVTW còn bị bắt ầm ầm mà cụ nghĩ người ta k dám động tới mấy em bưng bê sao.

cantona

Xe container
Em ko quay xe, vẫn chờ tòa tuyên án.

quangsot

Racing Boy
Mà khởi tố thế này thì chắc mấy em tiếp viên cũng là bị cáo phải lãnh án chứ cả nhà nhể ? Mời anh sọt quangsot cùng các luật sư vào tư vấn cho ốp phơ mở mắt với ah
Mấy em tiếp viên có bị khởi tố đâu mà Bị can với chả Bị cáo :D

Anita Emi

Xe điện
Mình chả tin các tiếp viên không biết, đường dây nào dám lợi dụng đưa số lượng lớn ma túy cho các em mà ngụy trang cũng đâu có tinh vi thế, lỡ có em nào tò mò mở ra bóp bóp thì lộ hết cả à.
Nếu dùng lý trí để suy xét, bỏ qua các định kiến theo kiểu "nhất định chúng nó có tội... " thì chúng ta có thể thấy rằng chẳng có lý do gì mà bọn tội phạm lại phải đi "mách" các tiếp viên là trong kiện hàng có ma túy cả.

Vì sao lại thế?

Thứ nhất, là càng nhiều người biết thì càng dễ lộ. Đi đâu cũng bô bô lên là em ơi xách hộ anh cân ma túy thì chắc chỉ có... ofer mới suy nghĩ buồn cười thế :))

Thứ hai, giả sử các tiếp viên chấp nhận xách ma túy, thì tiền công vận chuyển phải cao gấp hàng ngàn lần nếu không nói gì, không biết gì. Tại sao phải đi khai với shipper đây là ma túy xong trả nó công vận chuyển 6000 đô thay vì chỉ có 6 đô/kg?

Thứ ba, một trường hợp duy nhất có lý do để kết nạp các tiếp viên vào đường dây vận chuyển và nói cho họ biết đó là ma túy, đó là để tìm cách vận chuyển kín đáo, an toàn hơn. Chỉ như thế mới đáng để lộ bí mật và phải trả thật nhiều tiền. Nhưng trường hợp này thì hàng mang trong hành lý và đặt công khai lên máy chiếu chứ không được giấu trong lốp máy bay hay cái gì đó bí mật tương tự. Vậy thì việc đek gì phải nói?

Càng nghĩ, em càng thấy kinh ngạc trước sức tưởng tượng vô biên và vô lý của các cụ :))

Mzc

Xe điện
Nếu dùng lý trí để suy xét, bỏ qua các định kiến theo kiểu "nhất định chúng nó có tội... " thì chúng ta có thể thấy rằng chẳng có lý do gì mà bọn tội phạm lại phải đi "mách" các tiếp viên là trong kiện hàng có ma túy cả.

Vì sao lại thế?

Thứ nhất, là càng nhiều người biết thì càng dễ lộ. Đi đâu cũng bô bô lên là em ơi xách hộ anh cân ma túy thì chắc chỉ có... ofer mới suy nghĩ buồn cười thế :))

Thứ hai, giả sử các tiếp viên chấp nhận xách ma túy, thì tiền công vận chuyển phải cao gấp hàng ngàn lần nếu không nói gì, không biết gì. Tại sao phải đi khai với shipper đây là ma túy xong trả nó công vận chuyển 6000 đô thay vì chỉ có 6 đô/kg?

Thứ ba, một trường hợp duy nhất có lý do để kết nạp các tiếp viên vào đường dây vận chuyển và nói cho họ biết đó là ma túy, đó là để tìm cách vận chuyển kín đáo, an toàn hơn. Chỉ như thế mới đáng để lộ bí mật và phải trả thật nhiều tiền. Nhưng trường hợp này thì hàng mang trong hành lý và đặt công khai lên máy chiếu chứ không được giấu trong lốp máy bay hay cái gì đó bí mật tương tự. Vậy thì việc đek gì phải nói?

Càng nghĩ, em càng thấy kinh ngạc trước sức tưởng tượng vô biên và vô lý của các cụ :))
Em cũng thấy ngạc nhiên với độ hung bạo và tư duy phong phú của cđm. Cả những người có trình độ cao, dạy ở đh hàng đầu thế giới mà cũng tin vào thuyết âm mưu. Tất nhiên họ có lí do để tin vậy.
Nhưng ít ra cũng để ra toà, xem cáo trạng ntn đã. Chứ bắt tới 65 người rồi thì 4 em bưng bê trên máy bay có là gì đâu.

buicongchuc

Xì hơi lốp

sthd

Xe lăn

Vì sao lại thế?

em cũng mong và cũng tin là 4 em tv không buôn ma túy. nhưng tốc độ thả có vẻ hơi cao.

ma túy thì trong túi các em rồi. ngược lại, đã có gì chứng minh các em ấy không biết, không nằm trong đường dây mua bán ma túy chưa?

hm.tuan

Xe điện
Em cũng thấy ngạc nhiên với độ hung bạo và tư duy phong phú của cđm. Cả những người có trình độ cao, dạy ở đh hàng đầu thế giới mà cũng tin vào thuyết âm mưu. Tất nhiên họ có lí do để tin vậy.
Nhưng ít ra cũng để ra toà, xem cáo trạng ntn đã. Chứ bắt tới 65 người rồi thì 4 em bưng bê trên máy bay có là gì đâu.
Ui za, cáo trạng ra như thế nào thì còn tùy thuộc vô vàn thứ ạ. Hãy cảm nhận từ thông tin đa chiều ạ.

Anita Emi

Xe điện
em cũng mong và cũng tin là 4 em tv không buôn ma túy. nhưng tốc độ thả có vẻ hơi cao.

ma túy thì trong túi các em rồi. ngược lại, đã có gì chứng minh các em ấy không biết, không nằm trong đường dây mua bán ma túy chưa?
"Đã có gì" là vấn đề nghiệp vụ của công an, chắc họ không giải trình chi tiết lên báo cho cụ xem đâu.

Tuy nhiên về nguyên tắc thì chứng minh việc xách hàng thuê cũng không có gì khó cả. Cung cấp và xác minh đầy đủ người gửi, người nhận là xong. Muốn kết tội, thì phải chứng minh là họ "có biết". Mà như em đã phân tích, thì bọn buôn ma túy chả có lý do gì để thổ lộ với mấy cô shipper tiếp viên cả.

0000quan

Xe buýt
Đã có nhiều chuyến bay, nếu 4 tiếp viên là thành phần tổ chức thì họ phải tham gia nhiều lần, lặp lại nhiều chuyến chứ không phải 1 lần. Quá dễ để suy luận mà nhiều người buộc tội thay cơ quan chức năng. Nếu là thuộc tổ chức thì là hình sự, còn vô tình tiếp tay thì vi phạm quy định nào sẽ chịu hình thức tương xứng.
Đúng là bó tay với cộng đồng mạng, đặc biệt là 1 số offer

Hự.

Xe điện
"Đã có gì" là vấn đề nghiệp vụ của công an, chắc họ không giải trình chi tiết lên báo cho cụ xem đâu.

Tuy nhiên về nguyên tắc thì chứng minh việc xách hàng thuê cũng không có gì khó cả. Cung cấp và xác minh đầy đủ người gửi, người nhận là xong. Muốn kết tội, thì phải chứng minh là họ "có biết". Mà như em đã phân tích, thì bọn buôn ma túy chả có lý do gì để thổ lộ với mấy cô shipper tiếp viên cả.
Em ko rõ theo luật mình thì:
- Các em TV phải chứng minh là mình ko biết gì, chỉ xách hộ. Ko chứng minh được là có tội.

hay là:
- Cq điều tra phải thu thập đủ bằng chứng là các em TV biết là ma tuý mà vẫn xách. Ko chứng minh được thì các em TV vô tội.