[Funland] Tiết canh - món ăn đậm đà chất dân tộc.

theanh10d

Xe hơi
nhà cháu chả biết thế nào, chứ tiết canh nhà cháu nghiện từ bé. Bé thì hay theo ông cụ đi ăn sáng, toàn dc ké nửa bát tiết canh lợn. Sau này lớn thì ông bô cháu sợ bệnh cai, cháu thì lại ngày càng nghiện hơn, cơ mà chuyển từ tiết canh lợn sang vịt, dê. Nhớ cái thời sinh viên của cháu, tiền thì chả có đâu, cơ mà hôm nào cũng oánh 1 bát tiết chay(không kèm đồ cay) đều như vắt chanh, có hôm thèm còn 2 bát. Đến cả nỗi thằng chủ quán vịt nó bảo khách quen ngày méo nào cũng vào ăn mà méo bjo thấy ăn vịt =)) giờ cháu sợ quá cai cũng được hơn tháng rồi, nhìn thấy nó mà không được vã, không dám hít hà, có cụ nào khổ tâm như cháu ko :( cái thú này nó đã lắm :v

wunomint

Xe tải
Còn cóa một bộ phận không nhỏ dùng món tiết canh hấp. Nửa sống nửa chín mới vãi lái. Méo an toàn vstp mà cũng méo ngon miệng. Chi bằng ăn hoặc nhịn cho nó đàng hoàng :))

Món nài mà nguồn gốc mà ok thì đánh chén thôi lăn tăn làm gì các cụ

hoangme8989

Xe buýt
tiết canh dê, tiết canh thỏ

Dangminhquan

Xe điện
Tiết canh phải ăn đồ chuẩn chứ ăn lang thang quán không quen sợ lắm.:-ss
Biết thế nào là chuẩn hả cụ.Con lợn con dê nó ủ bệnh nó có bảo mình lac tôi đang bị bệnh,đừng có ăn đâu.Cái món này ngon,nhiều cụ vật vã vì nó.Bưng lên đến mồm rồi ,lại nghĩ đến liên cầu khuẩn lại nhẹ nhàng đặt xuống.

HoaDong

Xe tăng
Anh em cháu mới chén xong cách đây không lâu. Đầu bếp xịn đảm bào nguồn cung, nhưng vẫn hơi ghê ghê, nhưng món ngon khó bỏ lắm các cụ ạ.

tiết canh vịt à cụ, ngon nhất trong các loại tiết canh cháu đã từng ăn

BAYFUN

Xe tăng
Món này em ko nhá được. Có món này còn ham hố nè

Miệng cứ nói sẽ k ăn nữa cho đảm bảo vệ sinh nhưng cứ mỗi lần nhìn thấy hình ảnh của nó thì em lại quên luôn em vừa nói gì rồi :))

Xikar

Xe tăng
Các cụ đừng nghĩ lợn quê là sạch, chính lợn quê mới lắm sán.
Ở quê thường nuôi kiểu chuồng trại bẩn thỉu, dọn vệ sinh ko thường xuyên nên mới tạo đk cho vi khuẩn phát triển
Lợn nuôi công nghiệp mới là sạch sẽ

Phongcach

Xe tải

inmanhnhung

Xe tăng
Ai chê cứ chê, e vẫn chén đều, ăn những thứ mình thích, làm những việc mình thích là được, khối ông sợ này sợ kia, éo dám chén, đến lúc diêm vương gọi lại đi bằng con đường khác thôi. sống chết có số rồi, lo mẹ gì =))=))=))

BMW_X7

Xe điện
E ko biết 2 cụ đã nuôi cả 2 loại này chưa? Đã phải che chuồng gà nhét b1, b2 cho gà rù chưa?
Thời đói kém, không gạo nói thật có con gà rù vịt ốm ăn là cả bữa thịnh soạn. E nghĩ lại thoáng cái đã như hoài niệm.
E cũng đã còm giải thích tại sao ở trên rồi đó, các cụ chịu khó xem. Con vịt ốm, gà rù nó đều có biểu hiện cả, các cụ nuôi hay chăm sẽ biết được điều đó.
Vụ các cháu ở Bắc Ninh còn nguyên giá trị, khi chọn đc nguồn thức ăn sạch thì ko sao, ko thì ăn ko cũng bị nguy cơ.
Dạ em ngày xưa thời bao cấp nhà mà có con gà dù, gà chết góc vườn là mang về thịt ngay, tối cả nhà có bữa thịnh soạn, nhưng giờ thì khác ạ, nhà cụ vẫn nuôi, nhìn vẫn khỏe mạnh, nhưng nó ủ mầm bệnh trong gia cầm chưa phát cụ ko biết được, giờ cứ lơn nhà nuôi là kêu sạch, xin lỗi cụ chứ cực bẩn, cụ tưởng tưởng thật như này cho dễ, lơn nhà nuôi toàn xin nước rác về cho ăn, về nấu qua đổ vào lơn múc hết, nước rác thì thập cẩm tạp phế lù, nhà em chuyên cho nước rác bà cô nuôi lợn, cứ 3-4 ngày bà ấy sang đèo 1 thùng đầy về, thập cẩm đủ thứ
có những nhà 1 tuần mới lấy vì họ ít người, lâu đầy thùng, 1 tuần đấy nó ôi thiu, bẩn thôi rồi, thế mà về nấu qua cho lợn ăn, bảo lơn sạch nhà nuôi, thi thoảng thịt gọi nhà em vào, nhưng em ko lấy thịt, kinh bỏ mịa, nhưng vào các chú vẫn tiết canh ăn ầm ấm
đấy cụ thấy sạch chỗ nào