[Thảo luận] Tiết kiệm xăng - bị xxx bắt! Đúng hay sai?

S320

Xe điện
xe số như DREAM. WAVE,FUTURE thì mở chìa khóa đèn sáng bằng cơm hả cụ?:))

Mợ phát biểu hồn nhiên như cô tiên. :x
Cụ chủ tắt máy cũng được nhưng bật chìa khóa điện trở lại thì đèn vẫn sáng.
Em đi xe máy khi dừng còn trên 40s thì vặn khóa cho tắt máy rồi bật trở lại sẵn sàng đề nổ, đêm cũng như ngày nên chẳng lo tình huống này.

conphanhga

Xe hơi
Tại cụ tắt máy nhưng tắt cả pha...chia buồn với cụ.Vì môi trường nhưng sai luật...

dobetong

Xe hơi
ôi chời,bác tiết kiệm từng giọt xăng cơ ạ???

namhieu

Xe đạp
bác tiết kiệm kiểu này ko ổn rồi. Tắt máy xong đề lại có khi hao xăng hơn để nổ êm luôn. Đã vậy ko có đèn dừng giữa ngã tư chưa nói chuyện xxx, xe sau ko thấy làm 1 phát là mệt..
Đề lại còn tốn hơn

Xe gòng

Xe điện
Gió to vcd

tellme

Xe tăng
XXX bắt đúng luật bác ạ.
sau 18h là bác phải bật đèn pha rồi.khi bác tắt máy thì đèn tắt luôn.xxx phạt bác vì tội không bật đèn còn bảo vệ môi trường thì hoan nghênh.
em nghĩ xxx nhắc nhở là hơn. chắc xxx đói quá rồi ạ
Luật nào hả cụ? Đó là xe đang lưu thông.
Xe chết máy => đèn tự tắt, có giỏi lập biên bản ghi đúng ý kiến ấy vào. Em nghĩ k0 thằng khôn nào dám lập BB.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Xin chào các bác,
Em thì chỉ có xe máy thôi ạ. Ngày nào cũng đi làm bằng xe máy. Dạo này xăng tăng kinh quá, em tính phải tiết kiệm từng giọt xăng một các bác ạ. Nhưng số em đen ạ. Hôm qua, lúc 7h tối, gặp đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Trãi, vành đai 3, em tắt máy. Thế là bị một chú c.a tóm vào. Em thất kinh quá, chú ấy bảo là "trời tối mà anh không bật đèn pha". Em phát hoảng lên và cố phân bua rằng em làm thế để tiết kiệm xăng, bảo vệ môi trường ạ. Nhưng không ăn thua các bác ạ. Rồi sau cùng em đành dúi 100k cho xong chuyện.
Đã có bác nào gặp chuyện kì cục như em chưa ạ? Số em khổ 100 đường các bác ạ. Đã nghèo ,tiết kiệm tí lại bị phạt 100 tí.
Xin cảm ơn các bác đóng góp ý kiến
Buổi tối bác đang tham gia giao thông mà tắt đèn là sai rồi, còn chú xxx kia thì ăn quá bẩn, chỉ nên nhắc nhở là đủ

Kingphong

Xe hơi
Chắc cụ chủ còn có động thái gì mới thế. Chứ như rứa thì không hỏi đâu ạ. Cụ khai thật ra đê....

hoangmeoden

Xe hơi
Từ ngày 01/08/2016, nghị định mới đã thay thế "trời tối" bằng khung giờ cụ thể là " từ 19 giờ ngày hôm trước đến 05 giờ ngày hôm sau".

Giữ nguyên mức phạt tiền khi vi phạm. Tuy nhiên tăng thời thời hạn bị tước giấy phép lái xe thành từ 02 tháng đến 04 tháng.

Nội dung quy định chi tiết Khoản 2 ĐIều 6 Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

xxx bắt cũng đúng, trường hợp hỏng xe dừng bên đường (buổi tối) cũng phải có cảnh báo (có thể cảnh báo bằng nhiều cách). Trên thực tế thì xxx sẽ không bắt những trường hợp dừng đèn đỏ tắt máy (tắt cả đèn)

MinC

[Tịch thu bằng lái]
Bác chém hơi quá =))

anhtho

Xe ngựa
ôi chời,bác tiết kiệm từng giọt xăng cơ ạ???
Vấn đề ko phải là xăng mà là khói xả xe máy. Cả đám xe đứng sát nhau cùng nổ máy đôi khi cay xè mắt. Tắt máy là đúng nếu thời gian chờ đèn tương đối lâu (cỡ phút trở lên). Xe máy kiểu như dream, wave thì cứ tắt máy là đèn tắt.

Tuấnbk

Xe buýt
Xe em future 2017 bóng đèn pha, cốt đấu thẳng vào ắc quy; bật đèn, tắt máy đèn vẫn sáng; trừ khi ắc quy hết điện thì đèn không sáng - bổ sung một ý nhỏ cho Cụ nào muốn tiết kiệm.

Chỉnh sửa cuối:

Ngỗng già

Xe buýt
Xin chào các bác,
Em thì chỉ có xe máy thôi ạ. Ngày nào cũng đi làm bằng xe máy. Dạo này xăng tăng kinh quá, em tính phải tiết kiệm từng giọt xăng một các bác ạ. Nhưng số em đen ạ. Hôm qua, lúc 7h tối, gặp đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Trãi, vành đai 3, em tắt máy. Thế là bị một chú c.a tóm vào. Em thất kinh quá, chú ấy bảo là "trời tối mà anh không bật đèn pha". Em phát hoảng lên và cố phân bua rằng em làm thế để tiết kiệm xăng, bảo vệ môi trường ạ. Nhưng không ăn thua các bác ạ. Rồi sau cùng em đành dúi 100k cho xong chuyện.
Đã có bác nào gặp chuyện kì cục như em chưa ạ? Số em khổ 100 đường các bác ạ. Đã nghèo ,tiết kiệm tí lại bị phạt 100 tí.
Xin cảm ơn các bác đóng góp ý kiến
Trời tối chỉ phạt xe chạy không bật đèn . xe bác dừng mà sao lại hối lộ thế .

cuphe

Đi bộ
Em đón con học ngoài giờ. Vào sân trường em tắt đèn để không ảnh hưởng đến người khác, và quên bật đèn lại. đang đi bỗng dưng có chú áo vàng nhảy ra giữa đường ra hiệu tấp vào. công nhận là tim đập chân run vì không hiểu mình bị lỗi gì, một phần cũng vì chú công an nhảy xổ ra lúc đường đang đông. Ây thế mà sau khi nghe giải thích, chú í chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng và cho đi luôn (không lót tay lót chân gì đâu nhé). Kể từ đó trở đi con gái em, hễ cứ được mẹ đón, là ra rả nhắc nhở " mẹ nhớ bật đèn xe nhé" (me nó xin cảm ơn chú C/A thêm lần nữa)
p/s: hôm í là trên dường Trường sơn, lối vào sân bay TSN, tầm 1920hrs.

cusao

Xe lăn
Em đón con học ngoài giờ. Vào sân trường em tắt đèn để không ảnh hưởng đến người khác, và quên bật đèn lại. đang đi bỗng dưng có chú áo vàng nhảy ra giữa đường ra hiệu tấp vào. công nhận là tim đập chân run vì không hiểu mình bị lỗi gì, một phần cũng vì chú công an nhảy xổ ra lúc đường đang đông. Ây thế mà sau khi nghe giải thích, chú í chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng và cho đi luôn (không lót tay lót chân gì đâu nhé). Kể từ đó trở đi con gái em, hễ cứ được mẹ đón, là ra rả nhắc nhở " mẹ nhớ bật đèn xe nhé" (me nó xin cảm ơn chú C/A thêm lần nữa)
p/s: hôm í là trên dường Trường sơn, lối vào sân bay TSN, tầm 1920hrs.
Chả qua tại mợ huynh thôi, xấu xem nào? Johnlenon ngay

duongtm

Xe tăng
Sao bác không nói là: xe em chết máy, đang định đề nổ lại ?
Thực ra ko hẳn là tiết kiệm xăng mà là bảo vệ môi trường. Nói bảo vệ môi trường thì ku xxx chắc tha, bởi vì tiết kiệm xăng nó ko hưởng gì, còn bảo vệ môi trường là nó đứng đấy suốt.
Xe idling stop thì sao nhỉ

Trung Kiên73

Xe tải
Cụ chủ thớt nói là từ năm 2013 cơ mà, nay các đời xe hiện đại hơn rồi có cả istop. Xxx giờ chỉ theo dõi bắt xe đang đi ko bật đèn, còn dừng đèn đỏ mà tắt máy thì ko bắt.

duongtm

Xe tăng
Mấy xe có cả idling stop thì đương nhiên đèn vẫn bật. Con Lead nhà em tắt máy mà đèn vẫn sáng trưng.
Thế ah :D, em không để ý. Thi thoảng đi cái Air Blade của thằng cu con, còn thì vẫn chạy cái cub đời 93