Thảo luận Tiêu âm giảm ù giảm nhiễu âm thanh mazda 3

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em dán tấm tiêu âm cho xe mazda 3
Vật liệu wurth Đức, kết quả rất khả quan
Triệt tiêu âm ù khi đi xe tốc độ cao
Nghe loa chắc hơn :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ chủ up lên cái thông số vật liệu tiêu âm đi!.
Em gửi cụ ạ
https://eshop.wuerth.de/Sound-absorbing-plate-SNDDEADPLT-ALU-GREY-550X250X2-6PCS/0890100060.sku/en/US/EUR/
Prevents vibration noise in the interior caused by vibrating body parts, such as the wheel arch, cardan tunnel, floor group, doors and other side parts.
  • Heavy-duty bitumen plate with polypropylene coating, self-adhesive
  • High adhesive strength
  • Virtually unbreakable
  • Resistant to water, weak acids, alkaline solutions, etc.
  • Temperature resistant –30°C to +80°C (1 hour at +180°C)
Material

Bitumen

Colour

Light grey (bright grey)

Length x width x thickness

550 x 250 x 2 mm

Max. short-term temperature resistance

180 °C

Min. temperature resistance

-30 °C

Max. temperature resistance

80 °C

Number of pieces

6 PCS

Shelf life from production

12 Month

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bác làm cái clip test độ ồn after và before ở vài dải tốc độ trên cùng 1 con đường rồi cho anh em xem kết quả với! Thanks
Cái này chủ xe cảm nhận bằng tai thôi ạ :) tiếng ù này máy k đo chính xác được :) tai nghe rõ luôn, nhất là với xe Hàn và Xe Nhật, xe Mỹ thì khác biệt k rõ rệt cụ nha

MERCK

Xe hơi
Cái này chủ xe cảm nhận bằng tai thôi ạ :) tiếng ù này máy k đo chính xác được :) tai nghe rõ luôn, nhất là với xe Hàn và Xe Nhật, xe Mỹ thì khác biệt k rõ rệt cụ nha
em nghĩ nó chỉ là cảm giác thôi chứ cũng chẳng được bao nhiêu. rất nhiều người bàn về cách âm , chống ồn, tiêu âm nhưng đều không ăn thua. chủ yếu là khi làm xong cái thì tư tưởng có cảm giác đỡ hơn chứ nếu là người khác lên xe đi và không biết xe đã làm cách âm thì chắc nhận xét giống nhau. sự thật hơi phũ những em nghĩ sẽ nhiều người làm có ý kiến như em

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cũng k hẳn cụ nha :) morning, altis, mazda 2 3 5 em làm dồi
Ngon choét luôn ạ :)
em nghĩ nó chỉ là cảm giác thôi chứ cũng chẳng được bao nhiêu. rất nhiều người bàn về cách âm , chống ồn, tiêu âm nhưng đều không ăn thua. chủ yếu là khi làm xong cái thì tư tưởng có cảm giác đỡ hơn chứ nếu là người khác lên xe đi và không biết xe đã làm cách âm thì chắc nhận xét giống nhau. sự thật hơi phũ những em nghĩ sẽ nhiều người làm có ý kiến như em

Mấy ông này hót như khướu, nhiều người tưởng thật làm xong sau cũng phải ôm hận: vì mùi, ồn thành ù, ù thành ồn, rồi xe long xòng xọc lên vì tháo lắp lôm côm. Cái xe tỉ bạc mà giao cho mấy thằng thợ chưa học hết lớp 3 tháo tung ra, thật đáng trách chủ xe, đáng trách, đáng trách!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thanks bác :)
Bác qua đốt thử hay làm sao vật liệu Đức này ra mùi em cho tiền bác ạ :)
Khổ thân bác, chắc bị dán hàng tàu nên hận :)
Mấy ông này hót như khướu, nhiều người tưởng thật làm xong sau cũng phải ôm hận: vì mùi, ồn thành ù, ù thành ồn, rồi xe long xòng xọc lên vì tháo lắp lôm côm. Cái xe tỉ bạc mà giao cho mấy thằng thợ chưa học hết lớp 3 tháo tung ra, thật đáng trách chủ xe, đáng trách, đáng trách!

Thanks bác :)
Bác qua đốt thử hay làm sao vật liệu Đức này ra mùi em cho tiền bác ạ :)
Khổ thân bác, chắc bị dán hàng tàu nên hận :)
Em thì chưa lấy xe, qua tháng ngâu em mới lấy. Nhưng mà em cũng chả lắp thêm cách âm cách ồn làm gì. Xe cỏ ng ta thiết kế như thế rồi, xe xịn ng ta mới làm cẩn thận ngay từ việc thiết kế. Bác bán hàng thì tất nhiên phải quảng cáo, em mà bán, em còn quảng cáo hay hơn nữa cơ. Còn ai dại thì ráng chịu thôi. Thiên hạ đầy ng dại!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Tuỳ bác thôi ạ :) xe cỏ nhập nó dán đó bác, bác k tin mở con Sans hay con Tuc nhập thử xem. Thế mà lắp ráp ở Việt Nam không dán hoặc dán ít [-X
Hay đơn giản như sao con Teana hay Everest, infiniti nhập sàn nó dán kín hết, còn Morning thì không :)
Hàng Đức này nó giống hệt vật liệu nhà máy nó dán, còn dán ít hay nhiều thì tuỳ ở ta lắp hay nhập thôi
Nói có sách mách có chứng nha bác

Có con mazda 3 đc dán sẵn 2 3 miếng ở cửa, có con k có nha bác, cùng Trường Hải cả đó
ảnh dưới là Morning, đã đc dán 1 miếng

Còn em cũng chả phải khôn, nhưng em cũng chả chê ai dại
Em k tư vấn các cụ dán cho xe Đức và xe Mỹ đâu :)
Em thì chưa lấy xe, qua tháng ngâu em mới lấy. Nhưng mà em cũng chả lắp thêm cách âm cách ồn làm gì. Xe cỏ ng ta thiết kế như thế rồi, xe xịn ng ta mới làm cẩn thận ngay từ việc thiết kế. Bác bán hàng thì tất nhiên phải quảng cáo, em mà bán, em còn quảng cáo hay hơn nữa cơ. Còn ai dại thì ráng chịu thôi. Thiên hạ đầy ng dại!

kamelo

Xe buýt

Tuỳ bác thôi ạ :) xe cỏ nhập nó dán đó bác, bác k tin mở con Sans hay con Tuc nhập thử xem. Thế mà lắp ráp ở Việt Nam không dán hoặc dán ít [-X
Hay đơn giản như sao con Teana hay Everest, infiniti nhập sàn nó dán kín hết, còn Morning thì không :)
Hàng Đức này nó giống hệt vật liệu nhà máy nó dán, còn dán ít hay nhiều thì tuỳ ở ta lắp hay nhập thôi
Nói có sách mách có chứng nha bác

Có con mazda 3 đc dán sẵn 2 3 miếng ở cửa, có con k có nha bác, cùng Trường Hải cả đó
ảnh dưới là Morning, đã đc dán 1 miếng

Còn em cũng chả phải khôn, nhưng em cũng chả chê ai dại
Em k tư vấn các cụ dán cho xe Đức và xe Mỹ đâu :)
Việc cách âm xe cỏ trên Of cũng bàn nhiều rồi. Cách âm làm chỗ uy tín làm kỹ sẽ cải thiện được nhiều. Những vị trí nên ưu tiên làm là 4 cánh cửa nếu độ loa, dán cách âm + tiêu âm 4 hộc bánh để giảm ồn khi vào đường xấu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Việc cách âm xe cỏ trên Of cũng bàn nhiều rồi. Cách âm làm chỗ uy tín làm kỹ sẽ cải thiện được nhiều. Những vị trí nên ưu tiên làm là 4 cánh cửa nếu độ loa, dán cách âm + tiêu âm 4 hộc bánh để giảm ồn khi vào đường xấu.
Cảm ơn cụ, hộc bánh mức độ hiểu quả là không nhiều, các dòng xe của Đức thì bánh trước cách cabin 1 khoản rất rộng, hãng xe thiết kế chỗ để ắc quy, lọc gió vào cabin :) nên các xe đó tiếng bánh nghe ít hơn
Còn bản thân tấm này là tấm tiêu âm ạ
- Cửa rung: Nó như 1 cái màng loa bằng kim loại, và tạo ra tiếng ù khó chịu :) nên dán tấm này triệt tiêu tấm ù đó, em cam đoan các xe nhập đều có dán, không ít thì nhiều, riêng mazda 3 rất lạ, có xe dán xe không, không rõ bác TH làm thế nào :P
- Bật loa to: Cửa cũng rung, và dán cũng triệt tiêu âm rung đó
Còn để "cách âm" đúng nghĩa thì phải đổi xe, tất nhiên là xe càng nhiều tỉ thì cách âm càng ngon, bản thân cái nỉ sàn và kết cấu cửa của mấy chiếc Teana hay infiniti, hay Mẹc... nó đã khác xe "cỏ"
Cho nên dán tấm tiêu âm này rõ rệt nhất là với các xe dưới 1 tỉ, ví dụ Altis, Morning, Mazda 2 3 5, City, Civic.... Nói nôm na là xe nào vỗ vào cửa mà nó phập phồng, hay hông xe phập phồng thì nên dán ạ
Còn về vật liệu em có dẫn ở #3, các cụ có thể đọc, ở link đó có cả safety datasheet, thằng Đức nó đã ghi cho Interior (nội thất) tức là nó đã an toàn theo tiêu chuẩn châu Âu
Còn nhà em không dán hàng trôi nổi hàng Tàu ạ :)

justinlong

Xe tải
Sau khi xem một xe Merc lột trần trụi thấy có sẵn rất nhiều vật liêu tiêu - tán âm kiểu này nên em đã làm cho Mazda 3. Hiệu quả cách âm tốt và bật nhạc to cánh cửa không rung bần bật nữa, âm thanh chắc hơn...không có mùi.

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Xe sang đây ạ :)

Sau khi xem một xe Merc lột trần trụi thấy có sẵn rất nhiều vật liêu tiêu - tán âm kiểu này nên em đã là cho Mazda 3. Hiệu quả cách âm tốt và bật nhạc to cánh cửa không rung bần bật nữa, âm thanh chắc hơn...không có mùi.