Tiêu hao nhiên liệu của Land 4500 đời cũ

flanker.27

Xe buýt
mức tiêu hao nhiên liệu của land 4500 so với prado cùng đời thì ra sao vậy các cụ.
Không đến mức khủng khiếp lắm nhưng chắc chắn là hơn đấy cụ ạ.
Nếu có ai bảo cụ Land 4.5 đi đường trường mà hơn 20l thì cụ đừng có tin, toàn từ miệng mấy ông chạy xe cơ quan ra đấy, nói vậy còn có định mức mà chạy chứ :)) Em chạy xe Land 105 của cơ quan mấy năm liền nên biết chắc không đến mức đó. Trong đô thị kẹt xe thì không tính, còn đi đường trường thì tuỳ cách chạy của cụ. Nếu cụ chạy kiểu từ tốn, giữ tua thấp, chuyển số đúng theo hướng dẫn trong manual, hoặc chạy kiểu nuôi đà, vượt bằng đà thì không tốn đâu cụ. Có thời kỳ em chạy chỉ loanh quanh 12-14 lít, 12 là chạy rất giữ chân, còn nếu thích kiểu đạp phát nào biết phát đấy và hay phóng nhanh phanh gấp thì 15-17 lít. Còn tuyệt nhiên không hơn được 20 lít vì hơn là em thất thu:))
Máy Prado bé hơn nhiều, lại là máy Dual VVT-i, dùng hộp số 6 cấp nên em nghĩ là tiết kiệm hơn nhiều. Nhiều cụ đi Prado chạy đường trường xe chỉ hít hết 9-10 lít, đi phố khoảng 14 lít. Nói chung là rất tiết kiệm rồi ạ.

formen

Xe lăn
e đạp phát nào biết phát đấy và hay phóng nhanh phanh gấp thì dungs 16 lít .

• Vodka
Reactions: DCN

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Các Cụ đã từng sử dụng Land cruser 4500 cho E hỏi nhờ chút là xe này tiêu hao nhiên liệu như nào? Nếu lấy xe đời 2000 so với 2003 có khác nhau nhiều không? Giá khoảng bao nhiêu là hợp lý( với xe trung bình đi khoảng 15-18 vạn km). Thank các Cụ nhiều!
cụ cứ xác định là Lan 4500 tiêu thụ hỗn hợp 20L/ 100Km cho nó nhanh cụ ah .... Lan chủ yếu dùng đi xa và công trường ...chứ đi nội đô thì vô cùng lắm cụ ah

luuvandung

Xe tăng
Cụ cho em hỏi cụ mua ở đâu mà giá tốt thế ạ. Nhìn xe vẫn cứng quá!
em đang nghế em V8, cụ nào mấu em cho lên đường luôn và ngay, xe em chắc trước cũng từ nhà nước ra, ko đẹp như xe tư nhân, đánh giá của em thì trung bình, tiền nào của đo là yêu rồi :))

cakiem8x

Xe buýt
em đang nghế em V8, cụ nào mấu em cho lên đường luôn và ngay, xe em chắc trước cũng từ nhà nước ra, ko đẹp như xe tư nhân, đánh giá của em thì trung bình, tiền nào của đo là yêu rồi :))
Cụ inbox em ít ảnh vào thông tin em nó nhé! Tks cụ :)

terwa

Xe tăng
Không đến mức khủng khiếp lắm nhưng chắc chắn là hơn đấy cụ ạ.
Nếu có ai bảo cụ Land 4.5 đi đường trường mà hơn 20l thì cụ đừng có tin, toàn từ miệng mấy ông chạy xe cơ quan ra đấy, nói vậy còn có định mức mà chạy chứ :)) Em chạy xe Land 105 của cơ quan mấy năm liền nên biết chắc không đến mức đó. Trong đô thị kẹt xe thì không tính, còn đi đường trường thì tuỳ cách chạy của cụ. Nếu cụ chạy kiểu từ tốn, giữ tua thấp, chuyển số đúng theo hướng dẫn trong manual, hoặc chạy kiểu nuôi đà, vượt bằng đà thì không tốn đâu cụ. Có thời kỳ em chạy chỉ loanh quanh 12-14 lít, 12 là chạy rất giữ chân, còn nếu thích kiểu đạp phát nào biết phát đấy và hay phóng nhanh phanh gấp thì 15-17 lít. Còn tuyệt nhiên không hơn được 20 lít vì hơn là em thất thu:))
Máy Prado bé hơn nhiều, lại là máy Dual VVT-i, dùng hộp số 6 cấp nên em nghĩ là tiết kiệm hơn nhiều. Nhiều cụ đi Prado chạy đường trường xe chỉ hít hết 9-10 lít, đi phố khoảng 14 lít. Nói chung là rất tiết kiệm rồi ạ.
đúng đó cụ. ngày xưa em đi con land 80 cũng loanh quoanh 16l

SUV FULLSIZE

Xe hơi
Em cũng rất hâm mộ dòng xe này, cứ có thớt nào về land là em lại la liếm hóng để tích góp kinh nghiệm.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em xin giá, ảnh vào chỗ kín nhé. con này của cụ cài cầu tự động chưa hay vẫn hub?

fire_sword

Xe hơi

các cụ cứ thắc mắc xăng cộ làm gì, máu thì mua chạy thôi, đi ít thì tiết kiệm hơn cả morning nữa đấy, xe e trung bình 15 lít, tháng 30l chạy nhòe luôn

karate_nmt

Xe máy
View attachment 4397476
các cụ cứ thắc mắc xăng cộ làm gì, máu thì mua chạy thôi, đi ít thì tiết kiệm hơn cả morning nữa đấy, xe e trung bình 15 lít, tháng 30l chạy nhòe luôn
Đúng bác ạ, dòng xe này to xác, nặng chắc chắn tốn xăng nên không cần bàn luận nhiều về tiêu hao nhiên liệu. Xin các bác tư vấn em có nên mua xe này đời 2003-2004 không ạ? Vì đến nay đã 17-18 năm tuổi không biết MÁY MÓC, ĐIỆN ĐÓM, KHUNG GẦM có còn đảm bảo không? Nếu mua về thì cần phải thay thế những mục gì?, Phụ tùng có đắt và khó kiếm không? (em thấy một bạn bên xưởng DV của Toyota nói rằng phụ tùng xe này đắt và khó tìm). Em cám ơn các bác đã giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

29H- 55-22

Xe tăng
Lão Sơn đâyb òy, có Land lão trọc là ăn có 10L , lão Trọc vào xác nhận cái
ông thần L nát lào nhắc đến em thía, con đấy cao tốc full tải 12l/100km còn nội thành không thèm tính cho mệt đầu giờ em cho cán bộ đi theo rai đệp rùi chuyển sang công nông cho nóa hôi người kkk

GAT

Xe điện
Đúng bác ạ, dòng xe này to xác, nặng chắc chắn tốn xăng nên không cần bàn luận nhiều về tiêu hao nhiên liệu. Xin các bác tư vấn em có nên mua xe này đời 2003-2004 không ạ? Vì đến nay đã 17-18 năm tuổi không biết MÁY MÓC, ĐIỆN ĐÓM, KHUNG GẦM có còn đảm bảo không? Nếu mua về thì cần phải thay thế những mục gì?, Phụ tùng có đắt và khó kiếm không? (em thấy một bạn bên xưởng DV của Toyota nói rằng phụ tùng xe này đắt và khó tìm). Em cám ơn các bác đã giúp đỡ.
Xe ngon còn nhiều, chịu khó tìm thôi cụ. Phụ tùng gara ngoài nhiều hơn trong hãng, giá đồ rẻ mà.

terwa

Xe tăng
xe cũ thì phải bão dưỡng, nhưng về độ lành, rẻ thì hợp lý hơn xe Đức, Hàn. Còn so sánh trong gia đình toy thì đồ e này gần đắt nhất r cụ

fire_sword

Xe hơi
xe đời 03-04 đến bây giờ là gần 20 năm, kể cả xe còn tươm thì cũng đến hạn các thứ linh kiện,(ngon nhất là những ông đc mua xe này cách đây 6-7 năm vì xe mới 10 năm tuổi, land bền ko phải làm j nhiều), còn giờ bền mấy cũng già mà chơi thì phải chịu thay thôi, đồ thì ko hề khó kiếm, xe nhiều hàng bãi sẽ lắm, nếu đồ hãng thì khá đắt vì xe đặc chủng (đắt hơn fortun, innova và prado, altis luôn, rẻ hơn so vs lex) và cũng khó kiếm vì xe gần vượt qua 20 năm rồi ai mà còn nhớ sản xuất cho mấy cái ngày xưa nữa( nên bác nào nhanh chân thì đặt đc hàng còn sót, cái này e đã từng). còn nên mua hay ko tùy độ mê của bác, land thì ko đến nỗi xập xệ