[Funland] Tiểu thuyết quan khí

fundraiser

Xe container
1 chủ tịch Tỉnh L sau khi được thông báo ko tham gia họp trực tuyến với lãnh đạo vì bận một cuộc họp bất thường nào đó ở Thủ đô, vài ngày sau được thông báo là bị bắt. 1 đại gia trong lĩnh vực giáo dục sau tin đồn mất tích vài tháng thì cũng được thông báo là bị bắt vì liên quan vụ đại án trong lĩnh vực bđs- ngân hàng. ....

Có vẻ giống bên kia rồi.

DurexXL

Tháo bánh
1 chủ tịch Tỉnh L sau khi được thông báo ko tham gia họp trực tuyến với lãnh đạo vì bận một cuộc họp bất thường nào đó ở Thủ đô, vài ngày sau được thông báo là bị bắt. 1 đại gia trong lĩnh vực giáo dục sau tin đồn mất tích vài tháng thì cũng được thông báo là bị bắt vì liên quan vụ đại án trong lĩnh vực bđs- ngân hàng. ....

Có vẻ giống bên kia rồi.
Còn khuya mới giống được bên kia Cụ ơi

Bên bển, UVBCT đang ngồi họp, nghỉ giải lao có người của UBKTKLTW vào bế đi luôn, cốc nước vừa rót trên bàn còn chưa nguội (chuẩn style Quan Zú chém Hoa Hùng), đúng 1 năm sau thì K bàng quang đi luôn

fundraiser

Xe container
Còn khuya mới giống được bên kia Cụ ơi

Bên bển, UVBCT đang ngồi họp, nghỉ giải lao có người của UBKTKLTW vào bế đi luôn, cốc nước vừa rót trên bàn còn chưa nguội (chuẩn style Quan Zú chém Hoa Hùng), đúng 1 năm sau thì K bàng quang đi luôn
Chuyến thăm của cụ Tập hồi tháng 12 vừa rồi, chắc các cụ không để ý là 2 bên có bàn thảo khá nhiều chia sẻ kinh nghiệm phòng chống tham nhũng. Từ đó tới giờ bắt bớ rất mạnh dạn, bắt tươi luôn ko cần thủ tục quy trình gì sất, tiền trảm hậu tấu. Một loạt quy định siết chặt mới bổ sung. Chắc hẳn đã học 1 phần chia sẻ kinh nghiệm của các đồng chí bên ấy. Chắc sẽ dần dần mới lên level như cụ mô tả =))

DurexXL

Tháo bánh
Chuyến thăm của cụ Tập hồi tháng 12 vừa rồi, chắc các cụ không để ý là 2 bên có bàn thảo khá nhiều chia sẻ kinh nghiệm phòng chống tham nhũng. Từ đó tới giờ bắt bớ rất mạnh dạn, bắt tươi luôn ko cần thủ tục quy trình gì sất, tiền trảm hậu tấu. Một loạt quy định siết chặt mới bổ sung. Chắc hẳn đã học 1 phần chia sẻ kinh nghiệm của các đồng chí bên ấy. Chắc sẽ dần dần mới lên level như cụ mô tả =))
Nếu được vậy thì đó là hồng phúc cho Bách tính Cụ ạ

cairong_2011

Xe container

Có vẻ giống bên kia rồi.
Giống thế nào được. Bắt khám trong nhà có nhiều tiền vàng , $ .... lại ko thể tịch thu. Ra tòa lại đòi lại vì ko có chứng cớ liên quan đến vụ án. Bên kia tịch thu luôn cả tài sản hiện có luôn

cha biet chi

Xe điện
Em thích đọc chuyện mà đọc nhiều xong hay quên.

fundraiser

Xe container
Nếu được vậy thì đó là hồng phúc cho Bách tính Cụ ạ
UBKTKL cũng sẽ có nhiều nghiệp vụ đấy

DoubleA

Xe hơi
Em thấy bộ Quan khí này tạm ổn, nếu xét các bộ quan trường hay bên Trung Quốc từ trước đến nay thì theo ý kiến cá nhân của em thứ tự sẽ là: quan thần > bí thư trùng sinh > quan thuật > quan khí = trùng sinh chi nha nội > ...
Quan thần miêu tả rất sâu sắc xã hội CT nước bạn, kết hợp với các vấn đề KTXH rất hay, chỉ tiếc là tiểu thuyết thể loại này bị siết chặt nên giờ không còn thấy bóng dáng trên văn đàn.

fundraiser

Xe container
Em thấy bộ Quan khí này tạm ổn, nếu xét các bộ quan trường hay bên Trung Quốc từ trước đến nay thì theo ý kiến cá nhân của em thứ tự sẽ là: quan thần > bí thư trùng sinh > quan thuật > quan khí = trùng sinh chi nha nội > ...
Quan thần miêu tả rất sâu sắc xã hội CT nước bạn, kết hợp với các vấn đề KTXH rất hay, chỉ tiếc là tiểu thuyết thể loại này bị siết chặt nên giờ không còn thấy bóng dáng trên văn đàn.
Em đọc xong 3 cuốn mắt mờ cmnl. Giờ phải đeo kính lão rồi. Tai hại thật.

DoubleA

Xe hơi
Em đọc xong 3 cuốn mắt mờ cmnl. Giờ phải đeo kính lão rồi. Tai hại thật.
vâng, em đọc bộ Quan Thần cũng hút quá, truyện ấy đặc sệt về tranh đấu, các trích đoạn tình cảm thì tác giả không đi sâu nên đúng kiểu em thích.

fundraiser

Xe container
vâng, em đọc bộ Quan Thần cũng hút quá, truyện ấy đặc sệt về tranh đấu, các trích đoạn tình cảm thì tác giả không đi sâu nên đúng kiểu em thích.
Trong 3 bộ Quan đó thì Quan Thần là hay nhất. Ko có các hiện tượng với khả năng siêu nhiên. Nó thể hiện khả năng tương tác chính trị.

Longnn1141

Xe tải
Đặt gạch hóng vụ này

Thesun1987

Xe tải
Có trang nào dịch bản đọc miễn phí k cụ nhỉ?
E đọc phần đầu thấy hay mà cụ.
các trang free mới 600 chương dịch đầu như ở tangthuvien..! Truyện đang ra ở chương 1200 hiện tác giả đang bí muốn thành lập CQ tiến lên CNXH nhưng chưa biết triển khai thế nào

Bunbung

Xe hơi
Nói chung xem truyện quan trường TQ rất hay vì hệ thống chính trị tương đồng. Đọc mới thấy mối quan hệ trong hệ thống công quyên thật vi diệu! Ông nào làm công chức muốn leo cao học hỏi đc khối thứ hay ho! Tác phẩm hay phải đọc Bí thư tỉnh uỷ, quan thần, quan trường phong chi nhân sinh…

thanh040506

Xe trâu
các trang free mới 600 chương dịch đầu như ở tangthuvien..! Truyện đang ra ở chương 1200 hiện tác giả đang bí muốn thành lập CQ tiến lên CNXH nhưng chưa biết triển khai thế nào
600 trang đầu này e đọc lại vài lần rồi cụ ơi.

fundraiser

Xe container
Cổ Thu Thật đúng là Hồ Xuân Hoa đấy cụ ạ. Hồ đối với Cổ (chữ Hồ gồm chữ Cổ + chữ Nguyệt), Thu đối với Xuân, Hoa đối với Thật. Lật Chiến Thư thì có vẻ giống Tống Triêu Độ hơn cụ ạ, trong truyện Tống Triêu Độ từng vào Thường vụ tỉnh ủy khi mới ngoài 40 tuổi, từng Trưởng ban Thư ký tỉnh ủy tỉnh Yến (Hà Bắc) ngoài đời Lật Chiến Thư cũng từng vào Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Thư ký Tỉnh ủy Hà Bắc năm 43 tuổi. Ở khúc đầu truyện, khi mới gặp Hạ Tưởng thì Tống Triêu Độ đang bị đẩy sang làm Trưởng ban Công nông Tỉnh ủy tỉnh Yến. Ngoài đời Lật Chiến Thư cũng bị điều chuyển sang làm Phó Tổ trưởng tiểu tổ Lãnh đạo công tác nông thôn tỉnh Hà Bắc, nói chung là bị biếm chức.
Mợ Hạ Vinh mới sang thăm xong. Tôi lại nhớ Hạ Tưởng. Thấy gặp TTg, cụ Trạc, cụ TL. Toàn đại diện có ý nghĩa cả, nhất là giai đoạn thời tiết nóng bỏng hiện nay.
.
.
.
May quá sắp có không khí lạnh tràn về đúng lúc rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Cá nhân em thì rất thích bộ Quan khí vì đây là một bộ truyện hiếm hoi nói về tầm cỡ Bộ chếnh chệ. Tuy nhiên, phần cuối viết hơi đuối và có phần không đặc sắc lắm. Còn lại các bộ khác dù hay nhưng chỉ dừng ở mức chủ tịch và bí thở của 1 tỉnh.
Nhưng đúng là Quan thần là một trong những bộ nhàm chán nhất so với nhiều người nhưng về chất lượng lại là đỉnh nhất vì những giá trị liên quan đến quan thương câu kết đến việc làm kinh tế cũng cực kì trình độ. Cá nhân em lại thích bí thư trùng sinh nhất vì nó mang theo hơi thở của cụ TCB trong đó. Đọc truyện quan trường đúng là nghiền ngẫm được cực nhiều vấn đề và có thể áp dụng ngoài cuộc sống.