Khoe xe Tiguan R-line 240 hp BiTurbo TDi

fee_2006

Xe tải
Khả năng giữ năm 2017 em ấy mới về. Về gồm 2 bản : 5 chỗ và 5+2
Về VN chắc gì được bản R-line này bác,
Tiguan Form mới bên Đức có 3 phiên bản: Trendline, Comfortline, Highline (trong đó Trendline là "thấp nhất" , giá từ 26K Euro). Theo em hiểu bản R-line gần như là một gói độ cho xe, lựa chọn riêng.

Chỉnh sửa cuối:

Lambatda

Xe điện
Giá cao nhỉ, giá này mà nhập về bản base thì cũng phải 2t2 rồi. Giá này thì em chơi forester xt thực dụng, trâu bò hơn. Cũng nhiều năm đc các tạp chí chấm là suv compact của năm, có thương hiệu rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Thì nhiều người cũng giống bác và nhiều người khác ngược lại!

Polo_NLVW

Xe đạp
Giá cao nhỉ, giá này mà nhập về bản base thì cũng phải 2t2 rồi. Giá này thì em chơi forester xt thực dụng, trâu bò hơn. Cũng nhiều năm đc các tạp chí chấm là suv compact của năm, có thương hiệu rồi.
Em nghĩ cũng tuỳ... Mỹ đánh giá xe kiểu khác, châu Âu kiểu khác... thị trường Mỹ Và Canada, Tyguan co chiều dài xe và options cũng khác châu Âu.. Mỗi người 1 lựa chọn cụ ạ.. cụ thích Forester cũng dễ hiểu mà.. ;)

Polo_NLVW

Xe đạp
Về VN chắc gì được bản R-line này bác,
Tiguan Form mới bên Đức có 3 phiên bản: Trendline, Comfortline, Highline (trong đó Trendline là "thấp nhất" , giá từ 26K Euro). Theo em hiểu bản R-line gần như là một gói độ cho xe, lựa chọn riêng.
Từ 2016, R-line là phiên bản mới xuất hiện trên Tyguan...bắt đầu giống Golf và Polo... 3 bản cụ nêu là trước kia.. r-line sẽ có thể độ được với options lựa chọn riêng. về nhà chưa chắc đã có R, mà nếu chắc là TSI chứ ko chắc TDI..

Polo_NLVW

Xe đạp
Bị sử dụng bảo hiểm thì năm sau tiền đóng bảo hiểm sẽ tăng, nghĩa là họ vẫn mất tiền. Ý thức được xây dựng bởi luật pháp!
Nếu chỉ nói về ý thức không thì chắc người Sing hơn người Đức kha khá (em đánh giá vì thấy đường phố ở Sinh sạch hơn). Nhưng quan sát kỹ lại thì cũng do luật ở Sing chặt hơn, vứt tàn thuốc xuống xuống đường bị phạt nặng hơn ở Đức rất nhiều, còn cư dân Sing thì cũng tuyệt đại đa số là người châu Á!
Bác nói đúng nhưng không đủ.. nền tảng là văn minh và nhận thức.. Ở Tây Âu lâu bác sẽ thấy điều này rất rõ. Freedom rất được tôn trọng.. Tàn thuốc và bã kẹo cao su vẫn ở trên đường nhưng không phải ai cũng làm vậy (dù nhìn thấy nhưng ko gây nhức nhối vì 1 ngày được xe quét dọn xúc đi 1-2 lần, thậm chí như ở Hà Lan thì nhiều hơn nữa trong mùa thu; vì thế không có luật với đầu lọc , tàn thuốc hay kẹo cao su...singapore em đã qua vài lần, nếu không có luật, vấn đề này sẽ ko được giải quyết tốt như ở Đức mà bác đã trải nghiệm do thiếu nền tảng văn hoá chung... singapore còn khá trẻ so với quá trình phát triển lâu dài ở Châu Âu. cảm nhận của em về cái gọi là "văn minh" thì Sing còn thua xa.. Đặc biệt trong khu Little India..

coolpix8700

Xe ngựa
... Đặc biệt trong khu Little India..
Bác muốn thấy những khu như thế này (hoặc còn hơn) thì cứ đến nhà ga trung tâm của mấy thành phố lớn ở Đức, bên cạnh cảnh tráng lệ, thường sẽ có 1 khu đủ để "chiêm ngưỡng"!
Em Viết ở trên và nhấn mạnh dân số Sing chủ yếu người tầu, người Ấn, một ít người Mã lai, Inđô,... nhưng do quy định chặt chẽ của luật pháp họ "phải" như vậy. Chẳng cần ở Sing, mà đường cao tốc ở Mã lai cũng sạch hơn ở Đức!
Tụi em đi ở Đức, nếu thấy 1 cái xe cũ cũ trên đường ưu tiên hơn của mình mà lại nháy đèn (hay vẫy tay) nhường đường thì cũng lại nháy (hay vẫy) để họ thực hiện quyền ưu tiên của họ trước, mình sẽ đứng im kiên nhẫn chờ đợi. Không ít lần đám quân Việt nhà mình hí hửng nhô mũi xe lên và va chạm. Cú va chạm chỉ vừa đủ để bảo hiểm làm việc, người ngợm chẳng sao cả!
Nước Đức văn minh, chẳng ai có thể phủ nhận và bộ luật của Đức được người ta coi là hoàn thiện nhất thế giới!

HY 9999

Xe máy
để tránh tranh luận ở đâu sạch ở đâu bẩn hay là ở đâu đẹp ở đâu xấu....xem xin phép đc quay clip một đoạn đường cao tốc của ĐỨC DO CHÍNH EM QUAY BẰNG ĐIỆN THOẠI Ở ĐOẠN ĐƯỜNG GẦN NHÀ xin kính mời các bác cùng xem ạ ! chúc cả nhà ngày mới vui vẻ ....

HY 9999

Xe máy
còn đây là đường nông thôn nhà quê của ĐỨC

HY 9999

Xe máy
còn đây là trong phố ! các bác cứ chém nhiệt tình đi còn nhiều clip nữa....ở đâu các bác cứ phọt clip trăm nghe ko bằng một thấy nhể

HY 9999

Xe máy
một đoạn khác ban ngày nhìn cho rõ các bác nhỉ xem có bẩn không và nhìn xe cộ cũng như biển báo mặt đường..v.v.v... có bẩn không ?

HY 9999

Xe máy
còn đây các nơi công cộng như nhà ga bến tàu.....các bác soi xem họ có vứt rác không ? có sạch bằng một số nơi nào đó các bác nói ko ?
đây là nhà ga rộng nhất hiện đại nhất châu âu đấy các bác ! nó xoán ngôi nhà ga LEIPZIG cũng của ĐỨC với 36 đường ray tiếp một lúc trên 50 đoàn tàu vào ga liền lúc vì nhiều đường ray còn có a-b-c . CÁC BÁC CỐ SOI XEM ĐỘ BẨN CỦA NÓ NHÉ...nơi công cộng dân họ cũng rất ý thức !

coolpix8700

Xe ngựa
còn đây các nơi công cộng như nhà ga bến tàu.....các bác soi xem họ có vứt rác không ? có sạch bằng một số nơi nào đó các bác nói ko ?
Bác đọc lại kỹ một chút nhé:
Bác muốn thấy những khu như thế này (hoặc còn hơn) thì cứ đến nhà ga trung tâm của mấy thành phố lớn ở Đức, bên cạnh cảnh tráng lệ, thường sẽ có 1 khu đủ để "chiêm ngưỡng"!!!
Mấy cái ảnh bác post là "khu tráng lệ", chạy xung quanh nhiều Hauptbahnhof bác thấy cái khu còn lại!
Cái clip này không lấy được shortcut, trích cả trang cho nhanh: http://www.bild.de/video/clip/frankfurt-am-main/bahnhofsviertel-frankfurt-schlaegerei-drogen-dealer-40114418.bild.html
(đừng quan tâm đến 2 thằng đang đánh nhau, mà nhìn đường phố ấy)

Chỉnh sửa cuối:

HY 9999

Xe máy
Bác đọc lại kỹ một chút nhé:

Mấy cái ảnh bác post là "khu tráng lệ", chạy xung quanh nhiều Hauptbahnhof bác thấy cái khu còn lại!
Cái clip này không lấy được shortcut, trích cả trang cho nhanh: http://www.bild.de/video/clip/frankfurt-am-main/bahnhofsviertel-frankfurt-schlaegerei-drogen-dealer-40114418.bild.html
(đừng quan tâm đến 2 thằng đang đánh nhau, mà nhìn đường phố ấy)
đất nước nào cũng vậy hay nói gần hơn là gia đình nào cũng vậy có chỗ rất sạch chỗ rất bẩn nhưng nhìn chung vào hoàn cảnh đất nước của họ hay tới gia đình nhìn vào nhà vệ sinh với bếp nhà người ấy biết ngay tính cách ăn ở và điều kiện gia đình họ ngay phải ko bác ! vd như singap em cũng đã tới và thấy quá bình thường kể cả hồng công cũng vậy....nhưng châu âu nó rộng lớn ! trên toàn lãnh thổ của họ giao thông quá phát triển đặc biệt là đức và không thể tránh chỗ nọ chỗ kia khiếm khuyết....mía có khi có đốt sâu nhà ở lâu cũng có khi dột từng chỗ.. ! nếu nói việt nam ta trên trường thế giới thì ai bảo nước ta giàu có cường quốc nhưng kể cả nhiều người bình thường từ nước giàu mà tới khu đô thị ROYAL CITY của vn ở hn chẳng hạn cũng rất đẹp và ngạc nhiên đấy bác nhưng nó ko nói đc toàn bộ cục diện của một quốc gia !
về giao thông thì singapore hay mấy nước đông nam châu á xách dép xa cho châu âu cụ thể đức nói riêng ! mình hãy xét xem độ hiện đại quy mô hoành tráng và đồng bộ của họ cũng như chiều dài các cung đường cao tốc..... rồi tính tới tổng quốc nội rồi đầu tư cho giao thông..rồi luật lá ở đấy ra sao

HY 9999

Xe máy
malaysia hay sing hay vn có không nhỉ ?

bubu88

Xe tăng
Thằng W này đặt tên xe đọc sái cả hàm. Ti-goăng và Tau-rê gì đó

Polo_NLVW

Xe đạp
Bác muốn thấy những khu như thế này (hoặc còn hơn) thì cứ đến nhà ga trung tâm của mấy thành phố lớn ở Đức, bên cạnh cảnh tráng lệ, thường sẽ có 1 khu đủ để "chiêm ngưỡng"!
Em Viết ở trên và nhấn mạnh dân số Sing chủ yếu người tầu, người Ấn, một ít người Mã lai, Inđô,... nhưng do quy định chặt chẽ của luật pháp họ "phải" như vậy. Chẳng cần ở Sing, mà đường cao tốc ở Mã lai cũng sạch hơn ở Đức!
Tụi em đi ở Đức, nếu thấy 1 cái xe cũ cũ trên đường ưu tiên hơn của mình mà lại nháy đèn (hay vẫy tay) nhường đường thì cũng lại nháy (hay vẫy) để họ thực hiện quyền ưu tiên của họ trước, mình sẽ đứng im kiên nhẫn chờ đợi. Không ít lần đám quân Việt nhà mình hí hửng nhô mũi xe lên và va chạm. Cú va chạm chỉ vừa đủ để bảo hiểm làm việc, người ngợm chẳng sao cả!
Nước Đức văn minh, chẳng ai có thể phủ nhận và bộ luật của Đức được người ta coi là hoàn thiện nhất thế giới!
bộ luật thì Đức hay Mỹ nhất mình ko bàn ở đây bác ạ.. cái bàn là nền tảng văn hoá cơ bản dẫn đến nhận thức và hành động của mỗi cá nhân.. Singapore hy vọng luật pháp và khung hình phạt nặng cho cả những lỗi nhỏ để nâng nhanh tầm nhận thức.. Giờ bỏ luật thì Singapore còn lâu mới được như Đức bác à... EM ở Hà lan chục năm rồi cũng thấy thế.. Họ ko cần luật can thiệp đến những việc thuộc về nhận thức như thế này mà tôn trọng tự do cá nhân.... Em so little india ko phải là vì khu nhỏ đâu mà đề cập đến khía cạnh văn hoá...nhận thức của cộng đồng Ấn (đứng sau Hoa ở Sing thì phải)..Còn thành phố lớn ở châu Âu nơi phức tạp và đông khách du lịch thì ko tránh khỏi nhũng conners có vấn đề... Hy vọng bác hiểu ý em.. Bác và bác HY9999 đều có trải nghiệm và quan điểm cá nhân riêng nên có lẽ mình dừng chủ đề này lại nhỉ... Dành thớt cho quan điểm xe cộ :) Thanks 2 bac

David_nguyen283

Xe hơi
Em này dáng đẹp mà nội thất chuẩn quá. Không biết về Việt Nam giá cả thế nào và Option có cắt xén gì không cccm nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu về chỉ có loại xe nhập không chính thức thôi.
Còn VW chưa có ý định giới thiệu xe máy dầu vào VN đâu (ngay cả cái Tuareg dầu rất nổi tiếng, chứ đừng nói về những cái xe khác)!

Polo_NLVW

Xe đạp
Nếu về chỉ có loại xe nhập không chính thức thôi.
Còn VW chưa có ý định giới thiệu xe máy dầu vào VN đâu (ngay cả cái Tuareg dầu rất nổi tiếng, chứ đừng nói về những cái xe khác)!
Em ko rõ ở nhà thế nào, nhưng có thể chất lượng diesel ở nhà không được như ở Châu Âu nên VW lo ngại vấn đề kỹ thuật nhiều hơn.. Toureg bên này overall review ko bằng Tiguan đâu cụ ạ....nói ko nhập về vì Toureg thì quả có hơi phiến diện quá!