[Funland] Tiki đang lừa đảo chiếm đoạt follow nhờ flash sale chăng?

Haolo1992

Xe tăng
Em chả tin cái bọn bán online. Sờ tận tay day tận mặt còn chả ăn ai nữa là.
Đợt tc bà chị mua trên lazada bịch bỉm giảm giá 50% về sau lòi ra là hàng fake made in hưng yên (bà ý kể thế còn cụ thể thì e k rõ đâu). Túm lại cái gì cũng có giá của nó.

trốn nợ

Xe buýt
Tại cụ non bị nó lừa thôi. Thực nó bán có vài cái giá sale thôi. 1 s là khớp lê!nh hết rỗi

hiepelines

Xe hơi
Website
dochoixeco.com
Tại cụ non bị nó lừa thôi. Thực nó bán có vài cái giá sale thôi. 1 s là khớp lê!nh hết rỗi
e cũng chỉ là ng mua hàng thôi, vì e chưa gặp cú này bao giờ, nên đau, nhà thì đang cần ổ cứng cài win , máy chậm rì rì
chờ nó từng ngày mà

mdthmd

Xe tải
Cái ssd kia là bên shop thứ 3 đăng bán chứ có phải tiki trading đâu nhỉ ? Với các shop thứ 3 thì nó chỉ cam kết hàng chuẩn với tiki, tiki có trách nhiệm xử lý shop khi khách báo hàng mua đểu. Còn giá thì do shop kia nó tự đưa lên chứ tiki sao quản đc giá của shop ? TRước nay mua 5-6 thứ ở tiki, chỉ chọn mua đồ do tiki trading bán.

kienvinh

Tháo bánh
SSD Samsung 256GB 860Evo mà giá dưới 1tr là tốt đấy chứ?

RedAndWhite

Xe điện

Menhim1601

Xe container
Chào cc cm ,
hôm nay tôi rất bức xúc vì tiki đã giở trò đồi bại lừa đảo ,gian thương trong làm ăn để câu kéo khách , đặc biệt những người đang rất cần nhu cầu mua sắm như mình.
Cụ thể là cách đấy 10 ngày , tôi được giới thiệu ctrinh sale ổ cứng SSD 256G , giá shock rất ngon từ ng bạn, chương trình như ảnh sau

Ảnh rất rõ ràng còn 5 ngày nữa mở bán , sau khi hồi hộp tích tiền chờ đợi từng ngày thì quả thật cảm xúc dâng trào vì bọn tiki lừa đảo này, chúng nó lợi dụng chương trình kéo dài thu hút follow bằng giảm giá 1 cách KINH KHỦNG SẢN PHẨM SAMSUNG EVO 860 VỚI GIÁ 4XX.XXX cho 256GB

Và cái kết là ....ảnh sau

Giá trở lại 1 cách bất thường 9xx.xxx , 1 con số rất cao, cao hơn cả 1 số shop trên kênh TMĐT khác bán.
Vậy thì có thể coi đây là 1 cú lừa hút khách ngoạn mục nhưng hơi non tay của bọn Marketing bên TIKI.

Vì vậy anh em cũng đừng quá đặt lòng tin vào một nơi mà chương trình diễn ra bất thường thế này, sẽ chả có gì uy tín cho những ai mua đâu.

Ảnh là tôi chụp hiện tại cùng lúc viết bài vì quá bức xúc sau 10 ngày chờ đợi ra mắt để đặt hàng sản phẩm này

chương trình đây , còn chưa diễn ra : https://tiki.vn/deal-hot?utm_campaign=AFF_NBR_ACT_AFM_SNC_ALL_VN_ALL_UNK_UNK&utm_source=accesstrade&category_ids=1846&utm_medium=5LRCTnQwhvBxAOtNi73VyPrwMPvZggP2MRQM1O9e5sfW1xDR&tab=coming&page=1&aff_sid=5LRCTnQwhvBxAOtNi73VyPrwMPvZggP2MRQM1O9e5sfW1xDR
Tiki thì em cũng chỉ mới đặt mua sách, hôm trước em có canh cái mã giảm giá của bọn Shopee, em canh đúng giờ vào luôn rồi lấy mã rồi nhập vào sản phẩm cần mua chắc có 2 phút mà nó đã kêu hết số lượng mã giảm giá, chả biết là nhanh hết thật hay bọn này nó câu view.
Cụ phải xem lại xem cái ổ ý nó có cùng 1 nhà bán hàng hay không nữa ạ. Tiki là cái sàn cho các shop vào bán hàng, có thể sp 9xx mà cụ xem của 1 shop khác, cái shop 4xx kia ko có hàng để bán.
Các sp mà shop đăng ký chạy flash sale với sàn rồi thì sàn sẽ khoá sp và ko cho sửa giá. Shop sửa giá thì sp đó ngay lập tức bị khoá và out khỏi chương trình.
Shopee cũng như thế ạ, mã giảm giá từ các shop đưa ra sẽ có số lượng cụ thể, các mã hota thì thường số lượng cực ít thôi ạ :))

raninc

Xe tải
shopee hàng giả nhái tràn lan lắm cụ, tiki em thấy ổn hơn
Hehe ý e nói về dịch vụ code ... shopee mọi seller đều bán đc. Tiki chỉ dành cho hộ kinh doanh và hàng phải phân phối chính hãng cụ à. Shopee có thương gia china mua về hơi lâu cơ mà tiện

RedAndWhite

Xe điện
Hehe ý e nói về dịch vụ code ... shopee mọi seller đều bán đc. Tiki chỉ dành cho hộ kinh doanh và hàng phải phân phối chính hãng cụ à. Shopee có thương gia china mua về hơi lâu cơ mà tiện
bên shopee nó mở dễ lên mới không quản lý được hàng giả nhái, vì thế mà nó đa dạng hàng hóa hơn hẳn tiki
bên tiki thì e cũng chọn sp gian hàng của tiki thôi cho chắc chắn hơn

Menhim1601

Xe container
shopee hàng giả nhái tràn lan lắm cụ, tiki em thấy ổn hơn
Hihi, thực ra thì cũng không khá hơn nhiều đâu ạ.
Để bán ở tiki thì cần pháp nhân là doanh nghiệp, giờ đk mất 2, 3 ngày là có cty rùi.
Tiki có cái hay là cùng 1 sp nó sẽ có ds các nhà bán hàng, người mua sẽ xem được nhà ai giá thấp nhất để mua :)
Tuy nhiên giá tiki sẽ cao hơn các sàn khác vì nó thu phí cao hơn :))

Cụ phải xem lại xem cái ổ ý nó có cùng 1 nhà bán hàng hay không nữa ạ. Tiki là cái sàn cho các shop vào bán hàng, có thể sp 9xx mà cụ xem của 1 shop khác, cái shop 4xx kia ko có hàng để bán.
Các sp mà shop đăng ký chạy flash sale với sàn rồi thì sàn sẽ khoá sp và ko cho sửa giá. Shop sửa giá thì sp đó ngay lập tức bị khoá và out khỏi chương trình.
Shopee cũng như thế ạ, mã giảm giá từ các shop đưa ra sẽ có số lượng cụ thể, các mã hota thì thường số lượng cực ít thôi ạ :))
Cụ này e nghĩ nói chuẩn nhất này. E cũng hay gặp trường hợp này. Trước e hay mua ở shoppe mà 1 lần e bị gửi bỉm giả e khiếu nại ko trả đc e chán ko muốn mua nữa

raninc

Xe tải
bên shopee nó mở dễ lên mới không quản lý được hàng giả nhái, vì thế mà nó đa dạng hàng hóa hơn hẳn tiki
bên tiki thì e cũng chọn sp gian hàng của tiki thôi cho chắc chắn hơn
Thế nên nó mới mạnh hơn nhiều, giống như trên ebay với taobao đó cụ
Còn trên tiki muốn lách giả thì cũng dễ thôi
Nhưng về cơ bản là 2 bên nó khác nhau
Về lâu dài r tin thằng shopee sẽ vượt lên hẳn kể cả lazada e thử hết códe và chăm sóc kh từng thằng r

Shopee quynh trình mọi thứ vẫn ổn nhất. Sendo códe lởm thôi r k hiểu sao fpt làm mà chán hẳn luôn
LaZA quy trình phức tạp sp chậm và kém
Alodayroi thì còn lơme nữa

supporter

Xe điện
Nick tím thì sao ?bạn có bị tay nhanh hơn não ko ? tôi cũng là chủ shop 3 năm nay, cũing làm MKT 10 năm nay, thời thằng tiki còn chưa ra đời...mà ko ngờ nó lại bán lừa cả giá để hút ng folow (vì sản phẩm này quá
hot trên thị trường)

và bạn có bị nghiệp miệng ko ? chương trình còn chưa diễn ra ,nó đề xuất giá bán 4xx.xxx , chứ chả phải là tôi ,và nó là ng thay đổi giá phút chót, vì vậy bạn là người biết đọc , hãy biết cách viết nhé, chứ đừng tay nhanh hơn não , mệt lắm
Tôi follow từ ngày nó mới xuất hiện vs giá 4xx.xxx chờ mở bán, tôi theo nó từng ngày sát giờ mở bán thì giã cho 1 giá 9xx.xxx vào sát giờ G, thế có phải là lừa đảo ko , tay bạn nhanh hơn não à?z
Link chương trình còn chưa diễn ra , thì thể lệ cái củ cải à?
https://tiki.vn/deal-hot?utm_campaign=AFF_NBR_ACT_AFM_SNC_ALL_VN_ALL_UNK_UNK&utm_source=accesstrade&category_ids=1846&utm_medium=5LRCTnQwhvBxAOtNi73VyPrwMPvZggP2MRQM1O9e5sfW1xDR&tab=coming&page=1&aff_sid=5LRCTnQwhvBxAOtNi73VyPrwMPvZggP2MRQM1O9e5sfW1xDR
Thiếu i ốt lắm. To mồm kêu làm mkt 10 năm mà không hiểu chương trình nào nó cũng thòng thêm câu, "giá cả có thể thay đổi/chương trình có thể thay đổi.. " mà không cần báo trước.
Tại thời điểm đó gian hàng định bán với giá 4xx nhưng sau đó do lý do gì đó thì họ điều chỉnh giá 9xx. Mai có khi họ lại điều chỉnh giá xuống 3xx.
Làm mkt nhưng còn dốt lắm. Flash sale là do gian hàng đăng ký với tiki chứ tiki liên quan mẹ gì

RedAndWhite

Xe điện
Thế nên nó mới mạnh hơn nhiều, giống như trên ebay với taobao đó cụ
Còn trên tiki muốn lách giả thì cũng dễ thôi
Nhưng về cơ bản là 2 bên nó khác nhau
Về lâu dài r tin thằng shopee sẽ vượt lên hẳn kể cả lazada e thử hết códe và chăm sóc kh từng thằng r

Shopee quynh trình mọi thứ vẫn ổn nhất. Sendo códe lởm thôi r k hiểu sao fpt làm mà chán hẳn luôn
LaZA quy trình phức tạp sp chậm và kém
Alodayroi thì còn lơme nữa
cụ dân it ạ, mấy cái này e k biết, chỉ thấy bên shopee có vẻ nhiều phốt hàng fake mà ko đổi trả khiếu nại được nên em ko dám xài đồ của bên đó
mấy trang lazada adayroi sendo em còn chưa vào bao h

QuangSunlight

Xe điện
Ổ ssd evo 250gb mà giá 9xx thời điểm hiện tại là thơm rồi cụ ơi .
Còn bắt họ bán giá 4xx thì chắc cụ muốn dỡ nhà họ về xây nhà vệ sinh cho mình phỏng :))
Tất nhiên có thể 12 tháng nữa thì giá có thể về 4xx thật

Menhim1601

Xe container
Cụ này e nghĩ nói chuẩn nhất này. E cũng hay gặp trường hợp này. Trước e hay mua ở shoppe mà 1 lần e bị gửi bỉm giả e khiếu nại ko trả đc e chán ko muốn mua nữa
Quy trình của sphopee là như này ạ.
KH nhận hàng thì trên đơn hàng hiển thị đã giao nhưng chưa hoàn thành, cần khách hàng xác nhận giao thành công.
Lúc này KH thấy hàng lởm ko nhận, hoặc đơn giản là ko muốn mua nữa thì ko tích giao thành công mà tick yêu cầu đổi trả hàng.
Khi khách hàng yêu cầu đổi trả, bên shopee sữ ko trả tiền cho người bán hàng, nó giữ tiền lại, sau khi khách chuyển trả hàng cho người bán, nó sẽ trả tiên cho người mua qua "ví shopee'
Quy trình là thế ạ.
Cụ.mà tick vào đã giao thành công thì ko trả đc đâu, lúc đó khiếu nại shop, đánh giá 1 sao là coi như link bán hàng đó của shop tèo :))

raninc

Xe tải
cụ dân it ạ, mấy cái này e k biết, chỉ thấy bên shopee có vẻ nhiều phốt hàng fake mà ko đổi trả khiếu nại được nên em ko dám xài đồ của bên đó
mấy trang lazada adayroi sendo em còn chưa vào bao h
Vâng cụ, với cả e buôn bán xuyên quốc gia hhehe. Còn fake hay k fake là do kỹ năng mua hàng cụ à như trên amz với bay cả rừng fake cụ à. Còn cụ yêu cầu cho xem hàng fake trả luôn có quyền gửi trả thoả mái mà. Bên shopee nó đa dạng tất cả các mặt hàng mua đồ bt thôi còn hàng chuẩn hàng hãng cụ phải ngâm cứu kỹ xem seller nào bán hoặc gian hàng của mall cụ à giống trên amz cũng vậy hay ra shop mua thực tế cũng vậy bán fake ăn 1 fb hay rp thì sập luôn ngay hêhhe

Menhim1601

Xe container
Theo kinh nghiệm cá nhưn em ý, các cụ mua hàng ở shopee là rẻ nhất, phí vc thấp hơn lazada, vc nhanh (nhớ chọn giao hàng tiết kiệm). Trc khi mua thì xem lịch sử bán của sp định mua, sp này bán đc nhiều ko, nhiều người mua đánh giá tốt ko, bản thân shop bán có đc đánh giá tốt không?
Tiki giá thường cao hơn shopee nhưng nó miễn phí ship toàn quốc với đơn từ 150k
Lazada phí vc cao và quy trình trả hàng hơi lằng nhằng. Giao diện ko thân thiện với người mua bằng Shopee.

ubisapro

Xe trâu
E méo bao giờ đi rình mấy cái sale này :D

RedAndWhite

Xe điện
Vâng cụ, với cả e buôn bán xuyên quốc gia hhehe. Còn fake hay k fake là do kỹ năng mua hàng cụ à như trên amz với bay cả rừng fake cụ à. Còn cụ yêu cầu cho xem hàng fake trả luôn có quyền gửi trả thoả mái mà. Bên shopee nó đa dạng tất cả các mặt hàng mua đồ bt thôi còn hàng chuẩn hàng hãng cụ phải ngâm cứu kỹ xem seller nào bán hoặc gian hàng của mall cụ à giống trên amz cũng vậy hay ra shop mua thực tế cũng vậy bán fake ăn 1 fb hay rp thì sập luôn ngay hêhhe
cả shopee và tiki nó bọc kỹ vãi cụ ạ, em thì toàn nhận hàng ngoài đường ngại bóc ra kiểm tra
mà em mới mua sách với nồi đất dưỡng sinh minh long cho ông cụ ở tiki thôi nên cũng k cần kiểm tra, chứ mặt hàng khác thì hơi ớn