[Funland] Tìm bài thuốc trị con HP ở dạ dày

VietCup

Xe máy

meodenminh

Xe điện
Con HP này trị khỏi nó lại sinh ra, tùy cơ địa hay sao ấy

Em vào Melatec nội soi rồi bsy kê cho đơn uống trong 2 tháng.
Mấy năm gần đây nội soi lại thấy tịt con HP này rồi. May thế chứ.

Vo_thuong

Xe điện
HP thì các cụ cứ theo đơn của viện ( thường là 3 loại kháng sinh hỗn hợp, uống rất mệt) độ vài tuần là khỏi. Cụ nào không muốn đi khám thì có thể "mượn" đơn của cụ khác cũng được - em thấy các đơn cơ bản giống nhau :). Em cũng có mấy cái đơn như thế nhưng lâu ngày lại để đâu mất - đại lọai có Amocxilin, Alhachoay và cái món gì nữa.
Sau khi chữa khỏi HP, các cụ rang gạo cho cháy rồi bỏ vào hộp chống ẩm, thỉnh thoảng ăn một nắm lúc đói để kiềm hóa dạ dày thì hạn chế khả năng tái phát.

phuongmit

Xe cút kít
HP thì các cụ cứ theo đơn của viện ( thường là 3 loại kháng sinh hỗn hợp, uống rất mệt) độ vài tuần là khỏi. Cụ nào không muốn đi khám thì có thể "mượn" đơn của cụ khác cũng được - em thấy các đơn cơ bản giống nhau :). Em cũng có mấy cái đơn như thế nhưng lâu ngày lại để đâu mất - đại lọai có Amocxilin, Alhachoay và cái món gì nữa.
Sau khi chữa khỏi HP, các cụ rang gạo cho cháy rồi bỏ vào hộp chống ẩm, thỉnh thoảng ăn một nắm lúc đói để kiềm hóa dạ dày thì hạn chế khả năng tái phát.
Phải căn cứ vào kết quả khám, đọc mức độ mới cho ra dc liều lượng kháng sinh và các loại thuốc khác phù hợp dc cụ ạ. Đơn này thì k có an pha choay đâu cụ. Mượn là chữa vo thôi, HP k nên chữa vo

juve99

Xì hơi lốp
Cách nay hơn 20 năm em dùng thuốc của Ấn độ, Úc với thuốc gì đó của Pháp thì phải, lúc đó mới có phương pháp trị con HP ở bện viện 108 , từ đó đến nay em khỏi hẳn rồi ăn uống vô tư, nhưng em nhớ lúc đó phải uống 28 ngày thuốc liên tục. Giờ chắc nhiều phương pháp và Thuốc hay hơn rồi. Đau dạ dày đúng Là khổ thật.
E y cụ này, uống thuốc của Úc - Ấn, e bị từ hồi học C3, mẹ e làm dược mua cho và lúc đó dc coi là thuốc tốt nhất thời đó. Nhưng do sinh hoạt k lành mạnh nên bị đau lại vài lần. E thấy bệnh dạ dày này ko thể dứt điểm dc, lúc ăn chơi sa đoạ có khi chả sao, lúc sống lành mạnh có khi vẫn bị lại, hên xui

otoormoto

Xe tải
Đau dạ dày do HP đầu tiên phải uống thuốc theo đơn của bác sỹ. Các cụ đừng hỏi đơn thuốc của nhau rồi tự ý uống, có khi còn bệnh thêm. Sau khi ổn định có thể duy trì bằng cách uống chè dây, em thấy bảo chè dây có tác dụng diệt HP rất tốt.

duytrong

Xe lăn
E y cụ này, uống thuốc của Úc - Ấn, e bị từ hồi học C3, mẹ e làm dược mua cho và lúc đó dc coi là thuốc tốt nhất thời đó. Nhưng do sinh hoạt k lành mạnh nên bị đau lại vài lần. E thấy bệnh dạ dày này ko thể dứt điểm dc, lúc ăn chơi sa đoạ có khi chả sao, lúc sống lành mạnh có khi vẫn bị lại, hên xui
Em thì khỏi luôn rồi đấy, may thế.

Sim Mobi

Xe buýt
Nhà em giờ ăn uống cũng phải chấm riêng, dùng đồ múc thì dùng chung, đũa thì gắp riêng. Người lớn phải giữ cho trẻ em chứ không là lây HP
Tỉ lệ có HP ở người VN cao lắm chả kiêng được đâu cụ. Trẻ con không hiểu sao không bị đau dạ dày và em để ý thì thấy bệnh dạ dày, viêm họng và tiểu đường thường có gen di truyền.

Cụ nào có kinh nghiệm xly ko? E cũng bị uống ở medilatec 1 đợt thuốc ko thấy khác gì
Em khám từ cuối năm ngoái cũng dính con của nợ này. BS kê 4 loại thuốc dùng trong 15 ngày rồi tái khám. Vừa uống hết thuốc thì thằng Cô vít ập đến làm em éo dám bén mảng đến viện. Chả biết khỏi chưa :( . Mà em thấy đơn thuốc này uống ko thấy mệt mỏi chán ăn gì sất. Hôm nào phải khám lại phát, chưa khỏi thì chuyển sang nhóm thuốc khác (BS bẩu thế)
Nhìn đống thuốc kia của cụ thì chắc là các sinh phổ biến như amoxicillin nên uống ko có cảm giác gì đâu, viêm họng uống suốt mà
Khi đi khám cụ nội soi và làm sinh thiết xem con HP của cụ nó nhạy với thuốc nào chưa? trước em bị thì nhận thấy các thuốc nào mình hay uống khi viêm họng là nó kháng tất, có 2 loại KS chưa uống bao giờ là teta và Clarithromycin thì không bị kháng và bác sĩ kê cho 2 loại KS đó
Nên nội soi và sinh thiết để tìm kháng sinh phù hợp cụ ạ. Trước em uống Klacid của abbott thì thấy đau thượng vị cho tận tới khi dừng thuốc. 1 lần em dùng KS đó để trị bệnh khác thì thấy cũng bị đau như vậy nhưng dừng là hết.
-------------------------------------------------------------------
Còn chục năm nay em không bị lại thì thấy có 1 vài nguyên tắc nên áp dụng: Không được ăn dưa chua (món này cực hại cho dạ dày), không được để bụng đói đi ngủ, ăn ớt thoải mái nhưng không được ăn sa tế. Mấy loại mì tôm chua cay như hảo hảo khi ăn cần bỏ gói gia vị.

À ít năm trước sau khi uống KS diệt HP em cũng có mua thuốc của thầy lang này ở trên Lào Cai (khá nổi tiếng, báo VTC có lượt bài về thầy này https://vtc.vn/ong-lang-bi-an-tang-than-duoc-chua-da-day-khap-ca-nuoc-ar217366.html) thuốc nam khá dễ uống ạ!

Chỉnh sửa cuối:

laođộng

Xe máy
E cũng bị hang vị dạ dày và hp. Đi khám nội soi bác sỹ bảo chữa hp trước nên e uống 3 đợt kháng sinh mới khỏi hp. Mỗi đợt uống 10 hôm. Uống thuốc thấy người khá mệt. Sau đó e uống bình vị nam trong 1 tháng.

meomun346

Xe container
HP là cái gì vậy các cụ, em chả hiểu gì cả ?
Là con vi khuẩn gây ra bệnh đau dạ dày, nó có khả năng lây qua đường ăn uống và cũng khó tiêu diệt cụ ạ.
Cụ có thể tham khảo thêm ở đây.
https://www.chuyenkhoadaday.com/so-can-binh-vi-tan-buoc-dot-pha-trong-dieu-tri-benh-viem-loet-hp-da-day.html?utm_source=adwords&utm_medium=cpc&utm_campaign=vkhp&utm_content=khuan&gclid=CjwKCAjw4rf6BRAvEiwAn2Q76vLvfKtb7rzrNk1KPpEOOfH3-aDP0blOQe03MqbenJt5ElOqGy2ouRoCqWgQAvD_BwE

Không lái ẩu

Xe buýt
Em qua nhà lão Thầy Mộc làm 3 liều thuốc nam của lão cách đây 4 năm khỏi đến bây giờ chưa bị lại.

congthuong

Xe điện
Em thấy có người nói cây rau mương trị được HP:

Cụ nào thử chưa, và có biết cây này kiếm ở đâu không ?