[Funland] Tìm bạn đồng hành

Em nghe bạn em bảo, Quảng Trị nghèo lắm, nhưng đẹp và bình yên. Giờ vẫn còn nhiều chỗ còn bom nhưng c tìm thấy hết. Thời tiết thì khắc nghiệt.
Cụ nào hiểu biếu về Quảng Trị cho em xin chút thông tin với. Thời tiết lúc nào đẹp nhất ạ?
Tới Quảng Trị, trước tiên mợ vào thăm Thành cổ.
Sau đó đi chỗ nào cũng thấy đẹp và đáng trân trọng.

lads1205

Xe tải
Đã cụ nào trúng tuyển chưa ạ?

vuquochung74

Xe hơi
mợ chủ chỉ coi anh nào là người nhà hoặc mức độ thân thiết thì mới được đi cùng mợ thôi, các cụ trên này mặc dù có nhiều ưu điểm cũng rớt từ vòng gửi xe rồi.

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Đang chuẩn bị sửa soạn đồ để lên đường, hồi hộp quá :D. ahi hi

Simson

Xe buýt
Chạy nhàn không ý mà. Bật cái app vietmap lên mà đối chiếu chéo tốc độ khi lơ đễnh không để ý biển. Xe mình mệt đâu nghỉ đó, không đi nhanh được thì đi chậm, có gì đâu.

Đang chuẩn bị sửa soạn đồ để lên đường, hồi hộp quá :D. ahi hi

xukthal

Xe lăn

xukthal

Xe lăn
Đến đâu rùi db ơi? #:-s

hoagvc3

Xe tăng
Cửa Tùng và Cửa Việt đều là hai cửa cảng quan trọng ở miền Trung Việt Nam. Dưới đây là một đánh giá sơ bộ về tiềm năng của hai cửa cảng này:
  1. Cửa Tùng:

• Vị trí: Cửa Tùng nằm ở thành phố Đông Hà, tỉnh Quảng Trị. Nằm cách khu vực biên giới Lào khoảng 10km và có kết nối gần với đường biên giới quốc tế Lao Bảo.
  • Cảng Cửa Tùng có thể tiếp nhận các tàu hàng lớn và có sức chứa đủ lớn để phục vụ hoạt động xuất nhập khẩu và vận chuyển hàng hóa.
  • Gần kề khu vực kinh tế đang phát triển mạnh là Khu kinh tế cửa khẩu Lào Bảo - Quảng Trị, tạo điều kiện thuận lợi cho hoạt động thương mại và logistics.

1. Cửa Việt:

• Vị trí: Cửa Việt nằm ở huyện Vĩnh Linh, tỉnh Quảng Trị, cách Cửa Tùng khoảng 30km về phía đông.
  • Cửa Việt cũng là một cửa cảng quan trọng, có sức chứa đủ lớn để tiếp nhận tàu hàng và phục vụ hoạt động vận chuyển hàng hóa.
  • Nằm gần với khu vực kinh tế đặc biệt Quảng Bình - Quảng Trị, có tiềm năng phát triển công nghiệp và du lịch.
Cả Cửa Tùng và Cửa Việt đều có tiềm năng phát triển kinh tế và logistics do vị trí địa lý thuận lợi, gần kề các khu vực kinh tế phát triển. Mỗi cửa cảng có thế mạnh và đặc điểm riêng, tùy thuộc vào yếu tố kinh tế, phát triển hạ tầng, quy hoạch và chính sách phát triển của địa phương để đánh giá tiềm năng cụ thể của từng cửa cảng.

Lúc em mua chủ yếu đón đầu sân bay ạ.
Có vẻ sai sai cụ ạ.
Cửa Việt thuộc huyện Do Linh, cách TP Đông Hà khoảng 3 đến 40km
Cửa Tùng thuộc huyện Vĩnh Linh. Từ Cửa Tùng đến Cửa Việt theo đường quốc phòng ven biển thì khoảng 12km.
Vui chơi giải trí thì quy mô Cửa Việt lớn hơn, Cửa Tùng trước đây được ví là nữ hoàng bãi tắm nhưng từ khi xây kè chắn sóng thì bãi biển sâu hơn nên không được tốt bằng Cửa Việt.
Cảng thì chỉ Cửa Việt là có, nơi giao thương tàu bè và hàng hóa.
Cả 2 đều cách biên giới Lào khá xa, tầm 80 đến 120km

Chỉnh sửa cuối:

hoagvc3

Xe tăng
Em nghe bạn em bảo, Quảng Trị nghèo lắm, nhưng đẹp và bình yên. Giờ vẫn còn nhiều chỗ còn bom nhưng c tìm thấy hết. Thời tiết thì khắc nghiệt.
Cụ nào hiểu biếu về Quảng Trị cho em xin chút thông tin với. Thời tiết lúc nào đẹp nhất ạ?
Mùa này nếu mợ vào Quảng Trị thì nắng nóng kể cả mợ ngồi bên bờ biển. Thiên nhiên ưu đãi thêm gió ngoại(gió tây nam-gió Lào nữa nên toàn bộ mưa được dãy Trường Sơn chắn lại, chỉ có khí nóng chuyển về)
Con người ở đây thật thà, chất phác, hiếu khách, hầu như vào quán sá đều ko có chuyện "chặt chém" khách.

Double A BC

Xe tải
Chủ thớt chuẩn bị đi thì chụp cho em xem ảnh dọc đường và các điểm dừng chân với. Ngắm cho đỡ thèm. Năm nay chưa được đi đâu. Cũng ước có thời gian và điều kiện vác xe đi xuyên Việt 1 tháng :(

lads1205

Xe tải
Cụ nào được mợ chủ thớt này chọn làm bạn đồng hành thế?