[Funland] Tìm BMW X6 gây tai nạn rồi bỏ chạy - vòng xuyến Lê Quang Đạo

pham minh

Xe container
Nếu X6 đúng chả chặn xe chủ thớt bắt đền ấy chứ! Cụ thớt xem hướng xe bỏ chạy rồi xin cam các nhà ven đường kiểu gì chả bắt đc hình rõ nét!
Nó vẫn té chứ cụ. Vấn đề ở đây ko phải là nó sợ đền mà nó sợ công an đến giải quyết thì kiểu gì cũng bị giữ xe ít nhất cũng 7 ngày đợi giải quyết. Ngày xưa xe em cũng bị một lần dù xe mình đúng, goi công an đến thì nó bảo giữ xe. Cuối cùng xe ai người đấy sửa và lại phải mất thêm ít tiền cho công an để họ đồng ý cho tự giải quyết
.

Chỉnh sửa cuối:

boy_spott

Xe điện
Cụ chủ cắt mặt x6 à

patuana76

Xe điện
Em bổ sung clip va chạm mới up lên được tại #1 cho các cụ phán xét :D

New car 2023

Xe điện
Em bổ sung clip va chạm mới up lên được tại #1 cho các cụ phán xét :D
Chia sẻ cùng bác.
Nếu áp dụng Công ước Wien, thì sau độ 4 tháng điều tra cẩn thận , có lẽ bác sẽ sai, vì đã không nhường đường cho xe ưu tiên hơn.

Cũng có thể họ áp dụng luật Việt Nam, bác ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Xem clip thì thấy cụ chủ sai, quá rướn theo xe đằng trước.
Ông X6 thì khuất xe máy, thấy xe máy nhích cũng đi theo phanh không kịp.
Đáng ra cụ chủ phải phanh lại, chờ dòng xe kia đi qua rồi mới đi tiếp.

patuana76

Xe điện
Chia sẻ cùng bác.
Nếu áp dụng Công ước Wien, thì sau độ 4 tháng điều tra cẩn thận , có lẽ bác sẽ sai, vì đã không nhường đường cho xe ưu tiên hơn.

Cũng có thể họ áp dụng luật Việt Nam, bác ạ.
Đúng sai em miễn bàn. Quan trọng là trách nhiệm khi tham gia giao thông của X6 không có. Có thể em đi sai, nhưng cũng có thể trên xe có thiệt hại về người, không dừng lại để xem xét tình hình có khi sai hơn. Mà có khi không dám dừng vì có dấm thì còn sai lè ra nữa ;))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
theo luật cụ bán tải sai đấy, đến ngã tư giao cắt có vòng xuyển phải giảm tốc độ, chú ý quan sát và nhường đường cho xe ở gần vòng xuyến. Nên cụ X6 có thể bắt đền cụ đấy.

gauto181

Xe tải
Cụ nào đi x6 vào pm cụ chủ xin tiền sửa đầu xe đi nhé.

Quy Lão

Xe điện
Ở gara trong ngõ 78 Duy tân hôm nay mới có 1 con X6 màu đen đến để sơn sửa phần đầu bên lái. Hôm qua chưa thấy có.
Em ngày nào cũng đi bộ vòng qua nên hay để ý cái gara này.
Sáng mai em lượn qua xem xe đấy làm gì rồi báo cụ thớt đến trả tiền cho họ nhé.

.Xukthal

Xe container
99% chắc có dấm hoặc đang chải gớ nên sợ lộ chứ có vẻ X6 ko sai :))

namnhstdn

Xe tải
Xem clip thì thấy cụ chủ sai, quá rướn theo xe đằng trước.
Ông X6 thì khuất xe máy, thấy xe máy nhích cũng đi theo phanh không kịp.
Đáng ra cụ chủ phải phanh lại, chờ dòng xe kia đi qua rồi mới đi tiếp.
Em cũng nghĩ giống như cụ, ở đây chủ thớt không giảm tốc độ khi vào vòng xuyến, vượt cắt mặt X6, còn chủ X6 có lẽ cũng bị xe máy che khuất xe cụ chủ nên cứ chạy thẳng nên va vào xe cụ chủ. Có lẽ chủ xe cũng có gì đó (mùi men chẳng hạn) nên mới đi luôn, ngại dừng lại trao đổi xem thế nào, như vậy là sai rồi.

patuana76

Xe điện
Góc 7h trong clip là cái đồng hồ tốc độ đấy. Các cụ xem giúp em là có giảm khi vào giao cắt không với.

muachieukyniem

Xe điện
Em thấy cụ cắt mặt ngta là cụ sai trước ạ.
Theo luật X6 được ưu tiên. Chưa kể ngta đã hết vòng xuyến, cụ vẫn chưa đi tới nơi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em cũng nghĩ giống như cụ, ở đây chủ thớt không giảm tốc độ khi vào vòng xuyến, vượt cắt mặt X6, còn chủ X6 có lẽ cũng bị xe máy che khuất xe cụ chủ nên cứ chạy thẳng nên va vào xe cụ chủ. Có lẽ chủ xe cũng có gì đó (mùi men chẳng hạn) nên mới đi luôn, ngại dừng lại trao đổi xem thế nào, như vậy là sai rồi.
Việc sau va chạm X6 không dừng lại thì X6 cũng sai rồi.
Lý do thì nhiều lắm: có dấm, có em gái xinh chả hạn, hay cũng có thể tưởng mình phải đền...
Có vẻ như cụ chủ đi từ Mễ Trì đi ra, em cũng hay đi qua chỗ đấy bên em khá rõ, nếu k để ý rất dễ khuất tầm nhìn.
Gặp trường hợp đấy nên theo kiểu biển stop, phanh lại 1 nhịp, quan sát rồi đi qua khi an toàn.
Trong điều luật nó chuối cái không ghi như thế nào là an toàn, không ghi tốc độ an toàn là bao nhiêu.
Đấy là ô tô và ô tô thì có khi còn dễ hơn ấy, chứ cắt mặt thế có ông trẩu nào đi wave tổ lái phang vào thì thiệt hại nặng gấp nhiều lần.

Chỉnh sửa cuối:

muachieukyniem

Xe điện
Tình huống này, ( theo ảnh cắt ở trên) bán tải đi thẳng và không tham gia vào vòng xuyến. Cậu X6 đã ra khỏi vòng xuyến và đi thẳng, như vậy X6 phải nhường đường cho bán tải đang ở vị trí đường ưu tiên và phía bên phải X6 chứ.
Chả hiểu cụ học luật kiểu gì mà bảo đi thẳng ko phải là tham gia vào vòng xuyến. Khi vào ngã tư có biển báo hiểu vòng xuyến thì cụ đã vào vòng xuyến rồi. Thẳng hay trái hay phải cũng vậy.
Chưa kể cụ chủ đây còn chưa chạy đến vòng xuyến, chưa định hình là sẽ đi thẳng hay rẽ, còn xe kia họ đã sắp đi hết vòng xuyến rồi.

pain

Xe ba gác
Chả hiểu cụ học luật kiểu gì mà bảo đi thẳng ko phải là tham gia vào vòng xuyến. Khi vào ngã tư có biển báo hiểu vòng xuyến thì cụ đã vào vòng xuyến rồi. Thẳng hay trái hay phải cũng vậy.
Chưa kể cụ chủ đây còn chưa chạy đến vòng xuyến, chưa định hình là sẽ đi thẳng hay rẽ, còn xe kia họ đã sắp đi hết vòng xuyến rồi.
Cụ đọc kỹ lại hộ em xem em viết gì với.