[Funland] Tìm BMW X6 gây tai nạn rồi bỏ chạy - vòng xuyến Lê Quang Đạo

pain

Xe ba gác
Cụ cũng đọc lại hộ em.
Em đọc kỹ cụ viết nên em mới hỏi lại. Cụ chỉ cho em trong bức hình cắt ấy thì biển báo vòng xuyến ở đâu với? Trong khi bán tải rõ ràng đang lưu thông ở chiều đi thẳng. X6 lúc này đang ở vị trí đường không ưu tiên. Vậy cụ bảo lúc này, căn cứ trên ảnh cắt thì xe nào đang ở vị trí đường ưu tiên?
Screenshot_20211127-164855_Video Player.jpg

Chỉnh sửa cuối:

muachieukyniem

Xe điện
Em đọc kỹ cụ viết nên em mới hỏi lại. Cụ chỉ cho em trong bức hình cắt ấy thì biển báo vòng xuyến ở đâu với? Trong khi bán tải rõ ràng đang lưu thông ở chiều đi thẳng. X6 lúc này đang ở vị trí đường không ưu tiên. Vậy cụ bảo lúc này, căn cứ trên ảnh cắt thì xe nào đang ở vị trí đường ưu tiên?
Screenshot_20211127-164855_Video Player.jpg
Chết cười với ngụy biện của cụ. Thế cụ chỉ cho em trong hình chỗ nào thể hiện đây là đường xá ở Việt Nam mà đòi áp dụng luật Việt Nam ?

pain

Xe ba gác
Chết cười với ngụy biện của cụ. Thế cụ chỉ cho em trong hình chỗ nào thể hiện đây là đường xá ở Việt Nam mà đòi áp dụng luật Việt Nam ?
Luật đâu cũng vậy thôi cụ. Rõ ràng nếu không có biển báo hiệu đi theo vòng xuyến thì nguyên tắc phương tiện phải nhường đường cho hướng bên phải của mình cụ ạ. Chưa kể nếu căn cứ hình ảnh, cụ lấy gì chứng minh xe kia đi gần hết vòng xuyến như cụ nói?

hairyscary

Xe điện
Cụ chủ thớt đi như thế còn khóc cái gì, mà đòi kêu chủ xe kia phải trách nhiệm nọ trách nhiệm kia? Không nhường đường và cố cắt mặt cả một đống xe máy, may là ô tô đâm vào xe cụ, chứ lỡ cái xe máy đâm vào thì khéo cụ chạy mịa nó đi xong im thít dồi chứ ở đấy mà hô trách nhiệm. Ra đường gặp mấy ông bán tải đi thế này kinh bỏ mother.

À, đối tác trách nhiệm kia của cụ chủ thớt chắc không phải đi X6. Tại em thấy có cái sáng sáng ở giữa như lô gô, mà bim đặt lô gô trên nắp capo

phongmaian

Xe hơi
Nếu có hình cái biển báo vòng xuyến ở đó thì khỏi mất công gõ phím cãi nhau nhỉ 2 cụ
Luật đâu cũng vậy thôi cụ. Rõ ràng nếu không có biển báo hiệu đi theo vòng xuyến thì nguyên tắc phương tiện phải nhường đường cho hướng bên phải của mình cụ ạ. Chưa kể nếu căn cứ hình ảnh, cụ lấy gì chứng minh xe kia đi gần hết vòng xuyến như cụ nói?

nadushop

Xe điện
Em xem lại video rất kỹ thì thấy mặc dù có giảm tốc độ từ 50 về 30 nhưng cụ chủ đi kiểu cố cắt mặt cả một đoàn xe đang ra khỏi vòng xuyến. Em thấy cụ đi thế là sai rồi.
Em đi đến giao cắt vòng xuyến nhiều, thực sự rất bức xúc kiểu ông nào đi cố cắt mặt thế.

muachieukyniem

Xe điện
Nếu có hình cái biển báo vòng xuyến ở đó thì khỏi mất công gõ phím cãi nhau nhỉ 2 cụ
Kể cả ko có biển vòng xuyến, thì bán tải vẫn sai. Khi đến ngã 4 vẫn phải nhường thằng đến trước. Cụ thể trong clip ở giây t5 bán tải mới bắt đầu bước vào ngã 4, trong khi X6 đã đi đến giữa đường. X6 đi rất chậm, còn bán tải cố bám đoàn, đánh lái đè cắt mặt cả hàng xe.
May mà X6 bỏ đi, chứ nó ở lại thì lại đền vỗ mồm.

Chỉnh sửa cuối:

Captcha

Xe tải
Xem xong video, em có kết luận À lại bán tải

quanduc

Xe buýt
Đi như ông thớt thì phải về làm cái lễ cảm ơn các cụ đã phù hộ không phải là con xe tải hay cái xe máy hôm nay. Mặt khác, góp phần làm mọi người tham gia gt có cái nhìn thiếu thiện cảm với những người lx bán tải.
1. Nếu có biển báo hiệu vòng xuyến thì bán tải sai vì ko nhường đường.
2. Giao cắt ngã 4 bình thường cũng lại càng sai vì X6 đã vào giao cắt đồng cấp được 2/3 đường rồi trong khi thớt chưa vào/vào giao cắt sau.
3. Đường đông người, vào giao cắt rộng sẽ có nhiều người đi lộn xộn//lái mới non kinh nghiệm...vv, ô thớt đi với tốc độ nhanh như vậy (khoảng 30-35km/h tại giao cắt) thì họ sẽ không xử lý kịp va chạm là tất yếu/sớm hay muộn thôi, dù có đi đúng thì cũng sẽ phiền phức, mất thời gian.
May mắn là ko tóm được ông kia đấy. Tóm đc có khi mất hơn rất nhiều chi phí sửa cái xe bt và/hoặc CA

Chỉnh sửa cuối:

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Xem xong clip thì k có gì bào chữa cho ông bán tải, may là x6 nó chạy chứ nó ở lại thì bán tải đền ốm. có biển vòng xuyến hay không còn quan trọng nữa, ở trường hợp này x6 vào tâm giao cắt , vòng xuyến trước thậm chí còn vượt qua giao cắt rồi, không hề tăng tốc, bt ngược lại, định vượt cắt mặt đám xe máy mong manh . Tầm ấy e cũng qua đây, để e về ktra lại cam, nếu có biển x6 thì cụ chủ thớt chuẩn bị tiền đền đi ;)) .

MonteBianco

Xe tải
Bán tải đi kiểu ngổ ngáo cộng với thiếu hiểu biết, cắt đầu một loạt xe máy và ô tô, không va chạm thì hơi... phí.

Nguyên tắc cơ bản: vào bùng binh nhường trái.

New car 2023

Xe điện
Đúng sai em miễn bàn. Quan trọng là trách nhiệm khi tham gia giao thông của X6 không có. Có thể em đi sai, nhưng cũng có thể trên xe có thiệt hại về người, không dừng lại để xem xét tình hình có khi sai hơn. Mà có khi không dám dừng vì có dấm thì còn sai lè ra nữa ;))
Việc nó không dừng , là vụ khác rồi bác.
Có dấm thì nó cũng không đảo ngược lại cái diễn biến giao thông và kết quả vụ việc của bác được.

New car 2023

Xe điện
Xem xong clip thì k có gì bào chữa cho ông bán tải, may là x6 nó chạy chứ nó ở lại thì bán tải đền ốm. có biển vòng xuyến hay không còn quan trọng nữa, ở trường hợp này x6 vào tâm giao cắt , vòng xuyến trước thậm chí còn vượt qua giao cắt rồi, không hề tăng tốc, bt ngược lại, định vượt cắt mặt đám xe máy mong manh . Tầm ấy e cũng qua đây, để e về ktra lại cam, nếu có biển x6 thì cụ chủ thớt chuẩn bị tiền đền đi ;)) .
Biết ngay thế nào cũng có 1 bác Nhứt chớm vô chém mà.

3077

Xe container
Dọc cái đường MĐ to đùng này quan sát các xe từ trái sang rất khó vì quá to, đi nhanh dễ hẹo lắm, em bị mấy lần

Chỉnh sửa cuối:

vicky615

Xe hơi
Bán tải nó cậy xe to, đi quá ngổ ngáo, lại còn tỏ ra nguy hiểm?

Fabulous

Xe tăng
Rất nhiều cụ/mợ tranh luận đúng sai dựa trên cảm tính. Theo Quy chuẩn 41/2019, vòng xuyến phải có biển báo R.303, theo Luật đường bộ khi vào vòng xuyến ưu tiên xe từ bên trái. Còn tại các giao lộ không có biển báo vòng xuyến, đường ưu tiên hay đèn tín hiệu phải nhường đường cho xe bên phải (Luật đường bộ, Điều 24). Vòng xoay LQĐ em qua suốt nhưng không để ý, hình như không có biển vòng xuyến. Nếu có biển thì cụ chủ sai, nếu không có biển thì X6 sai. Nhưng sai đúng gì thì tai nạn cũng đã xảy ra. Cẩn thận quan sát, không giành đường vẫn là lựa chọn tốt nhất.

vicky615

Xe hơi
Rất nhiều cụ/mợ tranh luận đúng sai dựa trên cảm tính. Theo Quy chuẩn 41/2019, vòng xuyến phải có biển báo R.303, theo Luật đường bộ khi vào vòng xuyến ưu tiên xe từ bên trái. Còn tại các giao lộ không có biển báo vòng xuyến, đường ưu tiên hay đèn tín hiệu phải nhường đường cho xe bên phải (Luật đường bộ, Điều 24). Vòng xoay LQĐ em qua suốt nhưng không để ý, hình như không có biển vòng xuyến. Nếu có biển thì cụ chủ sai, nếu không có biển thì X6 sai. Nhưng sai đúng gì thì tai nạn cũng đã xảy ra. Cẩn thận quan sát, không giành đường vẫn là lựa chọn tốt nhất.
Cụ ko nhìn thấy mũi tên ở vòng xoay à mà còn cãi cố? Chắc cụ đi xe máy?:)):)):))