Thảo luận Tìm gara chuyên dòng Ford

mademkts

Xe tải
Cụ vẫn bảo dưỡng định kỳ chứ?
Biểu hiện thế nào mà cụ bảo dở chứng các kiểu? Nên hiểu xe thì khi đi sửa mới đỡ bị liệt kê hàng trang A4 cụ. Ếch 2010 nhà em mà tới nay, linh kiện thay thế cũng mới chỉ là: accu, dây cuaroa tổng, 4 bugi, má phanh, hai cây giảm sóc, rotuyn cân bằng...tính ra chẳng đáng bao nhiêu đồng tiền.
Chào cụ. E mới lấy ếch 2010, ko hiểu gì về xe mấy, theo cụ mới lấy xe về thì cần phải làm thêm gì? Kiểm tra, độ đẽo ra sao ạ? Cụ có kinh nghiệm dùng ếch lâu tư vấn e chút nhé! Thanks cụ trc

Bigisbest

Xe container
Chào cụ. E mới lấy ếch 2010, ko hiểu gì về xe mấy, theo cụ mới lấy xe về thì cần phải làm thêm gì? Kiểm tra, độ đẽo ra sao ạ? Cụ có kinh nghiệm dùng ếch lâu tư vấn e chút nhé! Thanks cụ trc
Chúc mừng cụ. Điều thứ nhất em khẳng định với cụ là nó rất lành, máy Mazda mà, nên đừng vội vã. Tuy nhiên là xe cũ, nên nếu có biết chủ trước thì nên hỏi họ đã thay sửa những thứ hao mòn như: các loại lọc (gió, xăng...), bugi, accu, cuaroa, rotuyn...gì chưa để sơ bộ nắm được, bằng ko thì thôi, cụ cứ lôi vào gara bảo họ kiểm tra bảo dưỡng định kỳ, thay tất những thứ là nước (tất nhiên trừ xăng...ahihi): dầu máy/lọc dầu, dầu phanh, dầu trợ lực lái, dầu số, nước làm mát, lọc gió, vệ sinh bướm ga, kiểm tra bugi...chấm hết.
Của bền tại người, đừng tiếc vài triệu bảo dưỡng định kỳ để rồi phải trả một cục to. Xét cho cùng, mọi thứ chỉ cần dầu nước chịu khó thay, chân tay mềm mại, để ý kỹ thuật lái...thì nó bền lắm cụ.
Xe em mua cũ, hồi 4v, nay chạy thêm 5 năm/ 5 vạn rồi...chưa một lần hắt hơi. Vẫn đáng yêu lắm.

mademkts

Xe tải
Chúc mừng cụ. Điều thứ nhất em khẳng định với cụ là nó rất lành, máy Mazda mà, nên đừng vội vã. Tuy nhiên là xe cũ, nên nếu có biết chủ trước thì nên hỏi họ đã thay sửa những thứ hao mòn như: các loại lọc (gió, xăng...), bugi, accu, cuaroa, rotuyn...gì chưa để sơ bộ nắm được, bằng ko thì thôi, cụ cứ lôi vào gara bảo họ kiểm tra bảo dưỡng định kỳ, thay tất những thứ là nước (tất nhiên trừ xăng...ahihi): dầu máy/lọc dầu, dầu phanh, dầu trợ lực lái, dầu số, nước làm mát, lọc gió, vệ sinh bướm ga, kiểm tra bugi...chấm hết.
Của bền tại người, đừng tiếc vài triệu bảo dưỡng định kỳ để rồi phải trả một cục to. Xét cho cùng, mọi thứ chỉ cần dầu nước chịu khó thay, chân tay mềm mại, để ý kỹ thuật lái...thì nó bền lắm cụ.
Xe em mua cũ, hồi 4v, nay chạy thêm 5 năm/ 5 vạn rồi...chưa một lần hắt hơi. Vẫn đáng yêu lắm.
Vâng thanks cụ. Có cần phải vào gara chuyên ếch ko cụ? Vì chỗ e chắc ko có cụ ạ. Nếu phải chắc phải ra Hn cụ ạ. Vào gaara thg có check đc ko nhỉ? E hỏi ngu tý :D

Bigisbest

Xe container
Vâng thanks cụ. Có cần phải vào gara chuyên ếch ko cụ? Vì chỗ e chắc ko có cụ ạ. Nếu phải chắc phải ra Hn cụ ạ. Vào gaara thg có check đc ko nhỉ? E hỏi ngu tý :D
Cụ ở đâu thới?
Thực tâm, cụ chỉ cần cái gara nào làm ăn nghiêm túc, chứ xe ô tô thì về nguyên lý nó cơ bản như nhau cả thôi, trừ những dòng quá nhiều thiết bị công nghệ như siêu xe thì mới lo.

j23

Xe container
Chúc mừng cụ cưới đc em Hai quá ngon, Ếch mà được như vậy thì quá mỹ mãn rồi

Muoixd

Đi bộ
Em đang chạy em Fiesta Sedan 1.4MT. Mua từ 2012 nên giờ đến lúc em bắt đầu dở chứng đòi hỏi sửa chữa, thay thế các kiểu. Các cụ cho em hỏi giờ làm bảo trì toàn bộ thì nên ra hãng hay qua gara và có gara nào uy tín chuyên làm cho các em Ford không ạ. Vì em thấy sửa chữa các bé này toàn đòi đồ chính hãng và không có linh kiện thay thế nhỏ. huhu..
Các bác đi qua ủn giúp em 1 phát, em xin kính các bác 1 ly....
Tình hình là cụ đã sửa chữa, bảo dưỡng những gì vậy ợ?