[Funland] Tìm gđ đi xuyên việt tháng 7

ngocvt

Xe buýt
Nói về vấn đề giới tính thì 2 nam kia phải có mức độ hấp dẫn.. là như nhau thì mới vô tư :))

Chứ 1 ông bt, hơi kém hấp dẫn. Đi cặp với 1 đôi mà ông kia quá manly, ng đẹp, phong thái hấp dẫn phái nữ, galang, khéo lấy lòng phái nữ thì vui phết.

Nhất là chuyến đi dài ngày, có tiệc tùng, party giao lưu, bên bể bơi, bãi biển...

Cái này em xem phim nhiều dồi, quá 180 phút dồi :)))

Hoặc ngc lại, đi với đôi kia mà bạn nữ cứ tắm biển lại chơi string, chồng nhà này cứ suốt ngày lau dãi thì ahihi.
lại chuyển sang swing sớm =))

Taihoatu

Xe lăn
Thực ra có xe đồng hành cùng thì cũng đỡ lo hơn do hỗ trợ được nhau lúc chẳng may hỏng hóc dọc đường, tuy nhiên lại có những bất tiện như sở thích mỗi nhà khác nhau, rồi còn ăn uống, chơi bời...
Quan điểm của em là một mình chủ động vẫn hơn. Về xe cộ, nếu xe mới thì chả phải lo nghĩ gì, chỉ cần thủ bộ câu bình, cái bơm lốp, trước khi đi qua gara bảo dưỡng kiểm tra sơ bộ rồi lên đường thôi. Đi đường thì ngày đi và chơi, tối thì nghỉ.
Em cũ thì kiểm tra kỹ hơn một tí

Dream Hilux

Xe tăng
Đi cùng là đi cùng xe, hay mỗi nhà 1 xe. (Chắc là mỗi nhà 1 xe thôi)

Đi xa, đi lâu, tiếp xúc nhiều, quan trọng là phải hợp cạ. Cụ chủ và vợ chắc dễ tính lắm nên ko ngại vấn đề này.

Kể cả phong cách lái xe chạy xe cũng phải tương đồng. Cùng kiểu chạy sẽ vui, ko phải chờ đợi, sốt ruột. Chứ lệch pha chờ đợi mệt mỏi lắm.
Hay 1 ông thích chạy đêm, 1 ông sợ chạy đêm cũng ko hợp.

Còn phong cách ăn ngủ dọc đường nữa, ông thích ngủ sạch, ông thì ngủ bình dân,. Ông thì ăn phải ngon, ông thì ăn no là đc...

Đi xa với nhau là cả 1 vấn đề đấy.
Em thì chiều hết các thể loại trên cụ đưa ra, chỉ không hợp bạ đâu ngủ đó là chết em

BVTL

Xe điện
Người OF
Càng đi càng mệt cụ ạ! Nhất là mấy ngày cuối! Nếu xuyên Việt thì chỉ nên đi 1 chiều, còn chiều kia thì ngừoi đi máy bay, xe thì gửi xe lồng :D

congngo

Xe điện
Càng đi càng mệt cụ ạ! Nhất là mấy ngày cuối! Nếu xuyên Việt thì chỉ nên đi 1 chiều, còn chiều kia thì ngừoi đi máy bay, xe thì gửi xe lồng :D
Không được về cung đường cũ cụ ạ, VD lúc đi thì men theo sườn tây, lúc về men theo biển phía đông sẽ không còn cảm giác đi và về nữa.

TSTA

Xe container
Thực ra có xe đồng hành cùng thì cũng đỡ lo hơn do hỗ trợ được nhau lúc chẳng may hỏng hóc dọc đường, tuy nhiên lại có những bất tiện như sở thích mỗi nhà khác nhau, rồi còn ăn uống, chơi bời...
Quan điểm của em là một mình chủ động vẫn hơn. Về xe cộ, nếu xe mới thì chả phải lo nghĩ gì, chỉ cần thủ bộ câu bình, cái bơm lốp, trước khi đi qua gara bảo dưỡng kiểm tra sơ bộ rồi lên đường thôi. Đi đường thì ngày đi và chơi, tối thì nghỉ.
Em cũ thì kiểm tra kỹ hơn một tí
Đi đường 1 thì ko lo lắm đâu.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đi lâu, đi dài và đi xa thì tốt nhất là chỉ gia đình thôi :D

3077

Xe container
Nhà em vừa đi 3 gia đình xong, nhưng bọn em quen nhau sẵn rồi và đi cùng vài chuyến gần rồi. Ưu điểm là bọn trẻ con có người chơi cùng nên vui hơn nhiều vì không phải chỗ nào thú vị với trẻ nhỏ nhưng có bạn thì chúng nó thấy chỗ nào cũng vui, mà vợ con vui là chuyến đi coi như thành công rồi.

Cụ đi cùng người lạ thì hơi liều vì chưa chắc đã hợp nhau, đi xa thế bất tiện nhiều thứ lắm.

Bemagauvn

Xe điện
Em chào các Đồng Râm… Mới trang 2 đã đông quá😏😏😏.
Xuyên việt chỉ nên đi người lớn với nhau theo tỉ lệ nam:nữ:= 1:1 (1 nam 1 nữ hoặc 2 nam 2 nữ).
Em thật.
2 nam 2 nữ mà một ông chỉ thích đấu kiếm thì vẫn mệt :D
Nói về vấn đề giới tính thì 2 nam kia phải có mức độ hấp dẫn.. là như nhau thì mới vô tư :))

Chứ 1 ông bt, hơi kém hấp dẫn. Đi cặp với 1 đôi mà ông kia quá manly, ng đẹp, phong thái hấp dẫn phái nữ, galang, khéo lấy lòng phái nữ thì vui phết.

Nhất là chuyến đi dài ngày, có tiệc tùng, party giao lưu, bên bể bơi, bãi biển...

Cái này em xem phim nhiều dồi, quá 180 phút dồi :)))

Hoặc ngc lại, đi với đôi kia mà bạn nữ cứ tắm biển lại chơi string, chồng nhà này cứ suốt ngày lau dãi thì ahihi.
lại chuyển sang swing sớm =))

Chit

Xe tải
Ngày mai nhà em xuất phát rồi, đến Đà Nẵng thì vòng lên cao nguyên rồi men theo biên giới đến Hà Tiên, khi về theo ven biển.
Đi đến đâu nghỉ đến đó, dừng chân mấy điểm chính 1-2 ngày rồi lại đi tiếp.
Em dự tính 3 tuần chắc tạm ổn :)
3 tuần là vừa, không dừng đâu quá 3 ngày, tôi đi rồi. Nhưng về đến nhà bắt đầu đau mỏi, cả người, mất vài ngày.

PCNguyen

Xe tăng
Người trẻ đi xuyên Việt chung với nhau nhiều và dễ, đi gia đình thường khó kiếm cạ vì khó khớp lịch nhau cụ ạ. Chúc cụ và gia đình một chuyến đi thật vui

Tuanđx

Xe máy
Em đang lên dây cót. Mẹ khỉ.
Mấy lần tính làm quả xuyên việt mà nhát vãi lái các a ạ.
Cứ lo mình lái xa, lái lâu sẽ mệt.
Thành ra nhát.
Tết này e muốn làm chuyến SG - HN.
Cụ cứ đi đi, đi rồi thấy nó quá đơn giản.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ cứ đi đi, đi rồi thấy nó quá đơn giản.
Có lẽ lúc đi thì có khí thế.
Nhiều a kêu ngán ngẫm lúc về.
Nhưng cũng nên đi thôi cụ. 1 trải nghiệm có thể tốt, cũng có thể tồi.
Coi như thử thách cần phải có cũng được.

alongcamepolly

Xe lăn
Lái bình thường, mệt đâu nghỉ đấy thì cụ nên đi một mình là chuẩn! Cháu vừa lượn cung hà nội, đà nẵng, gialai, quy nhơn về xong!

alongcamepolly

Xe lăn
Có lẽ lúc đi thì có khí thế.
Nhiều a kêu ngán ngẫm lúc về.
Nhưng cũng nên đi thôi cụ. 1 trải nghiệm có thể tốt, cũng có thể tồi.
Coi như thử thách cần phải có cũng được.
Cũng ko thần thánh thế đâu cụ, đi 1 cung, về 1 cung là vui tẹt cụ à!

Rong Ruổi

Xe container
E vừa chạy HN - ĐN về được mấy ngày xong. Cả chuyến đi tổng 7 ngày tất cả. Điểm dừng chân để vui chơi là Hội An, ĐN và Huế. Thời gian chỉ cho phép có vậy nên E chỉ đến đây thôi.