Tìm hiểu về chung cư khu vực Nhân Chính - Trung Hòa - Trung Kính

quanld

[Tịch thu bằng lái]
Khu này sắp có dự án BRG Resident, cụ thảm khảo dự án này xem!

hnilqhuy

Xe tăng
trung hoà nhân chính khu 17T diện tích 102m bán loanh quanh 2.7-3 tỷ nhiều, mỗi tội cũ từ 200x và thiết kế chán òm

needaname

Xe máy
bác chui vào khu trung hòa nhân chính làm gì, chỗ đó các cụ cho xây chung cư như tổ đỉa, khác ji khu lđ đâu, bác ra khu nghĩa đô, nghĩa tân,thấy thoáng hơn, mà cũng nhiều tòa mới ở 2,3 năm thôi, còn mới lắm. nhưng giá thì em ko rõ

phinnguyensky

Xe hơi
Em đi làm ở Giảng Võ, có nhu cầu mua chung cư trong vành đai 3: lý do vì gặp 1 số lần kẹt tại các nút giao vành đai 3 rất kinh, nên nghĩ nếu trong vành đai 3 thì sẽ tránh được vấn đề này.
Muốn mua các chung cư không cũ quá, xây tầm loanh quanh 5 năm. Mua căn hộ 2PN, diện tích tầm 70~90 m2, có chỗ đỗ oto. Mới xem trên batdongsan.com gì đó nhưng loạn hết cả lên. Mới đi xem thực tế chung cư FaFilm thì thấy giá 27tr/m2, lại gần ngã tư Sở tưởng ngon nhưng đến nơi chán luôn vì dưới sân chật ních oto (do k có hầm để xe), thiết kế nhà thì cũ, cột lồi ra lõm vào không biết bố trí nội thất kiểu gì...
Muốn các cụ giới thiệu qua 1 số chung cư mà đi tới giảng võ tầm max 4~5km thôi
cảm ơn các cụ.
cụ về khu Ngụy Như Kom Tum ấy, hiện đang có rất nhiều chung cư, giá dao động từ 27-31tr ấy, hoặc cụ mua lại ở khu Nguyễn Tuân cũng được, khu đó cũng mới, dọn về ở được luôn mà giá không quá đắt.

ciagame

Xe hơi
Các căn nhỏ chủ yếu bán hết rồi, giờ toàn căn lớn thôi cụ, cô em vừa làm căn 134m2 giá 27.5
Em cũng đang trong tình cảnh giống cụ thớt, đang tìm căn hộ cc khu Nhân Chính nhưng với ngân sách 2.5T qua thực khó mua được những tòa hoàn thiện đưa vào sử dụng <3 năm. Hỏi giá cả chủ lẫn MG đến phát nản luôn, chủ thì ảo tưởng với giá trên mây, đưa cho MG hòng tưởng đẩy được nhanh thì lại bị MG tâng lên 2,3 giá nữa thành giá nhà dát vàng luôn! :D
Cụ giống em quá. Nhưng tình hình chung là giá bắt đầu giảm rồi cụ.

Dunga

Xe buýt
Cụ giống em quá. Nhưng tình hình chung là giá bắt đầu giảm rồi cụ.
Các cụ nhà em sợ lên nữa nên bắt phải chốt rồi, giá nhà HN khủng khiếp thật, cty em có vài căn hộ cc giữa thành phố Thái Nguyên, 70m2-2pn-2wc bán chưa đến 700tr mà 2 năm nay chưa bán được!

ciagame

Xe hơi
Các cụ nhà em sợ lên nữa nên bắt phải chốt rồi, giá nhà HN khủng khiếp thật, cty em có vài căn hộ cc giữa thành phố Thái Nguyên, 70m2-2pn-2wc bán chưa đến 700tr mà 2 năm nay chưa bán được!
Em chưa thấy căn cc nào lên giá cụ ạ ngoài trừ mua lúc đang xây.

Dunga

Xe buýt
Em chưa thấy căn cc nào lên giá cụ ạ ngoài trừ mua lúc đang xây.
Em toàn đc chủ nhà cho xem hợp đồng gốc cụ ạ. Ít thì tăng 4tr, nhiều thì 8,5tr so với giá mua của CĐT. Mà toàn từ đầu 2018 đến giờ, tính ra đầu tư nhà cc cũng vẫn lãi ko hề ít, em tính như căn em mua chủ nhà lãi 29% cho 2,5 năm!

ciagame

Xe hơi
Em toàn đc chủ nhà cho xem hợp đồng gốc cụ ạ. Ít thì tăng 4tr, nhiều thì 8,5tr so với giá mua của CĐT. Mà toàn từ đầu 2018 đến giờ, tính ra đầu tư nhà cc cũng vẫn lãi ko hề ít, em tính như căn em mua chủ nhà lãi 29% cho 2,5 năm!
Đúng rồi cụ nếu mua giá gốc thì chắc chắn lãi rôi

needaname

Xe máy
đúng rồi cụ,
giá nó có cả giá góp vốn, giá đó còn dưới giá bán ra thì trường 2-3 giá. còn giá ngoại giao, khoảng 1/2 giá thị trường, cái giá ngoại giao em ko rõ lắm.
mỗi đợt bán , giá nó tăng giảm tùy thị trường, đến lúc bác mua lại là giá chung khu đó rồi. năm trc em định mua 1 chỗ khu từ liêm, giá lúc đó là 25, cũng kết rồi, e bảo giá cao, và mình chưa đủ lúa, ko mua, vừa rồi quay lại hỏi, nó báo lên 28, hốt qá.

Em đi làm ở Giảng Võ, có nhu cầu mua chung cư trong vành đai 3: lý do vì gặp 1 số lần kẹt tại các nút giao vành đai 3 rất kinh, nên nghĩ nếu trong vành đai 3 thì sẽ tránh được vấn đề này.
Muốn mua các chung cư không cũ quá, xây tầm loanh quanh 5 năm. Mua căn hộ 2PN, diện tích tầm 70~90 m2, có chỗ đỗ oto. Mới xem trên batdongsan.com gì đó nhưng loạn hết cả lên. Mới đi xem thực tế chung cư FaFilm thì thấy giá 27tr/m2, lại gần ngã tư Sở tưởng ngon nhưng đến nơi chán luôn vì dưới sân chật ních oto (do k có hầm để xe), thiết kế nhà thì cũ, cột lồi ra lõm vào không biết bố trí nội thất kiểu gì...
Muốn các cụ giới thiệu qua 1 số chung cư mà đi tới giảng võ tầm max 4~5km thôi
cảm ơn các cụ.
Cụ ko đưa ra khoảng tài chính tư vấn cũng khó. Rẻ thì xác định ko có chung cư ngon, mà đắt thì kiểu gì cũng có khuyết điểm để chê bằng đc. Tâm lý kh là thế

haihoi1289

Xe hơi
bác chui vào khu trung hòa nhân chính làm gì, chỗ đó các cụ cho xây chung cư như tổ đỉa, khác ji khu lđ đâu, bác ra khu nghĩa đô, nghĩa tân,thấy thoáng hơn, mà cũng nhiều tòa mới ở 2,3 năm thôi, còn mới lắm. nhưng giá thì em ko rõ
Cụ nhìn bên ngoài thì thấy thế chứ khu này ở rất sướng, cây cối ngợp đường, tiện ích tận răng, chỉ mỗi cái nhược điểm là cũ bên ngoài, chứ bên trong vẫn ổn chán.

Dunga

Xe buýt
cụ xem chung cư golden west ngay lê văn thiêm nhé, tầm 2,5 tỉ có căn 2 ngủ đẹp nhưng chưa có sổ :D
Chưa bàn đến sổ thì thực sự thiết kế của Golden west cá nhân em đánh giá là kém nhất so với các cc ra đời cùng thời điểm ở khu vực lân cận với nó. Chỉ có 1 một kiểu tk duy nhất áp dụng cho cả căn 2n lẫn căn 3n. 2n còn đỡ chứ 3n giờ này bị 1 phòng như kiểu nhà kho, ko có cửa tiếp xúc ánh sáng thì ko ổn chút nào. Cty em định thuê để làm vp lên xem còn ko muốn chứ chưa nói đến ở!

Dunga

Xe buýt
đúng rồi cụ,
giá nó có cả giá góp vốn, giá đó còn dưới giá bán ra thì trường 2-3 giá. còn giá ngoại giao, khoảng 1/2 giá thị trường, cái giá ngoại giao em ko rõ lắm.
mỗi đợt bán , giá nó tăng giảm tùy thị trường, đến lúc bác mua lại là giá chung khu đó rồi. năm trc em định mua 1 chỗ khu từ liêm, giá lúc đó là 25, cũng kết rồi, e bảo giá cao, và mình chưa đủ lúa, ko mua, vừa rồi quay lại hỏi, nó báo lên 28, hốt qá.
Đi mua mới biết cụ nhỉ, muốn nhà rẻ chỉ có lên báo và tv mà mua! :D

Dunga

Xe buýt
Khu này sắp có dự án BRG Resident, cụ thảm khảo dự án này xem!
Tòa này do cty cũ em thiết kế, toàn căn >100m2 và ở vị trí đó thì tầm 2,5 tỷ chắc làm được cái phòng bảo vệ! :D

thongtindiaoc.net

Xe đạp
Website
thongtindiaoc.net
Chưa bàn đến sổ thì thực sự thiết kế của Golden west cá nhân em đánh giá là kém nhất so với các cc ra đời cùng thời điểm ở khu vực lân cận với nó. Chỉ có 1 một kiểu tk duy nhất áp dụng cho cả căn 2n lẫn căn 3n. 2n còn đỡ chứ 3n giờ này bị 1 phòng như kiểu nhà kho, ko có cửa tiếp xúc ánh sáng thì ko ổn chút nào. Cty em định thuê để làm vp lên xem còn ko muốn chứ chưa nói đến ở!
quan trọng là hợp túi tiền thôi cụ ạ

needaname

Xe máy
mua nhà khó khăn thật, chung cư gần gần chút thì giá cao. xa quá thì xuống giá, nhà đất thì ngõ ngách, ẩm thấp, vợ con đi lại bất tiện, nguy hiểm.
như cụ trên 2,5 củ to, thì thiếu gì nhỉ, hôm trc em đi qa chỗ an bình city, nhìn đẹp phết, ko bít giá mềm ko thôi.

Dunga

Xe buýt
mua nhà khó khăn thật, chung cư gần gần chút thì giá cao. xa quá thì xuống giá, nhà đất thì ngõ ngách, ẩm thấp, vợ con đi lại bất tiện, nguy hiểm.
như cụ trên 2,5 củ to, thì thiếu gì nhỉ, hôm trc em đi qa chỗ an bình city, nhìn đẹp phết, ko bít giá mềm ko thôi.
2,5 củ nó lại thuộc dở dở ương ương cụ ạ, cao không tới mà thấp không thông. Cứ ít hẳn đi thì đã chấp nhận đi xa hoặc phân khúc bình dân còn có tầm 3,5 củ thì nhiều lựa chọn khá hơn nhiều! :)

Phamhuutiep

Xe máy
2,5 củ nó lại thuộc dở dở ương ương cụ ạ, cao không tới mà thấp không thông. Cứ ít hẳn đi thì đã chấp nhận đi xa hoặc phân khúc bình dân còn có tầm 3,5 củ thì nhiều lựa chọn khá hơn nhiều! :)
Cụ cho em hỏi chõ Mandarin Garden Hoàng Minh Dám giá tầm bao nhiêu m2 bác nhỉ, liệu giờ còn mua được không ? Em kết khu đó lắm mà giờ mới có tý tiền để tìm hiểu :D