[Funland] Tìm hiểu về kính cường lực dán cho điện thoại di động

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
cụ cho em hỏi, khí không phải, con Ip6+ của em dán cường lực rồi mà rơi vẫn nứt đều, chắc có thêm yếu tố chịu lực thẳng mặt là an toàn, còn lại chịu lực ngang, góc thì dùng loại gì đây cụ :(
Kính cường lực đều yếu ở mép nên rất khó tránh khi rơi đập vào mép làm sứt cụ ah. Giải pháp tạm thời chỉ là lựa chọn các loại kính 2.5D để hạn chế tốt hơn tình trạng sứt mép khi làm rơi.

Ngoài ra nếu có điều kiện thì làm cái ốp bảo vệ viền cong của ip6. Hơi mất thẩm mỹ nhưng bù lại giản nguy cơ vỡ màn hình :D ip6 vỡ màn hình do rơi đập mép khá nhiều đó ah

Em mới gặp trường hợp thế này

Hôm nay có bà chị làm rơi con Galaxy E5 :D mà chỉ khoảng cách 1m nhưng khi tơi đập mặt làm vỡ màn hình. Bà chị bảo biết thế dán luôn kính có phải đỡ không? ;))

Mấy cái này cứ phải ngấm đòn mới thấy biết thế ah :D

BeetleVolk

Xe hơi
Kính cường lực đều yếu ở mép nên rất khó tránh khi rơi đập vào mép làm sứt cụ ah. Giải pháp tạm thời chỉ là lựa chọn các loại kính 2.5D để hạn chế tốt hơn tình trạng sứt mép khi làm rơi.

Ngoài ra nếu có điều kiện thì làm cái ốp bảo vệ viền cong của ip6. Hơi mất thẩm mỹ nhưng bù lại giản nguy cơ vỡ màn hình :D ip6 vỡ màn hình do rơi đập mép khá nhiều đó ah

Em mới gặp trường hợp thế này

Hôm nay có bà chị làm rơi con Galaxy E5 :D mà chỉ khoảng cách 1m nhưng khi tơi đập mặt làm vỡ màn hình. Bà chị bảo biết thế dán luôn kính có phải đỡ không? ;))

Mấy cái này cứ phải ngấm đòn mới thấy biết thế ah :D
Nói chung là phòng và tránh là chính, còn sự cố chẳng tránh được cụ ợ, đợt ý em hỏng màn, vỡ mặt kính, ra hàng định thay mặt kính cơ mà nó rạn quá dù đã dán rồi :(( thế là mất toi 8 củ thay màn mới, haizz

Edulinks

Xe tải
1 loại chất liệu thủy tinh
1 loại chất liệu nilon
cụ bảo thằng nào vuốt sướng hơn
hình ảnh lúc ban đầu có vẻ ko khác mấy nhưng về sau cái nilon của cụ có đảm bảo ko ngả vàng hay xước dăm không. Thêm nữa là vân tay nó bám đầy vào cụ có thấy cái màn hình nó xấu đi không
cụ này nói chuẩn ! hjj
kính cường lực khi dán vào màn hình đảm bảo cho độ sáng trong hơn mọi loại miếng dán khác vì ko bị bám keo, ko bị ố mầu khi sử dụng. nhiều cụ dán nilon vài tháng bóc ra keo bám đầy màn hình, xước nham nhở...
kính cường lực khi dán vào hạn chế được lưu lại dấu vân tay trên màn hình, lau nhẹ bằng giấy ăn cũng sạch, cho cảm giác trải nghiệm trên màn hình trơn và nhậy.
điều quan trọng là bảo vệ được màn hình khi va đập, rơi ở độ cao.

hoatra

Xe điện
Cụ chủ cho hỏi miếng dán cường lực bên cửa hàng nguyễn son long biên có không và dán luôn tại cửa hàng KHONG? E muốn qua dán e 6+