[Funland] Tìm hiểu về nhà Gamuda

Pieoreo

Xe máy
Ở đâu chứ riêng quận Hoàng Mai
Đường mương mở rộng phải tầm hơn 20m đó cụ, ko bé đâu. Mấy đường nối cũng sắp làm.
Ở đâu e k biết chứ riêng quận Hoàng Mai này phải nhìn thấy sản phẩm lúc ý mới chắc chắn được cụ ạ

Bibep

Xe tải
Bao đời chủ tịch bí thư quận, cuối cùng vẫn là cái làng, bản 😔😔😔😔

Đào Tử Thi

Xe container
Vâng thấy Viện xây thô sắp xong rồi, chán lắm, tôi dân gốc ở đây lạ gì, ngay cạnh khu ST5 của Gamuda cụ nhé, theo đường chim bay từ các căn liền kề nhìn ra còn gần và hãi hồn nữa.😓
Có tường cao bao xung quanh rồi cụ, oan hồn không trèo vào ST5 được đâu cụ yên tâm. Trước ở Ciputra có con ma trèo tường vào bị ngã gẫy chân đấy.

LongNguyễn8x

Xe tăng
E thấy các đội cò vạc cứ đụng Hoàng Mai là bỉ bôi lấy để vụ rốn ngập rồi địa hình thấp, dễ ngập mưa lớn. Sau quả hôm qua thấy khu Ga ngon choét, chả biết ngập là gì. Mạn Hoàng Mai giờ điểm ngập cũng ít. Tân Mai vài năm trở lại đây cũng ko ngập. Còn mấy chỗ thiên đường với đại lộ, thành phố thông minh gì ấy chắc phải kết hợp giao thông đường thủy nội địa. Ciputra nghe nói cũng bơi nhẹ.

Đào Tử Thi

Xe container
E thấy các đội cò vạc cứ đụng Hoàng Mai là bỉ bôi lấy để vụ rốn ngập rồi địa hình thấp, dễ ngập mưa lớn. Sau quả hôm qua thấy khu Ga ngon choét, chả biết ngập là gì. Mạn Hoàng Mai giờ điểm ngập cũng ít. Tân Mai vài năm trở lại đây cũng ko ngập. Còn mấy chỗ thiên đường với đại lộ, thành phố thông minh gì ấy chắc phải kết hợp giao thông đường thủy nội địa. Ciputra nghe nói cũng bơi nhẹ.
Gamuda chưa bao giờ phải lo lắng vấn đề ngập lụt cụ ạ. Em ở đây bao năm chả quan tâm ngập lụt chi ráo.

Chekmate

Xe điện
Cái này đúng, bạn em ở Linh Đàm với Đại Kim nhiều mà chả thấy đứa nào kêu ngập lụt cả.

dangkimai

Xe buýt
lô đất cạnh trường singapo và công viên nhỏ em thấy bảo xây trường học, nhưng không rõ là trường gì. có cụ nào nắm được thông tin ko ạ?

tung1311 .

Xe container
lô đất cạnh trường singapo và công viên nhỏ em thấy bảo xây trường học, nhưng không rõ là trường gì. có cụ nào nắm được thông tin ko ạ?
có thông báo là trường công ạ, cấp 1 và cấp 2

LongNguyễn8x

Xe tăng
Chính quyền đang xin ý kiến (lấy lệ) về điều chỉnh quy hoạch 2 mảnh này, với mục đích chính là tăng quy mô (số tầng) của 2 trường lên để đáp ứng nhu cầu học của khu vực này. Cụ có thể ngó nghiêng tại sảnh tất cả 5 tòa khu này đều đang dán chi tiết. 2 trường này có lẽ sẽ triển khai sau khi trường bên mạn Khuyến Lương xây xong. Trường thì khả năng là trường chất lượng cao như bên Yên Duyên chăng.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Tầm 2 tỷ khu này giờ còn mua đc căn nào tầm 60m k các b
2 tỷ cụ cố thêm tí nữa lấy được căn 2 ngủ The One. Bên này mà hết lót oto dưới hầm cụ có thể để free bên ngoài chỗ trường Sing, thấy cũng an toàn, ko quá lo lắng. Hoặc mua được 1 ngủ The Two, nhưng cá nhân em thấy là ko nên, căn 1 ngủ the Two là căn có thể nói là xấu nhất toàn khu Gamuda này. Nếu muốn sang tòa Zen thì cụ phải cố kha khá để lấy được 1+1 ngủ bên tòa Zen. 1+1 ngủ Zen thì lại ngon quá, khéo bố trí thì vẫn có 2 chỗ ngủ. Vì căn này là 55m, ngang với 2 ngủ nhiều dự án khác rồi, nên nếu cụ chỉ bố trí 1 ngủ cho vợ chồng trẻ thì lại quá đẹp, rộng rãi và thoải mái. Em đã từng xem 1 căn 1+1 bên này mà chủ nhà bôi ra được đến 3 ngủ đấy cụ ạ. Chỉ là em ko thể thẩm nổi gu của chủ nhà thôi. Two với Zen thì ô tô thừa chỗ để.

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container
2 tỷ cụ cố thêm tí nữa lấy được căn 2 ngủ The One. Bên này mà hết lót oto dưới hầm cụ có thể để free bên ngoài chỗ trường Sing, thấy cũng an toàn, ko quá lo lắng. Hoặc mua được 1 ngủ The Two, nhưng cá nhân em thấy là ko nên, căn 1 ngủ the Two là căn có thể nói là xấu nhất toàn khu Gamuda này. Nếu muốn sang tòa Zen thì cụ phải cố kha khá để lấy được 1+1 ngủ bên tòa Zen. 1+1 ngủ Zen thì lại ngon quá, khéo bố trí thì vẫn có 2 chỗ ngủ. Vì căn này là 55m, ngang với 2 ngủ nhiều dự án khác rồi, nên nếu cụ chỉ bố trí 1 ngủ cho vợ chồng trẻ thì lại quá đẹp, rộng rãi và thoải mái. Em đã từng xem 1 căn 1+1 bên này mà chủ nhà bôi ra được đến 3 ngủ đấy cụ ạ. Chỉ là em ko thể thẩm nổi gu của chủ nhà thôi. Two với Zen thì ô tô thừa chỗ để.
Em vừa khuân 1 căn 1 ngủ bên Zen view bể bơi giá hơi mặn nhưng đúng gu em thích nên chốt nhanh. Nói chung 1 ngủ cũng chỉ nên là 1 ngủ cụ ạ, độ thêm 1 ngủ nữa cũng được nhưng em thấy hơi chật vì em quen ở rộng rồi.

Em vừa khuân 1 căn 1 ngủ bên Zen view bể bơi giá hơi mặn nhưng đúng gu em thích nên chốt nhanh. Nói chung 1 ngủ cũng chỉ nên là 1 ngủ cụ ạ, độ thêm 1 ngủ nữa cũng được nhưng em thấy hơi chật vì em quen ở rộng rồi.
Cụ mua giá bn ạ?