[Funland] Tìm hoài chẳng thấy

luot_song

Xe điện
Trym ơi nhớ lấy câu này
Dù trời có lạnh Trym đừng trốn nha

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Trời lạnh như này em ngồi mới khép chân vào được, chứ ấm hơn tý đi lại cứ phải lom khom ngại lắm, mặc quần bò mà vẫn cứ giống như diễn viên múa vũ ba lê vậy
Đã lạnh giá thì chớ, vào đây thấy gió to hơn cả bão :D

Moriarty

Xe container
Lạnh ăn thua gì....mới có 9 độ C, như thế là mát thôi.
Nói thật với các cụ, khí hâu VN là quá ôn hòa rồi ( trừ cái độ ẩm hơi cao). :)
Chẳng qua dân mình không mấy ai quan tâm đến cách xây dựng nhà ở cho phù hợp thôi, nhà ở các vùng nông thôn và miền núi phía Bắc mà làm cứ trống hếch trống hoác ra, mùa Hè thì nóng, mùa Đông thì lạnh.
Các cụ ở trong các ngôi nhà xây kiểu Pháp mà xem, mùa Hè rất mát, mùa Đông rất ấm, lại luôn thoáng khí. Đã đến lúc chúng ta nên có 1 Cơ quan, như kiểu Hội Kiến Trúc Sư hay gì gì đó, đứng ra tư vấn cho nhân dân các vùng miền khí hậu khác nhau ở VN xây nhà sao cho hợp lý. Có kiểu nhà chống bão lũ, có kiểu nhà vùng núi cao chống lạnh, có kiểu nhà vùng nóng quanh năm chống nóng, có kiểu nhà vùng nắng quanh năm chống nắng....vân vân...Nói chung là do con người hết, biết cách thì cuộc sống "an nhiên" cùng mẹ trái đất. Ở vùng đất nước Nga, lạnh -60 độ C, người ta vẫn sống tốt kia kìa... :)
Trc e hay tin vào cái truyền miệng "lạnh bên tây có tuyết nhưng ko bằng rét ở VN", đến khi dính 1 phát -10 độ mới thấm, dăm ba cái gió mùa ở VN là cái đinh.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Trc e hay tin vào cái truyền miệng "lạnh bên tây có tuyết nhưng ko bằng rét ở VN", đến khi dính 1 phát -10 độ mới thấm, dăm ba cái gió mùa ở VN là cái đinh.
Các cụ khoẻ quá!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cảm ơn cụ đỡ nhời. Cơ mà cái ảnh... thảm quá. Cụ làm em tủi thân ghê!
Nỗi đau này đâu của riêng ai hả cụ :)) . Em còn phải buộc dây sẵn vào đó móc vào thắt lưng từ đầu tuần rồi, cần vào việc là túm dây lôi ra thôi chứ dùng kim băng có mà hết ngày

Phang

Xe máy

Tầm này quại trận rượu ốc cho thấm

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Nỗi đau này đâu của riêng ai hả cụ :)) . Em còn phải buộc dây sẵn vào đó móc vào thắt lưng từ đầu tuần rồi, cần vào việc là túm dây lôi ra thôi chứ dùng kim băng có mà hết ngày
Kinh nghiệm quý báu quá. Các cụ trên này hỗ trợ em cả kim băng và nhíp rồi.
Em thảm quá các cụ ơi huhu

MiTa

Xe lăn
E vào xin ít lạnh của cccm.