[Luật] Tìm lái xe gây tai nạn bỏ trốn thế nào?

heoheo2506

Đi bộ
Các bác các anh các chú cho em hỏi chút. Sự tình là như này ạ

Hôm qua em điều khiển xe máy đang lưu thông trên đoạn gần bến xe Giáp Bát, đi từ ngõ cạnh bến xe đi ra. Đoạn đó không có đèn tín hiệu nên các xe di chuyển chậm sang đường bên kia.

Trong lúc em đi ngang sang đường (đi rất chậm vì đường đông) thì không hiểu sao, 1 ô tô của Tãxi group rồ ga đi nhanh lên đâm chính diện vào xe em. Xe em là xe Véspa.

Sau cú đâm thì em nằm thẳng ra đường và cả con xe 120kg đè lên chân em.
Xe của em bị vỡ đầu xe, gẫy gương, vẹo đầu, cong phanh, móp thân, ....Nếu tính chi phí sửa xe phải mất mấy củ.

Còn xe tãxi kia rơi cả biển xe phía trc do cú đâm quá mạnh. Chân tay em bầm dập và đau đớn. Mất 1 lúc có người đỡ xe lên và kéo dìu em mới đứng lên được và rất buồn là khi em kịp định hình thì anh taxi kia cũng chuồn đi mất

Hiện tại em không thể nhớ nổi biến số xe của anh tài xe taxi group gây tai nạn kia là gì, nhưng có 1 số người ở xung quanh đường đó có nhớ qua xe của tên tài xế này

Chốt vấn đề là trong trường hợp em có thông tin của loại xe gây tai nạn, cụ thể là Grand I10, nhớ được giờ gây tai nạn và cung đường gây tai nạn thì em nên báo lên đâu để tìm ra lái xe kia

Mọi người có kinh nghiệm trong vụ này chỉ giáo giúp em với ạ

EM CẢM ƠN

Phan_Kien

Xe hơi

Hôm qua em điều khiển xe máy đang lưu thông trên đoạn gần bến xe Giáp Bát, đi từ ngõ cạnh bến xe đi ra. Đoạn đó không có đèn tín hiệu nên các xe di chuyển chậm sang đường bên kia.

Trong lúc em đi ngang sang đường (đi rất chậm vì đường đông) thì không hiểu sao, 1 ô tô của Tãxi group rồ ga đi nhanh lên đâm chính diện vào xe em. Xe em là xe Véspa. Sau cú đâm thì em nằm thẳng ra đường và cả con xe 120kg đè lên chân em. Còn xe tãxi kia rơi cả biển xe phía trc do cú đâm quá mạnh. Chân tay em bầm dập và đau đớn. Mất 1 lúc có người đỡ xe lên và kéo dìu em mới đứng lên được và rất buồn là khi em kịp định hình thì anh taxi kia cũng chuồn đi mất

Hiện tại em không thể nhớ nổi biến số xe của anh tài xe taxi group gây tai nạn kia là gì, nhưng có 1 số người ở xung quanh đường đó có nhớ qua xe của tên tài xế này

Chốt vấn đề là trong trường hợp em có thông tin của loại xe gây tai nạn, cụ thể là Grand I10, nhớ được giờ gây tai nạn và cung đường gây tai nạn thì em nên báo lên đâu để tìm ra lái xe kia

EM CẢM ƠN
Cụ trình báo lên phường xem sao

nguyenquocthanh

Xe tăng
Cụ gọi điện lên tổng đài taxi group: 1900545467.
Cụ nói rõ ràng và yêu cầu thanh tra của công ty đến gặp cụ.
Trước em để quên cái điện thoại trên xe của công ty này từ sáng sớm lúc đi làm mà tối ngay hôm sau thanh tra của công ty gọi điện lên lấy rồi.

heoheo2506

Đi bộ
Cụ gọi điện lên tổng đài taxi group: 1900545467.
Cụ nói rõ ràng và yêu cầu thanh tra của công ty đến gặp cụ.
Trước em để quên cái điện thoại trên xe của công ty này từ sáng sớm lúc đi làm mà tối ngay hôm sau thanh tra của công ty gọi điện lên lấy rồi.
Mình gọi tên tổng đài rồi. Bọn nó chỉ hứa nếu tìm đc thông tin sẽ báo lại. Giọng trả lời thì rất thái độ. Liệu báo công an có nhanh hơn không. Cứ chờ đợi thế này sốt ruột

nguyenquocthanh

Xe tăng
Mình gọi tên tổng đài rồi. Bọn nó chỉ hứa nếu tìm đc thông tin sẽ báo lại. Giọng trả lời thì rất thái độ. Liệu báo công an có nhanh hơn không. Cứ chờ đợi thế này sốt ruột
Cụ cứ làm căng với tổng đài lên, công ty đó phải tìm được chứ không phải là tìm được sẽ báo lại.
Cụ cứ bảo là nếu không tìm được thì sẽ đưa lên phương tiện thông tin đại chúng là xe của công ty gây tai nạn rồi bỏ chạy.

HoVaMeo

Xe tải
Cụ có thể xem camera giao thông khu vực đó, có thể nhờ một số anh đi đường có camera ( post lên facebook group chẳng hạn), hỏi mọi người xung quanh ở thời điểm đó, chắc có nhiều bác quay clip lắm , gọi lên TaxiGroup yêu cầu cho xem gps những lái xe nào đi qua cung đường đó ở thời điểm đó, cái này họ lưu hết .. nói chung có nhiều cách đấy , kiểu gì cũng tìm ra,

Nhưng theo e, nếu ko bị nặng gì thì coi như hạn nhỏ , bỏ qua đi cho đỡ mệt

nguyenquocthanh

Xe tăng
Cụ có thể xem camera giao thông khu vực đó, có thể nhờ một số anh đi đường có camera ( post lên facebook group chẳng hạn), hỏi mọi người xung quanh ở thời điểm đó, chắc có nhiều bác quay clip lắm , gọi lên TaxiGroup yêu cầu cho xem gps những lái xe nào đi qua cung đường đó ở thời điểm đó, cái này họ lưu hết .. nói chung có nhiều cách đấy , kiểu gì cũng tìm ra,

Bị tai nạn thì ít nhất cũng phải nói với nhau 1 câu, chưa cần biết ai đúng ai sai nhưng bỏ chạy là mất dạy rồi cụ ạ.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]

Trong lúc em đi ngang sang đường (đi rất chậm vì đường đông) thì không hiểu sao, 1 ô tô của Tãxi group rồ ga đi nhanh lên đâm chính diện vào xe em. Xe em là xe Véspa.

Sau cú đâm thì em nằm thẳng ra đường và cả con xe 120kg đè lên chân em.
Xe của em bị vỡ đầu xe, gẫy gương, vẹo đầu, cong phanh, móp thân, ....Nếu tính chi phí sửa xe phải mất mấy củ.

Còn xe tãxi kia rơi cả biển xe phía trc do cú đâm quá mạnh. Chân tay em bầm dập và đau đớn. Mất 1 lúc có người đỡ xe lên và kéo dìu em mới đứng lên được và rất buồn là khi em kịp định hình thì anh taxi kia cũng chuồn đi mất

EM CẢM ƠN
Cụ báo CA phường, hình như đoạn đó có camera đấy cụ ợ.

heoheo2506

Đi bộ

Em nằm lăn quay ra đường, xe mà sửa hết mấy củ có ít đâu. Nó đâm rơi cả biển xe đằng trc của nó, nó nhặt biển lên cho vào cốp xe nó rồi chuồn luôn. Vô trách nhiệm thế phải cố làm tới cùng

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Tối nay em thử lên công an xem sao. Đoạn đó k có đèn đỏ. Sợ k có CCTV. :((
1 mặt mợ vào ca phường trình báo, họ sẽ có trách nhiệm xử lý, 1 mặt ợ ra chỗ bị tai nạn hỏi những người dân ỏ đó, xem khu vực đó có nhà nào có camera thì mợ vào nhờ họ tìm xem ntn. Nếu có camera mợ copy rồi úp lên đây, hoặc lên những trang mạng xã hội kiểu như thế này ; https://m.facebook.com/groups/540079849426435, có hiệu quả tức thì.

linh giang11

Xe đạp
nhờ các cụ có kinh nghiệm giup cu ấy