[Funland] Tìm người cùng chung mục đích

Trì hoãn

Xe hơi
Cực khó! Trình độ dân trí, mindset, học vấn, tính cách của nhóm người phải tương đương như nhau thì mới hoà hợp được. Xảy ra mâu thuẫn giữa 1 nhóm nhỏ rất dễ bùng phát thành mâu thuẫn tổng thể. Em ví dụ 1 chuyện: 2 đứa con trai con gái của 2 nhà yêu nhau và chia tay.

coquay

Xe container
Trong hội bình thường không sao, tự nhiên có ông dở chứng, bán cho tay chí phèo vào ở, thế là Nát tan kiểu tự phát. :))
cứ coi như 8 người chung mua, trước khi làm thì cần tạo ra 1 quy ước chung của ngôi làng mọi thành viên trong làng có cùng thống nhất thì mới làm đc.
và kiểu gì cũng có điều khoản khi 1 thành viên muốn bán lô đất của mình thì phải thông qua 7 thành viên còn lại
hoặc chỉ đc bán lại cho nhóm hay cam kết trong vòng 5 năm 10 năm ko đc bán ko đc sang nhượng cho người khác chẳng hạn

lucxury

Xe buýt
Một ông thích hát kara là cả làng giải tán :D

HuyArt

Xe lăn
Em vừa cùng 3 người bạn mua chung mảnh 8100m2 trên Tân Lạc, đất bám suối, cảnh quan rất đẹp, mỗi tội hơi xa

DonaldTrump79

Xe buýt
Đây mới là một cuộc sống đúng nghĩa. Phải lên một trình độ nhận thức về mình, mọi người và thiên nhiên mới có thể làm được
Đúng là thiên đường ở đây chứ ở đâu cụ nhỉ :D
Để có thể chung sống hòa thuận với nhau kiểu ntn thì đúng là nhận thức của họ đã lên một tầm cao khác hẳn rồi, phải cùng mặt bằng trình độ và thu nhập cũng phải tốt nữa thì mới có thể duy trì được như vậy.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tôi khẳng định ý tưởng của cụ khó thực hiện, tôi có hai ông bạn c ứt chơi nhau hơn 20 năm, tôi rủ mua chung mà tôi đưa ra hơn 10 vị trí rồi mà d éo ông nào cùng quan điểm

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Tôi khẳng định ý tưởng của cụ khó thực hiện, tôi có hai ông bạn c ứt chơi nhau hơn 20 năm, tôi rủ mua chung mà tôi đưa ra hơn 10 vị trí rồi mà d éo ông nào cùng quan điểm
Đây còn 8-10 người cùng chí hướng,quan điểm như thớt cực cực khó. Chắc chỉ có trên bánh vẽ

Vũ Đức

Xe tăng
Khả năng là họ ko cùng quan điểm với cụ rồi.Chỉ tại họ ko dám nói ra thui,chắc sợ cụ buồn.Muốn cụ tự hiểu...
Còn ý tưởng của em thì đúng là quá khó,chứ ko phải là khó đâu ạ :D

coquay

Xe container
bạn thân nhưng chưa chắc là có cùng chung tất cả sở thích với nhau vì thế mới sinh ra các hội nhóm, ví dụ như e cũng có 3 thằng bạn thân mỗi thằng thích 1 kiểu chả ai giống ai cả

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Add zalo tạo nhóm đi cụ. Hoặc nhóm face là tốt nhất. Một nhóm phải có chung mặt bằng trình độ tri thức mới chung góc nhìn được. E cũng đang tìm mảnh 1200-2000 m mạn Ba Vì.
E sẵn vài mảnh 1000-2000 ba vì view đẹp tiện làm homestay hoặc nhà vườn đấy cụ

alceste

Xe điện
Chả là em dạo quanh Chợ Bất Động Sản tìm mảnh nhà vườn tầm 800-1200m2.Thấy có cụ,mợ đề xuất mua chung rồi cùng làm cơ sở hạ tầng + cùng chia phí thuê người trông nom,chăm sóc vườn...em thấy ý kiến này rất hay.Có thể góp 300-600tr/người ( tiền xây nhà thì của nhà ai người đó chịu :D )

Em hồi cách đây 10 năm có mua cùng người thân trong nhà 1 mảnh đất, lúc mua thì thống nhất là lướt, còn h giá lên gấp 6 - 7 lần giá em mua. Vấn đề là h em muốn bán, người thân của em ko có ý định bán :(.
2012 Mua 1 mảnh khác cũng y hệt ý tưởng trên của cụ, làm chung cơ sở hạ tầng rồi, trồng cây rồi, có cơ sở hạ tầng, mỗi nhà 260m2 ở Yên Nghĩa, nhưng tóm lại rất phức tạp, nay thế nọ mai thế kia, mà chỉ có 12 người chung. Xong sổ đỏ uỷ quyền cho 1 ông cầm, sau ông đó làm ăn thất bại đem cả sổ đỏ ra cắm cho chủ nợ, mãi mới đòi được về. Tóm lại sau vài kinh nghiệm đau thương, trừ khi bạn bè cực thân, rất hiểu tính nhau và thống nhất ngay từ đầu, còn không về cơ bản ko chung được với ai vụ này.
Còn h thì mua nhà để ở, mà chồng một ý, vợ 1 ý, đúng là ko nhịn nhau thì ko thể nào khớp lệnh được, vì nói chung quan điểm và các tiêu chuẩn dù sao vẫn khác nhau. Thế nên bảo để chung để ở, thôi để nhường chủ đầu tư họ làm bài bản,có kinh nghiệm xử lý tình huống, mình chỉ việc trả tiền xong hưởng thôi.

Vũ Đức

Xe tăng
Em hồi cách đây 10 năm có mua cùng người thân trong nhà 1 mảnh đất, lúc mua thì thống nhất là lướt, còn h giá lên gấp 6 - 7 lần giá em mua. Vấn đề là h em muốn bán, người thân của em ko có ý định bán :(.
2012 Mua 1 mảnh khác cũng y hệt ý tưởng trên của cụ, làm chung cơ sở hạ tầng rồi, trồng cây rồi, có cơ sở hạ tầng, mỗi nhà 260m2 ở Yên Nghĩa, nhưng tóm lại rất phức tạp, nay thế nọ mai thế kia, mà chỉ có 12 người chung. Xong sổ đỏ uỷ quyền cho 1 ông cầm, sau ông đó làm ăn thất bại đem cả sổ đỏ ra cắm cho chủ nợ, mãi mới đòi được về. Tóm lại sau vài kinh nghiệm đau thương, trừ khi bạn bè cực thân, rất hiểu tính nhau và thống nhất ngay từ đầu, còn không về cơ bản ko chung được với ai vụ này.
Còn h thì mua nhà để ở, mà chồng một ý, vợ 1 ý, đúng là ko nhịn nhau thì ko thể nào khớp lệnh được, vì nói chung quan điểm và các tiêu chuẩn dù sao vẫn khác nhau. Thế nên bảo để chung để ở, thôi để nhường chủ đầu tư họ làm bài bản,có kinh nghiệm xử lý tình huống, mình chỉ việc trả tiền xong hưởng thôi.
Em cảm ơn vì những chia sẻ đáng giá của cụ.
Việc này em biết là khó,chắc chắn phải ngồi lại với nhau tìm tiếng nói chung...em vẫn muốn thử :D
Còn mua 1 của CĐT đúng là nhàn hạ hơn,đỡ rủi ro hơn về tranh chấp...nhưng giá hơi cành cao,chưa kể mình phải cầm đằng lưỡi.

alceste

Xe điện
Em cảm ơn vì những chia sẻ đáng giá của cụ.
Việc này em biết là khó,chắc chắn phải ngồi lại với nhau tìm tiếng nói chung...em vẫn muốn thử :D
Còn mua 1 của CĐT đúng là nhàn hạ hơn,đỡ rủi ro hơn về tranh chấp...nhưng giá hơi cành cao,chưa kể mình phải cầm đằng lưỡi.
Từ kinh nghiệm của em thì cái gì cũng nên làm chuyên nghiệp, nên mình làm chưa chắc đã rẻ hơn chủ đầu tư với cùng tiêu chuẩn và hạng mục đâu cụ. Chứ ai cũng làm tât ăn cả thì đã chẳng cần nhà phát triển dự án.