Thảo luận Tìm nơi rửa gầm xe tại Hà Nội

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em qua 234 hoàng quốc việt mà ko thấy, chỗ đó là ngõ dân vào khu đô thị cụ ạ?
Đoạn đấy đánh số lung tung ấy cụ
Cụ đi đến gần Học Viện KT Quân sự, chiều từ Bưởi về Phạm Văn Đồng, sẽ thấy cửa hàng rửa xe, ngay mặt đường HQV đó cụ

TÔM

Xe buýt
Em cũng cùng câu hỏi. Nhưng mà dịch vụ rửa xe có nâng gầm thì auto xịt rửa gầm cho khách có phải ok hơn là khách yêu cầu cụ nhở
Phụt qua gầm khác với rửa kĩ ngóc ngách gầm cụ ạ, và như vậy thì phải thêm chi phí.

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Rửa thường quanh khu E bây h cũng 70k/ xe rồi , rửa gầm nâng xe chắc 100k quá .

babypimp

Xe hơi
Phụt qua gầm khác với rửa kĩ ngóc ngách gầm cụ ạ, và như vậy thì phải thêm chi phí.
Rửa thường quanh khu E bây h cũng 70k/ xe rồi , rửa gầm nâng xe chắc 100k quá .
Một số nơi có cầu bê tông họ tiện vòi thì đứng xuống dưới xì lên sẽ không tính phí.
Hôm trước trên đường đi em rẽ vào một tiệm có cầu nâng và yêu cầu đích danh dịch vụ rửa gầm. Họ nâng xe lên rồi xịt khá kỹ, phun bọt rồi mấy người cầm bàn chải cùng kỳ cọ các ngóc ngách khe kẽ như rửa thân xe. Lúc mới xịt em thấy nước cháy xuống đen sì, quánh lại. Khi rửa xong em ngó vào thấy gầm sạch hẳn. Khá là ưng ý.

TÔM

Xe buýt
Một số nơi có cầu bê tông họ tiện vòi thì đứng xuống dưới xì lên sẽ không tính phí.
Hôm trước trên đường đi em rẽ vào một tiệm có cầu nâng và yêu cầu đích danh dịch vụ rửa gầm. Họ nâng xe lên rồi xịt khá kỹ, phun bọt rồi mấy người cầm bàn chải cùng kỳ cọ các ngóc ngách khe kẽ như rửa thân xe. Lúc mới xịt em thấy nước cháy xuống đen sì, quánh lại. Khi rửa xong em ngó vào thấy gầm sạch hẳn. Khá là ưng ý.
Như vậy mới sạch cụ ạ :)

mabu44

Xe tăng
Món này rất hiệu quả sau những hôm trời mưa, đi mưa bùn bắn lên rất dễ rỉ sét. Còn bình thường bụi bám thì em nghĩ ko vấn đề gì lắm. Vì nguyên tắc gầm là chịu đc bẩn mà.

bbuct

Xe tải
Chào các cụ,
Em cần tìm chỗ nhận rửa gầm thật sạch ở Hà Nội.
Em muốn rửa gầm mà cho xe lên cầu nâng rồi xịt rửa, cọ đánh cẩn thận từng ngóc ngách khe kẽ như khâu chuẩn bị trước khi phun gầm ấy (em không muốn phun gầm).
Em đi nhiều tiệm rửa xe mà không có cầu nâng, toàn thấy thò đầu súng vào phun qua loa rìa ngoài thôi.

Cụ nào biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn.
Em thỉnh thoảng 2thang/ lan chạy qua Cars and Friends , 214 Giải Phóng rửa xe 120k, cầu nâng xịt rửa gầm 100k . cụ thử qua trải nghiệm xem.

Ultima VN

Xe đạp
Website
info.ultima.vn
Chào các cụ,
Em cần tìm chỗ nhận rửa gầm thật sạch ở Hà Nội.
Em muốn rửa gầm mà cho xe lên cầu nâng rồi xịt rửa, cọ đánh cẩn thận từng ngóc ngách khe kẽ như khâu chuẩn bị trước khi phun gầm ấy (em không muốn phun gầm).
Em đi nhiều tiệm rửa xe mà không có cầu nâng, toàn thấy thò đầu súng vào phun qua loa rìa ngoài thôi.

Cụ nào biết chỉ giúp em với. Em cảm ơn.
Cụ có biết cách nào vệ sinh dễ dàng tại gia cho vỏ xe và kính không ạ, bên em đang có mấy sản phẩm xịt nano dẻo, vệ sinh không cần nước không biết có cụ nào dùng qua món này chưa ạ

Chỉnh sửa cuối:

babypimp

Xe hơi
Cụ có biết cách nào vệ sinh dễ dàng tại gia cho vỏ xe và kính không ạ, bên em đang có mấy sản phẩm xịt nano dẻo, vệ sinh không cần nước không biết có cụ nào dùng qua món này chưa ạ
Em chưa trải nghiệm sản phẩm xịt nano đó bao giờ. Nhưng em thấy là nên rửa xe với nước, có nước mới làm trôi đất cát trên xe. Cụ ra hàng rửa vỏ (không dọn nội thất) thì chi phí cũng không cao đâu.

Cụ có thể vệ sinh tại gia thì chắc là nhà có sân đỗ. Sắm thêm máy xịt cao áp hoặc rẻ hơn là vòi nước nối với đầu phun mạnh để thi thoảng xả trôi bụi, giãn các lần ra tiệm ra cũng là một phương án cụ có thể cân nhắc.

TÔM

Xe buýt
Em mới tìm trên mạng được chỗ rửa gầm xe này, có cụ nào nhà mình đã rửa rồi ạ? Xem video xong Em đang phân vân chất tẩy mạnh như vậy có hại gì gầm xe ko? Em gọi điện hỏi họ nói rửa gầm xe 7 chỗ giá 1 củ. Cụ @
babypimp

Chỉnh sửa cuối:

babypimp

Xe hơi
Em mới tìm trên mạng được chỗ rửa gầm xe này, có cụ nào nhà mình đã rửa rồi ạ? Xem video xong Em đang phân vân chất tẩy mạnh như vậy có hại gì gầm xe ko? Em gọi điện hỏi họ nói rửa gầm xe 7 chỗ giá 1 củ. Cụ @
babypimp

Clip này hôm trước em cũng xem qua. Tẩy mà sáng choang như vậy có khi ngang mài bằng máy rồi.
Em thấy gầm xe không cần đẹp (vì mình có được ngắm thường xuyên đâu), sạch cho bền là được.
Em thấy như chỗ hôm trước em rửa và có lẽ các địa điểm được giới thiệu ở trên là hợp lý. Xả nước sạch bùn đất - phun bọt - chà cọ khe kẽ thủ công - xả lại sao cho nước nhỏ xuống từ gầm trong veo là em hài lòng.

leanhduc1707

Xe tăng
Ở HN dich vụ này e thấy hiếm, trong sg thì gần như là tiêu chuẩn bắt buộc của các cửa hàng rửa xe, e đi chỗ nào cũng có cầu nâng để xịt rửa gầm

pisces_hn

Xe container
Clip này hôm trước em cũng xem qua. Tẩy mà sáng choang như vậy có khi ngang mài bằng máy rồi.
Em thấy gầm xe không cần đẹp (vì mình có được ngắm thường xuyên đâu), sạch cho bền là được.
Em thấy như chỗ hôm trước em rửa và có lẽ các địa điểm được giới thiệu ở trên là hợp lý. Xả nước sạch bùn đất - phun bọt - chà cọ khe kẽ thủ công - xả lại sao cho nước nhỏ xuống từ gầm trong veo là em hài lòng.
gầm xe nó hay hỏng nhất ở chỗ balule do nó hay bị cạ xước sơn, nó mà còn sơn nguyên thì cũng khó mọt lắm. xe mới em thấy các vị trí nước văng lên các hãng họ cũng phủ thêm keo sẵn rồi