[Funland] Tìm quán Nhật tiếp khách quận Hoàn Kiếm ngân sách 10 củ / 5 người

shiluo

Xe container
Em thấy tiếp khách nước ngoài cứ món thuần Việt là chuẩn nhất, món ngon thì bọn Nhật nó ăn ở nước nó chứ ở mình làm sao chuẩn bằng được
Chẳng khác gì vào SG dẫn khách HN đi ăn phở HN

qkace

Xe điện
Em thấy tiếp khách nước ngoài cứ món thuần Việt là chuẩn nhất, món ngon thì bọn Nhật nó ăn ở nước nó chứ ở mình làm sao chuẩn bằng được
Cụ ấy có nói tiếp khách Nhật đâu ạ.

Mường Lò

Xe buýt
Còn tuỳ cụ uống như thế nào nữa ấy ạ. Chứ ăn không thì thoải mái. Hình thì không cần hình đâu, Makoto được tụi Nhật đánh giá là top 3 ở Hà Nội rồi. Nhất thì là Benkay ở Nikko :D
Benkay gọi món gì ngon cụ . 10 củ liệu đủ ko ạ

dexom

Xe ba gác
Thế đã tính tiền riệu chưa? 8->

khanhtx8

Xe tăng

tobie

Xe hơi
Chào các cụ, em có đoàn khách muốn ngồi quán Nhật. Kinh phí 10 tr/ 5 người. Các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Cụ có thể chọn 1 trong các quán sau với ngân sách đó (tính cả sake): Khang (Bà Triệu), Kỷ Y (Triệu Việt Vương), The Sushi Tokyo (Nguyễn Khắc Cần/Ngõ Tràng Tiền) và Kisu (Trần Quốc Toản). Khang và Kisu dễ ăn nhất với người Việt còn hai quán kia thuần Nhật hơn. Cảm nhận của em là The Sushi Tokyo đắt nhất trong 4 quán đó.

Mua xe nào

Xe điện
Tamaya của 1 Cụ ofer làm rất ổn mà giá ok!
Có 2 địa điểm là tầng 1 Ks Hà Nội Tower và 1 điểm nữa ở Kim Đồng.
Món ăn nấu khá gần với người Nhật, bếp trưởng ở KS HN Tower hiện là 1 người Nhật.
Rẻ, ngon, chân tình Em thấy ổn.

L.C.D

Xe container
Ăn đâu thì ăn, các cụ tránh cái quán Hatoyama ở Nguyễn Chánh ra nhé. Em mới ăn ở đó, đắt kinh khủng khiếp. Đĩa sushi tổng hợp của nó cả thuế hơn 5 củ, món nào cũng vài củ. Nếu nó đắt mà ngon thì em cũng vui lòng, cơ mà nó lại dở ẹc nên em sẽ ko bao giờ quay lại.

Mua xe nào

Xe điện
Cụ có thể chọn 1 trong các quán sau với ngân sách đó (tính cả sake): Khang (Bà Triệu), Kỷ Y (Triệu Việt Vương), The Sushi Tokyo (Nguyễn Khắc Cần/Ngõ Tràng Tiền) và Kisu (Trần Quốc Toản). Khang và Kisu dễ ăn nhất với người Việt còn hai quán kia thuần Nhật hơn. Cảm nhận của em là The Sushi Tokyo đắt nhất trong 4 quán đó.
Em ăn gần hết mấy quán trong list của Cụ, về độ thuần Nhật thua quán trên Cửa Bắc ( cách đây 2 năm giờ đã đổi chủ ko bằng xưa ) và quán ở hàng Cháo ( quán này ngon mỗi tội đông khách và cả 2 lần E ăn đều dính món khai vị ra sau món chính :( ).
Em lựa chọn quán Tamaya của 1 cụ Ofer chuẩn thuần hơn các quán mà các Cụ nêu.

Mua xe nào

Xe điện
Ăn đâu thì ăn, các cụ tránh cái quán Hatoyama ở Nguyễn Chánh ra nhé. Em mới ăn ở đó, đắt kinh khủng khiếp. Đĩa sushi tổng hợp của nó cả thuế hơn 5 củ, món nào cũng vài củ. Nếu nó đắt mà ngon thì em cũng vui lòng, cơ mà nó lại dở ẹc nên em sẽ ko bao giờ quay lại.
Dã man quá! Giá ntn vào luôn ks Nikko cho nó tử tế :)

BRIA

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quán ấy tên là Makoto cụ ạ. Chỗ ấy đáng giá từng xu luôn. Còn cái chỗ Vườn Nhật ở Mai Hắc Đế, em ăn cứ tưởng đang ăn đồ mua ở quầy bán sẵn của Aeon Mall :D
Hay quá, gần nhà em mà em không biết, cuối tuần em thử

ubisapro

Xe trâu
10 củ chắc đủ tiền rượu với đội uống nhiều :))

tobie

Xe hơi
Em ăn gần hết mấy quán trong list của Cụ, về độ thuần Nhật thua quán trên Cửa Bắc ( cách đây 2 năm giờ đã đổi chủ ko bằng xưa ) và quán ở hàng Cháo ( quán này ngon mỗi tội đông khách và cả 2 lần E ăn đều dính món khai vị ra sau món chính :( ).
Vâng, cám ơn cụ đã chia sẻ thông tin. Em chưa ăn chỗ Tamaya nên lúc nào sẽ thử vì em vốn thích ăn thuần Nhật.

Mua xe nào

Xe điện
Nikko 10 củ ăn đc ko cụ
Cách đây vài năm E làm nk trên NB thì duy nhất chỉ có ks Nikko là 1 tuần nó nhập 2-3 lần từ quả chanh, cái lá rau về. Mỗi lần có hơn chục kg mà tiền ngàn $.
Cụ Tamaya trước E cũng hộ Cụ ý ít cá và một số thứ ở bển về HN.

Mua xe nào

Xe điện
Em dẫn nhiều khách Nhật đi ăn đồ Nhật ở Việt Nam. Tại Nhật ko phải ai cũng dám vào nhà hàng Nhật đâu Cụ. Ở Việt Nam, Thái tụi Nhật khoái nhất là đc ăn đồ nhà chúng nó với giá hạt rẻ đấy Cụ.

Spike

Xe tăng
Quán ở Hàng Cháo là Ren cụ ạ. Cách đây tầm 6-7 năm thì em thỉnh thoảng có ăn ở đấy nhưng thú thật là không thấy đặc sắc mặc dù được đội Nhật vẫn nói là khá trong số các quán Nhật.

Nhưng giờ thì ngay Nhật làm tận Lotte vẫn lũ lượt lên Makoto ăn trưa :)

Quán Nhật ở HN vẫn chưa ăn thua so với trong SG. Lần gần nhất em đi ăn ở đường Phạm Viết Chánh, quán nom hủi hủi mà ngon vãi chưởng, đã thế lại còn rẻ. Vào trong quán, tuyền Nhật :D

Gửi từ CLT-L29 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk