[Funland] Tìm quán Nhật tiếp khách quận Hoàn Kiếm ngân sách 10 củ / 5 người

Mua xe nào

Xe điện
Vâng, cám ơn cụ đã chia sẻ thông tin. Em chưa ăn chỗ Tamaya nên lúc nào sẽ thử vì em vốn thích ăn thuần Nhật.
Kinh nghiệm của Em là thuần Nhật, Thuần bên Đài Loan " đồ TQ " ( E được dẫn đi 2-3 quán khá nổi tiếng bên đó ) và 1 quán tại Indo ( cũng đc bảo là origin ) thì lại quay về vị Thanh rất giống đồ Việt Nam gốc.
Hình như lên đến mức nào đó thì ẩm thực nó có xu hướng khá giống nhau là lấy vị thanh làm chuẩn.
Các đồ Em tạm được ăn là như vậy.

tuannbb

Xe điện
Em dẫn nhiều khách Nhật đi ăn đồ Nhật ở Việt Nam. Tại Nhật ko phải ai cũng dám vào nhà hàng Nhật đâu Cụ. Ở Việt Nam, Thái tụi Nhật khoái nhất là đc ăn đồ nhà chúng nó với giá hạt rẻ đấy Cụ.
Em còn thấy Nhật sang VN toàn đánh golf vì rẻ nữa

HoaiNam6789

Xe buýt
Cụ muốn tìm chỗ đóng gạch hay ăn uống phải nói rõ ra chứ. :))

ltlinh

Xe tăng
Of vẫn chưa thấy cụ nào sành ăn, nhật mà đặc sản đên bọn nhật cũng hiếm khi đuọc ăn mà ăn ngay tại hà nội

Mua xe nào

Xe điện
Quán ở Hàng Cháo là Ren cụ ạ. Cách đây tầm 6-7 năm thì em thỉnh thoảng có ăn ở đấy nhưng thú thật là không thấy đặc sắc mặc dù được đội Nhật vẫn nói là khá trong số các quán Nhật.

Nhưng giờ thì ngay Nhật làm tận Lotte vẫn lũ lượt lên Makoto ăn trưa :)

Quán Nhật ở HN vẫn chưa ăn thua so với trong SG. Lần gần nhất em đi ăn ở đường Phạm Viết Chánh, quán nom hủi hủi mà ngon vãi chưởng, đã thế lại còn rẻ. Vào trong quán, tuyền Nhật :D

Gửi từ CLT-L29 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Ren vì vài lý do E cũng chỉ ăn duy nhất 2 lần và say good bye.
Em sẽ thử quán Makoto mà Cụ đã nêu.
Tamaya nếu Cụ Ngọc đứng bếp thì Cụ ý có vài món khá ổn. Đặc biệt E tiếp khách là cứ đặt luôn vấn đề ngân sách để cụ ý tư vấn E thấy rất ok.
Không biết lâu lâu Cụ ý có làm món lưỡi bò nữa không Em nhớ đc ăn có 2 lần Cụ ý làm mà nhớ mãi cái vị nước chấm mà có nhớ mang máng là Cụ ý chia sẻ phải ninh mấy ngày.
Vị hơi ngằn ngặt đắng chấm lưỡi bò ăn thấy hơi ngai ngái rồi chuyển sang ngọt ko lịm nhưng cứ thao thảo lâu tan trong họng rất ấn tượng.

ambdiep

Xe buýt
Rent - Hàng Cháo nhé cụ, phải book sớm kẻo hết chỗ

tientung000

Xe điện

30xx1631

Xe điện
10 củ ăn trên tầng 2 khách san nikko là được rồi, ko uống sake thì uống bia cũng được ko đắt lắm đâu. Đắt thì có thằng triều nhật chỗ Bà triệu, hổi xưa e hay ăn, từ hồi mấy năm gần đây nó tăng giá khủng khiếp mà chất lượng ko tăng theo e cạch. E thì hay vào quán Nhật sakura chỗ Vũ Thạnh có 2 em phục vụ toàn dùng món lươn của e, hay phết các cụ ah

ltlinh

Xe tăng
Ngon thế Cụ! Món cá Nóc hả Cụ! Mấy món kia là gì nữa thế?
Em cũng đoán món đầu là fugu. Món 2 trông quen mà chưa nhớ ra, món 3 thì chệu! :)
Món 2 là món sashimi nhím biển cụ ạ :D
Món 3 em chệu.
Chuẩn rồi cá nóc, cầu gai nhật, món cuối là món bọn Nhật nó sống chết chống lại cả thế giới để ăn mà hay chống chế là bắt để nghiên cúu kho học....Cá voi

tientung000

Xe điện
Chuẩn rồi cá nóc, cầu gai nhật, món cuối là món bọn Nhật nó sống chết chống lại cả thế giới để ăn mà hay chống chế là bắt để nghiên cúu kho học....Cá voi
Mệ, thế thì em ăn hết cbn roài :D! Dưng mà cái cầu gai thì ăn ở VN cho đã, rẻ hều nếu tìm về đúng bến (biển!)

kuppi

Xe tải
cụ nào tư vấn cho em ăn ở Nikko ngân sách 10 củ gọi món gì ạ . Em có 5 mạng ah

redhair

Xe tải
Ăn đâu thì ăn, các cụ tránh cái quán Hatoyama ở Nguyễn Chánh ra nhé. Em mới ăn ở đó, đắt kinh khủng khiếp. Đĩa sushi tổng hợp của nó cả thuế hơn 5 củ, món nào cũng vài củ. Nếu nó đắt mà ngon thì em cũng vui lòng, cơ mà nó lại dở ẹc nên em sẽ ko bao giờ quay lại.
Thế mà em không biết, mặc dù đã ngồi mấy lần, (hình như 30 Ng Chánh, chếch đối diện Kiểm toán NN), ở cả CS 1 của nó ở 8 Vạn Bảo, vì mình k phải là người trả tiền. Trách j thỉnh thoảng lại được NH ý ới chăm sóc ....

kuppi

Xe tải
ở tầng 2 Nikko ăn được ko cụ nên gọi món nào ạ

Xe vài bánh

Xe điện
Ăn đâu thì ăn, các cụ tránh cái quán Hatoyama ở Nguyễn Chánh ra nhé. Em mới ăn ở đó, đắt kinh khủng khiếp. Đĩa sushi tổng hợp của nó cả thuế hơn 5 củ, món nào cũng vài củ. Nếu nó đắt mà ngon thì em cũng vui lòng, cơ mà nó lại dở ẹc nên em sẽ ko bao giờ quay lại.
Thực đơn đã thấy có 1 ông cầm kiếm thế kia cơ mà! =))

ltlinh

Xe tăng
ở tầng 2 Nikko ăn được ko cụ nên gọi món nào ạ
Nikko an ổn nhung muốn ngon thì đắt sọ 10 củ cụ ko đủ.

Vào quán nhật trừ khi quen thuộc mà kể cả quen thuộc nếu quán chuẩn nên hỏi thực đơn Omakase của bếp trưởng khuyến nghị.

Thực đơn đo là do bếp trưởng nó chọn nó biết nay cá gì ngon tười mói về....