[Funland] Tìm quán thịt mèo Hà Nội

trinhhunghb

Xe lăn
Nhà cháu thấy ở dưới Mỹ Đức cũng có 1 quán thịt Mèo ăn ngon phết ợ.
Ứng hòa cụ ạ . Xã hòa xá cách Vân đình khoảng 5km . Bên kia cầu là thị trấn tế tiêu huyện Mỹ Đức . Em ăn các nơi thấy ở đấy là ngon rẻ nhất

Hự.

Xe điện
Em ko ăn mèo chuột. Chó thì lần ăn cuối khéo phải chục năm rồi. Em có đọc được là bản chất con mèo, chó và các thú cưng nói chung là không có tình cảm gì với chủ nuôi. Cái mình lầm tưởng là tình cảm của chúng nó với mình chính là kiểu phục tùng của 1 con thú với con đầu đàn. Các hành vi ứng xử của nó như thân thiết, leo vào lòng mình nằm, mừng rỡ vẫy đuôi khi mình về,... là thói quen hành vi của nó để nhận được sự bảo vệ, cung cấp thức ăn của con đầu đàn. Chắc nhiều người yêu chó mèo thú cưng sẽ ko đồng tình với nghiên cứu khoa học này.

T91

Xe container
Em con gì em cũng chén tất. Mèo em thích món sủi nhúng rau má

Tuongtien1977

Xì hơi lốp
Chuột cụ vào Tây nam bộ họ ăn thay thịt lợn

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em lại khoái món thịt chuột hơn chó, mèo.

Yeuaibaygio

Xe container
Quán đó em thấy nói nổi tiếng, do dân bản xứ dẫn đi mà cụ. Nhưng chắc do em không hợp
Em làm một thời gian ở Thái Bình được đưa đi ăn món này, em không thấy ngon. Hồi đó công ty có tụi người Indo, Malay, Thái, bọn nó nhăn nhó bảo bà chị làm phòng Admin là lần sau đi ăn mày đừng gọi món miao... miao... nữa nhé (thỏ bọn nó cũng không ăn, chó càng không). Bọn TQ thì ăn tạp hơn. Năm ngoái chồng em cũng được cho miếng thịt mèo sống (đã thui), em xào sả ớt mà chẳng ai ăn mấy vì không ngon.
Cũng như cá khoai, nhiều người thích lắm mà em lại không thích tí nào.

MuathuHN252

Xe lăn
Em làm một thời gian ở Thái Bình được đưa đi ăn món này, em không thấy ngon. Hồi đó công ty có tụi người Indo, Malay, Thái, bọn nó nhăn nhó bảo bà chị làm phòng Admin là lần sau đi ăn mày đừng gọi món miao... miao... nữa nhé (thỏ bọn nó cũng không ăn, chó càng không). Bọn TQ thì ăn tạp hơn. Năm ngoái chồng em cũng được cho miếng thịt mèo sống (đã thui), em xào sả ớt mà chẳng ai ăn mấy vì không ngon.
Cũng như cá khoai, nhiều người thích lắm mà em lại không thích tí nào.
Thịt mèo e cũng ko ăn, chưa ăn bh và sẽ kbh ăn, chó thì thi thoảng, cá khoai e cũng chưa ăn nhưng ko có cảm xúc muốn thử

Yeuaibaygio

Xe container
Thịt mèo e cũng ko ăn, chưa ăn bh và sẽ kbh ăn, chó thì thi thoảng, cá khoai e cũng chưa ăn nhưng ko có cảm xúc muốn thử
Em thì trừ tất cả món sống ra: tiết canh, gỏi các loại kể cả cá hồi, trứng chần là em không ăn. Còn đâu cứ nấu chín em thử được tất. Nhưng nhiều món chỉ thử 1-2 miếng chứ không thấy ngon: mèo, rắn, ngựa... Các món Tây, Tàu em cũng không thấy ngon gì cả. Nói chung em gốc nông dân chỉ thích mấy thứ thân thuộc thôi. Những món trình bày càng cầu kỳ em càng mất cảm giác ăn vì cứ nghĩ đến tay họ sờ vào nhiều là không thích rồi.

MuathuHN252

Xe lăn
Em thì trừ tất cả món sống ra: tiết canh, gỏi các loại kể cả cá hồi, trứng chần là em không ăn. Còn đâu cứ nấu chín em thử được tất. Nhưng nhiều món chỉ thử 1-2 miếng chứ không thấy ngon: mèo, rắn, ngựa... Các món Tây, Tàu em cũng không thấy ngon gì cả. Nói chung em gốc nông dân chỉ thích mấy thứ thân thuộc thôi. Những món trình bày càng cầu kỳ em càng mất cảm giác ăn vì cứ nghĩ đến tay họ sờ vào nhiều là không thích rồi.
Thế mợ giống em quá, xưa em còn đánh dc tiết canh nhưng mà vì ko ăn, nên ko ước chừng quen ntn là ngon là ko ngon để chỉnh, nên dần dần em bỏ, cũng hãn hữu cắt tiết gà vịt trừ khi ck ko có nhà. Mấy món mà nước sốt ngậy ngậy hoặc nấu kiểu lạ lạ e cũng ko thích ăn, cứ kiểu kho hoặc luộc, nướng quen thuộc, và mấy món đậm vị chua cay mặn ngọt như nộm, dưa món, gà sả ớt...là em thích

trungdova

Xe hơi
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Tháng trước vừa làm 1 bữa ở Tả Thanh Oai mà giờ lại thấy thèm rồi.Cụ nào biết quanh khu Xã Đàn có quán nào ngon cho em xin địa chỉ với ạ:P:P:P

đây nhé hôm nọ em ăn trên này đặt trc bếp làm ngon lắm

Mytv

Xe điện
Chắc cụ ở TB. Năm đầu tiên về quê vk. Cả mâm cơm toàn thịt chó thịt mèo. E ko dám gắp phát nào. Ăn vội ăn vàng bát cơm trắng với rau rồi té. Sau nhà vk biết mỗi lần về lại làm thêm cho e đía trứng rán hay đĩa thịt bò xào.:))

lamhaha191

Xe tăng
Mịa cụ nói làm em thèm lẩu nhúng rau má 8-}

Arizona

Xe điện
Em làm một thời gian ở Thái Bình được đưa đi ăn món này, em không thấy ngon. Hồi đó công ty có tụi người Indo, Malay, Thái, bọn nó nhăn nhó bảo bà chị làm phòng Admin là lần sau đi ăn mày đừng gọi món miao... miao... nữa nhé (thỏ bọn nó cũng không ăn, chó càng không).
Mợ làm dự án nào mà đa cuốc da thế ợ?

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ làm dự án nào mà đa cuốc da thế ợ?
Em hồi ấy làm công ty FDI, không phải dự án, nhưng tập đoàn có nhà máy ở hơn 10 nước, ông chủ thì gốc Hong Kong mà quốc tịch Mỹ 3-4 đời rồi nên nhiều lao động làm thuê từ các nước vui lắm. Thính thoảng có 1 ngày, văn phòng sẽ xuống Domitory để nấu ăn, mỗi nước nấu 1-2 món xong ăn buffet cũng hay ạ.
Mà em nghỉ công ty đó gần 2 chục năm rồi ạ. :)