Tìm thấy 4 mẹ con nghi nhảy cầu Đông Trù ở Hà Nội

Batman

Xe điện
Người OF
Em quan tâm vụ phạt hành chính và các yếu tố gây rối trật tự công cộng.

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ có tin là khi bà ấy nhắn tin em không rep lại ngay (vì em đang tiếp khách) là bà ấy nhắn hàng trăm tin nhắn, gọi trăm cuộc, em bực mình chặn số đó thì bà ấy lại dùng 1 số khác khủng bố em ....rồi dọa dẫm đủ thứ: em sẽ cắt tay, em sẽ uống thuốc ngủ ...nếu anh không nghe máy.
Nếu chỉ cần em nhắn 1 tin: anh đang tiếp khách anh gọi lại sau hoặc lúc đó em gọi lại luôn ...thì bà ấy sẽ không dừng việc khủng bố em.
Nhưng bài ấy cứ tiếp diễn mãi, khiến em chán, chẳng muốn dỗ dành, vì toàn giận dỗi vu vơ rồi dọa dẫm, sinh ra em thấy nhàm. :))
Cụ ở với người không bình thường thế này thì khổ quá nhỉ. :)

Tom8885

Xe hơi
Cụ ở với người không bình thường thế này thì khổ quá nhỉ. :)
Em bỏ chạy mất dép rồi cụ ơi. Khi kêu là anh rất áp lực vì công việc mà em còn không thông cảm suốt ngày nghi ngờ tạo áp lực cho anh, anh nghĩ là nên chia tay. Thì bà ấy lu loa lên anh có đứa khác nên đối xử với em thế, anh chán em rồi, em chết cho anh vừa lòng để anh hết áp lực, ....Giờ nghĩ lại em vẫn thấy kinh, ngày ấy mà lấy có khi giờ lại giống nhân vật chồng của bà mẹ 3 con này mất cụ ạ :))
À, nhưng có ưu điểm là rất chiều bạn trai, chăm chiều lắm. :)

Batman

Xe điện
Người OF
Em bỏ chạy mất dép rồi cụ ơi. Khi kêu là anh rất áp lực vì công việc mà em còn không thông cảm suốt ngày nghi ngờ tạo áp lực cho anh, anh nghĩ là nên chia tay. Thì bà ấy lu loa lên anh có đứa khác nên đối xử với em thế, anh chán em rồi, em chết cho anh vừa lòng để anh hết áp lực, ....Giờ nghĩ lại em vẫn thấy kinh, ngày ấy mà lấy có khi giờ lại giống nhân vật chồng của bà mẹ 3 con này mất cụ ạ :))
À, nhưng có ưu điểm là rất chiều bạn trai, chăm chiều lắm. :)
Ưu điểm này thì cũng chẳng bù nổi nhược điểm, phải em, em cũng té. :))

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cụ có tin là khi bà ấy nhắn tin em không rep lại ngay (vì em đang tiếp khách) là bà ấy nhắn hàng trăm tin nhắn, gọi trăm cuộc, em bực mình chặn số đó thì bà ấy lại dùng 1 số khác khủng bố em ....rồi dọa dẫm đủ thứ: em sẽ cắt tay, em sẽ uống thuốc ngủ ...nếu anh không nghe máy.
Nếu chỉ cần em nhắn 1 tin: anh đang tiếp khách anh gọi lại sau hoặc lúc đó em gọi lại luôn ...thì bà ấy sẽ không dừng việc khủng bố em.
Nhưng bài ấy cứ tiếp diễn mãi, khiến em chán, chẳng muốn dỗ dành, vì toàn giận dỗi vu vơ rồi dọa dẫm, sinh ra em thấy nhàm. :))
Kinh dị thật. Next luôn ạ :-bd

Tom8885

Xe hơi
Ưu điểm này thì cũng chẳng bù nổi nhược điểm, phải em, em cũng té. :))
haha, xinh, ngoan, lành ....nhưng cũng phải té cụ ạ. Mà cô bạn gái cũ em cũng dùng dao cắt tay rồi chụp ảnh cho em rồi, chưa cắt vào chỗ hiểm thôi. :))

Tom8885

Xe hơi
Bọn này nó chăm kiểu mình là con búp bê của nó ấy, kinh bcm ra, ông nào thích được cũng tài :D
Hồi đầu yêu cũng thích cụ ạ, lại nghĩ đúng là tuýp phụ nữ của gia đình mà ai cũng muốn lấy làm vợ, nhưng yêu lâu mới thấy sợ, chăm như chăm con: còn cắt cả móng tay, móng chân cho em ...là cụ biết rồi đấy. :D

fallinlove

Xe máy
Bệnh hoạn r., e cũng từng gặp, mặc dù trước đó đã giao kèo ko ràng buộc tự do cá nhân của nhau,

Tom8885

Xe hơi
Bệnh hoạn r., e cũng từng gặp, mặc dù trước đó đã giao kèo ko ràng buộc tự do cá nhân của nhau,
Thấy cũng tội mà thôi cũng kệ. Chỉ có ai từng gặp mới hiểu đó cụ. Em nghĩ bà mẹ 3 con này cũng thuộc tuýp đấy. Em nghĩ ngày yêu cũng bộc lộ 1 phần nào đó cái tính này, nhưng chắc cụ chồng yêu quá nên bị lu mờ hết :D

Future_X

Xe hơi
Hồi đầu yêu cũng thích cụ ạ, lại nghĩ đúng là tuýp phụ nữ của gia đình mà ai cũng muốn lấy làm vợ, nhưng yêu lâu mới thấy sợ, chăm như chăm con: còn cắt cả móng tay, móng chân cho em ...là cụ biết rồi đấy. :D
Cụ sướng thật đấy

Batman

Xe điện
Người OF
Cháu nghĩ đội chị em trước khi đi lấy ck đều được mẹ ruột dậy cho để con dao, cái kim đầu giường ấy chứ :))
Cái con dao thì nó có tác dụng của nó, nó làm cân bằng một vài trường sóng điện từ, nên dâu mới về nhà sẽ đỡ nằm mơ, em thấy con dao hơi bé, nên thay bằng cái tuyp sắt cho nó có tác dụng hơn.
Còn về cái kim thì sao, khi cụ bị thượng mã phong, nếu không có lông đýt để nhổ thì phải dùng kim để châm vào đýt (thời cổ đại là cái châm cài đầu của phụ nữ), một biện pháp sơ cứu cổ xưa, nhưng không ai dạy con gái như vậy, lâu dần, không ai biết hai thứ đó dùng để làm gì.

Xe nội lước

Xe container
Cái con dao thì nó có tác dụng của nó, nó làm cân bằng một vài trường sóng điện từ, nên dâu mới về nhà sẽ đỡ nằm mơ, em thấy con dao hơi bé, nên thay bằng cái tuyp sắt cho nó có tác dụng hơn.
Còn về cái kim thì sao, khi cụ bị thượng mã phong, nếu không có lông đýt để nhổ thì phải dùng kim để châm vào đýt (thời cổ đại là cái châm cài đầu của phụ nữ), một biện pháp sơ cứu cổ xưa, nhưng không ai dạy con gái như vậy, lâu dần, không ai biết hai thứ đó dùng để làm gì.
Thế giờ đổi tục ..cô dâu về nhà chồng thì cắp thêm tấm tôn với cái tô vít 4 cạnh cho nó đảm bảo cụ hì 😆😆

Xe nội lước

Xe container
Thấy cũng tội mà thôi cũng kệ. Chỉ có ai từng gặp mới hiểu đó cụ. Em nghĩ bà mẹ 3 con này cũng thuộc tuýp đấy. Em nghĩ ngày yêu cũng bộc lộ 1 phần nào đó cái tính này, nhưng chắc cụ chồng yêu quá nên bị lu mờ hết :D
Lúc ấy thấy mình là Hoàng Đế, cưới xong mới biết thành giun dế cụ nhỉ 🤣

Xe nội lước

Xe container
Vk này dại rồi, dỗi ck như này là ck lại bay một mớ tiền. Chưa kể cả làng xóm biết ;))

Gấu nhà cháu đơn giản hơn nhiều, ả cất 01 con dao thái lan nhỏ ở dưới đầu giường. Nghe đâu bảo để trừ tà nọ, kia gì đó. Nhà cháu chả tin.... Đành phải ngoan :))
Gấu nhà cụ thật đáng giá..chắc gấu bắc cực đấy 🤣

Batman

Xe điện
Người OF
Thế giờ đổi tục ..cô dâu về nhà chồng thì cắp thêm tấm tôn với cái tô vít 4 cạnh cho nó đảm bảo cụ hì 😆😆
Có thể tích hợp tovit khổng lồ có đầu nhọn như kim, thì không cần tấm tôn nữa. :))

toanthangcs

Xe điện

vieteuro

Xe container
Haha, cụ sao mà giống em quá, em cũng phải làm cho cô ấy ngán mình đến tận cổ mới chia tay được. Thực sự rất áp lực khi gặp phải tình huống như này.
khả năng cụ uống thuốc ysl vào mới nhanh chia tay được phỏng =))
gì chứ chị em mà chưa cưới gặp anh ysl là nhanh lượn lắm

Chắc là ai cũng trách chị vk. Em cũng ko đồng tình với chị vk nhưng mà chắc là em cũng có 1 phần đồng cảm với chị ấy. Chắc là chị ấy chỉ nghĩ việc dọa ntn để dằn mặt chồng, chứ ko có nghĩ đến chuyện phải huy động xxx tìm kiếm rồi bị phạt. Em cũng đã có những lúc bất lực, góp ý nhỏ nhẹ có, phản kháng có nhưng ko thể thay đổi được ck, có lúc em suy nghĩ rằng chỉ còn cách duy nhất là mình và con biến mất khỏi thế giới này, thì ck mình may ra mới thay đổi dc, lúc đó ck mình mới ý thức cảm giác của vk, rằng vk ko nói đùa, rằng mình cần thay đổi như thế nào. Nhưng thật may em chỉ nghĩ thoáng qua, và e chưa làm gì bản thân hay con cả.
Em nghĩ rằng, biết đâu, chị ấy, cũng bất lực cùng cực quá, mà phải làm như vậy. Đáng trách nhưng cũng là đáng thương.
Lội qua nhiều còn thấy các cụ chỉ trích mợ và chị vợ kia quá. Sau nhiều lần đọc thông tin trên mạng thì em rút ra vấn đề là cần nghe từ 2 phía. Để một người phụ nữ dẫn 3 đứa con lên cầu làm chuyện dại dột thì cũng phải chịu áp lực tâm lý đến thế nào mới như vậy. Như vụ gì ở miền trong, cả gia đình lao xe ô tô xuống sông trong tình cảnh túng quẫn vì nợ nần cũng vậy, hay ngay chỗ em thôi, con gái chủ kho em thuê, nợ cờ bạc quá nhiều, đứa con trong bụng 8 tháng mà phải chịu cùng mẹ nhảy xuống cầu Thanh Trì bỏ mạng. Khi chúng ta ko ở trong hoàn cảnh của họ thì nhiều khi ta ko thể hiểu sao họ nhẫn tâm như vậy. Qua câu chuyện cho em thấy được đàn ông chịu rất nhiều áp lực, truyền áp lực lên đầu vợ con thì cũng khổ, giữ áp lực một mình thì cũng dở. Mong các mợ thấu hiểu và thông cảm thêm cho cánh đàn ông tụi em, nhiều khi ko muốn chia sẻ là do đàn ông nó thế, có những thói quen khó bỏ là do nhiều khi ko để ý được những điều đó vì đầu đang bận lo nghĩ cái khác.