[Funland] Tìm thấy thi thể cô gái 21 tuổi mất tích ngày mùng 7 Tết tại một phòng trọ ở Hà Nội

Dacia90

Xe tăng
Hà nội quá tải từ lâu về số dân trên diện tích sinh sống, giao thông, khí hậu. Dân biết, quan biết, vậy giờ chỉ còn cách xiết quản lý nhập cư vào Hà nội bằng hợp đồng làm việc, bảng lương thu nhập, bằng cách abc…Giờ thuê căn CC để hút xách bài bạc bay lắc có khó không? Nếu không khó thì sẽ còn nhiều vụ việc lên báo.

Justin_Do

[Tịch thu bằng lái]
"19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;
46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn "

Ban tất cả các nick liên quan.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Isu_zu

Xe container
Trong những vụ như thế này, phụ nữ tốt nhất nên đáp ứng nhu cầu (tiền, tình dục) của hung thủ nếu như xác định không thoát dc. Tỏ vẻ hợp tác chờ cơ hội thoát. Hoặc đáp ứng và kg dọa báo công an. Giữ đc tính mạng là ưu tiên hàng đầu.
Năm vừa rồi có vụ cô gái bán quần áo xử lý khá ổn khi bị dí dao đòi quan hệ tình dục.
Nếu đáp ứng thì lại thành ra thông dâm, ko xử lý đc thủ phạm. Và nó sẽ thành thói quen, thông khắp nơi. Bất ổn xã hội, đói nghèo và thiếu công ăn việc làm...là nguyên nhân chính. Tuy nhiên để giữ tính mạng thì đành chấp nhận như cụ nói.
Phòng hơn chống, phụ nữ có nhan sắc và tiền, phải luôn có ý thức cảnh giác, và tốt nhất là học vài miếng phòng thân. Lên gối vào đúng 2 hòn bi thì hổ cũng gục ngay, mà lúc tt lên não thì đàn ông chả nghĩ đc gì.

kaku223223

Xe tăng
Bạn ở trọ hoặc mua nhà không sổ, không giấy tờ mua bán xem có đăng ký tạm trú được không ???

đăng ký bình thường, tùy CA có muốn làm hay ko thôi

Xưa em còn sv, nhà riêng (thuê) bị trộm ghé thăm
e lên báo CA, việc đầu tiên là CA làm luôn đk tạm trú cho mình

ate1987

Xe tăng
đăng ký bình thường, tùy CA có muốn làm hay ko thôi

Xưa em còn sv, nhà riêng (thuê) bị trộm ghé thăm
e lên báo CA, việc đầu tiên là CA làm luôn đk tạm trú cho mình
Cụ lại bảo việc xưa . Mà cái nhà riêng thuê đó họ có sổ đỏ thì chả CA nào vặn vẹo.
Xưa thì nhà riêng không sổ muốn tạm trú đã phải mất tiền rồi.
Giờ tạm trú là vào phần mềm máy tính nên không lách luật được nên giờ có bỏ tiền cũng hok làm được đâu cụ ak .
CA mà làm được thì chả làm vội kiếm $.

moly

Xe tăng
Chị em con gái tốt nhất khi đi đâu vào nhà ai , lên xe ai , mà đi 1 mình với đối phương là nam giới thì nên lấy đt ra , giả vờ chụp kiểu ảnh gửi zalo selfie mặt mình và người kia bảo gửi cho bố mẹ vì bố mẹ e hỏi đi với ai , mấy thằng nó có ý định xấu nó thấy thế cũng ko dám làm gì mình , vì nó biết chắc làm gì mình ng nhà biết nó cũng khó thoát

Còn gửi hay ko có khi chưa cần gửi tâm lý bọn nó cũng sợ rồi , kể cả đi taxi đêm khuya , cứ rút đt ra chụp cái biển số xe , xong nói to bảo ng nhà hỏi đang đi với ai e chụp gửi cho bố mẹ yên tâm
giờ có con gái cũng lo lắm cụ ơi. Chắc cũng v ề dặn kỹ con vậy nhưng mà ko biết nó có nghe mình không. Hiện đang có quy tác bắt buộc là đi đâu với ai phải nói cho bố mẹ biết ( con còn đang cấp 2 và nói là nhiều vụ không nói cho bố mẹ biết rồi bị lừa đi b án mà bố mẹ ko tìm thì đã muộn, nếu biết sớm thì báo công an sẽ tìm ra, em hay kể các vụ thức tế trên mạng xã hội đăng). chỉ sợ rồi nó lớn tý nữa, gặp phải thằng nào đó máu lạnh và không bình thương, yêu nó cũng dở mà ko yêu nó cũng chết. Chỉ biết dạy con bạn bè cũng thế, nếu thây bạn nào phức tạp hoặc có vấn đề gì đó thấy không ổn tốt hơn là tránh liên quan, không tự mua rắc rối cho mình và nên rõ ràng. Dạy con thế có thể là ko đc hòa đồng nhưng thôi kệ

thichduongdong

Xe tải
CAM giờ treo đầy cột .
cam chuyên của xxx .

quét ra biển số ngay.
Vấn đề là CA vào cuộc nhanh, như vụ Nguyễn Đức Nghĩa ngày trước báo mất tích nhưng phải đến khi vô tình tìm thấy nạn nhân mới điều tra được, dù hung thủ là NY cũ.

titit2023

Xì hơi lốp
Nếu đáp ứng thì lại thành ra thông dâm, ko xử lý đc thủ phạm. Và nó sẽ thành thói quen, thông khắp nơi. Bất ổn xã hội, đói nghèo và thiếu công ăn việc làm...là nguyên nhân chính. Tuy nhiên để giữ tính mạng thì đành chấp nhận như cụ nói.
Phòng hơn chống, phụ nữ có nhan sắc và tiền, phải luôn có ý thức cảnh giác, và tốt nhất là học vài miếng phòng thân. Lên gối vào đúng 2 hòn bi thì hổ cũng gục ngay, mà lúc tt lên não thì đàn ông chả nghĩ đc gì.
Đúng là khó xử lý, cũng có vụ nạn nhân đeo bcs cho hung thủ mấy năm trước ầm ĩ trên báo. Nhưng tính mạng là quan trọng.
Mấy miếng võ mèo cào chỉ tổ làm hung thủ bị kích động thêm. Muốn tự vệ chị em phải có sức khỏe, tập gym, các môn thực chiến như tán thủ, muay thái... mà các môn dùng đc để tự vệ thì lại ít chị em tập.

ate1987

Xe tăng
Chỗ e dk tạm trú cần bản photo sổ đỏ đấy.
Giờ tạm trú , thường trú phải vào máy tính cập nhật lên VNeID nên phải làm chuẩn chỉ .
Ngày xưa toàn giấy viết tay nên làm lộn xộn kiếm $ được .

Isu_zu

Xe container
Đúng là khó xử lý, cũng có vụ nạn nhân đeo bcs cho hung thủ mấy năm trước ầm ĩ trên báo. Nhưng tính mạng là quan trọng.
Mấy miếng võ mèo cào chỉ tổ làm hung thủ bị kích động thêm. Muốn tự vệ chị em phải có sức khỏe, tập gym, các môn thực chiến như tán thủ, muay thái... mà các môn dùng đc để tự vệ thì lại ít chị em tập.
Ko cần tập nhiều thế đâu mợ. Tập giật chỏ hay lên gối là đủ, vấn đề là phải tập nhiều lần cho thật quen động tác. Chứ cũng ko cần phải thực chiến vì có lên võ đài đâu.
Cái chính là tâm lý chị em hoảng sợ, nên đờ người ra. Chứ với đàn ông khi mà cái của nợ kia đang cương cứng, thì ko còn khả năng phân tích đánh giá rủi ro nữa rồi.

Mont

Xe tải
Phân cấp xã hội, học thức giữa các vùng quá lớn, hiểu biết luật pháp chưa nghiêm minh, mới dẫn đến các vụ án thương tâm và man rợ như thế này, thậm chí có chiều hướng gia tăng.
Cách ngăn chặn rất khó đây ko phải câu chuyện ngày 1 ngày 2. Chỉ có phương án cục bộ ví dụ yêu cầu camera ở tất cả nhà trọ, chung cư hoặc bảo vệ… Nhưng cũng chỉ làm đc phần ngọn chứ ko giải quyết đc gốc rễ

vieteuro

Xe container
giờ có con gái cũng lo lắm cụ ơi. Chắc cũng v ề dặn kỹ con vậy nhưng mà ko biết nó có nghe mình không. Hiện đang có quy tác bắt buộc là đi đâu với ai phải nói cho bố mẹ biết ( con còn đang cấp 2 và nói là nhiều vụ không nói cho bố mẹ biết rồi bị lừa đi b án mà bố mẹ ko tìm thì đã muộn, nếu biết sớm thì báo công an sẽ tìm ra, em hay kể các vụ thức tế trên mạng xã hội đăng). chỉ sợ rồi nó lớn tý nữa, gặp phải thằng nào đó máu lạnh và không bình thương, yêu nó cũng dở mà ko yêu nó cũng chết. Chỉ biết dạy con bạn bè cũng thế, nếu thây bạn nào phức tạp hoặc có vấn đề gì đó thấy không ổn tốt hơn là tránh liên quan, không tự mua rắc rối cho mình và nên rõ ràng. Dạy con thế có thể là ko đc hòa đồng nhưng thôi kệ
e dạy con và kèm theo các bài báo các video về các vụ tai nạn giao thông, điểm mù của xe to
thấy đi lại cũng cẩn thận hẳn

moly

Xe tăng
e dạy con và kèm theo các bài báo các video về các vụ tai nạn giao thông, điểm mù của xe to
thấy đi lại cũng cẩn thận hẳn
cụ cho em xin được không, cái điểm mù của xe em cũng chịu luôn, chỉ biết đi thì mình cẩn thận tránh thôi. Sắp tới thả con tự đi xe đạp đi học mà lo ghê lắm. Không thả con tự đi thì có vẻ là kỹ năng cơ bản nhất ở cái hà nội này con sẽ ko thích nghi được

Atu240288

Xe đạp
Hic em đọc bài thấy sợ 1 thì đọc comment của các cụ thấy sợ 10 :-s

Phân cấp xã hội, học thức giữa các vùng quá lớn, hiểu biết luật pháp chưa nghiêm minh, mới dẫn đến các vụ án thương tâm và man rợ như thế này, thậm chí có chiều hướng gia tăng.
Cách ngăn chặn rất khó đây ko phải câu chuyện ngày 1 ngày 2. Chỉ có phương án cục bộ ví dụ yêu cầu camera ở tất cả nhà trọ, chung cư hoặc bảo vệ… Nhưng cũng chỉ làm đc phần ngọn chứ ko giải quyết đc gốc rễ
Em ko đồng tình quan điểm mang tính võ đoán này.
Để anh ninh trật tự lộn xộn phải làm rõ trách nhiệm. Tại sao lại khi ra quân thì yên ắng, thu quân lại lộn xộn? Tóm lại làm rắn thì đâu vào đó hết.