[Funland] Tìm thấy thi thể cô gái 21 tuổi mất tích ngày mùng 7 Tết tại một phòng trọ ở Hà Nội

sskkb

Xe tăng
Ko cần tập nhiều thế đâu mợ. Tập giật chỏ hay lên gối là đủ, vấn đề là phải tập nhiều lần cho thật quen động tác. Chứ cũng ko cần phải thực chiến vì có lên võ đài đâu.
Cái chính là tâm lý chị em hoảng sợ, nên đờ người ra. Chứ với đàn ông khi mà cái của nợ kia đang cương cứng, thì ko còn khả năng phân tích đánh giá rủi ro nữa rồi.
E là cụ, kg phải mợ.
Giật trỏ, hay lên gối cũng kg nốc ao dc như trong phim đâu cụ. Chị e lúc đó chắc mềm nhũn ng vì sợ rồi. E đang nói theo khía cạnh nạn nhân nữ, dưới 50kg, hung thủ nhìn cũng tầm 70kg.
Nếu đánh kg hạ gục dc, thì chỉ làm hung thủ hăng máu hơn.
Đòn trỏ và đòn gối là 2 đòn rất khó trong thực chiến, các cụ còn chưa chắc đánh hiệu quả, nói chi phụ nữ.
Đúng là giật chỏ với lên gối thì khá khó đối với phần lớn chị em. Dễ thực hiện hơn là tóm và bóp cà, đảm bảo hiệu quả.
Bình tĩnh đề nghị kẻ tấn công cởi q. ra, rồi đề nghị kích thích trước bằng tay và miệng, rồi nghiến răng cắn 1 phát, thì em cam đoan là cơ hội thoát là 99%

vneseman

Xe lăn
cụ cứ để ý đi qua xxx tp lơn hoặc xx tỉnh mà trên nóc trụ sở của xxx có cột an ten rất cao và nhiều chảo thu phát sóng ..thì tự hiểu đó toàn là thiết bị liên lạc với vệ tinh hoặc với các trạm BTS như cụ nói đó..đừng nói là họ dùng để liên lạc a lô lẫn nhau nhé . alo thì gọi đt là được hoặc bộ đàm là xong ..còn các cột kia đều là thiết bị hỗ trợ đấy
Em nói thật là cụ không hiểu rõ thì đừng nói nữa. Chảo vệ tinh hay BTS liên quan gì tới hỗ trợ.

titit2023

Xe tải
Bình tĩnh đề nghị kẻ tấn công cởi q. ra, rồi đề nghị kích thích trước bằng tay và miệng, rồi nghiến răng cắn 1 phát, thì em cam đoan là cơ hội thoát là 99%
Chiêu này chỉ cỡ sư tử mới áp dụng dc. Khó đấy.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật là cụ không hiểu rõ thì đừng nói nữa. Chảo vệ tinh hay BTS liên quan gì tới hỗ trợ.
Đo trắc địa đất cát giờ họ dùng luôn hệ thống định vị GPRS kia kìa... Thế nào định vị các thiết bị liên quan tới sóng hay truyền tín hiện ra vào chuẩn nhất dùng sóng vệ tinh sao nào ? Hỗ trợ gì . hỗ trợ nhanh định vị xái đt kia đó hoặc nghe lén đấy

vneseman

Xe lăn
Đo trắc địa đất cát giờ họ dùng luôn hệ thống định vị GPRS kia kìa... Thế nào định vị các thiết bị liên quan tới sóng hay truyền tín hiện ra vào chuẩn nhất dùng sóng vệ tinh sao nào ? Hỗ trợ gì . hỗ trợ nhanh định vị xái đt kia đó hoặc nghe lén đấy
Em làm viễn thông hơn 20 năm, bán hàng cho khách hàng từ VNPT, Viettel, MBF, BỘ xxx, Bộ QP… mà chưa bao giờ nghe hệ thống định vị GPRS :)) Cụ nghĩ sóng nào cũng giống sóng nào hay sao mà phải sóng vệ tinh mới chuẩn nhất :)) mà sóng em thấy thường ở biển, sao lại có ở vệ tinh, cụ giải thích giúp em được không?

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Em làm viễn thông hơn 20 năm, bán hàng cho khách hàng từ VNPT, Viettel, MBF, BỘ xxx, Bộ QP… mà chưa bao giờ nghe hệ thống định vị GPRS :)) Cụ nghĩ sóng nào cũng giống sóng nào hay sao mà phải sóng vệ tinh mới chuẩn nhất :)) mà sóng em thấy thường ở biển, sao lại có ở vệ tinh, cụ giải thích giúp em được không?
Cụ việc gì phải vặn vẹo . sóng ở đây là tiếng nói kiểu dân gian. Phải gọi chính sác là Tín hiệu nhỉ

vneseman

Xe lăn
Cụ việc gì phải vặn vẹo . sóng ở đây là tiếng nói kiểu dân gian. Phải gọi chính sác là Tín hiệu nhỉ
Em vặn vẹo vì đọc còm là biết cụ chẳng hiểu gì về viễn thông hay định vị cả, thế nên em mới khuyên cụ nói cái gì mình hiểu và biết thôi, đơn giản như GPS hay GPRS cụ còn ko phân biệt đc thì nói gì nữa.
Thôi, em trả lại cho thớt cho đúng vấn đề cần bàn.

trantien

Xe tăng
Em nghĩ thường những việc đặc biệt quan trọng thì xxx mới trưng dụng những thiết bị đặc biệt để sử dụng. Còn khi báo mất tích 1 cô gái trẻ thì nhiều khi vẫn 50/50 nghĩ là bỏ nhà đi chơi đâu đó vài hôm về chứ chưa coi là đặc biệt nghiêm trọng. Và thực tế chắc cũng nhiều vụ vài hôm về thật.

tica

Xe điện
Nhà mạng có thể định vị sim ở vị trí tương đối đó cụ. Thằng em họ em nó trộm tiền bỏ nhà đi chơi, tháo sim vứt cốp xe máy gửi ở BigC rồi thuê xe con xuống tận QL nhảy múa. Anh nó nhờ người quen làm tt Viettel dò đc vị trí báo hại tụi em lục tung cả các nhà hàng quán xá trong BigC mà ko tìm thấy nó :D
Đây là họ dò vị trí lần cuối mở máy, khu vực đó nhiều trạm phát sóng nên định vị tương đối sát. Nhưng chính xác vài mét là chuyện không tưởng.

DurexXL

Xe lăn
Nếu cái đó được coi là 1 dạng "Hình phạt", thì cũng ổn, nhưng cần công bố rộng rãi, cho nó thốn, bác ạ. Vì như thế mới có hiệu quả răn đe.

Tôi có đọc sơ bộ, kiểu:
Giam đơn hoặc giam đôi, trong 1 phòng.
Cùm 1 chân 365/7, ngoại trừ vài lúc đi vệ sinh cá nhân.
Ăn Ủ Ụ Ị trên cái giường đơn ấy thôi.
Activities chính: Làm thơ hoặc Viết sách hoặc Tụng kinh phật hay kinh thánh.
Với những thằng hung thủ tàn bạo này, em lại rất mong khôi phục hình thức xử tử công khai bằng "Đàn hương hình"

Đại để là dùng 1 gậy gỗ đàn hương, tiện tròn, đường kính khoảng 3cm, dài khoảng 2m5, làm nhẵn
Dùng dầu bôi trơn, đút gậy này vào hậu môn kẻ giết người rồi từ từ đẩy sâu vào, từng chút một, cho đến khi đầu gậy thò ra mồm thằng đó. Việc đút vào và đẩy lên mồm như này cũng phải do người có chuyên môn thực hiện, có thể kéo dài đến 1 hoặc 2 tiếng, vừa đút, đẩy vừa nghỉ ngơi trà lá
Nếu chuyên môn tốt, gậy xe xuyên dọc thằng thủ ác từ hậu môn thò ra khỏi miệng khoảng 30cm và vẫn còn thừa khoảng 30cm ngoài hậu môn nó. Đặc biệt yêu cầu của hình thức này là sau khi xuyên như trên, thằng bị xuyên vẫn còn sống
Công sai sẽ bón nước, cháo (ngày xưa) cho thằng thủ ác, ngày nay cứ rộng lượng cho thằng này hộp Ensure

Kẻ thủ ác sẽ ngắc ngoải như vậy từ 1 đến 3 ngày mới đi hẳn

Khoảng thời gian này, cho livestream rộng rãi trên mạng

Đảm bảo vài case là xã hội an lành hơn hẳn

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Có cụ bảo ko dây trẻ trâu nghèo nghèo, bần cùng sinh ác thú.
Ban đầu em cũng nghĩ ơ thế thanh niên nhà khá giả chắc an toàn hơn .
Xong em thấy mấy mạng khác họ liệt kê ra đầy vụ man rợ ko kém như vụ sinh viên FTU phân xác ở chung cư, hay vụ vừa xong phân xác ở bãi cát sông Hồng, 1 cháu hoa khôi.
Xã hội giờ ko biết đâu mà lần.

botmingoc

Xe tải
Giàu nghèo ko nói lên nhân cách con người. Những vụ như thế này cũng là quá đen đủi, nó giết ngẫu nhiên vậy như kiểu ra đường gặp tai nạn, khó lắm.

titit2023

Xe tải
Các cụ phân tích giàu nghèo làm gì. Mây tầng nào, gặp gió tầng đó. Mà tầng nào chả có gió độc.

Khongdanhvong

Xe điện
Giàu nghèo ko nói lên nhân cách con người. Những vụ như thế này cũng là quá đen đủi, nó giết ngẫu nhiên vậy như kiểu ra đường gặp tai nạn, khó lắm.
Tai nạn kiểu này tỷ lệ cao quá, nên mới phải rút kinh nghiệm mà đề phòng đó cụ.

sakai_yo

Xe lăn
Em đọc báo hôm qua thì không phải là tìm được thủ phạm qua việc định vị cccd đâu ạ. Thằng này bị CA quận TX bắt vì tội trộm xe máy. Bên TX khám người nó thì thấy giấy tờ tùy thân của nạn nhân. Cùng lúc đó là CA HN đang tìm nạn nhân theo yêu cầu của người nhà. Thế là CA mới dùng nghiệp vụ để bắt nó khai ra, đúng là may mắn mới tìm được thủ phạm nhanh vậy chứ không liên quan định vị qua chip cccd.

Chỉnh sửa cuối: