[Funland] Tìm thông tin xe va chạm bỏ chạy

gaviet113

Xe đạp
Nhìn góc cam này như kiểu cụ đang đi bánh phụ lên vạch đứt thì phải.
Là em thì em đóng thẳng đít con Samco mà đi, sau khi nhường con xe máy sau đít xe đó thoát. Cụ đi tốn đường quá, lại còn chậm nữa.
Đầu xe em ngang nên cụ cảm thấy thế ạ. Vướng xe máy hông trái nên e ko vòng vô nhanh đc do xe dài dễ quẹt xe máy

gaviet113

Xe đạp
Rút kinh nghiệm thôi cụ. Đừng để khoảng trống trc mặt dài và rộng thế trong khi đường đông, có xe muốn vượt lên.
Vâng ko vấn đề gì , tiền thiệt hại cũng nhỏ nhưng thái độ 1 là láo 2 là ko dừng nên e cũng dành thêm cho bạn ấy 1 ít thời gian và tiền bạc

TÔN

Xe container
Cứ rình ở đoạn đấy kiểu gì chả tóm lại đc

Phú Cửng

Xe tăng
Cụ có thời gian thì báo công an là chuẩn nhất

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đầu xe em ngang nên cụ cảm thấy thế ạ. Vướng xe máy hông trái nên e ko vòng vô nhanh đc do xe dài dễ quẹt xe máy
Em biết xe cụ cũng dài, như xe em vậy, không ai nói tài trong các tình huống va chạm, nhưng em thấy cụ đi gọn gọn vào có khi an toàn hơn, việc đi gọn vào được tính từ lúc vào giao lộ, chứ không phải lúc xảy ra tình huống sắp va chạm.

VCHDHN

Xe container
Vâng ko vấn đề gì , tiền thiệt hại cũng nhỏ nhưng thái độ 1 là láo 2 là ko dừng nên e cũng dành thêm cho bạn ấy 1 ít thời gian và tiền bạc
Cụ có nhìn gương phải và biết nó xi nhan không? Nếu có và biết thì nên lập tức nhìn gương trái xem có thoáng để sang chút nhường k. Nếu k nhường đc thì lập tức chiếm khoảng trống trc mặt là sẽ k xảy ra việc này. E thấy nó lên ngang cụ nó còn từ tốn cho cụ nhìn thấy nó xi nhan mà cụ vẫn bình tĩnh quá. Đến lúc cụ nhận ra v đề và oánh sang trái thì k kịp rồi bởi đúng lúc nó hết kiên nhẫn😊. Nhận định của em về tình huống thôi😊

gaviet113

Xe đạp
Cụ có nhìn gương phải và biết nó xi nhan không? Nếu có và biết thì nên lập tức nhìn gương trái xem có thoáng để sang chút nhường k. Nếu k nhường đc thì lập tức chiếm khoảng trống trc mặt là sẽ k xảy ra việc này. E thấy nó lên ngang cụ nó còn từ tốn cho cụ nhìn thấy nó xi nhan mà cụ vẫn bình tĩnh quá. Đến lúc cụ nhận ra v đề và oánh sang trái thì k kịp rồi bởi đúng lúc nó hết kiên nhẫn😊. Nhận định của em về tình huống thôi😊
Nói chung về tình huống thì đúng sai mỗi góc nhìn, e thì nó xuống xin 1 câu là ko vấn đề gì, đây nó cố tình chạy thì em tìm đến nó hoặc nó sẽ tìm đến em để giải quyết cụ ạ.
Còn lái xe khách vốn dĩ nó hay chèn ép láo. Cũng nhiều người bị chúng nó chèn mà bỏ mạng, không thể nói vì người ta đi chậm hay đi vướng mà họ bị thế cũng xứng đáng.
Xe máy ở việt nam đi khas ẩu nhất là hay bám sát hông góc cua , cũng nhiều người bị ép xe rồi đánh lái tránh lại gây va chạm cho xe máy đi cạnh rồi đúng ko ạ

VCHDHN

Xe container
Nói chung về tình huống thì đúng sai mỗi góc nhìn, e thì nó xuống xin 1 câu là ko vấn đề gì, đây nó cố tình chạy thì em tìm đến nó hoặc nó sẽ tìm đến em để giải quyết cụ ạ.
Còn lái xe khách vốn dĩ nó hay chèn ép láo. Cũng nhiều người bị chúng nó chèn mà bỏ mạng, không thể nói vì người ta đi chậm hay đi vướng mà họ bị thế cũng xứng đáng.
Xe máy ở việt nam đi khas ẩu nhất là hay bám sát hông góc cua , cũng nhiều người bị ép xe rồi đánh lái tránh lại gây va chạm cho xe máy đi cạnh rồi đúng ko ạ
Đúng rồi cụ 👍

itnd

Xe hơi
Xảy ra va chạm mà đi luôn thì sai rõ rồi, tuy nhiên theo em cách đi dập dình của cụ gây ức chế và nguy hiểm cho chính cụ. Hoặc cụ đi đủ nhanh không cho xe khách cắt đầu hoặc cụ dừng lại nhường họ vào, em thấy xe khách xi nhan và cắt vào quá nửa thân xe mà cụ vẫn lừ lừ tiến tới thì nguy hiểm quá

Long Vehicle.

Xe tải
May thớt có mấy bác tài già nhìn thấy vấn đề,
Ko thì giao thông Hnoi còn tệ hơn và côn g an phải tăng gấp 5 lần để xử lý kiện

gaviet113

Xe đạp
Xảy ra va chạm mà đi luôn thì sai rõ rồi, tuy nhiên theo em cách đi dập dình của cụ gây ức chế và nguy hiểm cho chính cụ. Hoặc cụ đi đủ nhanh không cho xe khách cắt đầu hoặc cụ dừng lại nhường họ vào, em thấy xe khách xi nhan và cắt vào quá nửa thân xe mà cụ vẫn lừ lừ tiến tới thì nguy hiểm quá
Hic ko phải cố tình e đi vậy đâu mà e bị kẹp bên trái xe máy ngay cái khúc cua nên mới dập dình thế. Trước e đã bị kẹp xe máy cắt hông rồi nên thường nếu xe quá sát hông hoặc tạt sang làn như thế này là em thường chậm lại.
Còn vụ này e giật mình và giảm tốc rồi nhưng nó tạt quá gắt nên ko xử lý đc. Còn đánh lái trái mà quẹt xe máy thì chắc còn khổ nữa.
Ngay khi va chạm các bác cũng thấy có 2 chiếc xe máy vụt lên bên trái trước đó cấn 2 xe này nên e bị phân tâm cũng như ko đánh lái trái đc

Chỉnh sửa cuối:

xetaudoidau

Xe tăng
K nên cay cú làm gì cả. Em k bênh ai cả trên diễn đàn này. Tuy nhiên thì em cũng trải qua các loại xe rồi,với con 45 chỗ kia thì va quẹt kiểu đó chắc chắn người cầm lái ( nếu chưa đủ thâm niên cũng như kinh nghiệm) thì quẹt vậy không cảm nhận đc đâu. Lý do thì cứ để khách quan các ofer cầm lái thực sự giải thích.
Chẳnh có gì là không cảm nhận được, khi sở hữu bằng lái xe khách thì họ đã có kinh nghiệm lái ít nhất vài năm những hạng thấp hơn, thêm nữa là chỉ cần đi gần xe khác thôi là đã phải cảnh giác rồi. Đây là chạy ẩu, lấy thịt đè người thôi cụ ạ.

Matxech

Xe container
Mai trước h bị quệt hôm nay vào bến mỹ đình khả năng bắt sống cao

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Bỏ chạy trong trường hợp nếu biết có xảy ra va chạm là không chấp nhận được, ở tình huống này e thấy Cụ chủ hơi thiếu quyết đoán khi đổi làn. Cụ để khoảng trống với xe trắng khá xa mới chuyển, và vị trí sát bên phải xe trắng còn rộng nên xe 45 đỏ nó mới quyết đè Cụ. Nếu cụ quan sát gương phụ khi cụ chuyển làn sang từ xa thì khả năng đã ko có vụ này. Cũng may là chỉ sước xát ko vỡ nát gì nhiều là may rồi