[Funland] Tìm trường mầm non cho F1 9 tháng

Mecgi

Xe hơi
Cụ tham khảo trường pinksunshine số 4 ngõ huế nhé. Con em đang học ở đấy. Học phí tầm 5tr thôi. Giáo viên ở đấy em thấy ổn nhất so với các trường xung quanh gần đấy. Dù sao đi học lúc 9m cũng khổ thân bé rồi.ko ai bằng bố mẹ cả.
Cảm ơn mợ nhé, để hôm nay em bảo vợ em chạy qua trường xem như thế nào :).

trung 1977

Xe tải
Em có việc này muốn nhờ các cụ chút ạ:
F1 nhà em gần 9 tháng, đổi 3 bác giúp việc rồi mà vẫn không ổn nên vc em quyết định cho đi học. Vợ em làm chỗ Lê Văn Hưu, Lò Đúc, Hàn Thuyên... Cụ nào biết thông tin trường nào ổn mà nhận cháu bé thế thì cho em xin với ạ.
Em cảm ơn các cụ!
Cụ qua xem ASG 248 Phố Huế nhé. Lớp 12m hiện nay có 6 bé thôi ạ. Học phí cả ăn khoảng 6tr7.

Chu An

Xe điện
9 tháng thì non quá nhỉ? Xa nhau khổ thân cả mẹ lẫn con. Nếu không vì công việc bắt buộc phải giữ thì cả hai hãy cố thêm vài tháng cho con nó cứng cáp, cụ chủ à.

leo86vn

Xe tăng
9 tháng thì hơi sớm nhỉ :(
Ku nhà e gần 20 tháng mới đi trẻ. Trv rất thích đi học & các cô đều yêu, đbiet là những lúc bố đón :)))

ngasieuchuoi

Xe hơi
Bé nhà em 10 tháng đi học, trường tư gần nhà nhận trẻ từ 6 tháng cơ. May là em đi làm gần nên em chọn trường gần nhà cho con, trưa vẫn về hút sữa mang ra trường gửi được. Em thấy ưu tiên hàng đầu nên là trường gần nhà, bởi mùa đông rét mướt hay trời mưa trời gió cho con đi học xa khổ lắm. Ko tính khổ mình mà khổ con ấy ạ. Cụ đi hỏi 1 vòng các trường quanh khu vực cụ định cho học thì mới biết. Có trường nhỏ họ vẫn nhận trẻ bé đấy ạ.

tonnuchimse

Xe buýt
Con em 7 tháng cũng đi học đây, em thấy không vấn đề gì cả.
Em hồi xưa cũng được giới thiệu trường BEE, trong hệ thống của nó thì có 1 cơ sở ở 14-16 Mai Hắc Đế đấy. Bác chủ tham khảo thử xem.
https://bees.edu.vn/bee-tiny-college/
Nhà trường nhận trẻ từ 6 tháng tuổi, chưa bò, đi được thì có 1 cô bế từ lúc đi học đến lúc về luôn :). Học phí đối với bé càng ít tháng tuổi thì cao hơn, tầm 6triêu rưỡi 1 tháng.
Cá nhân em đánh giá trường này được, học xong chả muốn chuyển cho con đi đâu :)
==============
Mà con bác chủ uống sữa mẹ nhưng có ti bình không? Kiểu cho sữa mẹ vào bình ý. Được vậy thì nhàn nhất.
Chỗ trường con em đang học, có bạn mới 6 tháng tuổi, không chịu bú bình, các cô toàn phải đút thìa cho ăn, cũng hơi vất vả nhưng các cô vẫn làm được hết. Nói chung cái trường này gần như đáp ứng mọi yêu cầu của gia đình. Sau này sợ không có tiền cho con học thôi :D

hanoipho79

Xe lăn
9 tháng mà đi học tội con lắm...
Con em trước đúng 36 tháng mới cho đi học...bà nội còn xót bảo thôi hay để sang năm hãy cho đi:))

nguyenquocthanh

Xe tăng
Em có việc này muốn nhờ các cụ chút ạ:
F1 nhà em gần 9 tháng, đổi 3 bác giúp việc rồi mà vẫn không ổn nên vc em quyết định cho đi học. Vợ em làm chỗ Lê Văn Hưu, Lò Đúc, Hàn Thuyên... Cụ nào biết thông tin trường nào ổn mà nhận cháu bé thế thì cho em xin với ạ.
Em cảm ơn các cụ!
Trừ những trường hợp đặc biệt thì trẻ chưa biết đi cụ đừng cho đi học cụ ạ.

Mecgi

Xe hơi
Con em 7 tháng cũng đi học đây, em thấy không vấn đề gì cả.
Em hồi xưa cũng được giới thiệu trường BEE, trong hệ thống của nó thì có 1 cơ sở ở 14-16 Mai Hắc Đế đấy. Bác chủ tham khảo thử xem.
https://bees.edu.vn/bee-tiny-college/
Nhà trường nhận trẻ từ 6 tháng tuổi, chưa bò, đi được thì có 1 cô bế từ lúc đi học đến lúc về luôn :). Học phí đối với bé càng ít tháng tuổi thì cao hơn, tầm 6triêu rưỡi 1 tháng.
Cá nhân em đánh giá trường này được, học xong chả muốn chuyển cho con đi đâu :)
==============
Mà con bác chủ uống sữa mẹ nhưng có ti bình không? Kiểu cho sữa mẹ vào bình ý. Được vậy thì nhàn nhất.
Chỗ trường con em đang học, có bạn mới 6 tháng tuổi, không chịu bú bình, các cô toàn phải đút thìa cho ăn, cũng hơi vất vả nhưng các cô vẫn làm được hết. Nói chung cái trường này gần như đáp ứng mọi yêu cầu của gia đình. Sau này sợ không có tiền cho con học thôi :D
Cảm ơn cụ nhiều ạ! Đọc những còm như này em mới có quyết tâm cho lợn con đi học. Xót lắm, út ít của cả nhà ai cũng yêu!

tonnuchimse

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhiều ạ! Đọc những còm như này em mới có quyết tâm cho lợn con đi học. Xót lắm, út ít của cả nhà ai cũng yêu!
Quyết tâm lên bác.
Đi được 1 tháng em chắc chắn bác sẽ thấy đi học sớm là một điều tốt. Trẻ con không những được trông mà còn được học. Mà đi sớm thì bọn nó thích nghi nhanh hơn những đứa đi muộn. Như con nhà em cũng dạn, đi học không khóc khi chia tay bố mẹ bao giờ. Nếu có thì chỉ khóc lúc đó, quay đi nín ngay. Lên lớp chơi với các bạn, chạy tung tăng. Quan trọng là bọn nó được học những thứ được gọi là phù hợp, em thấy tốt hơn nhiều nếu ở với ông bà hoặc giúp việc trong khi so sánh tiền nong thì cũng thế.
Một đặc điểm nữa của trường này là không có camera nhưng hàng ngày lại có ảnh chụp các cháu hoạt động trong ngày. Bố mẹ đón con buổi chiều tương tác luôn với cô giáo trông trực tiếp về các vấn đề của con mình nên em thấy rất hiệu quả.
Không phải quảng cáo nhưng bác chủ cứ tham khảo thử xem.

m58668

Xe điện
Không có điều kiện thì phải cho đi thôi. Bé nhà em 12th cho đi, nghĩ cũng tội nhưng thôi cũng kệ. Kể ra cháu biết đi rồi thì cho đi đỡ xót hơn.

Mecgi

Xe hơi
Quyết tâm lên bác.
Đi được 1 tháng em chắc chắn bác sẽ thấy đi học sớm là một điều tốt. Trẻ con không những được trông mà còn được học. Mà đi sớm thì bọn nó thích nghi nhanh hơn những đứa đi muộn. Như con nhà em cũng dạn, đi học không khóc khi chia tay bố mẹ bao giờ. Nếu có thì chỉ khóc lúc đó, quay đi nín ngay. Lên lớp chơi với các bạn, chạy tung tăng. Quan trọng là bọn nó được học những thứ được gọi là phù hợp, em thấy tốt hơn nhiều nếu ở với ông bà hoặc giúp việc trong khi so sánh tiền nong thì cũng thế.
Một đặc điểm nữa của trường này là không có camera nhưng hàng ngày lại có ảnh chụp các cháu hoạt động trong ngày. Bố mẹ đón con buổi chiều tương tác luôn với cô giáo trông trực tiếp về các vấn đề của con mình nên em thấy rất hiệu quả.
Không phải quảng cáo nhưng bác chủ cứ tham khảo thử xem.
E lắp camera ở nhà, nhìn con chơi lủi thủi với bà giúp việc em thấy thương quá. Khó cái là cu con chưa quen ti bình, chắc phải tập dần. E cũng muốn đến nơi có nhiều trẻ con, nhiều đồ chơi, các cô trẻ trung xinh đẹp nó vẫn hơn là ở nhà với 1 bác giúp việc già già

tonnuchimse

Xe buýt
E lắp camera ở nhà, nhìn con chơi lủi thủi với bà giúp việc em thấy thương quá. Khó cái là cu con chưa quen ti bình, chắc phải tập dần. E cũng muốn đến nơi có nhiều trẻ con, nhiều đồ chơi, các cô trẻ trung xinh đẹp nó vẫn hơn là ở nhà với 1 bác giúp việc già già
Đúng đấy bác, người lớn trông trẻ (bao gồm bà giúp việc và cả ông bà) đều chỉ chăm cháu chứ không chơi được với cháu. Đến trường, các cô vừa trẻ đẹp, vừa có kiến thức, giáo trình thì đã có sẵn, nhiều trẻ con nên bọn trẻ vui vẻ, hòa đồng lắm. Ở nhà có khi bị ép ăn, ép ngủ, ép xem tivi hoặc ngồi xe đẩy đi linh tinh.
Sau này có đứa thứ 2, em cũng cho nó đi trẻ sớm :)

ngasieuchuoi

Xe hơi
Cụ chủ yên tâm cho con đi học. Đi học có bạn có bè có cô giáo, được ăn ngủ chơi học đúng giờ. Đi sớm được cái là trẻ nhanh chóng hòa nhập hơn. Chỉ mỗi một điều là phải chuẩn bị sẵn tinh thần bởi đi học ốm liểng xiểng. Qua được thời gian ốm thì sẽ đỡ.

Nói chung để lựa chọn cho con ở nhà với giúp việc và cho con đi học thì em thấy cho đi học sớm vẫn là quyết định đúng đắn.

Crusaderland

Xe điện
9 tháng non quá cụ ạ, đi học sợ nhỡ có rủi ro gì thì lại ân hận.
Tốt nhất đã cố được thì cụ cố thêm 9 tháng nữa bé được 1,5 tuổi hẵng đi trẻ.

enhat4ever

Xe tăng