[Funland] Tìm trường quốc tế cho 2004?

tna92004

Xe đạp
Vấn đề định học ngành gì? Khả năng học tới đâu, ielts thế nào, chi phí ra sao.
Cháu nhà em nó thích Kinh doanh và Marketing ạ. IELTS vừa có kết quả 7.0 rồi. Khả năng chịu đựng của em thì khoảng 3-400 triệu/khoá thôi. Mong muốn thì nhiều ạ: Bằng cấp xịn, Thực tiễn và trải nghiệm nhiều, học bằng tiếng Anh ạ. Và em không muốn các cháu phải học lý luận chính trị, thể dục..... Ạ!

cusao

Xe lăn
Sắp tới thời trường tư thục cũng chất lượng các cụ nhỉ. E thấy xưa cứ phải công lập mới giỏi, nhưng giờ k phải vậy
Công lập vẫn giỏi mà, mỗi tội giỏi lý thuyết, vào các viện nghiên cứu thì hơi đuối mà dn lại chả thích lý thuyết, họ chỉ thích làm việc cụ thể

tna92004

Xe đạp
việt pháp mạnh về công nghệ, kinh doanh có swinburn phí cũng hợp lý, việt pháp thực tập cũng có nhiều chứ, con e đăng ký vào kỹ thuật hàng không thấy từ năm 1-3 đều có thực tập, nhưng việt pháp học rất căng, 3 năm chắc chỉ vài đứa có thể ra dc 3 năm.
Kỹ thuật hàng không đúng là chỉ có Việt Pháp và Bách Khoa có thôi hay sao ấy. Học thật là căng rồi ạ, nhưng thế ra trường mới thành người ạ! Swinburne em tìm hiểu nó liên kết giữa Swinburne và FPT, nhưng học phí cũng căng hơn bên UWE Bristol-Phenikaa Campus nhiều ạ! Cô bạn em ở bên Ngoại thương khen là UWE Bristol họ tích hợp dạy sets kỹ năng đó hữu ích nên em thấy hay hơn là đi học lý luận chính trị ở các trường công!

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cháu nhà em nó thích Kinh doanh và Marketing ạ. IELTS vừa có kết quả 7.0 rồi. Khả năng chịu đựng của em thì khoảng 3-400 triệu/khoá thôi. Mong muốn thì nhiều ạ: Bằng cấp xịn, Thực tiễn và trải nghiệm nhiều, học bằng tiếng Anh ạ. Và em không muốn các cháu phải học lý luận chính trị, thể dục..... Ạ!
IELTS 7.0 & ngân sách cụ 400 củ/năm là quá tươm rồi, hihi năm nay nhà em 2 chiến sỹ, 1 cấp 3, 1 đại học, ung thủ luôn :)

tna92004

Xe đạp
Quốc tế ở VN có RMIT, hay Swinburne còn ổn chứ cái trường Phenikaa gì đó mới toanh, đội chim mồi lại nghiệp dư không bằng mấy trung tâm Anh ngữ thì next sớm không thì tốn tiền.
Em thì chả tin đội nào, con mình mà nên em cứ phải đến tận nơi, xem xét đánh giá. Tuy nhiên vẫn xin ý kiến trải nghiệm thực mới quý ạ!

tna92004

Xe đạp
IELTS 7.0 & ngân sách cụ 400 củ/năm là quá tươm rồi, hihi năm nay nhà em 2 chiến sỹ, 1 cấp 3, 1 đại học, ung thủ luôn :)
Cụ nhầm rồi ạ, ngân sách em chỉ có 400 củ/một khoá học thôi. Chứ 400 củ/năm thì em RMIT thẳng tiến rồi ạ! :)

TungThoc

Xe điện
F1 nhà em cũng IELTS 7.5 rồi, cuối năm cố đoạt giải nữa là ổn đầu vào công lập TOP.
Nhưng hướng của cháu và cả của em là học trường quốc tế bởi cả nền tảng lý thuyết và thực hành của các trường quốc tế hiện nay phù hợp với doanh nghiệp hơn. Hiờ cũng đang chọn, lăn tăn quá vì một số bạn bè em có F1 điểm IELTS cao và điểm tốt nghiệp rất cao mấy năm trước lao theo mấy kiểu trường quốc tế và trường hợp tác đào tạo sau đó thấy không ổn lại phải quay xe (em xin phép không ghi tên trường tư nào), mất thời gian 1-2 năm, giờ lại quay về BK, Ngoại thương với NEU hết cả. Nghe và xem đội tư vấn có vẻ khó chọn thật đấy. Chỉ sợ mất quãng 1-2 năm của F1 thì phí cả thời gian và tiền bạc (tuổi này của F1 mà lỡ 1, 2 năm thì không thể chấp nhận nổi).

Ben BMS

Xe buýt
Em thì chả tin đội nào, con mình mà nên em cứ phải đến tận nơi, xem xét đánh giá. Tuy nhiên vẫn xin ý kiến trải nghiệm thực mới quý ạ!
Muốn gì thì gì cần 2 yêu tố:
- Thực tế triển khai ở VN
- Cơ sở vật chất và chương trình đào tạo.
Chứ chuột bạch thì sợ lắm đến như Vinuni em cũng k dám cho học

nhatthang

Xe tăng
F1 nhà em cũng IELTS 7.5 rồi, cuối năm cố đoạt giải nữa là ổn đầu vào công lập TOP.
Nhưng hướng của cháu và cả của em là học trường quốc tế bởi cả nền tảng lý thuyết và thực hành của các trường quốc tế hiện nay phù hợp với doanh nghiệp hơn. Hiờ cũng đang chọn, lăn tăn quá vì một số bạn bè em có F1 điểm IELTS cao và điểm tốt nghiệp rất cao mấy năm trước lao theo mấy kiểu trường quốc tế và trường hợp tác đào tạo sau đó thấy không ổn lại phải quay xe (em xin phép không ghi tên trường tư nào), mất thời gian 1-2 năm, giờ lại quay về BK, Ngoại thương với NEU hết cả. Nghe và xem đội tư vấn có vẻ khó chọn thật đấy. Chỉ sợ mất quãng 1-2 năm của F1 thì phí cả thời gian và tiền bạc (tuổi này của F1 mà lỡ 1, 2 năm thì không thể chấp nhận nổi).
Bách khoa thì em không nói. Chứ ngoại thương với NEU thì so thế nào được với RMIT nhỉ nếu học cùng ngành (kể cả về mặt danh tiếng và chất lượng giảng dạy)?

tna92004

Xe đạp
Bách khoa thì em không nói. Chứ ngoại thương với NEU thì so thế nào được với RMIT nhỉ nếu học cùng ngành (kể cả về mặt danh tiếng và chất lượng giảng dạy)?
Cháu nhà em thích Marketing nên em cũng tìm hiểu kỹ. Giới hạn về ngân sách nên em không với được tới RMIT. Em biết UWE Bristol này cũng ở Việt Nam lâu rồi cũng liên kết với NEU nhưng khi tìm hiểu kỹ em mới thấy họ là 2 mô hình hợp tác khác nhau. Bên NEU là học 2 năm đầu theo hệ cao đẳng nghề - BTEC; sau đó liên thông 1 năm để lấy bằng ĐH. Bên Phenikaa Campus thì họ lấy 100% chương trình gốc của UWE Bristol nên em nghĩ học nó sẽ thuận lợi hơn. Nhưng quan trọng hơn là em thấy nó có 2 kỳ thực tập và 1 kỳ trải nghiệm Anh Quốc (trong học phí rồi). Hôm e được mời đến, có Phó Đại sứ Anh và Bộ Giáo dục đến khởi động quỹ học bổng nên em cũng thấy mê ạ. Em đi làm nên chỉ quan tâm các con ngoài học cần được trải nghiệm thực tiễn nhiều là thấy quý ạ.

Đúng là chọn trường cũng đau đâu thật!

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ý cụ là Rmit hơn Neu á?

TungThoc

Xe điện
em có nói gì đến RMIT đâu.
RMIT trở ngại lớn nhất là chi phí đào tạo rất cao.

sinichit52

Xe container
chỉ cần được tổ chức HCERES công nhận là đi đâu cũng dc vì bằng cấp và tín chỉ của nó tương đương với các đại học ở châu âu , ko cần thiết do đối tác thứ ba cấp,
Như cụ nói thì trường đã không phải mở thêm 3 ngành song bằng. Ngày trước em cũng nghĩ như cụ, nhưng hình như cái HCERES ấy chủ yếu là các ngành đào tạo trong chương trình thạc sỹ và tiến sỹ ạ.

taiadau

Xe điện
Ý cụ là Rmit hơn Neu á?
NEU nhà mình thì tuổi gì mà so được vơi RMIT mợ ơi. Còn học sinh của NEU vẫn có thể so được với học sinh của RMIT. Tóm lại là các hệ thông trường công lập của ta ngon phần lớn là vì học sinh đầu vào ngon, chứ về đào tạo thì nói thật... chán lắm.

tna92004

Xe đạp
NEU nhà mình thì tuổi gì mà so được vơi RMIT mợ ơi. Còn học sinh của NEU vẫn có thể so được với học sinh của RMIT. Tóm lại là các hệ thông trường công lập của ta ngon phần lớn là vì học sinh đầu vào ngon, chứ về đào tạo thì nói thật... chán lắm.
Cụ nói rất chuẩn, anh bạn em là giảng viên ở đó cũng tâm sự thực NEU, FTU sinh viên vào đó có thể giỏi, nhưng quy trình đào tạo thì không tạo ra nhiều giá trị gia tăng như các Trường Quốc tế đâu ạ. Anh ấy bảo, trường vào toàn khoe đào tạo ra các Bộ trưởng, Chủ tịch nước...hihi nhưng nói thực các bác ấy lên được những chỗ đó có phải do học NEU ếch đâu :)

Em chỉ cần con em học xong đi làm được ở bất cứ chỗ nào không phải luồn cúi là được ạ!

KoenigseggPigani

Xe tăng
4 năm ĐH là 4 năm phí hoài cuộc đời của e
Xưa e học cũng thuộc diện thi ĐH 3 chung em chỉ cần ôn 6 tháng là đỗ, trc đó e đi chơi
Vào ĐH khối ngành xã hội kinh tế thì sốc vì...nhẹ quá, biết phương pháp thì mỗi môn ôn 2-3 ngày thì đi thi thừa điểm 7-8 , tgian còn lại chỉ đi chơi
Sau ra trg thấy ng ta chỉ lo cải cách phổ thông thấy lạ, ĐH SĐH mới là cái cần cải cách chứ k phải phổ thông

30xx1631

Xe điện
E thấy vin uni, có vẻ xây dựng đẹp , cơ sở vật chất oách, cụ cho cháu qua đấy coi

kienvinh

Tháo bánh
4 năm ĐH là 4 năm phí hoài cuộc đời của e
Xưa e học cũng thuộc diện thi ĐH 3 chung em chỉ cần ôn 6 tháng là đỗ, trc đó e đi chơi
Vào ĐH khối ngành xã hội kinh tế thì sốc vì...nhẹ quá, biết phương pháp thì mỗi môn ôn 2-3 ngày thì đi thi thừa điểm 7-8 , tgian còn lại chỉ đi chơi
Sau ra trg thấy ng ta chỉ lo cải cách phổ thông thấy lạ, ĐH SĐH mới là cái cần cải cách chứ k phải phổ thông
Đúng như bác này nói đấy. Giờ chả biết thế nào chứ ngày xưa kỹ sư học mấy trường kỹ thuật ra phải mất vài ba năm mới làm được việc.